ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 80 ตอน บุญปลดทุกข์ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 8872|ตอบ: 14

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 80 ตอน บุญปลดทุกข์

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:10:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัย ทริปเสบียงสวรรค์ 80 ตอน บุญปลดทุกข์

ขอความร่วมมือลูกทัวร์ทุกท่าน วัดที่ไปทำบุญเป็นวัดป่าค่ะ ลูกทัวร์รอบที่ 3 ใส่เสื้อสีฟ้า กรุณาแต่งกายสุภาพนะคะ

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 7 สิงหาคม 63

###ขอความร่วมมือลูกทัวร์ทุกท่านสวมใส่หน้ากากอนามัยด้วยนะคะ#
ครั้งที่ 3 ขอให้ทุกท่านสวมใส่เสื้อสีฟ้า แต่งกายสุภาพค่ะ...
***โอนก่อน มีสิทธิ์ได้เลือกรอบเดินทางก่อนค่ะ ตอนนี้ที่นั่งเต็มทุกรอบแล้วค่ะ) ***

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน  ญาณทิพย์  ขอเชิญทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลได้ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างวัตถุทาน วิหารทาน และเสนาสนะต่าง ๆ ซึ่งในครั้งนี้ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา และร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำ เป็นบุญที่หาทำได้ยากยิ่งค่ะ รวมทั้งจะมีกิจกรรมเทปูน CPAC เพื่อปรับพื้นลานโล่งที่ด้านหน้าศาลาประดิษฐานพระพุทธรูปทันใจ ซึ่งเป็นลานธรรมที่ในอนาคตภายหน้าจะมีผู้คนเดินทางมากราบนมัสการองค์พระใหญ่ถือศีลและปฏิบัติธรรม โดยคณะบุญเสบียงสวรรค์ของเราจะได้ไปทำบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ

ตามที่ ประธานคณะกรรมการเฉพาะกิจพิจารณาผ่อนคลายการบังคับใช้มาตรการในการป้องกันและยับยั้งการแพร่ระบาดของโรคติดต่อเชื้อไวรัสโควิด-19 โดย ศบค.ได้มีข้อยกเว้น ผู้ร่วมกิจกรรมแบบรวมกลุ่ม ต้องมีจำนวนไม่เกิน 200 คน นั้น

ดิฉันจึงได้จัดสรรแบ่งกลุ่มการเดินทาง จำนวน 3 รอบ โดยมีกำหนดการ ดังนี้
รอบที่ 1 เดินทาง วันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคม 2563 จำนวน 200 คน
รอบที่ 2 เดินทาง วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2563 จำนวน 200 คน
รอบที่ 3 เดินทาง วันอาทิตย์ที่  9 สิงหาคม 2563 จำนวน 200 คน

วัดที่ 1
ดิฉันออกเดินทางตั้งแต่เช้าเพื่อไปเซอร์เวย์หาวัดที่จะไปทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี โดยอธิษฐานว่าการเดินทางไปหาวัดทำบุญครั้งนี้ขอให้ได้พบเจอวัดที่มีพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ และวัดนั้นจะต้องเป็นวัดที่สามารถขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาให้อยู่สืบไปค่ะ ซึ่งในการเดินทางไปในครั้งนี้ ได้ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์และพ่อแม่ครูอาจารย์ที่ดิฉันนับถือช่วยนำทางไปยังเส้นทางบุญที่คณะบุญเสบียงสวรรค์จะได้มีบุญสัมพันธ์ได้ร่วมกันค่ะ

การเดินทางในครั้งนี้อากาศไม่ร้อนเพราะฝนกำลังจะตกก็ต้องเร่งรีบ มิเช่นนั้นจะลำบากต่อการเดินทางค่ะ ประมาณบ่ายเกือบเย็น ดิฉันเหลือบมองเห็นที่บนยอดเขาสูงนั้นมีวัดตั้งอยู่บนภูเขาและมองเห็นในญาณทิพย์ได้เล็งเห็นว่า ต้องเป็นวัดสำคัญที่จะได้ทำบุญค่ะ ดิฉันเดินทางไปยังวัดแห่งนี้และได้เดินสำรวจบริเวณโดยรอบสามารถมองวิวได้รอบ 360 องศา เมื่อมองลงไปยังเบื้องล่างจะได้เห็นทิวทัศน์ที่สวยงามและหาชมได้ยากมากค่ะ ที่บนเนินเขาสูงนี้มีพระพุทธรูปองค์ใหญ่ประดิษฐานอยู่เป็นที่น่าเลื่อมใสและเกิดมีจิตศรัทธาเข้ากราบนมัสการ และรู้ได้ในญาณทิพย์ว่าในวันหยุดจะมีผู้คนเป็นจำนวนมากโดยมีทั้งชายหญิงที่ส่วนมากจะเป็นวัยรุ่นเดินทางเข้ามากราบไหว้พระองค์ใหญ่และชื่นชมธรรมชาติที่ตั้งอยู่บนยอดเขา รวมทั้งถ่ายภาพความประทับใจกลับไปเป็นที่ระลึกค่ะ แต่ในญาณทิพย์ของดิฉันได้เห็นมากกว่านั้นค่ะ โดยได้เห็นในอนาคตกาลที่วัดแห่งนี้จะมีผู้คนมากมายเข้าวัดถือศีลปฏิบัติธรรมแทนการมาวัดเพื่อถ่ายรูปชื่นชมวิวทิวทัศน์ ซึ่งดิฉันเห็นว่าเป็นเรื่องที่ดีที่ในอนาคตภายภาคหน้า วัดนี้จะเป็นสถานที่ที่สำคัญที่จะเป็นประโยชน์สำคัญ และจะได้ขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ

การที่ดิฉันจะนำพาทุกท่านทำบุญที่วัดแห่งนี้ ซึ่งเท่ากับว่าท่านเป็นผู้ที่มีส่วนร่วมเป็นปฐมฤกษ์ในการที่จะช่วยกันขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาค่ะ เมื่อเห็นภาพเหตุการณ์ล่วงหน้าเช่นนี้จึงให้ลูกศิษย์ไปนิมนต์พระสงฆ์เพื่อกราบเรียน และสอบถามว่าที่วัดแห่งนี้กำลังทำนุบำรุง หรือก่อสร้างสิ่งใดเพื่อพัฒนาวัดบ้าง และหลวงพ่อท่านหนึ่งจึงเดินทางมาพบแล้วเล่าให้ฟังว่า ท่านเองเป็นพระพี่ของเจ้าอาวาสรักษาการแทนเจ้าอาวาสอยู่ เพราะท่านตาเริ่มจะบอดด้วยการตรากตรำงานเป็นช่างเชื่อมมาก่อนแล้วต่อมาก็บวชเรียน แล้วก็ยังทำงานทำนุบำรุงวัดด้วยการนี้อยู่ค่ะ และที่วัดนี้ปัจจุบันมีผู้คนเป็นจำนวนมากเดินทางมา รถจอดกันเต็มลานโล่งเต็มพื้นที่แล้ว ท่านก็ชี้ไปยังพื้นที่นั้น และท่านจะนำหลวงพ่อทันใจนำมาประดิษฐานเพื่อให้ผู้คนได้กราบไหว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจค่ะ

หลวงพ่อท่านนำเข้าพบเจ้าอาวาส และจากการสอบถามว่าทางวัดจะประสงค์ทำสิ่งใดอีกหรือไม่ ทางหลวงพ่อจึงพูดขึ้นว่าทางวัดยังไม่มีปัจจัยสร้างห้องน้ำ แต่ก็คิดมีโครงการสร้างห้องสุขา เพราะมีผู้คนมาวัดกันเป็นจำนวนมาก หากจะสร้างห้องสุขาก็จะสร้าง 6 ห้อง ราคาประมาณห้องละ 50,000.- บาท

เมื่อดิฉันได้รับฟังแล้วก็เกิดความยินดีปิติใจมากที่จะนำพาทุกท่านไปร่วมสร้างห้องสุขา เพราะห้องสุขาเป็นห้องสำหรับปลดทุกข์ เพราะความทุกข์ที่เกิดจากอาการปวดท้องถ่าย เป็นทุกข์มากค่ะ ดังนั้น การสร้างห้องสุขาเพื่อให้คนได้ปลดทุกข์ก็จะได้รับอานิสงส์บุญมากค่ะ ดิฉันจึงกราบเรียนหลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านไปว่า ดิฉันจะนำพาผู้คนมาที่วัดจำนวนประมาณ 200 คน เพื่อทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา และได้เรียนขออนุญาตนำพาผู้ร่วมบุญทำกิจกรรมเทปูน CPAC จำนวน 5 คิว เพื่อเทพื้นลานเอนกประสงค์ให้ผู้คนสามารถเดินได้อย่างสะดวกสบาย โดยคณะบุญเสบียงสวรรค์จะเป็นผู้มีส่วนในการเป็นผู้เริ่มต้นบุญเทพื้น และเมื่อเทพื้นจนครบถ้วนทั้งลานแล้วทางวัดจะทำการปูกระเบื้องให้สวยงาม เพราะให้ผู้คนที่มาเยี่ยมเยือนและมาทำบุญที่วัดจะได้ชื่นชมยินดีในความสวยงาม รวมทั้งได้รับความสะดวกสบาย ท่านผู้ร่วมบุญก็ได้บุญกุศลนั้นด้วยทุกครั้งค่ะ

สร้างบุญสร้างบารมีด้วยแรงกายแรงใจของทุกคน เพราะดิฉันรู้ดีว่าในแต่ละกระป๋องจะมีแสงบุญออกมาจากกระป๋องเหล่าเทวดาต่างก็มาอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ เนื่องจากทุกท่านผู้ร่วมบุญได้ทำบุญด้วยกำลังแรงของทุกท่านที่เป็นบุญกิริยาวัตถุ ๑๐ ซึ่งเป็นบุญจากการขวนขวายใฝ่บุญค่ะ

อานิสงส์บุญสร้างห้องสุขานั้น ท่านที่มีความทุกข์หนักไม่ว่าจะทุกข์ทางกาย ทุกข์ทางใจก็จะคลี่คลายความทุกข์นั้นได้ มีสุขภาพร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง ไม่ว่าจะไปยังสถานที่แห่งใดก็จะมีแต่คนคอยช่วยเหลือเกื้อกูลสนับสนุนรักใคร่ ปัญหาต่างๆ ที่หนักจะเบาทุเลาหาย และพบเจอแต่สิ่งที่ดี ๆ

วัดที่ 2
สำหรับวัดแห่งที่สองแห่งนี้ เป็นวัดป่าสถานที่วัดก็ตั้งอยู่บนเขาสูงด้วยเช่นกันค่ะ และได้พบกับท่านเจ้าอาวาสท่านมีความเมตตามาก ดิฉันได้สอบถามว่าที่วัดนี้กำลังทำนุบำรุงสิ่งใดอยู่บ้างค่ะ หลวงพ่อท่านเล่าว่า ทางวัดไม่มีน้ำใช้พยายามจะหาตาน้ำแล้วขุดหาน้ำบาดาล โดยการขุดไป 11 จุดแต่มีน้ำขึ้นมาได้ไม่ถึงลูกบาศก์เมตร ทางวัดลำบากมาก ทางเจ้าอาวาสก็ทำการซื้อที่ดินจำนวน 2 ไร่และขุดดินเป็นบ่อน้ำเพื่อกักเก็บน้ำโดยการสูบขึ้นมาใช้ แต่ช่วงหน้าแล้งจะลำบาก น้ำไม่ค่อยพอใช้ ถ้าไม่ทำที่กักเก็บน้ำโดยการสูบน้ำขึ้นมาผ่านระบบกรองน้ำแล้ว ก็กักเก็บในแท็งค์ปูน ซึ่งดิฉันได้แนะนำหลวงพ่อไปว่าควรจะทำที่กักเก็บน้ำเพื่อเก็บน้ำไว้ใช้ค่ะ ซึ่งหลวงพ่อท่านก็เห็นดีด้วยเพราะท่านเพิ่งจะคิดได้ว่าทำเช่นนี้ก็ดีเหมือนกัน

