อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
เจ้าของ: เจนญาณทิพย์
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ภาพงานวันแถลงข่าวและเปิดตัว หนังสือ "เรื่องลี้ลับที่อยากเล่า" โดยอาจารย์เจน ญาณทิพย์

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  67.36%

2

1078

3531

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
3531
ขอแสดงความยินดีกับอ.เจน ด้วยค่ะ ชอบทุกเรื่องในหนังสือค่ะ หลายเรื่องที่อ่านแล้วพิจารณาสามารถนำมาเป็นข้อคิดใช้ในชีวิตประจำวันได้ค่ะ  

อัพเกรด  30%

0

67

290

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
290
อ่านจบแล้วคะ ได้ข้อคิดดีๆเยอะเลยคะ ขออนุโมธนาบุญกับอาจารย์ด้วยนะคะ

อัพเกรด  8.29%

3

168

873

เครดิต

Master

เครดิต
873
อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ

อัพเกรด  42.4%

0

80

2408

เครดิต

Master

เครดิต
2408
สาธุ อนุโมทนาบุญกับอ.เจน และทีมงานทุกท่านนะคะ  ที่ช่วยชี้แนะแนวทางให้ผู้คนได้รู้จักบาปบุญคุณโทษ

ทีมงาน...จัดเต็มเช่นเคยนะคะ  คริคริ...ท่านยมกับท่านผีทั้งหลาย

จะรอซื้อวันงานทัวร์บุญนะคะ

อัพเกรด  91.09%

5

1690

4599

เครดิต

Master

เครดิต
4599
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ็ค เมื่อ 2014-9-15 18:57

" ขอร่วมแสดงความยินดีและดีใจด้วยมากๆ ครับ ... ในการเปิดตัวผลงานการเขียนหนังสืิอเล่มที่ 4 .. ( เรื่องลี้ลับ ที่อยากเล่า ) .. อันเป็นอีกหนึ่งผลงานคุณภาพ ที่กลั่นกรองจากประสบการณ์อันทรงคุณค่า และสุดพิเศษของ อ.เจน ญาณทิพย์ ... ... ในวาระแห่งความสำเร็จ ในผลงานเล่มนี้ของ อ.เจน ญาณทิพย์ คงไม่มีสิ่งอื่นใดที่ดีไปกว่า คุณค่าและความหมาย ที่ อ.เจน ญาณทิพย์ ได้บรรจงประณีตเรียงร้อยถ้อยคำ ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยคุณประโยชน์ ต่อการดำเนินชีวิตของสรรพชีวิตอันมากหลาย เพื่อเป็นการยํ้าเตือนสติ ให้รู้เท่าทันคำว่า .. ( กฎแห่งกรรม ) .. เป็นการถ่ายทอดได้อย่างดี ... ได้อารมณ์และความรู้สึก ที่อ่านแล้วมีความสุข ได้ข้อคิดคติธรรม เป็นการยํ้า เตือนใจ ในหลักคำสอนแห่งพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ประเสริฐ์ยิ่ง ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ด้วยนะครับ ... ... คงเป็นอีกครั้งที่ผมจะยังพอมีโอกาส ได้เห็นรอยยิ้มแห่งความสุขใจของ อ.เจน ญาณทิพย์ ที่ยังคงงดงามอยู่เสมอ ... ในครั้งนี้ผมเองก็ไม่พลาดโอกาส ที่จะร่วมปรบมือแสดงความยินดีในวันแห่งความสำเร็จของ อ.เจน ญาณทิพย์ ... หากแม้เสียงปรบมือของผม อาจจะดังไม่มากพอ ที่จะทำให้ อ.เจน ญาณทิพย์ ได้ยินเสียงนั้น เป็นเพียงเสียงปรบมือ ที่มาจากชีวิตเล็กๆ ชีวิตหนึ่ง ... แต่คงเต็มไปด้วยกำลังใจที่ขอมอบให้ แทนความชื่นชมด้วยจิตยินดีและประทับใจ ในทุกๆสิ่งที่ อ.เจน ญาณทิพย์ ได้ทำ ... และอีกหนึ่งสิ่งที่ขอชมเชยด้วยมากๆ คือการแสดงของทีมงานพลังบุญ ที่แสดงออกได้ดีน่าชื่นชม ... พร้อมเสียงเพลงประกอบการแสดงที่ชวนขนลุก ดูแล้วอึ้ง จริงๆ อย่างที่ อ.เจน ญาณทิพย์ ได้เกริ่นเอาไว้ ทีมงานพลังบุญ เป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญ ดั่งกำลังเสริมในการสร้างคุณความดี ขอให้ทีมงานทุกท่านสร้างสิ่งที่ดีๆต่อไป ... เป็นกำลังใจมอบให้ อ.เจน ญาณทิพย์ ด้วยเสมอ ขอให้พบแต่สิ่งที่ดีงาม จะวินาทีไหนๆ ก็ขอให้พบแต่ความสุข ... เดินทางด้วยความระมัดระวังและปลอดภัย ดูแลรักษาสุขภาพด้วย คุณพระคุ้มครอง "

อัพเกรด  19.71%

9

397

1387

เครดิต

Master

เครดิต
1387
อนุโมทนาสาธุค่ะ

อัพเกรด  36.64%

0

875

2149

เครดิต

Master

เครดิต
2149
อนุโมทนาสาธุ ครับ

อัพเกรด  4.67%

3

43

214

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
214
ซื้อมาแล้ว แจกไปให้สองท่าน เก็บเอาใว้อ่านเล่มนึง (ถอดรหัสพิบัติกรรม) รวมสามเล่มแล้วครับ เพื่อให้ท่านอื่นๆจะได้เตรียมตัว และมีสติในความไม่ประมาท

... ...
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย --- ชนะตนนั่นล่ะเป็นดี (พุทธพจน์)

อัพเกรด  37.6%

1

525

2192

เครดิต

Master

เครดิต
2192
:เมื่อทุ่มครึ่งที่ผ่านมา(17/09/57)ต้องขอบคุณช่องNBTในช่วงศิลปวัฒนธรรมฯ ที่ประชาสัมพันธ์หนังสือเล่มล่าสุดของอาจารย์เจนญาณทิพย์เป็นหนังสือน่าอ่านเล่มแรกๆที่แฝงธรรมะ บาปบุญคุณโทษนรกสวรรค์ทางเลือกของเราในการดำรงดำเนินชีวิตในนามชื่อเก๋ๆติดปากที่ว่า"เรื่องลี้ลับที่อยากเล่า"และจะติดตามผลงานเขียนเล่มต่อๆไปของอาจรย์เจนญาณทิพย์ หากมีกุศลเกิดขึ้นในการอ่านธรรมะในอรรถะนี้ก็ขอให้บุญรักษาประเทศไทย และอาจารย์เจนฯสืบไปเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-5-19 05:54 , Processed in 0.058856 second(s), 19 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้