โครงการทำบุญในส่วนที่ขาด กับอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ปิดรับบริจาคแล้ว - ห้อง สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 17933|ตอบ: 58
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

โครงการทำบุญในส่วนที่ขาด กับอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ปิดรับบริจาคแล้ว

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-7 22:28

ขอเชิญชวนผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านร่วมบริจาค
“โครงการทำบุญในส่วนที่ขาด”  ของอาจารย์เจนญาณทิพย์ ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ

วันที่ 22 มิย 59
ดิฉันได้ตรวจสอบการซ่อมแซมโรงทานที่เสียหายจากพายุฤดูร้อนค่ะ
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน วันที่ 8-9 มีค 59 ดิฉันมาปฏิบัติภารกิจ ดูงานการสร้างสถานปฏบัติธรรมวิปัสสนาญาณ และมาซื้อกระเบื้องในการก่อสร้างค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคปัจจัยสร้างมาค่ะ
ขณะนี้ได้เทพื้นปูน บริเวณหน้าสถานปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อยู่ค่ะ
ขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคปัจจัยสร้างมาด้วยค่ะ  Update ณ วันที่ 24 ธค 58

สวัสดีค่ะทุกท่าน
วันนี้ดิฉันได้เดินทางมาสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อ.เจนญาณทิพย์ มีความยินดีที่จะเรียนให้ทุกท่านทราบว่า
ขณะนี้ได้สร้างประตูทางเข้าสำนักฯ เสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และได้จ่ายเงิน
ให้กับผู้รับเหมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ

และได้มาคุมและดูงาน
การก่อสร้างห้องน้ำสถานปฏิบัติ ซึ่งคืบหน้าไปมากค่
ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมบริจาคสร้างประตูมาทางเข้าและบริจาคปัจจัยสร้างห้องน้ำมาค่ะ
Update ภาพล่าสุด 28 พย 58

ดิฉันมีความยินดีที่จะเรียนให้ทุกท่านทราบว่า ขณะนี้ได้เริ่มงานเทพื้นถนนทางเข้าสถานปฏบัติธรรม วิปัสสนาญาณแล้วค่ะ
โดยเทพื้นและเสริมเหล็กอย่างแข็งแรง ด้วยเงินบริจาคที่ทุกท่านได้บริจาคมาในส่วนของที่ยังขาดค่ะ
           ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้บริจาคปัจจัยในส่วนนี้มาด้วยค่ะ
๊update ภาพล่าสุด ณ วันที่ 25 พย 58

ได้ติดกระเบื้องปูกำแพง ด้านหน้าสถานปฏิบัติธรรมวิปสสนาญาณ ตามรูปด้านล่าง
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่บริจาคปัจจัยมาค่

ภาพความคืบหน้าในการสร้างกำแพงค่ะ ได้เริ่มปูกระเบื้องติดผนังกำแพงแล้วค่ะ update ณ วันที่ 6 กย 58ขออนุโมทนาบุญ ทุก ๆ ท่านที่ร่วมบริจาคปัจจัยมาค่ะ

ระหว่างวันที่ 6-8 กรกฎาคม 2558 นี้ ดิฉันได้เดินทางไปควบคุมงานก่อสร้างโรงทานที่สำนักปฏิบัติธรรม
วิปัสสนาญาณผลการสำรวจพบว่าการดำเนินการยังมีส่วนที่ต้องสร้างเพิ่มเติม
แต่ยังมีส่วนที่ขาดหลายประการ เช่นต้องทำถนนเพื่อใช้เป็นเส้นทางเดินรถสำหรับทางเข้า-ออก
ในการช่วยอำนวยความสะดวกในการใช้รถบรรทุกเข้า-ออกไปยังสถานที่และเพื่อจะ
ได้ขนเครื่องอุปโภคบริโภค อาทิเช่น อาหารและเครื่องดื่ม เข้าเก็บในโรงทานสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม
นื่องจากพื้นดินร่วนซุยเป็นฝุ่นดินแดงถ้าหากมีฝนตกลงมาก็จะไม่สะดวกต่อการปฏิบัติธรรม
ของผู้ที่มาปฏิบัติธรรมค่ะ

ดิฉันจึงมีโครงการปรับพื้นดินสร้างถนนทางเข้าออกรวมทั้งกำแพงที่ยังต้องฉาบ
ให้เรียบร้อยก่อนที่จะทำการเปิดปฏิบัติธรรม  ครั้งแรกตั้งใจว่าจะให้เสร็จทันช่วงฤดูหนาวค่ะ
แต่สภาพพื้นดินยังไม่พร้อมและสิ่งปลูกสร้างบางส่วนยังไม่พร้อมค่ะ
จำเป็นต้องมาควบคุมดูแลด้วยตนเอง แต่เมื่อได้มาสำรวจแล้วจึงพบว่ายังมีส่วนที่ขาดดังกล่าว
เช่นถนนหนทาง และกำแพงรั้วยังไม่แล้วเสร็จค่ะ

ดังนั้น ดิฉันจึงขอเชิญชวนท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านร่วมบริจาคปัจจัยซื้อ ปูนก่อสร้าง หิน ทรายหยาบ
ทรายละเอียด เหล็กเส้น เพื่อก่อสร้างในส่วนที่ขาดให้สำเร็จค่ะ สำหรับในส่วนที่ขาดทั้งหมดนี้
ดิฉันเชื่อว่าท่านผู้บริจาคจะได้ร่วมบุญสาธารณะประโยชน์ที่ดีที่สุดร่วมกันค่ะเพราะเป็น
การบริจาคทรัพย์ในการช่วยอำนวยความสะดวกให้แก่ผู้ปฏิบัติธรรมรวมทั้งก่อสร้าง
ส่วนที่ขาดเพิ่มเติมให้เต็ม ท่านก็จะเป็นผู้ที่ต่อยอดบุญจัดการงานค้างให้สำเร็จเพื่อ
จะได้เป็นปฐมฤกษ์ปฏิบัติธรรมให้เป็นรูปธรรมค่ะ
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาคล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ค่ะ