คณะบุญเสบียงสวรรค์จะเป็นคณะแรกที่ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำค่ะ ที่วัดนี้เป็นพระวัดป่าสายหลวงปู่มั่นพ่อแม่ครูอาจารย์ ซึ่งเป็นวัดที่มีพระสงฆ์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ มีความเงียบสงบ ซึ่งเป็นวัดที่มีความเป็นสัปปายะมากค่ะ ดังนั้น ดิฉันจึงได้แจ้งวัตถุประสงค์กับเจ้าอาวาสท่านว่า ดิฉันจะนำพาผู้คนมาทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำค่ะ

อานิสงส์บุญสร้างที่กักเก็บน้ำ ไม่ว่าท่านจะเกิดภพชาติใดก็จะได้เกิดในครอบครัวที่มีแต่ความร่มเย็นเป็นสุข มีปัจจัย 4 ครบถ้วน ไม่มีวันขาดแคลนน้ำดื่ม น้ำใช้ทุกชาติ มีทรัพย์สินเงินทองไหลมาเทมาเหมือนสายน้ำที่เก็บไว้ใช้อย่างไม่มีวันหมด เป็นผู้ที่ไม่อดไม่อยากอุดมสมบูรณ์พูนพลด้วยอานิสงส์บุญนี้ค่ะ และด้วยบุญที่ทำจะติดตามท่านไปทุกภพทุกชาติค่ะ

การรับบริจาค
- กองทุนละ 2,500.- บาท
- ตามกำลังศรัทธา

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา ร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำ และร่วมกิจกรรมเทปูนพื้นลานเอนกประสงค์ ซึ่งเป็นการสร้างวัตถุทาน วิหารทาน และเสนาสนะต่าง ๆ และขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญกันมาในครั้งนี้ด้วยค่ะ โดยมีกำหนดการทำบุญ 3 รอบ ตามที่กล่าวมาแล้วข้างต้นค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:15:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-7-8 21:38

จี๊ดจ๊าดขอมาเล่าเรื่องที่ได้ติดตามอาจารย์เจน ญาณทิพย์ และคณะเดินทางไปเซอร์เวย์เพื่อแสวงหาวัดทำบุญสร้างกุศลทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างวัตถุทาน วิหารทาน และเสนาสนะต่าง ๆ โดยอาจารย์เจนจะเป็นผู้นำพาทุกท่านไปทอดผ้าป่าสามัคคีดังกล่าวค่ะ ครั้งนี้จี๊ดว่าเป็นงานบุญที่สำคัญและหาทำบุญอย่างนี้ได้ยากยิ่งอีกแล้วนะคะ

องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านทรงสั่งสอนว่า ให้เราอยู่กับปัจจุบัน ซึ่งจี๊ดเห็นว่า อาจารย์เจนมีแนวคิดที่ดีที่ได้นำคำสั่งสอนของพระพุทธองค์มาเป็นแนวทางปฏิบัติด้วยการนำพาผู้คนไปทำความดี และทำวันนี้ให้ดีที่สุดค่ะ เนื่องจากว่าเราต้องใช้ชีวิตบนโลกใบนี้ให้ดีมีคุณค่าและไม่ประมาทในการดำรงชีวิต เพราะคนเรานั้นมีความไม่เที่ยง ไม่แน่นอนเป็นธรรมดาค่ะ และในช่วงสถานการณ์โควิดนี้ทุกสิ่งอย่างภายในประเทศดูเหมือนจะหยุดชะงักลง แต่มีสิ่งหนึ่งที่พวกเราจะหยุดชะงักไม่ได้นะคะ เพราะอาจารย์เจนพูดให้ฟังว่า บุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ บุญเท่านั้นที่ช่วยเราได้เมื่อยามคับขัน และการสร้างบุญกุศลการสร้างบุญบารมีของเรานั้นหยุดไม่ได้ค่ะ

คณะเดินทางนำโดยอาจารย์เจน ออกเดินทางจากบ้านตั้งแต่เช้ามืดเชียวค่ะ คณะเดินทางได้พบกับวัดแห่งหนึ่งด้วยการมาตามแรงอธิษฐานของอาจารย์เจนค่ะ เพราะก่อนออกจากบ้านอาจารย์เจนต้องนั่งสมาธิที่ห้องพระที่บ้านของอาจารย์ก่อนค่ะ โดยจะขอให้ได้พบเจอกับวัดที่มีการพัฒนาที่จะสามารถขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาต่อไปได้ ทั้งนี้ พระสงฆ์ต้องเป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบด้วยค่ะ

ทริปบุญที่ 80 นี้ โดยอาจารย์เจนได้จัดให้คณะเดินทางไปทำบุญ จำนวน 3 รอบ คือ
รอบที่ 1 วันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคม 2563 จำนวน 200 คน
รอบที่ 2 วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2563 จำนวน 200 คน
รอบที่ 3 วันอาทิตย์ที่   9 สิงหาคม 2563   จำนวน 200 คน

จี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน ญาณทิพย์ เชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี รวม 3 รอบ จำนวน 2 วัด ดังนี้ค่ะ

วัดที่ 1
คณะเดินทางได้พบเจอกับวัดแห่งหนึ่งที่อาจารย์เจนมองเห็นแต่ไกลว่า มีวัดตั้งอยู่บนยอดเขาสูงเห็นอยู่แต่ไกลลิบลับนั้น จี๊ดเองได้มองตามที่อาจารย์พูดก็ไม่ได้เห็นชัดเจนนักหรอกค่ะ แต่อาจารย์เห็นในตาทิพย์แล้วแจ้งพลขับให้ขับไปยังทิศทางนั้นพลขับก็ขับไปตามนั้นค่ะ รถยนต์ได้ขับเคลื่อนเข้าไปยังเส้นทางเป็นถนนเล็ก ๆ ที่สองข้างทางมีต้นไม้ที่ให้ความร่มเย็นอยู่ทั้งสองข้างทาง บรรยากาศทั่วบริเวณมีความสงบเงียบมากค่ะ รถยนต์ก็ขับเคลื่อนไปข้างหน้าซึ่งเป็นเนินสูงขึ้นไปเรื่อยๆ เมื่อขึ้นไปถึงก็ได้เห็นเป็นวัดอย่างที่อาจารย์เจนได้พูดไว้ไม่มีผิดเลยค่ะ อาจารย์เจนได้ลงจากรถแล้วชวนกันเดินสำรวจทั่วบริเวณที่ตั้งอยู่บนยอดเขาสูงนี้ สถานที่แห่งนี้มีบรรยากาศร่มเย็นซึ่งมีลมอ่อน ๆ พัดเย็นสบายค่ะ นอกจากนี้ยังสามารถมองเห็นวิวทิวทัศน์ได้โดยรอบและมีความสวยงามมากจริง ๆ ค่ะ เมื่อได้มองลงไปยังพื้นดินด้านล่างก็ได้เห็นพื้นทุ่งนาสีเขียวขจี มีต้นไม้สีเขียวเป็นพื้นที่โล่ง ไม่มีหมู่บ้านผู้คนเลยค่ะ ดังนั้น ที่วัดแห่งนี้จึงมีความเงียบสงบและเป็นสถานที่ที่มีความสัปปายะมากจริง ๆ ค่ะ คณะเดินทางต่างก็ดีใจกันค่ะที่ได้พบวัดแห่งนี้ แต่ต้องไปพบกับเจ้าอาวาสก่อนค่ะ

ในขณะนั้นได้มีพระสงฆ์รูปหนึ่งท่านยิ้มต้อนรับ และเชื้อเชิญให้ไปนั่งในศาลาก่อน เมื่อนั่งกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลวงพ่อท่านก็พูดว่า ตัวอาตมาเองนั้นเป็นรักษาการเจ้าอาวาส สำหรับตัวเองเป็นพระพี่ชายของเจ้าอาวาสตอนนี้มารักษาการดูแลเจ้าอาวาสน้องชาย ซึ่งตอนนี้ท่านอาพาธดวงตามืดบอดไปข้างหนึ่งแต่ยังมองเห็นราง ๆ อีกข้างหนึ่งจึงไม่สะดวกออกมาต้อนรับ มีอะไรสอบถามอาตมาได้ ดังนั้น อาจารย์เจนจึงได้สอบถามท่านไปว่า ได้เห็นมีการก่อสร้างคงค้างอยู่ จึงสอบถามท่านไปว่า กำลังก่อสร้างสิ่งใดหรือค่ะท่าน ท่านก็เล่าว่า ที่วัดแห่งนี้ช่วงวันหยุดก็จะมีผู้คนมากมายทั้งชายหญิงส่วนมากจะเป็นวัยกลางคน และวัยรุ่นเดินทางมาที่วัด รถรามาจอดกันเต็มพื้นที่แน่นไปหมด ส่วนมากก็จะเดินทางมากราบไหว้องค์พระใหญ่ และถ่ายรูปกันค่ะ

อาจารย์เจนเล่าว่า ระหว่างที่หลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังนั้น อาจารย์เจนได้เห็นในญาณทิพย์ว่า ในวันข้างหน้าที่วัดแห่งนี้จะเป็นสถานที่สำคัญที่จะมีผู้คนเป็นจำนวนมากหลั่งไหลกันมาเข้าวัด ถือศีลปฏิบัติธรรมจะเป็นวัดที่สามารถขับเคลื่อนพระพุทธศาสนาในกาลต่อไปค่ะ จี๊ดฟังแล้วก็ดีใจมาก ถ้าหากพวกเราได้มาทำบุญกันที่วัดนี้ก็ดีนะสิ แต่จะทำบุญอะไรกันเล่าค่ะ ตอนนั้นจี๊ดยังไม่รู้เลยค่ะ

อาจารย์เจนจึงได้สอบถามหลวงพ่อไปว่า ที่วัดแห่งนี้มีโครงการก่อสร้างสิ่งใดอยู่หรือไม่ค่ะท่าน หลวงพ่อท่านจึงเรียกพระอีกรูปหนึ่งเข้ามาร่วมสนทนาด้วย โดยหลวงพ่อทั้งสองก็เล่าว่า ตอนนี้ได้มีโครงการสร้างห้องน้ำห้องสุขาที่มีความสำคัญจำเป็นมาก เนื่องจากนับวันก็จะมีผู้คนมาวัดกันมาก ห้องสุขาที่วัดมีไม่เพียงพอ และมีโครงการเทปูนที่พื้นลานบนเนินเขา และจะปูกระเบื้องทั้งหมดไม่ให้รถยนต์ขึ้นมา เพื่อให้ผู้คนที่เข้ามาวัดได้เดินชื่นชมธรรมชาติ กราบไหว้พระใหญ่ และเป็นสถานที่ที่ช่วยผ่อนคลายทำสมาธิ สามารถช่วยพักผ่อนใจได้ด้วย เมื่ออาจารย์เจนได้รับฟัง ดังนั้น อาจารย์เจนจึงได้กราบเรียนท่านไปว่า จะนำพาผู้คนจำนวนประมาณ 200 คน ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา และขออนุญาตนำพาผู้คนเทปูนที่พื้นลานโล่งที่จะมีการประดิษฐานหลวงพ่อทันใจ โดยอาจารย์เจนมีความเห็นว่า เมื่อผู้คนมาวัดกราบไหว้ขอพร และได้ฟังเทศน์ฟังธรรมจากพระสงฆ์ อาจเกิดปัญญาทางธรรมได้ไม่มากก็น้อยค่ะ เพราะจากภาพที่เห็นในอนาคตที่วัดแห่งนี้ในกาลต่อไปจะเป็นสถานที่ปฏิบัติธรรมให้กับผู้คนได้มาศึกษาพระธรรม นั่งสมาธิ และได้สร้างปัญญาในทางธรรม ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ที่ทุกท่านจะได้เป็นผู้ที่มีส่วนร่วมในบุญกุศลนี้ค่ะ

