ชมภาพ "งาน Roadshow หนังสือฮวงจุ้ยญาณ" วันที่ 11-12 กค 58 - ห้อง อาจารย์เจน ญาณทิพย์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 8292|ตอบ: 22
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ชมภาพ "งาน Roadshow หนังสือฮวงจุ้ยญาณ" วันที่ 11-12 กค 58

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

516

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26512

หนังสือฮวงจุ้ยของ อ.เจน ญาณทิพย์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จี๊ดจ๊าด เมื่อ 2015-7-17 11:28

สวัสดีค่ะ จี๊ดจ๊าดมีเรื่องแอบมาเล่าเม้ามอย..สักหน่อยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า วันเสาร์ที่ 12 ก.ค.2558 และวันอาทิตย์ที่13 ก.ค.2558  ที่ผ่านมา อ.เจน ได้รับเชิญให้ไปบรรยาย เรื่องเกี่ยวกับหนังสือ "ฮวงจุ้ยญาณ" และ แจกลายเซ็น ถ่ายรูปกับแฟน ๆ หนังสือ และดูฮวงจุ้ย ให้กับผู้โชคดีจำนวน 10 ท่านค่ะ
โดยวันแรกไปที่ ร้านหนังสือ SE-ED : ซีเอ็ด ในห้างแฟชั่นไอซ์แลนด์ และในวันที่สองไปที่ร้านหนังสือนายอินทร์ ทั้งสองวันนี้ได้มีทั้งแฟนคลับและผู้ที่เดินผ่านไปมาให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก

การตรวจดูฮวงจุ้ยด้วยญาณของ อ.เจน นั้นอาจารย์ก็ไม่ได้ร่ำเรียนมาจากศาสตร์ใดๆ ที่เขาศึกษาเล่าต่อกันมานะค่ะ จะบอกให้ แต่ อ.เจน รู้ได้เห็นได้ด้วยตนเอง เพราะอ.เจน ไม่ได้เห็นผีวิญญาณเพียงอย่างเดียว สามารถเห็นกรรมของผู้คนและมีความสามารถอื่นที่ใครไม่รู้ก็คือ การตรวจดูฮวงจุ้ยสถานที่ต่าง ๆ ค่ะด้วยเหตุนี้เอง ไม่ว่า อ.เจน จะได้เดินทางไปยังสถานที่แห่งใดก็ตาม ก็มักจะพบว่ามีสาเหตุเล็ก ๆ และเปราะบางมากที่เหมือนเส้นผมบังภูเขา  เพียงการปรับแก้ไขอะไรบางอย่าง  การจัดทิศทาง การวางสิ่งของให้ถูกที่ถูกทางก็ช่วยได้แล้วค่ะ
อยากให้ไปหาซื้อหนังสือเล่มนี้จังเลยค่ะอ่านแล้ว เอาไปบอกต่อ หรือนำไปปรับใช้กับชีวิตประจำวันของเราได้เป็นอย่างดีนะค่ะหรื อนำไปจ่ายแจกให้กับญาติ และคนสนิทชิดเชื้อ ก็ดีนะค่ะ หนังสือเล่มนี้เงินส่วนหนึ่งนำไปสร้างสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ที่จังหวัดเพชรบูรณ์ ด้วยค่ะ ได้บุญหลายต่อกันเลยทีเดียวค่ะ

ไปลองหาซื้อดูได้ตามแผงหนังสือชื่อดังนะค่ะในหนังสือมีใจความสำคัญที่ในเรื่องของฮวงจุ้ย โดย อ.เจน ได้กล่าวว่านอกจากการปรับฮวงจุ้ยแล้ว ยังจะมีส่วนประกอบอื่นอีกหลายอย่างซึ่งมีมากกว่าเรื่องของฮวงจุ้ยเสียอีก นั่นก็คือ เรื่องของกรรม กรรมหมายถึงการกระทำของตัวเราเองที่เป็นตัวกำหนดซึ่งมีเปอร์เซ็นต์สูงมากถึง 70-80% ส่วนฮวงจุ้ยมีเพียง 20-30 % เท่านั้น ในหนังสือของอาจารย์จึงได้สอนให้ทุกคนทำความดีตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมอันดีโดยหมั่น  สวดมนต์ ไหว้พระรัตนตรัยเจริญภาวนา และทำทาน เพื่อช่วยเป็นเกราะคุ้มครองภัยและสามารถช่วยให้คนใช้ชีวิตไม่ประมาทประกอบสัมมาอาชีพสุจริต วจีสุจริต เพราะส่วนมากพ่อค้าแม่ค้า มักจะทำผิดศีลในข้อ 4กันมากค่ะ แต่ยังมีศีลข้ออื่น ๆ อีกที่ทุกคนจะมองข้ามไปเสียไม่ได้ เนื้อหาของหนังสือยังมีเรื่องราวดีดีอีกมากที่น่าสนใจเมื่ออ่านแล้วเราก็สามารถนำไปบอกต่อเป็นวิทยาทานเป็นบุญกุศลต่อไปอีกด้วยค่ะ