ด้วยอานิสงส์ผลบุญบริจาคปัจจัยซื้อ ปูนก่อสร้าง หิน ทรายหยาบทรายละเอียด เหล็กเส้น ดังกล่าวข้างต้น
อานิสงส์บุญนี้ ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดท่านก็จะเป็นผู้ที่เมื่อถึงยามคับขันเดือดร้อนใจบุญนี้
ก็จะมาช่วยในยามคับขันให้คลี่คลายไปได้ไม่ตกยากไม่ว่าจะไปอยู่แห่งหนตำบลใดก็จะ
ไม่ลำบากและมีผู้ให้ความช่วยเหลือ ให้พักพิงอาศัย และมีผู้ให้การสนับสนุนให้ได้เลื่อนยศ
เลื่อนตำแหน่งเหนือกว่าผู้ใด  แม้นจะเดินทางไปยังที่แห่งใดก็มีแต่คนชื่นชมรักใคร่
และด้วยอานิสงส์บุญที่ฉาบกำแพงให้เรียบรวมถึงการเทถนนให้เรียบเสมอนั้นก็เปรียบเหมือน
การทำใบหน้าและร่างกายผิวพรรณให้เรียบสวยไม่ว่าจะเกิดภพชาติใดท่านก็จะมีผิวพรรณที่สวยงาม
หากท่านได้ไปเกิดเป็นเทวดานางฟ้าก็จะเป็นเทวดานางฟ้าที่มีแสงบุญสว่างได้อยู่ในวิมานที่
สวยงามตระการตาเหนือเทวดานางฟ้าทั้งปวงค่ะ
ดิฉันขอให้ทุกท่านเป็นผู้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ
อ.เจน ญาณทิพย์

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่โอนมาทำบุญเพื่อซื้อปูน หินดินทราย เหล็กเส้น
ใน "โครงการทำบุญในส่วนที่ขาด"
ขอคำว่าไม่มีอย่าได้บังเกิดกับท่านผู้บริจาคทุกท่านเทอญ

อ.เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

516

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26512
สำหรับโพส์

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-7 21:52:46 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-7-8 15:05

การรับบริจาคปัจจัย

เปิดรับบริจาคปัจจัยตามกำลังศรัทธา

ท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมสมทบทุนบริจาคปัจจัยโครงการทำบุญในส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมสามารถโอนปัจจัยเงินได้ที่

บัญชี คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด เลขที่
011-255-1109

วิธีแจ้งโอนเงินทำบุญ

- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code

- แจ้งการโอนเงินโดยส่ง sms แจ้งรายละเอียดการทำบุญมาให้ครบถ้วน ได้แก่ ยอดเงินที่โอนมา, วันและเวลาโอนเงิน, ชื่อผู้บริจาค และเลขที่บัญชีรุ้งตะวันที่ท่านโอนเงินเข้ามาด้วยค่ะ มาที่เบอร์ 089-515-5324

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โครงการทำบุญ ในส่วนที่ขาด"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ###

###สำหรับท่านใดที่ประสงค์บริจาคเงินทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมายังบัญชีทำบุญที่แจ้งไว้ข้างต้น และส่ง slip การโอนมาที่อีเมลล์ [email protected] ได้เลยนะคะ (ไม่จำเป็นต้องแจ้งลงชื่อจองบริจาคไว้ก่อนค่ะ) ทั้งนี้เมื่อได้รับแจ้งการโอนเงินจากท่านแล้ว ทางทีมงานจะลงชื่อผู้บริจาคให้ท่านที่หน้าบอร์ดค่ะ###

หมายเหตุ สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจอง "โครงการทำบุญในส่วนที่ขาด" ของสำนักปฏิบัติธรรมไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-7 21:52:53 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2017-7-26 15:07

ได้นำปัจจัยทำบุญส่วนที่ขาดจำนวน 4,350 บาท ไปใช้สร้างสำนักปฏิบัติแล้ว ณ วันที่ 10/7/2560 คงเหลือเงินบริจาค 0 บาท

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยโครงการทำบุญในส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรม (ตามกำลังศรัทธา)
เริ่มเปิดรับบริจาคใหม่ ณ วันที่ 11/7/60

ย้ายไปลงกระทู้ใหม่ ในส่วนที่ขาดแล้วค่ะ

รวมบริจาคปัจจัยโครงการทำบุญในส่วนที่ขาดทั้งหมด      บาท

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2015-7-7 21:53:01 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
สำหรับโพส์

อัพเกรด  22.76%

6

84

1524

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
1524
อนุโมทนาบุญค่ะ
สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง

อัพเกรด  59.87%

29

216

3194

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
3194
เอาใจช่วยครับทางนี้กำลังรวบรวมปัจจัย  สู้ๆๆครับทีมงานทุกๆๆท่าน   อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยสาธุ

อัพเกรด  97%

0

40

491

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
491
นาวสาวกานดา แสงสงวน บริจาค 100 บาท

0

40

491

เครดิต

Senior

เครดิต
491
นางสาววรางคนา ชวนานนท์ บริจาค 100 บาท

0

40

491

เครดิต

Senior

เครดิต
491
นางสาวไอลดา เศรษฐกิจ บริจาค 100 บาท

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-19 03:48 , Processed in 0.062380 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้