เมื่อเป็นเช่นนี้หลวงพ่อทั้งสองรูป จึงได้นำพาคณะเดินทางไปเข้าพบกับเจ้าอาวาส ซึ่งพวกเราได้พบกับเจ้าอาวาสท่านมีความเมตตาจิตใจดีมากค่ะ ท่านยิ้มแย้มทั้ง ๆ ที่ท่านตาบอดไปข้างหนึ่ง ที่เหลืออีกข้างหนึ่งก็เห็นได้ราง ๆ หลวงพ่อท่านต่างก็พูดให้ฟังว่า ไปหาหมอดีที่ไหนก็ไปไม่หาย อาชีพเดิมสมัยเป็นฆราวาส ท่านเป็นช่างเชื่อมพอมาบวชเป็นพระก็ยังสร้างโน่นนี่ด้วยการเชื่อมเหล็กที่วัดจนตาบอดมืดค่ะ เมื่ออาจารย์เจนได้แจ้ง วัตถุประสงค์ว่า จะทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา และเทพื้นปูนที่ลานด้านหน้าหลวงพ่อทันใจ หลวงพ่อท่านได้เล่าต่อไปอีกว่า ทางวัดจะสร้างห้องสุขา จำนวน 6 ห้อง ซึ่งทางช่างรับเหมาก่อสร้างเขาประเมินราคาห้องสุขา ราคาโดยประมาณห้องละ 50,000.- บาท ส่วนบริเวณพื้นลานโล่งด้านหน้าที่จะประดิษฐานหลวงพ่อทันใจนั้นจะทำการเทพื้นปูนหมดทั้งลาน และจะทำการปูกระเบื้องต่อไป ดีใจมั้ยค่ะทุกท่านที่จะได้ไปทำบุญสร้างกุศลที่เป็นบุญใหญ่และหาทำได้ยาก หาทำไม่ได้ที่ไหนนะค่ะ แต่หาได้ที่งานบุญเสบียงสวรรค์อาจารย์เจน ญาณทิพย์ค่ะ

ในการนี้ทุกท่านจะได้ทำบุญด้วยใช้สองมือและแรงกายของทุกท่านช่วยกันเทปูน CPAC ในแต่ละรอบ ๆ ละ 5 คิว ซึ่งจี๊ดขอบอกว่า จะไม่มีใครรู้ได้นอกจากอาจารย์เจนที่ได้เห็นในตาทิพย์ว่า แต่ละกระป๋องที่ทุกคนช่วยกันรับส่งต่อ ๆ กันทุกกระป๋องนั้น จี๊ดขอนำเรื่องดีดีมาเล่าสู่กันฟังนะคะว่า กระป๋องปูนที่มีทั้งกระป๋องหนักและกระป๋องเบาในแต่ะละกระป๋องทุก ๆ กระป๋องจะมีแสงบุญออกมาจากกระป๋องทุกกระป๋องค่ะ และขอบอกว่า  การรับส่งกระป๋องปูนกันทุกกระป๋องที่ผ่านมือเราไปนั้น ให้ตั้งจิตอธิษฐานได้อานิสงส์บุญทุกกระป๋องค่ะ บางคนก็มาถามทำไมเทปูนอีกแล้ว ไม่มีกิจกรรมอื่นอีกแล้วหรือ จี๊ดคิดว่านะค่ะ ตอนนี้มีโอกาสทำอะไรก็ทำไปนะค่ะ เพราะเป็นการสร้างบุญด้วยกันทั้งนั้น และวัดที่เราไปเทปูนกันนั้นไม่ซ้ำวัดกันค่ะ และในการเทปูนนั้นถ้าพวกเราไม่มีพลังบุญที่ทุกท่านร่วมด้วยช่วยกันกับอาจารย์เจน จี๊ดเชื่อว่า ทางวัดไม่อนุญาตให้ทำบุญเทปูนนี้แน่นอนค่ะ นี่เป็นเพราะพลังบุญเสบียงสรรค์ที่ทุกท่านเชื่อมั่นศรัทธาในการสร้างบุญกุศลค่ะ อีกเรื่องหนึ่งนะคะที่อาจารย์เจนรู้ได้ว่าในจิตของบางคนคิดว่า ทำไมต้องมาลำบากรับส่งกระป๋องปูนกันให้เหนื่อยยากกันทำไม และทำไมไม่ให้รถปูน CPAC มาเทปูนเสียทีเดียวก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่อาจารย์เจนพูดให้จี๊ดฟังว่า ไม่มีผู้ใดรู้ว่า นี่เป็นการทำบุญกริยาวัตถุ 10 ประการ จี๊ดขอหยิบยกประเด็นสำคัญ คือ บุญสำเร็จได้ด้วยการขวนขวายในกิจกรรมที่ชอบ เป็นการกระทำสิ่งที่เป็นคุณความดี และบุญสำเร็จได้ด้วยการให้ส่วนบุญคือการอุทิศส่วนบุญกุศล และบุญสำเร็จได้ด้วยการอนุโมทนาบุญค่ะ

วัดที่ 2
อาจารย์พูดว่า ที่วัดนี้เป็นพระวัดป่าสายหลวงปู่มั่นพ่อแม่ครูอาจารย์ วัดแห่งที่สองเป็นวัดป่าตั้งอยู่บนภูเขาสูงแต่มีบรรยากาศที่แตกต่างกับวัดแรก เพราะเป็นบรรยากาศที่สงบเยือกเย็น อาจารย์เจนได้ขอพบเจ้าอาวาสท่านมีใบหน้ายิ้มแย้มและเมตตา ท่านถามว่ามีธุระอะไรหรือ อาจารย์เจนจึงถามไปว่า ที่วัดนี้กำลังทำนุบำรุงบูรณปฏิสังขรณ์สิ่งใดบ้าง หลวงพ่อท่านกล่าวว่า ที่วัดเมื่อก่อนนี้มีความยากลำบากมากกว่านี้มาก ไม่มีน้ำใช้กว่าจะได้น้ำใช้ก็ต้องทำการขุดหาน้ำบาดาล ต่อมาซื้อที่ดินมาเพื่อขุดหาบ่อน้ำบาดาล ได้น้ำมาได้แล้วตอนนี้ แต่ช่วงหน้าแล้งน้ำไม่ค่อยพอใช้ จึงกักเก็บในแท็งค์ปูน อาจารย์เจนจึงแนะนำหลวงพ่อให้ทำที่กักเก็บน้ำเพื่อเก็บน้ำไว้ใช้เมื่อยามที่น้ำขาดแคลน ดังนั้น จึงขอนำคณะบุญเสบียงสวรรค์จำนวนประมาณ 200 คน โดยมาด้วยกัน 3 รอบ เพื่อทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำค่ะ

จี๊ดดีใจมากที่จะได้เห็นทุกท่านได้มาทำบุญที่วัดป่าแห่งนี้ค่ะ  ตอนนี้ผู้คนมีกิเลสหนา และรับเงินทองจากความทุกข์ และความเดือดร้อนของผู้อื่น อาจารย์จึงได้ฝากเตือนทุกท่านว่า การทำความดีด้วยการทำทาน สวดมนต์ ถือศีล และเจริญภาวนา นั้นเป็นบุญที่แท้จริง ไม่ต้องเสียเงินเสียทรัพย์ ทุกท่านก็ได้ทำบุญกับอาจารย์เจนมานาน ท่านทำจริง และล่าสุดและด้วยบุญเสบียงสวรรค์ที่ทุกท่านได้ร่วมกันทำมาทางวัดต่าง ๆ ก็ได้ส่งรูปภาพการก่อสร้างความคืบหน้าของงาน และภาพความสำเร็จของชิ้นงานมาให้อาจารย์เจนได้ดูอยู่เป็นบ่อยครั้ง เมื่อดูแล้วมีความสุขมากค่ะ ขอให้ทุกท่านรับทราบ และมีความสุขในบุญด้วยกันนะค่ะ เพราะด้วยผลบุญที่ทุกท่านได้ทำวิหารทานวัตถุทานและเสนาสนะต่าง ๆ ได้ใช้ประโยชน์หลายสิ่งหลายประการแล้ว จี๊ดก็ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

บุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 79 ที่ผ่านมาท่านยมทูตท่านยังผุดขึ้นมาจากพื้นล่าง โดยอาจารย์เจนได้เห็นในตาทิพย์ว่า ท่านยมฑูตท่านมาอนุโมทนาบุญพร้อมทั้งบันทึกภาพเป็นภาพแห่งการทำความดีของทุกท่านค่ะ

เนื่องจากในช่วงเข้าพรรษาถือว่าเป็นวันสำคัญที่พุทธศาสนิกชนส่วนใหญ่จะถือโอกาสเข้าวัดทำบุญ ฟังเทศน์ ฟังธรรม ซึ่งทุกคนพร้อมใจกันทำบุญถวายเทียนพรรษา และในทุกๆ ปี อาจารย์เจนได้ทำการหล่อเทียนพรรษาถวายวัด และในปีนี้สำหรับทริปบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 80 ขอเชิญชวนทุกท่านร่วมทำบุญหล่อเทียนเข้าพรรษาถวายวัด โดยอาจารย์เจนจะเป็นตัวแทนของทุกท่านทำพิธีหล่อเทียนพรรษา และเหมือนกับทุกปีที่ผ่านมา ทางอาจารย์เจนจะนำเงินบริจาคของทุกท่านที่ร่วมบุญกันมาครั้งนี้ เพื่อนำไปซื้อแท่งเทียนแล้วนำมาดำเนินการหล่อเทียนพรรษา และนำไปถวายวัดเพื่อเป็นพุทธบูชาต่อไปค่ะ

อานิสงส์การถวายเทียนพรรษา หรือการถวายหลอดไฟในวันเข้าพรรษา ถือว่า เป็นการถวายกระแสไฟในพระพุทธศาสนา การถวายเทียนพรรษานี้เป็นโบราณประเพณีที่กระทำสืบต่อกันมาเป็นเวลาช้านาน เมื่อถึงฤดูเข้าพรรษา พระภิกษุสงฆ์จะต้องจำพรรษาในอาวาสของตน 3 เดือน พุทธศาสนิกชนได้นำเทียนไปถวายพระสงฆ์แล้ว ท่านก็จะได้จุดบูชาต่อหน้าพระประธานในพระอุโบสถ ส่งผลให้ผู้ถวายย่อมได้รับอานิสงส์ คือ ไม่ว่าท่านจะเกิดภพชาติใดท่านจะเป็นผู้ที่มีปัญญา มีผิวพรรณผุดผ่องสวยงาม  มีความรุ่งเรืองด้วย ลาภ ยศ สรรเสริญ สามารถแก้ไขปัญหาที่ติดขัดให้คลี่คลายได้  สิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตที่มีแต่เรื่องร้ายก็กลับกลายเป็นดี  มีความเจริญไปด้วยมิตรบริวาร  เป็นที่รักของมนุษย์ และเทวดาทั้งหลาย  จะเป็นผู้ที่มีดวงตาเห็นธรรมมีปัญญารู้แจ้งเข้าสู่พระนิพพานในกาลต่อไป และเมื่อจากโลกนี้ไปย่อมมีกายทิพย์อันสว่างไสวเหนือเทวดา และนางฟ้าทั้งปวง และย่อมไปสู่สุคติสวรรค์ ด้วยอานิสงส์บุญมากมายถึงเพียงนี้ทุกท่านอย่าพลาดการทำบุญนี้ด้วยนะค่ะ เพราะบุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ และบุญคือความสุข จี๊ดเขียนเรื่องบุญนี้ก็ปิติสุขและมีความสุข โดยหวังว่าทุกท่านก็คงมีความสุขด้วยเช่นกัน จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