เทวดามาบอกกล่าว  ในวันเสาร์เป็นวันแรกที่ อ.เจน บรรยายเรื่องเกี่ยวกับหนังสือ "ฮวงจุ้ยญาณ" และ แจกลายเซ็นหนังสือ หลังจากนั้นก็ทำการจับฉลากผู้โชคดี 10ท่านเพื่อดูฮวงจุ้ย บ้านและร้านค้า แต่ในญาณวิถีของ อ.เจน รับรู้ได้ว่า คนที่ไม่ได้รับโชคก็ผิดหวังมาก  ทำให้ อ.เจน มีความรู้สึกสงสารทุกท่านที่มาในวันนั้นและในคืนวันนั้นเองอ.เจน ได้นั่งสมาธิ แต่จิตก็ยังคงรู้สึกเมตตาสงสารอยู่  เทวดาท่านรับรู้ในจิตเมตตาของ อ.เจน  จึงมาบอกว่า อย่าคิดมากไปเลยวันพรุ่งนี้ให้นำหลวงพ่อเงิน ที่มีอยู่ในบ้านนำไปแจกสิ เมื่อออกจากสมาธิ อ.เจน ก็ยังอดที่จะคิดเสียไม่ได้ว่าที่บ้านของเรามีหลวงพ่อเงินอยู่มากมายขนาดนั้นเชียวหรือ จำไม่ได้ว่ามี  แต่ต้องไปค้นหาตามแหล่งเก็บซ่อนของแม่ตี้ เพราะอ.เจน ไม่ได้เก็บวัตถุมงคลใดไว้เลย   ซึ่งอ.เจน รู้ว่า แม่ตี้ มักจะชอบเก็บวัตถุมงคลไว้เป็นอย่างดี  ไม่ยากแหล่งที่ซ่อนแล้วจึงพบกล่องหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน จ.พิจิตร จึงดีใจ โอ้ย เทวดา ท่านมาบอกเรามีหลวงพ่อเงินอยู่จริงก็ดีใจมากค่ะจึงนำมา 1 กล่อง (นับร้อยกล่อง) จากจำนวนหลายกล่องที่มีอยู่ในบ้าน โดยนำไปแจกให้กับทุกท่านที่ซื้อหนังสือในวันอาทิตย์นั้นค่ะ

ข้อคิด..สะกิตใจ คนทำความดี ถ้าคิดสิ่งใดแล้วเหล่าเทวดา หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านรับรู้ ท่านรู้ว่าคนนี้เขาทำดี ก็อยากจะช่วยเขาค่ะ ก็เหมือนคนนั่นแหละค่ะใครทำความดีคนเขาก็ยกย่องสรรเสริญจริงมั้ยค่ะ

แทค ภรัญยู มาเยี่ยมเยือน   วันสุดท้ายแทคภรัญยู จากรายการคนอวดผีทำงานเป็นพรีเซ็นเตอร์สินค้าอะไรก็ไม่ทราบอยู่ที่ด้านล่างชั้น 1 คงจะรู้ว่า อ.เจนอยู่ชั้น 3 ร้านหนังสือ ก็อุตส่าห์ขึ้นมาแกล้ง อ.เจน เรียกเสียงฮือฮา พอสมควรแฟนคลับ ก็ได้ถ่ายภาพกันไปสนุกสนานค่ะ ช่วงขากลับก็เดินไปพบเจอกันอีกชั้น 1 ค่ะ
เรื่องที่ไม่อยากจะบอกว่า เอ้ยบอกก็ได้ ว่า...อ.เจน รู้ได้ด้วยญาณทิพย์และจากนั่งสมาธิ  ซึ่งการที่ได้มีโอกาสติดตาม อ.เจน มานานจี๊ดจะรู้ได้ว่านั่นคือเรื่องจริงยิ่งกว่านิยายสะอีกค่ะ เล่าสะหน่อยก็ได้

