อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 9005|ตอบ: 9
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ของที่ระลึกประธานอุปถัมภ์ กฐินประตูบุญ อาจารย์เจน ญาณทิพย์

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-10 22:30

สวัสดีค่ะ ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขอประกาศงานบุญกฐินเพิ่มเติมค่ะ

ตามที่ ดิฉันจะนำทุกท่านไปทอดกฐิน ในวันที่ 15 ตุลาคม 2560 นี้นั้น ดิฉันขอเรียนเพื่อเติมถึงความคืบหน้างานกฐินที่จะถึงนี้ค่ะ โดยดิฉันจะมอบของที่ระลึก ให้แก่ ประธานอุปถัมภ์ เจ้าภาพ 5,000 บาท ซึ่งเป็นมงคลให้แก่ชีวิตทุกท่านค่ะ สิ่งอันเป็นมงคลนี้เป็นน้ำเต้าดูดทรัพย์ค่ะ นอกจากนี้ ประธานอุปถัมภ์จะได้ผ้าไตรจีวร 1 ชุด (ผ้า 7 ชิ้น) นำถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยมือของท่านเองด้วยค่ะ

การถวายผ้าไตรจีวรขององค์กฐินนี้มีอานิสงส์บุญมาก และ กฐิน เป็นบุญใหญ่อันดับ 2 ในศาสนาพุทธที่ทุกท่านไม่ควรพลาดโอกาสนี้ ซึ่งดิฉันได้ให้ความสำคัญของบุญกฐินมากเพราะทราบดีค่ะ บุญใหญ่ในศาสนาพุทธ 5 ประการ คือ 1. บุญบวชเณร บวชพระ สงฆ์ 2. กฐิน 3. ปิดทองฝังลูกนิมิต 4.สร้างพระประธาน รวมถึงการเททองหล่อพระ 5.สร้างโบสถ์ วิหาร ดังนั้น คณะบุญของเราจะได้ทำบุญใหญ่ที่สำคัญมากนะค่ะ

การที่ดิฉันมอบของที่ระลึกเป็นน้ำเต้าดูดทรัพย์นั้น เนื่องจากดิฉันกำลังครุ่นคิดอยู่ตลอดเวลาว่าบุญกฐินนี้จะมอบของสิ่งใดให้เป็นที่ระลึกในงานบุญกฐินในใจคิดอย่างนั้นตลอดค่ะ และดิฉันก็ได้พบของสิ่งนี้ขณะที่เดินมองดูสิ่งของต่าง ๆ จึงได้เหลือบไปเห็นน้ำเต้าซึ่งเป็นน้ำเต้าของแท้เมื่อหยิบขึ้นจึงได้เห็นภาพนิมิตขึ้นมาในจิตเป็นเจ้าแม่กวนอิม เทพเจ้าแห่งความเมตตา และ เทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย เทพเจ้าแห่งโชคลาภ ทำให้ดิฉันฉงนใจมากเพราะเมื่อปีที่แล้วเป็นเทพแขก และปีนี้เป็นเทพจีนค่ะ ด้วยเหตุอย่างนี้ดิฉันจึงหยิบน้ำเต้าใบนี้ขึ้นมาพิจารณาดูอีกครั้ง ปรากฏว่า เจ้าแม่กวนอิม และเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ท่านมาอนุโมทนาบุญกับดิฉันค่ะ เพราะท่านรู้ว่าดิฉันจะนำไปร่วมบุญในองค์กฐินค่ะ

สำหรับน้ำเต้าดูดทรัพย์นี้ ดิฉันสั่งซื้อมาจากเมืองจีน และในลูกน้ำเต้าจะทำการแกะสลักเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม และเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย (หนึ่งลูกน้ำเต้าเท่ากับ 1 เทพเจ้าค่ะ) ดังนั้น จึงมีลูกน้ำเต้าแกะลายเจ้าแม่กวนอิม และลูกน้ำเต้าแกะลายเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ทั้งนี้ ดิฉันจะอธิษฐานจิตให้แก่ประธานอุปถัมภ์ทุกท่านหลังจากนั้นจะนำไปทำพิธีบูชาต่อหน้าเทพเจ้าจีนหลายพระองค์ที่ดิฉันวางบูชาที่บ้านค่ะ แต่ดิฉันต้องขอบอกกล่าวให้ท่านรับทราบว่า โดยปกติแล้วดิฉันนับถือพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์เป็นที่พึ่งประจำใจอยู่แล้ว ซึ่งเทพเจ้าทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นเทพไทย จีน แขก ก็มีอยู่จริงค่ะ ดิฉันไม่ได้ลบหลู่เมื่อท่านมาปรากฏให้เห็นเช่นนี้ถือว่าเป็นมลคลเป็นนิมิตหมายที่ดีในการบุญกุศลในครั้งนี้แล้วค่ะ