กิจกรรมบุญ
1. วัดที่ 1 ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างห้องน้ำ
2. วัดที่ 2 ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างแท็งค์ที่กักเก็บน้ำ
3. ร่วมซื้อผ้าไตรเอก เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด
4. ค่าปูน CPAC จำนวน 15 คิวและอุปกรณ์เทปูนต่างๆ
5. ซื้อแผ่นเทียนและอุปกรณ์หล่อเทียน เพื่อหล่อเทียนพรรษา ถวายจำนวน 2 วัด

การรับบริจาค
- กองทุนละ 2,500.- บาท

จี๊ดขอเป็นตัวแทนอาจารย์เจน ญาณทิพย์ เชิญชวนทุกท่านร่วมบุญสร้างกุศลในครั้งนี้และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องสุขา ร่วมสร้างที่กักเก็บน้ำ และร่วมกิจกรรมเทปูนพื้นลานเอนกประสงค์ ทั้งนี้ รวมทั้งถวายเทียนพรรษาด้วยค่ะ และขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญกันมาในครั้งนี้ด้วยค่ะ โดยมีกำหนดการทำบุญ 3 รอบ คือ วันที่ 19 , 26 กรกฎาคม 2563 และวันที่ 26 สิงหาคม 2563 สำหรับในรอบแรกคณะบุญจะออกเดินทางในวันที่ 19 กรกฎาคม 2563

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:17:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-7-10 17:09

ขอความร่วมมือลูกทัวร์ทุกท่านใส่เสื้อเหลืองมาในทัวร์บุญด้วยนะคะ วัดที่ไปทำบุญเป็นวัดป่าค่ะ ลูกทัวร์กรุณาแต่งกายสุภาพนะคะ

ทริป 80 มีเดินทาง 3 รอบ

รอบที่ 1 เดินทาง วันอาทิตย์ที่  19 กรกฎาคม 63 จำนวน 4 บัส รถยูโร   (รอบที่ 1 เต็มแล้วค่ะ)

รอบที่ 2 เดินทาง วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 63 จำนวน 4 บัส รถยูโร  (รอบที่ 2 เต็มแล้วค่ะ)

รอบที่ 3 เดินทาง วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหาคม 63 จำนวน 4 บัส รถยูโร  (รอบที่ 3 เต็มแล้วค่ะ)

รถออกเดินทางเวลา 6.00 ณ ห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาท

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ

ค่าเดินทาง  ราคา 1,000 บาท/ ท่าน   

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ไม่ให้มีการนำเด็กมานั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ อัตราค่าเดินทางเด็กราคา 1,000 บาทค่ะ***

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง

1. ถุงมือ

2. หมวกกันแดด

3. ผ้ากันเปื้อน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:23:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2020-7-3 00:28

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,000.09 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

###  โอนก่อนมีสิทธิ์ได้เลือกรอบเดินทางก่อนค่ะ ###

หมายเหตุ **กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)

โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 80
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:29:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-7-8 21:25

ทริป 80 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ

1. วัดที่ 1 ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างห้องน้ำ
2. วัดที่ 2 ทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างแท็งค์ที่กักเก็บน้ำ
3. ร่วมซื้อผ้าไตรเอก เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด
4. ค่าปูน CPAC จำนวน 15 คิวและอุปกรณ์เทปูนต่างๆ
5. ซื้อแผ่นเทียนและอุปกรณ์หล่อเทียน เพื่อหล่อเทียนพรรษา ถวายจำนวน 2 วัด

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,500   บาท

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 7 สิงหาคม 63 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 4 ช่องทางคือ bank, western union, transferwise และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส)

พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 80 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:32:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 80 รอบที่ 3/3 บัสที่ 1-4 วันอาทิตย์ที่ 9 ส.ค. 63

มีกิจกรรมเทปูน ให้ทุกท่านเตรียมถุงมือ และชุดกันเปื้อนปูนมาด้วยค่ะ

***ทริปนี้ขอความร่วมมือลูกทัวร์
ทุกท่าน สวมใส่เสื้อสีฟ้า ใส่หน้ากากอนามัย และเตรียมแอลกอฮอล์เจลพกพามาเองด้วยค่ะ  โปรดแต่งกายสุภาพ ***

รถล้อหมุน 6.00 น.

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่หน้าห้างโลตัส จรัญสนิทวงศ์ ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70 นะคะ
-ทางห้างไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดนะค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ

เนื่องจากรถบัส ที่มาบริการในวันทัวร์บุญในแต่ละคัน มีจำนวนที่นั่งไม่เหมือนกันทุกคัน อาจมีจำนวนที่นั่งน้อยหรือมีมากกว่าที่ประกาศในผังที่นั่งบางทีอาจจะไม่ตรงกับผังที่นั่งที่แจ้งไว้ก่อนหน้า ซึ่งท่านอาจไม่ได้รับความสะดวกในบางครั้ง  กรณีที่เกิดปัญหาที่นั่งชั้นล่างขาดไปไม่ตรงกับผัง อาจจะมีความจำเป็นต้องให้สมาชิกไปนั่งเพิ่มที่โซฟาหากมีกรณีนี้เกิดขึ้น โปรดกรุณาเห็นใจแบ่งปันที่นั่งให้กับสมาชิกที่มาเพิ่มให้ได้รับความสะดวกด้วยค่ะ ซึ่งหนึ่งเดือนมีงานบุญเพียงครั้งเดียวท่านได้รับผลบุญอย่างเต็มกำลังในการเอื้อเฟื้อซึ่งกันและกัน ถือเป็นบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการค่ะ
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  และ ขอความร่วมมือค่ะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

การจัดผังที่นั่งรถไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง หรือเรียงตามลำดับรายชื่อที่จอง แต่พิจารณาจัดจำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดีกับผังที่นั่งรถ ตามความเหมาะสมแค่นั้นค่ะ

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

รอบที่ 3

รถบัสคันที่ 1 รถชั้นเดียว

รถบัสคันที่ 2 รถชั้นเดียว
รถบัสคันที 3 รถชั้นเดียว

รถบัสคันที่ 4 รถชั้นเดียว

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:33:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2020-7-24 15:38

ทริป 80 มีเดินทาง 3 รอบค่ะ

รายชื่อทริป 80 รอบที่ 1 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 19 ก.ค. 63 (ที่นั่งเต็มทุกรอบแล้วค่ะ)

1        คุณยอดบุญ 2 ที่
2        คุณวิมุตติ 1 ที่
3        คุณหยิน 1 ที่
4        คุณก่อ 5 ที่
5        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
6        คุณวรินทร์ณิชา 1  ที่
7        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
8        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
9        คุณภวรัญชน์  ศิริสม 1 ที่
10        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 2 ที่
11        คุณรุจาภา 1 ที่
12        คุณบิ๊กบอส 2 ที่
13        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 3 ที่
14        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ  1 ที่
15        คุณกัญญา วารีเพชร 2 ที่
16        คุณเทพพร เอื้ออารีย์ 2 ที่
17        คุณหมอประดิษฐ์ 1 ที่
18        คุณน้ำ 2 ที่
19        คุณกรมณฑ์  ฤกษ์ผดุงศักดิ์ 1 ที่
20        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่
21        คุณมานพ มีแก้ว 4 ที่
22        คุณวรเทพ 3 ที่
23        คุณเจน 7 ที่
24        คุณนัจ 1 ที่
25        คุณทิพรดา 10 ที่
26        คุณกิตติยา ปอแก้ว 6 ที่
27        คุณเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ 2 ที่
28        คุณศิริพร​  สมิทธ์​ธน​บูรณ์​ 4 ที่
29        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
30        คุณแป๊ะ 1 ที่
31        คุณเป๊ก 1 ที่
32        คุณแจ๊ค 2 ที่
33        คุณพุธ 1 ที่
34        คุณธนกร อ่างคำ 3 ที่
35        คุณวาริศา 5 ที่
36        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 1 ที่
37        คุณศิริวรรณ 2 ที่
38        คุณไนน์ นรวิชญ์ 2 ที่
39        คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 2 ที่
40        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 2 ที่
41        คุณประภา 2 ที่
42        คุณยุวดี วัฒนอัศวกุล 6 ที่
43        คุณสมวรา 2 ที่
44        คุณเบญจลักษณ์ สหกิจภิญโญ 1 ที่
45        คุณณัฐตนนท์ มารยาตร์ภารโชติ 6 ที่
46        คุณวาสิณี ประจันบาน 2 ที่
47        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล 3 ที่
48        คุณณัฐรินีย์  จินดาบรรเจิด 1 ที่
49        คุณวาสนา พิมดี 2 ที่
50        คุณสุกฤตยา 2 ที่
51        คุณสุภัทธณา 1 ที่
52        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่
53        คุณสำรวย พุ่มพวง 4 ที่
54        คุณณัฐนันท์ 4 ที่
55        คุณศมลพรรณ เอี่ยมธีระกุล 4 ที่
56        คุณเก่ง 1 ที่
57        คุณฤทธิ์ธพล 2 ที่
58        คุณไอรินทร์ 2 ที่
59        คุณแอน 1 ที่
60        คุณสมบูรณ์  นุกูลอุดมพานิชย์ 3 ที่
61        คุณอาคม สานนท์ 1 ที่
62        คุณฮ้ง 4 ที่
63        คุณเพชรา พัฒนิบูลย์ 1 ที่
64        คุณจิรวัชรากร 4 ที่
66        คุณพิทักษ์ ศรีสุรพัตร 2 ที่
67        คุณเอกชฏา มีศรี 4 ที่
68        คุณ snovy 2 ที่
69        คุณกรรณิกา สุคนธนิตย์ 1 ที่
70        คุณจีจี้ 1 ที่
71        คุณยลพัชร 2 ที่
72        คุณภิญญดา 4 ที่
73        คุณอัจฉรา​ แซ่จึง​ 2​ ที่
74        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 1 ที่
75        คุณสุทิ หัสจันทึก 3 ที่
76        คุณธมภร แรมสว่าง 1 ที่
77        ชนากาน ชเวิร์ซแมนน์ 2 ที่
78        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
79        คุณรสริน จรัสจรรโลงกุล 7 ที่
80        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 2 ที่

81        คุณแตง 1 ที่
82        คุณยุ้ย 3 ที่
83        คุณลูกไม้ 1 ที่

รายชื่อทริป 80 รอบที่ 2 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 26 ก.ค. 63 (เต็มแล้วค่ะ)