เรื่องร้านขายซาลาเปาขนมจีบ   มีอยู่วันหนึ่ง อ.เจน คุณรุ้ง และ จี๊ดไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือเจ้าอร่อยกัน ระหว่างนั่งกันอยู่นั้น อ.เจน ก็บอกว่าพี่เราจะบอกป้าคนนี้ได้ยังไงสงสารจังค่ะ เห็นว่าป้าเขาขายไม่ดีต้องจัดหน้าร้านด้วยการทำป้าย ไว้ทางทิศนั้น วางตู้ไว้ทิศนี้  เมื่อเห็นเป็นเช่นนี้ ก่อนออกจากร้านขายก๋วยเตี๋ยวอ.เจน คุณรุ้ง และจี๊ด ก็เดินไปหาป้า โดยคุณรุ้ง สงสารป้า จึงสั่งซื้อซาลาเปาจากป้ากล่องใหญ่  ระหว่างนั้น อ.เจนก็บอกให้ป้าปรับเปลี่ยนทิศทาง ป้าแกก็ไม่สนใจ จากนั้น อ.เจน ก็เดินไปขึ้นรถ  ป้าคงคิดว่า คุณรุ้ง จะมาหลอกซื้อซาลาเปาฟรี ๆหรือไงเนี่ยสังเกตได้อย่างนั้นค่ะ  จี๊ดจึงบอกว่า ป้าต้องเชื่อน่ะ คนที่เขามาบอกเขาไม่ธรรมดา แล้วป้าจะขายดิบขายดี นะค่ะ ป้าก็ยังทำเมินเฉยอยู่  แต่พอเมื่อคุณรุ้ง จ่ายเงินค่าซาลาเปา กำลังจะเดินออกจากร้านป้าป้าก็ตัดสินใจตะโกนถามมาว่า ตะกี้ที่บอก ช่วยบอกฉันใหม่นะ ฉันไม่ได้ฟัง  จี๊ด จึงเข้าไปบอกป้าช่วยป้าเอาบุญค่ะ  ก็ป้าแกไม่รู้จักเรานี่ค่ะ ป้าคงคิดว่า 3คนนี้คงเป็นพวก 18 มงกุฎ 555  จะมาหรอกกินฟรี...โถ..คุณป้า

เรื่องที่บ้าน    ขอนำมาเล่าสด ๆ ร้อน ๆ ก่อนมางานหนังสือ 1 วันอ.เจน และคุณรุ้ง ก็มาที่บ้านแล้วพบว่า ที่บ้านจี๊ดมีกิ่งไม้เป็นเถาไม้เลื้อยที่เกิดจากต้นเล็บมือนางพันเกี่ยวก้อยกันระโยงระยาง  แถมมีกิ่งไม้แห้งตายพันพัวเกี่ยวก้อยกันรกดีเหมือนกับม่านย้อยห้อยระย้าไม่ได้ตัดตกแต่งอะไรเล้ยเหมาะมากที่จะเป็นที่พักอาศัยของสรรพสัตว์ ซึ่งก็มีพวกนกหลายสายพันธุ์ชอบมาทำรังให้ลูกนกของพวกนางอยู่  ซึ่งที่ม่านย้อยระย้าหน้าบ้านของจี๊ดนี้ อ.เจนถามว่า พี่ทำไมไม่ตัดมันทิ้งไปเสียล่ะ จี๊ดก็บอกว่า ตัดไม่ได้ค่ะที่หน้าบ้านมักจะมีนก หลายเผ่าพันธุ์เชียวค่ะ จะมาทำรังให้ลูก ๆ ของมัน พวกนกเขาก็มากันเป็นรุ่นๆ เช้า ๆ เราก็มองดูแม่นกนำมาเอาอาหารมาป้อนให้ลูกนกกิน ลูกนกก็จะร้องกันเจี้ยวจ้าวอยู่ที่หน้าบ้านช่างมีความสุขเสียนี่กระไร  วันที่ อ.เจน และคุณรุ้งมานั่นมาในยามวิกาลค่ำคืน อ.เจน บอกว่าพี่มันหลอนเสียยิ่งกว่าบ้านร้างที่หนูไปเสียอีก  เอากิ่งไม้ที่แห้งรกนั้นตัดทิ้งออกเถอะค่ะ  จี๊ดก็บอกว่าไม่ได้ค่ะแล้วนกรุ่นต่อไปจะทำยังไงอ.เจน บอกว่า ฮวงจุ้ยไม่ดี มีกิ่งไม้เถาแห้งตายอย่างนี้ จะมีคนตาย และผีมันก็ชอบมาอยู่ด้วย  พี่ก็เลือกเอานะค่ะ  ฟังแล้วช็อค แต่ด้วยงานที่ไม่หยุดนิ่งของจี๊ดจึงไม่ได้อยู่บ้านอย่างเต็มกำลังเห็นที่จะต้องขอวันว่างจัดการหน้าบ้านเสียแล้ว ก็เห็นจะจริงอย่าง อ.เจน และคุณรุ้งทักท้วงแล้ว แม้แต่จิ้งจกทักยังหยุดกันได้ แต่นี่ อ.เจนทักต้องปล่อยวางไม่ได้เสียแล้วเรา…..