ดิฉันจะเป็นผู้รับมอบน้ำเต้าดูดทรัพย์นี้ด้วยตนเองค่ะ เพราะดิฉันจะใช้ญาณวิถีดูว่า ประธานอุปถัมภ์ท่านใดจะมีความเหมาะสมที่จะได้รับน้ำเต้าลายแกะสลักลายใด ระหว่างเจ้าแม่กวนอิม กับเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านขอเชิญชวนทุกท่านอีกครั้งในงานบุญทอดกฐินเพื่อร่วมสร้างซุ้มประตู ร่วมสร้างโบสถ์วิหาร และถวายธรรมมาสเทศน์แด่พระภิกษุสงฆ์ รวมทั้งมอบทุนค้าขายและมอบรถเข็นให้แก่ผู้มีอาชีพค้าขายรถเข็น สาธุค่ะ

รายละเอียดการทำบุญ

ประธานอุปถัมภ์ กองทุนละ 5,000 บาท ได้ร่วมบุญผ้ากฐิน , ร่วมบุญซื้อบริวารกฐินทั้งหลาย และร่วมบุญกฐินสร้างซุ้มประตูสวรรค์ สร้างโบสถ์ในส่วนที่ขาด และร่วมบุญภาพจิตรกรรมฝาผนังอุโบสถ
ประธานอุปถัมภ์จะได้รับชุดผ้าไตรเต็ม 7 ชิ้น จำนวน  1 ชุด เพื่อถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง และจัดที่นั่งสำหรับประธานอุปถัมภ์ให้ 1 ท่านค่ะ (ประธานอุปถัมภ์จะได้ของที่ระลึกเป็นน้ำเต้าดูดทรัพย์ในงานกฐิน 1 ชุด) ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ
หมายเหตุ
-สำหรับท่านที่ประสงค์เป็นประธานอุปถัมภ์ สามารถโอนเงินแจ้งเป็นประธานอุปถัมภ์มาได้เลยค่ะ เมื่อโอนเงินมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ
-เปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์ ถึง วันพุธที่ 11 ตุลาคม 60 ค่ะ เนื่องจากต้องสรุปรายชื่อ และจัดเตรียมผ้าไตรให้กับประธานอุปถัมภ์บนรถค่ะ
-ท่านใดที่เป็นประธานอุปถัมภ์กฐิน ขอให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยนะคะ โดยทางทีมงานจะนำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถในวันเดินทางค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ทางอ.เจน และคณะฯ จะเป็นตัวแทนถวายให้ค่ะ

กรณีที่ท่านทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ กองทุนละ 5,000 บาท  แต่ไม่ได้เดินทางมาร่วมทริปทัวร์บุญด้วยนั้น ท่านสามารถแจ้งความประสงค์รับของที่ระลึกได้ค่ะ โดยให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์มาเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ

1. จัดส่งภายในประเทศให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์ แบบลงทะเบียน 50 บาท หรือแบบ ems 80 บาท มาเพิ่มเติม พร้อมแจ้งที่อยู่มาค่ะ
ตัวอย่าง เช่น  บริจาค 1 กองทุน แบบลงทะเบียน  5,000 +50 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบลงทะเบียน 10,000+100 บาท
                   บริจาค 1 กองทุน แบบ EMS  5,000 +80 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบ EMS 10,000 +160 บาท

2. จัดส่งไปยังต่างประเทศให้แจ้งที่อยู่ของท่านมา เพื่อให้ทางไปรษณีย์คำนวณราคาค่าจัดส่งก่อน แล้วจะแจ้งกลับไปให้ท่านโอนค่าจัดส่งมาค่ะ

เมื่อเสร็จสิ้นงานกฐินแล้วจะดำเนินการทยอยจัดส่งของที่ระลึกให้กับท่านค่ะ

***เปิดรับบริจาคปัจจัยสำหรับประธานอุปถัมภ์ถึงวันพุธที่ 11 ตุลาคม 60 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ
ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: runglaw หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญประธานอุปถัมภ์ กฐิน 50 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ เมื่อโอนเงินมาแล้วจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-19 01:48 , Processed in 0.607397 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้