2        คุณณภัทร์ 2 ที่
3        คุณ Pat Pund 1 ที่
4        คุณวิยะดา เครือเอม 2 ที่
5        คุณลูกปลา+จอรช 2 ที่
7        คุณเจี๊ยบ 1 ที่
8        คุณสุทิศา 1 ที่
9        คุณดาเบิร์ด 2 ที่
10        คุณเดชาธร 4 ที่
11        คุณหน่อย 1 ที่
12        คุณรัชนี 2 ที่
13        คุณจันทรัสม์ โนรี 4 ที่
14        คุณพสิษฐ์ พรโชติทวีรัตน์ 2 ที่
15        คุณสุภัตรา 4 ที่
16        คุณสุนิสา กัมพลพัน 2 ที่
17        คุณเนตรนภา ราศรีเพ็ญงาม 2 ที่
18        คุณรุ่งรัตน์ 3 ที่
20        คุณธัญชนก พวงจิตร 1 ที่
21        คุณวิสุทธิ์ 2 ที่
22        คุณรัชภร บุญราศรี 4 ที่
23        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล 1 ที่
24        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 9 ที่
25        คุณจักรภพ 2 ที่
26        คุณศิวาพร นวปัญญากุล 4 ที่
27        คุณอมราภรณ์-นัยนา 4 ที่
28        คุณศุภภัสสร  ใจตรง 6 ที่
29        คุณลิตา สุนทโรทก 2 ที่
30        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
31        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
32        คุณณัฐชนก  โชติชัชวาล 2 ที่
33        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
34        คุณณิชารีย์ 2 ที่
35        คุณจำเรียง  วารีวนิช 5 ที่
36        คุณดวงเดือน แซ่จิว 2 ที่
37        คุณธนัชชา  จันทร์พวง 3 ที่
38        คุณมนัสนันท์ บุญชัยมาตย์ 4 ที่
39        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่
40        คุณวาสิน สร้อยพิลึก 4 ที่
41        คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม 1 ที่
42        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 4 ที่
43        คุณพิจักษณ์​ 2​ ที่​
44        คุณกิติพนธ์ สงไทย 2 ที่
45        คุณอรปภา 3 ที่
46        คุณมิตร 14 ที่
47        คุณเรณู  ฮะเจริญ 2 ที่
48        คุณอรินทรา 2 ที่
49        คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ 2 ที่
50        คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส 4 ที่
51        คุณน้ำ 3 ที่
52        คุณชุติมา อนันทยานนท์ 1 ที่
53        คุณนันทวัน โพธิ 1 ที่
54        คุณชรัญธิดา วัฒนะอุทิศ 5 ที่
55        คุณณัฐกฤตา 2 ที่
56        คุณเม 1 ที่
58        คุณวัชระ 6 ที่

59        คุณยุทธพงษ์ 2ที่
60        คุณชนิศา 1 ที่
61        คุณสโรชา  ชาตรีสุนทร 1 ที่
62        คุณเกวลิน  มั่นถิ่น 1 ที่
63        คุณธนกฤต นิลประดับ 1 ที่
64        คุณอลิสา โชติทวีชัย 1 ที่
65        คุณปวีณา บุญยังดี 1 ที่
66        คุณรัชชานนท์ ทองนอก 1 ที่
67        คุณบิวและแม่ 2 ที่
68        คุณปภาดา ธนพรอุดม 3 ที่
69        คุณภาวิดา เกษรา 2 ที่
70        คุณยุวดี แสนเดช 1 ที่
73        คุณพราวพรรณ มะแมทอง 2 ที่
74        คุณวายูน มณีส่ง 1 ที่
75        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน 1 ที่
76        คุณกรรณิการ์ มโนคำ 1 ที่
77        คุณพลสิทธิ์ 6 ที่
78        คุณเกษฏา  บุญครอง 2 ที่
79        คุณนฤมล กษาปณ์เพิ่มลาภ 2 ที่
80        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
81        คุณอิทธิฤทธิ์ 4 ที่
82        คุณรภัทภร 1 ที่
83        คุณ ARHENG 1 ที่
84        คุณฐิติรัตน์ แสงศิวะฤทธิ์ 1 ที่
85        คุณชนัญชิดา  เย็นสะอาด 1 ที่
86        คุณเจียมจิตร์ ธีรธรรม 2 ที่
87        คุณภาคิน ราชภักดี 1 ที่
88        คุณจีรนันท์ 1 ที่

รายชื่อทริป 80 รอบที่ 3 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 9 ส.ค. 63 (ที่นั่งเต็มค่ะ)

2        คุณดุสิต ศรีจินดา 1 ที่
3        คุณณัฐกร 2 ที่
4        คุณชัชชมนต์ 2 ที่
5        คุณกฤษฎา อยู่ในศีล 1 ที่
6        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 2 ที่
7        คุณวิจิตรา 1 ที่
8        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร 1 ที่
9        คุณเจี๊ยบ 1 ที่
10        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ 3 ที่
11        คุณป้าเก่ง 4 ที่
12        คุณฐิตวันต์  พิทักษ์จงวัฒนา 2 ที่
13        คุณชูโอ๋ 2 ที่
14        คุณวีสุดา 2 ที่
15        คุณสุภารีย์ ทวีอภิรดีวิจิตร 1 ที่
16        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร 3 ที่
17        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 2 ที่
18        คุณมัลลิกา 2 ที่
19        คุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ 1 ที่
20        คุณเก่ง 1 ที่
21        คุณประวินทร์ คุโรวาท 1 ที่
22        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม 1 ที่
23        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
24        คุณวิกันดา มารคไพบูลย์ 2 ที่
25        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 2 ที่
26        คุณศิริวัลย์ 7 ที่
27        คุณชลิดา เวชสุภากุล 6 ที่
28        คุณนพวงค์ สงฤทธิ์ 2 ที่
29        คุณนวลศิริ 1 ที่
30        คุณพณิตพิชา การเงินนอก 2 ที่
31        คุณวรพรรณ 2 ที่
32        คุณอชิ 2 ที่
33        คุณธนิดา บำรุงรส 1 ที่
34        คุณณิชากร ลาหา 2 ที่
35        คุณจุฑาภัค เกษรเทียน 1 ที่
36        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่
37        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 1 ที่
38        คุณครรชิต 2 ที่
39        คุณวรเดช 1 ที่
40        คุณเบญจวรรณ์  6  ที่
41        คุณชวิศา โลเวลล์ 1 ที่
42        คุณป้อม 4 ที่
43        คุณรัตนา 26 ที่
44        คุณเกษมศักดิ์ ศรีคง 5 ที่
45        คุณอรนุช ปกิรสา 2 ที่
46        คุณธนพร 2 ที่
47        คุณสุภา คุณาพงษ์กิติ 1 ที่
48        คุณรัชนิศ สงวนศักดิ์มั่น 3 ที่
49        คุณบุญญรัตน์ ม่วงเนย 2 ที่
50        คุณกัลยาภัสร์ สมรรถสินวณิช 2 ที่
51        คุณนันท์นภัส สุทธิวรากร 1ที่
53        คุณสายป่าน 2 ที่
54        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 4 ที่
55        คุณอุษณี สิมสี 2 ที่
56        คุณไพรินทร์ ประเสริฐลาภ 1 ที่

57        คุณปุ๊ก ท่องสายชล 2 ที่
58        คุณรัชชา หาวิชา 1 ที่
59        คุณมณฑาทิพย์ จันทร์หุน 3 ที่
60        คุณชมพูนุช  อิสสระ 1 ที่
61        คุณลูกไม้ 1 ที่
62        คุณปาณสกุณ 4 ที่
63        คุณอิทธิฤทธิ์ 4 ที่
64        คุณสมบัติ 1 ที่
65        คุณวิมลลักษณ์​ นิรพาธ​ 1 ที่
66        คุณโสภิดา เกื้อหนองขุ่น 1 ที่
67        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
68        คุณเกษฏา  บุญครอง 2 ที่
69        คุณมณฑา ทิตภาพงศ์ 2 ที่
70        คุณณุวภา ธนนันท์ดนุเดช 1 ที่
71        คุณนันท์นภัส บุญถนอมวงศ์ 2 ที่
72        คุณรภัทภร 1 ที่
73        คุณกัญญาภา พ่วงสุด 2 ที่
74        คุณแม่ปู 2 ที่
75        คุณพลอย 2 ที่
76        คุณวุฒิพงศ์ อนุกูล 1 ที่
77        คุณสุภาภรณ์ ธังศิริ 2 ที่
78        คุณช่อแก้ว บัญชากร 2 ที่
79        คุณศรุดา 2 ที่
80        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่
82        คุณสุรดา งามประกอบ 1 ที่
83        คุณพร 1 ที่
84        คุณอนงค์ภัทร์ พันธ์เมธากุล 4 ที่
85        คุณราชันย์  อังคสิงห์ 6 ที่
86        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 3 ที่
87        คุณธัญญานันท์ วราภิพงศ์ 1 ที่
88        คุณอทิตยา ธนปรีชานนท์ 2 ที่
89        คุณธนัช เปี่ยมกมลกิจ 2 ที่
90        คุณขวัญตา ชากัน 1 ที่
91        คุณยลพัชร์ 2 ที่

92        คุณคำพันธ์ ใสสี 1 ที่
93        คุณเจริญ 1 ที่
94        คุณ mmm 1 ที่

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:50:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2020-8-7 22:20

ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องน้ำ, สร้างแท็งค์ที่กักเก็บน้ำ, ร่วมซื้อผ้าไตรเอก เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด, ค่าปูน CPAC จำนวน 15 คิวและอุปกรณ์เทปูนต่างๆ, ซื้อแผ่นเทียนและอุปกรณ์หล่อเทียน เพื่อหล่อเทียนพรรษา ถวายจำนวน 2 วัด

