เรื่องลี้ลับที่อยากเล่า ตอน "ความรัก" เล่มที่ 6 ของอาจารย์เจน ญาณทิพย์ - ห้อง อาจารย์เจน ญาณทิพย์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 10624|ตอบ: 24
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องลี้ลับที่อยากเล่า ตอน "ความรัก" เล่มที่ 6 ของอาจารย์เจน ญาณทิพย์

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

ดิฉันมีความยินดีจะแจ้งให้ทุกท่านทราบ ว่า หนังสือ พ็อคเก็ตบุค เล่มใหม่ของดิฉัน
เล่มที่ 6 "เรื่องลี้ลับที่อยากเล่า" ตอนความรัก ได้วางแผงแล้วค่ะ
เนื้อหาประกอบด้วย 47 เรื่องราว กรรมที่เกิดจากความรัก หลากหลายรูปแบบต่างกรรมต่างวาระ
จากประสบการณ์ที่ฉันได้ตรวจกรรมมา ได้พบเจอเหตุการณ์ บุคคลต่าง ๆ ที่
มีความรัก บางก็ทุกข์และสุข ต่างกันไปตามผลของการกระทำ เรื่องราวจะเป็น
อย่างไรติดตามกันได้ในเล่มค่ะ รับรองว่าท่านไม่เคยอ่านที่ไหนมาก่อนค่ะ

ท่านสามารถซื้อเป็นธรรมทานให้กับเพื่อนสนิท หรือญาติมิตรได้ค่ะ
    สำหรับรายได้ ส่วนหนึ่ง ดิฉันจะนำไปสร้างสถานปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ที่จ.เพชรบูรณ์
ที่กำลังก่อสร้างอยู่ค่ะ เพื่อจะได้นำพาผู้คนถือศีลปฏิบัติธรรม ทำความดีค่ะ
ทุกท่านที่ซื้ออ่านจะได้มี่ส่วนร่วมทำบุญกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  22.76%

6

84

1524

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1524
คุณแม่ซื้้อตั้งแต่อยู่บนรถทัวร์แล้วค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ
สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง

อัพเกรด  35.71%

1

62

2107

เครดิต

Master

เครดิต
2107
จำหน่ายที่ไหนบ้างค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตามร้านหนังสือ นายอินทร์, ซีเอ็ด และร้านหนังสือชั้นนำทั่วไปค่ะ  โพสต์เมื่อ 2015-9-2 08:45

อัพเกรด  9.98%

4

61

949

เครดิต

Master

เครดิต
949
ติดตามมา ๓ เล่มแล้วค่ะ

อัพเกรด  64%

0

5

146

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
146
ได้ซื้อแล้ว..และได้อ่านจบ 1 เที่ยว..กำลังจะอ่านให้จบ 2 เที่ยว...***อ่านแล้ว..ปฏิบัติตาม..นิพพาน..........อยู่แค่..เอื้อม..จริงๆ..นะจ๊ะ..ขอการันตี....****

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  68.67%

0

38

406

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
406
ได้มาอ่านแล้วค่ะ ขอบคุณเรื่องดีๆมีประโยชน์มากค่ะ

อัพเกรด  34.04%

4

117

2032

เครดิต

Master

เครดิต
2032
จะมีจำหน่ายในทริปหน้าไหมคะ อยากได้ลายเซ็นต์อาจารย์

อัพเกรด  91.09%

5

1690

4599

เครดิต

Master

เครดิต
4599
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2015-9-3 14:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2015-9-3 14:19

"  ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ร่วมกันกับ อ.เจน ญาณทิพย์ ด้วยนะครับ ... ขอร่วมแสดงความยินดีและดีใจ ในการรังสรรค์ผลงานการเขียนหนัังสือเล่มที่๖ .. เรื่องลี้ลับ ที่อยากเล่า .. ตอน ( ความรัก ) ... ที่บรรจงถ่ายทอดจากความรู้สึก รวมถึงประสบการณ์ของบุคคล ที่ อ.เจน ญาณทิพย์ ได้เคยเรียนรู้และสัมผัสรู้ด้วยญาณทิพย์ ... ไม่มีใครไม่เคยรัก ไม่มีใครไม่เคยถูกรัก ... ความรักนั้นอาจเป็นเพียงคำพูดเพียงสั้นๆ แต่มีอนุภาพที่ยิ่งใหญ่มหาศาล ความรักนั้นงดงามเสมอ ... หากแต่เรื่องราวอาจต่างกันอกไป เพราะว่าชีวิตมีจุดมุ่งหมายอันมากหลาย จึงเกิดเหตุและผลที่ต่างกันไป ... หากแต่คำว่า .. รัก .. ย่อมมีความหมายที่ดี หากเราทุกคนเข้าใจในชีวิต ความรักนั้นจึงจะมีคุณค่าของคำว่า .. รัก .. ... เป็นกำลังใจขอมอบให้ อ.เจน ญาณทิพย์ ขอให้มีความสุขสำเร็จดั่งใจปรารถนา สำฤทธิ์ผลดั่งประสงค์ทุกประการ ... ถนอมห่วงใยดูแลรักษาสุขภาพด้วย เดินทางปลอดภัย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  0.2%

0

27

509

เครดิต

Master

เครดิต
509
อ่านจบแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าของเรื่องทุกท่าน และอาจารย์เจนด้วยค่ะ
ที่ได้แบ่งปันเรื่องราวให้เป็นข้อคิด คติสอนใจค่ะ

อัพเกรด  39.13%

0

95

2261

เครดิต

Master

เครดิต
2261
เป็นหนังสือที่ดีอีกเล่มหนึ่งของ อ.ที่น่าอ่านมากให้ข้อคิดจากเรื่องราวของบุคคลที่หลากหลาย
และคำแนะนำที่ดีๆ   ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-5 23:15 , Processed in 0.293582 second(s), 25 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้