ยังมีอีกหลายเรื่องขอแค่คร่าว ๆ เล่าเรื่องแค่นี้แหละค่ะ
สุดท้ายนี้  อ.เจนฝากขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ รวมทั้งแฟนคลับและผู้สนใจติดตามผลงานเขียนหนังสือของ อ.เจนทุกท่านด้วยนะค่ะ
........จี๊ดจ๊าด…….

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-13 10:18:56 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

เชิญชมภาพที่ร้าน ซีเอ็ด สาขาแฟชั่นไอซ์แลนด์ วันเสาร์ที่ 11 กค 58 มีการบรรยาย "ฮวงจุ้ยญาณ" และ แจกลายเซ็น ถ่ายรูปกับแฟน ๆ หนังสือและดูฮวงจุ้ย กับผู้โชคดี 10 ท่านค่ะ

ภาพบรรยากาศ ที่ร้าน นายอินทร์สาขาเดอะมอลงามวงศ์งาน
วันอาทิตย์ที่ 12 กค 58 มีการบรรยาย "ฮวงจุ้ยญาณ"
และ แจกลายเซ็น ถ่ายรูปกับแฟน ๆ หนังสือ
พร้อมจับรางวัลผู้โชคดี 10 ท่าน ในการตรวจฮวงจุ้ย
และมอบหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน จ.พิจิตร เพื่อเป็นสิริมงคล แก่ผู้ที่พลาดรางวัล ค่ะในงานมีคุณแทค ภรัณยู มาเซอร์ไพรส์ ด้วยค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

อัพเกรด  29.22%

0

307

1815

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1815
สาธุ ขอให้ขายหนังสือได้เยอะๆค่ะ อ.เจน จะได้นำเงินไปสร้างสถานปฏิบัติธรรมให้เสร็จไวๆ ค่ะ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

อัพเกรด  22.76%

6

84

1524

เครดิต

Master

เครดิต
1524
5#
โพสต์เมื่อ 2015-7-13 13:01:14 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง

อัพเกรด  2.76%

0

112

624

เครดิต

Master

เครดิต
624
7#
โพสต์เมื่อ 2015-7-13 14:35:35 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
อยากให้ไปจัดที่จังหวัดตากบ้างค่ะ

อัพเกรด  35.71%

1

62

2107

เครดิต

Master

เครดิต
2107
8#
โพสต์เมื่อ 2015-7-13 16:14:38 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wan_pens เมื่อ 2015-7-14 10:28

อ่านแล้วค่ะ ที่บ้านขายอาหารตามสั่ง และขายของเบ็ดเตล็ดด้วย ดูตามธาตุนี่ หมายความเฉพาะคนขายใช่ไหมค่ะ

อัพเกรด  34.04%

4

117

2032

เครดิต

Master

เครดิต
2032
9#
โพสต์เมื่อ 2015-7-13 17:51:03 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ไปร่วมงานที่เดอะมอลล์งาม ตอนหลังแล้วคะ ไม่ทันจับฉลาก พลาดโอกาสเลย

อัพเกรด  59.78%

29

216

3190

เครดิต

Master

เครดิต
3190
ขอให้ขายดิบขายดี   เป้นเทน้ำเทท่า  และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆๆท่านที่ช่วยกันอุดหนุน หนังสืออาจารย์   สาธุครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอให้ขายดีนะค่ะ และขออนุโทนาบุญกับอ.เจนค่ะ  โพสต์เมื่อ 2015-7-16 09:06

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-6 01:59 , Processed in 0.081559 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้