กองทุนละ 2,500 บาท

เปิดรับบริจาคทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 7 ส.ค. 63

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 1  กองทุน
2        วันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 1  กองทุน
3        ภัคธิมา วรวุฒิ ด.ช อรรถภัทร์  เชาว์ประดิษฐ์ ประยงค์  จำปี  และ วิโรจน์  สรุศักดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
4        นายสำนึก นางศุภิญญา จิรากร และครอบครัว ลูกหลาน ร่วมบริจาค 1  กองทุน
5        นางสาวอังค์วรา ผลวิริยชัย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
6        คุณชนากาน+คุณปีเตอร์ ชเวิร์ซแมนน์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
7        จารุวรรณ ชินกร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
8        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
9        จักรภพ ศุภกร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
10        พิทักษ์ และนภาพร ศรีสุระพัตร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
11        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
12        อมราภรณ์ และนัยนา ร่วมบริจาค 2  กองทุน
13        ดุสิต ศรีจินดา  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
14        สุกัญญา อินสอน และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
15        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ,เด็กชายวงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ, คุณณัฎฐา เจียรประเสริฐ, คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
16        นาย​เฉลิมเดช​ ตีรสิตานนท์​  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
17        นายนคร - ด.ญ.กานต์พิชชา ฟุ้งโล่ห์ น.ส.กาญจนา อารีย์ชน  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
18        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
19        พณิตพิชา การเงินนอก  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
20        เปรมจิตต์ กัมมาระบุตร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
21        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า และนาง ฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
22        กัญญาภา พ่วงสุด เสริมศักดิ์ แจ้งเนตร์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
23        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
24        นายเทพรักษ์  สกุลธรรมและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
25        องอาจ นิลเพชร์พลอย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
26        นางสาวชุติมา -สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
27        คุณอนงค์ภัทร์ พันธ์เมธากุล, คุณสุรีกาญจน์ พันธ์เมธากุล, คุณพิชญ์สินี    พันธ์เมธากุล, คุณธนันพัชญ์  พันธ์เมธากุล, คุณพัฒน์นรี  วัฒนเมธานนท์และครอบครัว, คุุณชญาณิศวร์  คุณาธรเจริญวงศ์และครอบครัว, คุณจารุกิตติ์  พันธ์เมธาฤทธิ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
28        นิติเทพ และ ณยฎา อวยพร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
29        คุณชนัญชิดา  เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 1  กองทุน
30        นางสาววรณัน วรินทร์ลาภและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
31        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1  กองทุน
32        นายพลภัทร เตชะเลิศมณี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
33        คุณตาล และคุณพชร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
34        เจียมจิตร์ ธีรธรรมเสถียร  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
35        ธนเดช เทพวุฒิสถาพร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
36        อัจฉรา​ แซ่จึง, วาทินี​ จึงสถาปัตย์ชัย, ปัทมา​ ประภาธรรมรักษ์, ธเนศ​ ประภาธรรมรักษ์, ธนาชัย​ ประภาธรรมรักษ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
37        กิตติยา ปอแก้ว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
38        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ ,คุณศกุนากร ปัญญาชนะกุล,และ คุณแม่พรรณี แซ่เอี้ยว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
39        บ.ลักกี้ เซ็นเตอร์ ซีลลิ่ง จก ร่วมบริจาค 1  กองทุน
40         วิเศษ คำแสง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
41         ชาตรี-ทัศนีย์ ศรีไพพรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
42        นายทนุ และ นางพัชรนันท์ เนาวรัตน์พงษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
43        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
44        ลฎาภา​ ประสาทกุล​ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
45        สมบูรณ์,กนกวรรณ,ธัชพล  นุกูลอุดมพานิชย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
46        นภัสนันท์ สุวรรณฯ  และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
47         คุณธนพล-คุณปิ่นปินัทธ์ ชัยชนะวงศ์ และ คุณธนกฤต ชัยชนะวงศ์ ​ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
48        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุล ดช.ธรรมธร รัชตนรวุฒิ ดช.ธีร์ธรรม รัชตนรวุฒิ  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
49        นายมนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ นายสมหมาย รัชตนรวุฒิ นายสมพงษ์ รัชตนรวุฒิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
50        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
51        คุณแม่เง้ง อังคสิงห์, ราชันย์ อังคสิงห์, นุสรินทร์ อังคสิงห์, ภพธรรม อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
52        วรพล ลีลาเกียรติสกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
53        สุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ , ธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล และสุนัขชื่อ โคริ, บราวนี่ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
54        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
55        ปาณสกุณ+ เกรียงเดช+ กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
56        อภิชา นาคอ่อน ร่วมบริจาค 2  กองทุน
57        นาย รัสเซล วัตสัน นาง นิศารัตน์ วัตสัน นาย บุญเกิด ปะทารัมย์ (บิดา)นาง วาสนา ปะทารัมย์ (มารดา) และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
58        อร แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
59        เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
60        คุณวิสินธุ์    ตันวัฒนะประทีป, คุณมาลี  ตันวัฒนะประทีป, คุณมนธรัตถ์  ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 2  กองทุน
61        นาย ปองภพ หวังเจริญ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
62        นางสาวศรีนวล พิมรัตน์, นายวรพงษ์ พิมรัตน์, นางภัคภร พิมรัตน์, นายกลวัชร มูลแก้ว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
63        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
64        คุณจำลอง จุลิรัชนีกร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
65        ศิลาพรรณ เจริญกิจภากร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
66        นายชนะ-วลัยพรรณ กล่อมกล่ำนุ่ม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
67        คุณศิริมา , กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
68        นางสาวสุจิรา พานิชกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
69        นายวิสุทธิ์ อันยาวาทพานิชย์, นางพูลศรี อันยาวาทพานิชย์, นางสาว สุทธิภา อันยาวาทพานิชย์ นายสาวิช อันยาวาทพานิชย์, นางสาว วราภรณ์ กมลภัทรกูร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
70        ศศิ อิงคนันท์-ประสงค์ อิงคนันท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
71        นายมิงค์ เหว่ย, ด.ญ. ทิฟฟานี่ เหว่ย, พรทิพย์ ด่านศิริไมตรี, นายตันส่วนตง และ นางลกมุ่ยหยง,  นายอุเทน และนางพรนิภา ด่านศิริไมตรี,  นางโหงวโต้ยหยง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
72        นาง นิศารัตน์ วัตสัน, นาง ศุภลักษณ์ ฟาวเลอร์, น.ส พรทิพย์  กุยรัมย์, น.ส มณีรัตน์ ปะทารัมย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
73        คุณหลั่นยิน หงษ์ณรงค์ศิริ และบุตรหลานญาตมิตร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
74        จรูญศรี วันเกิดผล และเกียงทิว แซ่โง้ว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
75        คุณกรรณิการ์ ลิ้มวาทะรสและศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
76        วิสุทธิ์ ดวงเงิน- อิสรีย์ คงคา-ดช.ยศพันธ์ ดวงเงิน ร่วมบริจาค 1  กองทุน
77        ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
78        ดวงเดือน  แซ่จิว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
79        ณภรัฐ ธวัฒน์ณนลกูล, ภัควาร พินิจโรคากร, รณชัย เฮงพระพรหม, กุลนารี เฮงพระพรหม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
80        กิติพนธ์ สงค์ไทย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
81        นายมังกร​ ลิ่มลือชา, นางอุ่นจิต​ ลิ่มลือชา, นายกฤษธิภัช​ ลิ่มลือชา ร่วมบริจาค 1  กองทุน
82        คุณพิมพ์พักตร์ - คุณศรุต ตรีรัตนเวชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
83        นวลศิริ ไวทยานุวัตติ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
84        น.ส.สิริพิมพ์ภัทร สาระพันธุ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
85        นางออระณุฏฐ์-นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 2  กองทุน (เงินสด)
86        ศุภภัสสร  ใจตรงและพรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
87        ครอบครัว อภิรักษ์​สุขุมาล ร่วมบริจาค 2  กองทุน
88        น.ส.รุ่งรัตน์ ไมตรีจิตถาวร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
89        เบญญา เกษมพุก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
90        คุณพ่ออิศรา ศิริมงคล, คุณแม่สุทธิวรรณ ศิริมงคล, อรวรรณ ศิริมงคล, อภิชาติ ศิริมงคล, Jose Juan Verde Vargas, Kevin Verde Sirimongkol  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
91        นส.ศรีไพร บุญภิบาล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
92        คุณวีระ คุณเสาวลักษณ์ เลียบวาณิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
93        น.ส ณัฐนันท์ แก้วเวียง พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
94        กนกวรรณ อ่วมศิริ และ อัญญรัตน์ เอี่ยมเอิบ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
95        นายมนตรี-นางวรนันทา-นายชยุตพงศ์,น.ส.ชลธิชา,ด.ญ.พิชญาภัค,ด.ช.ธนบดี,ด.ญ.ชัญญาภัทร พัฒนจุรีพันธ์ นายสมาน-นางบัวพัน พูลทา นางประทุมมี วงศ์ประเทศ นางน้อย พานสูงเนิน
96        ภัทรวดี แมทสัน Mr.Kevin Barry Matson พร้อมบุตรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
97        กองทุน เกษฏา บุญครองและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
98        สนั่นชัย - เพชรดารินทร์ ลิมปนนาคทอง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
99        ว่าที่ ร้อยตรี ธิติธัญ  ภักดี  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
100        คุณวลัยกร-จริยา พฤกษธัมมโกวิท  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
101        ธนิดา บำรุงรส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
102        คุณจารุพรรณ​ บุญ​จันทร์​ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
103        มิตร มณีสุริยงค์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
104        คุณ ฉ่อย คุ้มชัย, คุณ เพชรลดา  เพ็ชรพิจิตร พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด 109 กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:52:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2020-8-8 20:59

ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างห้องน้ำ, สร้างแท็งค์ที่กักเก็บน้ำ, ร่วมซื้อผ้าไตรเอก เครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย จำนวน 2 วัด, ค่าปูน CPAC จำนวน 15 คิวและอุปกรณ์เทปูนต่างๆ, ซื้อแผ่นเทียนและอุปกรณ์หล่อเทียน เพื่อหล่อเทียนพรรษา ถวายจำนวน 2 วัด

ตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคทำบุญจนถึงวันศุกร์ที่ 7 ส.ค. 63

1        Jefferson conner hobi หรือแมมขุนทด และโสเฟียย์ แมมขุนทด หรือhobi ร่วมบริจาค 380 บาท
2        พระ วิสิทธิ์ ขำนาพึง  ร่วมบริจาค 500 บาท
3        คุณบานชื่น ชื่นสุข  ร่วมบริจาค 200 บาท
4        วรวิทย์ ฤทธิณรงค์  ร่วมบริจาค 9 บาท
5        วิจิตรา เตียติวิริยะกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
6        คุณวรีพร ตะนุลานนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
7        คุณวิวัฒน์ อุตรชน  ร่วมบริจาค 100 บาท
8        คุณบัวคำ ตะนุลานนท์  ร่วมบริจาค 109 บาท
9        คุณรัตน์ณากร อินทรานพุทรา  ร่วมบริจาค 200 บาท
10        วรพรรณ อภิชัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
11        ชญาน์นันท์ ใจสุข  ร่วมบริจาค 100 บาท
12        ธนกฤต แสงอรุณ  ร่วมบริจาค 118 บาท
13        อาทิตยา บวบจิตร์ , ศุภลักษณ์ วันธุมา ครอบครัวบุญญภัทรและครอบครัวเลิศไกร  ร่วมบริจาค 1,500 บาท
14        คุณสมจิต ศรีเนาวรัตน์  ร่วมบริจาค 150 บาท
15        เมลิษา และประภากร ปัสสา  ร่วมบริจาค 200 บาท
16        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
17        นางดารณี​ เหลืองสุรภีสกุล​ และครอบครัววงศ์​ตระกูล​  ร่วมบริจาค 100 บาท
18        คุณศิวาพร นวปัญญากุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
19        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม  ร่วมบริจาค 100 บาท
20        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ  ร่วมบริจาค 400 บาท
21        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง  ร่วมบริจาค 500 บาท
22        ณิชารีย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
23        นายอุเทน - ภรณ์ภัสสรณ์  ศรีธรรมา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
24        นายเรืองรุ้ง กุฎศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
25        อันชรา หน่อแก้ว  ร่วมบริจาค 200 บาท
26        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล  ร่วมบริจาค 500 บาท
27        นายอชิรวุธ​ วันชัย​ ร่วมบริจาค 100 บาท
28        นายภัทรนัณฑ์  แดนดงเมือง​ ร่วมบริจาค​ 100​ บาท
29        คุณอนันต์ธนา อันสมบูรณ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
30        ปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์  ร่วมบริจาค 200 บาท
31        ชัชฏา  ร่วมบริจาค 500 บาท
32        อติวัส นวลสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
33        อาคม สานนท์  ร่วมบริจาค 300 บาท
34        วนิดา จงเลิศตระกูล   ร่วมบริจาค 200 บาท
35        นางสวรรค์  สนไชย   ร่วมบริจาค 100 บาท
36        น.ส.ธัญญธร  แก้วเพ็ชร  ร่วมบริจาค 100 บาท
37        น.ส.วิริยาภรณ์  เยี่ยมต่วน  ร่วมบริจาค 200 บาท
38        วิยะดา สุวรรณไขศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
39        อัยรินทร์ ร่วมบริจาค 99 บาท
40        สุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ และนายบุญกอบ วิริยพงศ์สุธี ร่วมบริจาค 100 บาท
41        วีรภพ ปุญญโสฬส ร่วมบริจาค 300 บาท
42        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
43        เอื้องฟ้า​  ตาลน้อย​ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
44        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
45        สายัณต์ ร่วมบริจาค 40 บาท
46        ปิยวรรณ ว่องแพร่วิทย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
47        วัฒนีย์ บริวารพิทักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
48        วีรพงษ์ เทพจันทร ร่วมบริจาค 200 บาท
49        น.ส.เกล็ดดาว หมอกเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
50        อารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
51        ณัฏฐพล ร่วมบริจาค 500 บาท
52        นส. ณทิพรดา เนติรัตน์   และลูกน้องทุกๆคน kn medical lab ร่วมบริจาค 500 บาท
53        ภรภาดา ร่วมบริจาค 559 บาท
54        นางทิพทิวา เดวีส ร่วมบริจาค 480 บาท
55        นางกิ่งแก้ว กันตังกุล ร่วมบริจาค 20 บาท
56        ชัยยง ปราบพรหม  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
57        สุนันทา ลีศิริชัยกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
58        จักรกฤษณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
59        รักชนก โชติรัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
60        อรรถสิทธิ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
61        อลิสา โชติทวีชัย  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
62        ภวรัญชน์  ศิริสม, สุเอษณะ  ศิริสม, สุกัญญา  ศิริสม, สุชาติ   ศิริสม  ร่วมบริจาค 500 บาท
63        น.ส. ปวีณา บุญยังดี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
64        ชุติกานต์ ธงทวัฒน์  ร่วมบริจาค 300 บาท
65        ดารา ยามชัยภูมิ ร่วมบริจาค 100 บาท
66        คุณ พรทิพย์  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
67        คุณ  ประภาภรณ์  เพชรแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
68        คุณแม่ทิพย์  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
69        คุณ สรพล  สุขอนันต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
70        คุณวัฒน์ ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
71        สายทิพย์ สินพูลอนันต์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
72        นางวิมลภรณ์ มณไฑวงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
73        อมราภรณ์ เอี๋ยวประดิษฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
74        เกสรา แซ่ซิน ร่วมบริจาค 100 บาท
75        ชัชวาล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
76        โสเฟีย เจอร์เวอน์สัน โฮ้บบี้ -แมมขุนทด ร่วมบริจาค 404 บาท
77        นางสาว​สุพิช​ชา​โพธิ์​กระ​สังข์​ ร่วมบริจาค 200 บาท
78        สุวดี จางอิสระกุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
79        ชมกมล ร่วมบริจาค 200 บาท
80        น.ส.ชนิกานต์ น.ส.ดวงใจ และนางแจ่มจันทร์ เกิดทรัพย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
81        คุณวนิดา เหลืองนาวา ร่วมบริจาค 200 บาท
82        จุฑานาถศุข ร่วมบริจาค 429 บาท
83        วิไลวรรณ โสโคกกรวด ร่วมบริจาค 100 บาท
84        กำพล ร่วมบริจาค 99 บาท
85        ธิติญา ร่วมบริจาค 48 บาท
86        รุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 400 บาท
87        กิรณาพัชญ์ บุญธนอัครพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
88        จตุรพร มนต์วิเศษ ร่วมบริจาค 80 บาท
89        ทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 6 บาท
90        รพีพร ตั่งธนาพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
91        คุณภคมาส   ลีตระกูลพาณิชย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
92        นางสาวผกามาศ  กอยากลาง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
93        นางยุวดี - นาย (จอ.) เดชแสน - ดช.ปาณัทพงษ์   แสนเดช ร่วมบริจาค 300 บาท
94        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 100 บาท
95        ธนชัย ร่วมบริจาค 40 บาท
96        รัมย์ชวัล ร่วมบริจาค 99 บาท
97        ประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
98        ชนาภา ลับแสง ร่วมบริจาค 99 บาท
99        เพ็ญศรี ร่วมบริจาค 59 บาท
100        ทิพย์วรรณ ชูทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
101        คุณทิพรดา กันตังกุล  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
102        รุ่งนภา ภูกันดาร พร้อมทั้งครอบครัว, เด็กชาย ฟินน์ แมคคอแมกซ์, นาย เควิน แมคคอแมกซ์, นายแสวง ภูกันดาร, นาง หนูแดง ภูกันดาร, นาย เดโช ภูกันดาร  ร่วมบริจาค 2,000 บาท
103        ฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
104        นายอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
105        น้ำบุญและเพื่อน ร่วมบริจาค 500 บาท
106        น.ส.วนิดา​ พุ่มพวง​และ​ครอบครัว​ ร่วมบริจาค 50 บาท
107        ศุภรดา ร่วมบริจาค 396 บาท
108        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
109        คุณธันวา  เศรษฐสิทธิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
110        นางสาวทิพย์วัลย์ ผิวไหมคำ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
111        นาย​กัมพล(ตู่)​เลี่ยมสกุล​ และครอบครัว​​ ร่วมบริจาค 150 บาท
112        โสภิดา เกื้อหนองขุ่น ร่วมบริจาค 199 บาท
113        พิมพ์พร มรกต และครอบครัว ร่วมบริจาค 101 บาท
114        นางสาวธวัลรัตน์ สกุลรวีวัฒน์ และ ด.ช ฐกฤต โกเมนทร์ ร่วมบริจาค 100 บาท
115        ดุษฎี ขจรจิตนนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
116        ณัฐตนนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
117        พราวพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
118        ทิพาพรรณ มะแมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
119        สมเกียรติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
120        นาย ฉัตรทอง ฉายศรี ร่วมบริจาค 90 บาท
121        ปุณยรัตน์ ร่วมบริจาค 50 บาท
122        จันทนา ร่วมบริจาค 200 บาท
123        กัญญณิช พงศ์กวีโภคิน ร่วมบริจาค 100 บาท
124        อภิเศรษฐ์ ธัชศิริธีรภัทร ร่วมบริจาค 100 บาท
125        คุณกรรณิการ์ มโนคำ ร่วมบริจาค 149 บาท
126        นส.ศุภพิชญ์  โพธิ์ทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
127        นายแสง แนวเงินดี นางคอย  แนวเงินดี ร่วมบริจาค 500 บาท
128        คุณไทย มั่นคง ร่วมบริจาค 100 บาท
129        คุณชุติกาญจน์ ธีระโรจนพงษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
130        แม่วรรณดี เครือนวล สุวรรณา- พัฒนา- เลิศพงศ์- สุภิญญา สุวรรณเลิศ และ น.ส.พรธีรา จันทร์พินิจรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
131        คุณ สชลธร บวรสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
132        คุณ วชิรวิชญ์ บวรสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
133        คุณรภัทภร ร่วมบริจาค 159 บาท
134        ลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
135        ไพรินทร์ วรรณกี้ ร่วมบริจาค 100 บาท
136        นาง ศิริพรรณ สุขสุวรรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
137        นายวิวรรธน์​ กนกชัยพานิชกุล​ ร่วมบริจาค 200 บาท
138        เพ็ญพร จอมโคกกรวด  ร่วมบริจาค 100 บาท
139        พรเพ็ญ จิโรจน์มนตรี ร่วมบริจาค 300 บาท
140        สุชาดา ชัชวาลย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
141        ธมกร สุทิ หัสจันทึก ร่วมบริจาค 500 บาท
142        นายพงษ์สิทธิ์ แสงเมือง ร่วมบริจาค 100 บาท
143        ชวิศา โลเวลล์ ร่วมบริจาค 109 บาท
144        นิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 700 บาท
145        ชุติกาญจน์ ธนะไพบูลย์ ร่วมบริจาค 600 บาท
146        สิรินภัส วิไลรัตน์พิชามญช์ ร่วมบริจาค 200 บาท
147        นันทวัน โพธิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
148        คุณสุภาภรณ์  อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
149        สุภาภรณ์ ธังศิริ และสิทธิภาคย์ ธังศิริ ร่วมบริจาค 900 บาท
150        น.ส ฐิติวรดา จำวงศ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
151        นายเริงชัย พิมดี ร่วมบริจาค 300 บาท
152        เพชราพัฒนิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
153        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และเดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
154        อรชร ซาเซ็ค ร่วมบริจาค 2,000 บาท
155        สุภาภรณ์ อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
156        ธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
157        พิมพิไล มหาชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
158        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 50 บาท
159        สุภารัตน์ บูรณะกรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
160        AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
161        วารุณี ตินานพ ร่วมบริจาค 100 บาท
162        นางสาวสุนันทา คำจริงและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
163        ปภัสรา ศรีสังข์ ร่วมบริจาค 20 บาท
164        นายมานพ มีแก้ว,น.ส.สุภาภรณ์ ว่าวภู่,น.ส.อังศุมารินทร์  คำต๋า ร่วมบริจาค 400 บาท
165        นางนลินรัตน์  ใจกว้าง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
166        สุภาพร ธนรังสีกุลและ กฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 900 บาท
167        ธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 200 บาท
168        อรไท  ชูสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 150 บาท
169        นางยก ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย พินตะพาด ด.ญ จิตสุภา พินตะพาด ด.ช อภิวุฒิ พินตะพาด ร่วมบริจาค 50 บาท
170        พีรพงศ์ ภัทรพิทักษ์กูล ร่วมบริจาค 100 บาท
171        ชวนพิศ ร่วมบริจาค 200 บาท
172        น.ส. วราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 420 บาท
173        นายมานพ รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
174        นางสาวมุกดา รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
175        นางสาวมณี รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
176        นางสุพร รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
177        นางพัชรี แซ่ลี้ ร่วมบริจาค 100 บาท
178        นางสาวสุพัตรา รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
179        นางสาวสุพิมพร รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
180        นายพิพัฒน์พงษ์ รุจิตานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
181        ณหทัย นุชวีธามิตร ร่วมบริจาค 1,500 บาท
182        วราภรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
183        คุณดาไนย์ -​ ด.ญ.ชนัฐปภา​ แถวพินิจ​ และคุณชมชนก​ สมคะเณย์​  ร่วมบริจาค 300 บาท
184        พนิดา ไตลังคะ ร่วมบริจาค 300 บาท
185        นิภา เนินหาด ร่วมบริจาค 400 บาท
186        นายบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล, นางสาวสุนันทา สุภาพจริตกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
187        อิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
188        ฐกร เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
189        ประพันธ์  วิทูบูชา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
190        ธนกร และฐิติรัตน์. แสงศิวะฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
191        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
192        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท
193        น.ส.ม้วย แซ้ตั้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
194        น.ส.ธนพร สหวัชรีโชค และ นายเมธา แซ่อุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
195        อทิตยา ธนปรีชานนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
196        นาฏยา วุฒิกรวิภาค ร่วมบริจาค 200 บาท
197        นายเจษฎา จงรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
198        ไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 1,008 บาท
199        นายชัยวัฒน์-นางกมลศรี-น.ส.ประภาพร-ด.ช.ธนากร มหาวงศ์สถิต ร่วมบริจาค 271 บาท
200        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 400 บาท
201        ถวัลรัตน์ เถาบุตร ร่วมบริจาค 300 บาท
202        พีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 400 บาท
203        นาย ภานุวัฒน์  กองอุดม ร่วมบริจาค 200 บาท
204        ลิขิตกุล แสงลุน ร่วมบริจาค 100 บาท
205        ภาคิน สุขมอญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
206        นางจอมขวัญ โฮ้ป และครอบครัว ร่วมบริจาค 501 บาท
207        ทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาค 100 บาท
208        ศราวุธ ร่วมบริจาค 300 บาท
209        นิตยา เฝ้ากระโทก ร่วมบริจาค 200 บาท
210        อุบล ร่วมบริจาค 100 บาท
211        ณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
212        มนต์ระวี เพ็กกาเน่น ร่วมบริจาค 500 บาท
213        นาย. กี่. ธนพรอุดม, นาย มานพ. แดงระยับ, น.ส.ปภาดา. ธนพรอุดม, น.ส. ปุณณิศา. ธนพรอุดม, ด.ญ. วิภาษณีย์. ธนพรอุดม ร่วมบริจาค 200 บาท
214        น.ส. สุณี. บุญวัฒนวิบูลย์, นาย กี่. ธนพรอุดม, น้องพารวย ( ลูกแม่สุณี บุญวัฒนวิบูลย์) ร่วมบริจาค 400 บาท
215        Chawanpas ร่วมบริจาค 500 บาท
216        ปกิตญา โพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
217        พิมลวรรณ ทวีโรจน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
218        คุณวรพร ทองสมบัติพาณิช ร่วมบริจาค 500 บาท
219        ทศพล ศรีบาล ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
220        สุกิจ แตงมีแสง ร่วมบริจาค 1,900 บาท
221        นายกิตติศักดิ์ สุขเหลือ ร่วมบริจาค 50 บาท
222        จุฬารัตน์  เจริญสันติธรรม ร่วมบริจาค 200 บาท
223        สุรพล อยู่ยงค์-สกลทิพย์ วิวาโค และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
224        สุพัฒนศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
225        สันติและด.ช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 150 บาท
226        เกษมศักดิ์ ศรีคง ร่วมบริจาค 300 บาท
227        ชุติกาญจน์ เลิศสมตระกูลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
228        บุญสิน เตชะวรุตมะ ร่วมบริจาค 500 บาท
229        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 400 บาท
230        นส ชนิดาภา เกิดจินดา ร่วมบริจาค 100 บาท
231        นส​ พร​พรรณ​ อุดม​ชัย​ประเสริฐ​ ร่วมบริจาค 300 บาท
232         สิริกร เด่นสันติ และสิรภพ เด่นสันติ ร่วมบริจาค 500 บาท
233        อนุรดี ร่วมบริจาค 300 บาท
234        ศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 200 บาท
235        เขมิกา คงทิพย์ ร่วมบริจาค 900 บาท
236        อิสรีย์ ทัตศักดินนท์ ร่วมบริจาค 400 บาท
237        นางบุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
238        น.ส วราภรณ์ แซ่โฟ่ง ร่วมบริจาค 2,922.75 บาท
239        นาง อุไรวรรณ ตราเกียรติกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
240        ภิรญา กุลภาอนนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
241        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
242        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข  ร่วมบริจาค 500 บาท
243        ปราณี ทองสุข และ ศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล  ร่วมบริจาค 500 บาท
244        เอกชัย พีระสงคราม ร่วมบริจาค 1,009 บาท
245        น.ส.วาสนา ใจคำ ครูฟ้า ร่วมบริจาค 200 บาท
246        แพญพันธุ์ษา วิจิตรปัญญากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
247        ครอบครัวของนางสาวศรุดา  ธีรเมธวสุกฤต ร่วมบริจาค 1,000 บาท
248        สุดา ชวาลชาญกิจ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
249        น.ส. มยุรา ปัดสา ร่วมบริจาค 300 บาท
250        นาย ปกรณ์ แต้ช้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
251        ชนะ-ศิริกุล-พัชรา-สามารถ Jinny Sattery โกศลไชยบุตร ร่วมบริจาค 400 บาท
252        คุณบุษกล ธชโยธินทวี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
253        ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
254        น.ส.รจนา  สิทธิพิเศษ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
255        นางเง็กลั้ง แซ่ตั้ง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
256        นางสาวสำรวย​ นามบุตรและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
257        รณวิต อิ้วสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
258        ปราณี ชวนะคุรุ  ร่วมบริจาค 300 บาท
259        กุลพร หิรัญบูรณะ  ร่วมบริจาค 100 บาท
260        มาลี คูสมิต  ร่วมบริจาค 100 บาท
261        เพ็ญพิชญ์ เจริญ  ร่วมบริจาค 200 บาท
262        ภารดี สนิทวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 200 บาท
263        ฉัตรอนงค์ สนิทวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 200 บาท
264        กรรณิกา วงศ์สารเสริฐ  ร่วมบริจาค 100 บาท
265        ชัญญณัท ดอกบานเย็น ร่วมบริจาค 300 บาท
266        วนิดา  วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
267        รภัทร เทพอุทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
268        ปภาดา เปี่ยมทอง ด.ช.ธนกฤต เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
269        คุณจีรภา ชมมณฑา ร่วมบริจาค 100 บาท
270        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 100 บาท
271        คุณธัญญลักณ์  ปุริโส  ร่วมบริจาค 100 บาท
272        คุณปลูก รักษาชล  ร่วมบริจาค 100 บาท
273        ส.ต. พิชาภพ ขยันสลุง ร่วมบริจาค 10 บาท
274        วัชรากรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
275        ขวัญแก้ว ชากัน ร่วมบริจาค 100 บาท
276        ปรียาวรรณ  สิทธิพรธนรักษ์  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
277        นพวงค์ ร่วมบริจาค 162 บาท
278        กฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
279        จิรโรจน์ ไชยสิทธิ์ปรีดา ร่วมบริจาค  2,000 บาท
280        ชมพูเนกข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
281        มนทิชา สุวรรณเสรี ร่วมบริจาค 100 บาท
282        สุพจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
283        กฤษฏ์ โฉมเฉิด ร่วมบริจาค 50 บาท
284        กฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 500 บาท
285        ณัฐนพิน น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 100 บาท
286        วรางคณา ชูขาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
287        ยุพา มาลัยทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
288        รุ้งนภา ร่วมบริจาค 100 บาท
289        ปวิชญา จงพรประเสริฐ ร่วมบริจาค 200 บาท
290        ภาณุ คำคุ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
291        น้องศีล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
292        น.ส.ขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ  ร่วมบริจาค 500 บาท
293        หนูพิณ   พลโยราช ร่วมบริจาค 100 บาท
294        พัน อารีเอื้อ ร่วมบริจาค 100 บาท
295        ประภัสศร  ชมภูบุตร ร่วมบริจาค 100 บาท
296        คุณละอองแก้ว เณรยอด ร่วมบริจาค 100 บาท
297        จสอ.พิศิษฐ์ ตะนุลานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
298        มนธิรา จันสุตะ ร่วมบริจาค 200 บาท
299        คุณวิภา ตั้งเตรียมใจ  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
300        สวลี ตีรณจินดา และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
301        วิเชียร ชูชาติหาญสันเทียะ  ร่วมบริจาค 800 บาท
302        สุรชัย เสือโรจน์ และชูชัย ทองเนียม  ร่วมบริจาค 800 บาท
303        กรมณฑ์ ฤกษ์ผดุงศักดิ์ จีรชัย ตังคธัช  ร่วมบริจาค 500 บาท
304        นายวัชรชัย หอมกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
305        Socheat Keal  ร่วมบริจาค 217 บาท
306        หมั่น จิรากร ร่วมบริจาค 1,500 บาท
307        คุณ ทรงศักดิ์ ทวาเตชานนท์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
308        พริมพิศา  ร่วมบริจาค 109 บาท
309        อารียา สวานสัน  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
310        นาง นฐพัชรค์ศร ดิลกลาภ มรรลเด  ร่วมบริจาค 100 บาท
311        ณรงค์เกียรติ​ สีแดด  ร่วมบริจาค 100 บาท
312        วิยะดา สุวรรณไขศรี ร่วมบริจาคเพิ่ม 780 บาท
313        คชฤทธิ์  ร่วมบริจาค 4,000 บาท
314        คุณตาว  ร่วมบริจาค 400 บาท
315        เชิดชัย ผาสุพงษ์  ร่วมบริจาค 59 บาท
316        สุกัญญา  รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
317        จันทรากานต์ ใบละมุด  ร่วมบริจาค 100 บาท
318        พระปัท  ร่วมบริจาค 100 บาท
319        คุณธีรกร นาคะปักษิราช, คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์, คุณฉัตธัญ ลิ้มบำรุง  ร่วมบริจาค 500 บาท
320        นายสมบัติ  นางปฏิณญา  นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
321        ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
322        รัชนี วงษ์เจริญสิน และเอกลักษณ์ ศรีชมพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
323        พิมพ์ลดา  ร่วมบริจาค 300 บาท
324        น.ส.สุกฤตยา วุฒานุสร  น.ส. พชร พชธนมงคล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
325        ฤดี  ร่วมบริจาค 100 บาท
326        นายคุณากร งามฉ่องสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
327        อชินี ร่วมบริจาค 300 บาท
328        จิรธนี สมนามและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
329        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ ร่วมบริจาค 500 บาท
330        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 2,005 บาท
331        นายพลสิทธิ์ อัครพณิชย์นันท์  ร่วมบริจาค 400 บาท
332        นายปรีชา พุ่มศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
333        นางสายหยุด พุ่มศิริ ร่วมบริจาค 100 บาท
334        กนกนภัส มันศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
335         รวินท์พรรณ์ อาตมประสังสา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,085.84 บาท
336        ด.ญ ภัทราภา จันทะโสและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
337        คุณนาง ลุงต๊ะและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
338        คุณรุ่งนภา สีดามาตย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
339        คุณระเบียบ อันษาและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
340        คุณรัชฎาพร แสนทวีสุข  และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
341        คุณภัทรภร สิงหเสนีและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
342        ทัศนีย์​วรรณ​  พงศ์​วุฒิ​ ธัญ​พร​  แย้ม​วงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
343        ธัญ​ชนก​ สมศรี​ ร่วมบริจาค 100 บาท
344        นพ.บริสุทธิ์ ศรีพญา ร่วมบริจาค 2,563.72 บาท
345        อมรรัตน์ ศรีชัยนาท ร่วมบริจาค 300 บาท
346        คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 181.88 บาท
347        คุณสุพิชญา สุขบาง ร่วมบริจาค 99 บาท
348        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
335         รวินท์พรรณ์ อาตมประสังสา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,085.84 บาท
336        ด.ญ ภัทราภา จันทะโสและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
337        คุณนาง ลุงต๊ะและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
338        คุณรุ่งนภา สีดามาตย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
339        คุณระเบียบ อันษาและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
340        คุณรัชฎาพร แสนทวีสุข  และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
341        คุณภัทรภร สิงหเสนีและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
342        ทัศนีย์​วรรณ​  พงศ์​วุฒิ​ ธัญ​พร​  แย้ม​วงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
343        ธัญ​ชนก​ สมศรี​ ร่วมบริจาค 100 บาท
344        นพ.บริสุทธิ์ ศรีพญา ร่วมบริจาค 2,563.72 บาท
345        อมรรัตน์ ศรีชัยนาท ร่วมบริจาค 300 บาท
346        คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 181.88 บาท
347        คุณสุพิชญา สุขบาง ร่วมบริจาค 99 บาท
348        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
349        คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
350        สลิลรัตน์ จิตปรีชาญ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
351        นางสาว กัลยกร ศรีมูล ร่วมบริจาค 500 บาท
352        วริยา ร่วมบริจาค 50 บาท
353        ยศกร  จั่นเผือก ร่วมบริจาค 500 บาท
354        ยุทธ สัตตวงศา ร่วมบริจาค 2,200 บาท
355        นายกิตติ์ ทองบ่อ ร่วมบริจาค 500 บาท
356        นางประภัสสร อัครพณิชย์นันท์   ร่วมบริจาค 200 บาท
357        นางสาวพาณี อัครพณิชย์นันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
358        นางสาวฉัฐวีณ์  โพธิเรืองศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
359        คุณตวงรัชฏ์ ศรีวัฒนพิบูลย์ และหลานตระกูลศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
360        คุณกันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
361        คุณจันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย และคุณธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
362        คุณอมร ศรีวัฒนพิบูลย์-คุณเย่นเสือน-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ  ร่วมบริจาค 100 บาท
363        ยุทธยง ศรีวัฒนพิบูลย์  ร่วมบริจาค 40 บาท
364        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 100 บาท
365        คุณศักดิ์ชัย-หนึ่งฤดี-เพชรอาภรณ์-ด.ช. พลวัฒน์ คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
366        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
367        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
368        คุณวิมล ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
369        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
370        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
371        GUO RU FANG และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
372        HUANG LIU LIN และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
373        คุณครูประทิน เหลืองทองคำ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
374        เลิศฟ้า ธรรมธวัชเเละลูก ร่วมบริจาค 200 บาท
375        ปรีชา-สุมาลี แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 2,000 บาท
376        นายสิทธิชัย วงศ์สุวรรณ ร่วมบริจาค 2,762.30 บาท
377        ศัณห์สิรี  จงโชติศิริกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
378        ศิริวรรณ ทักษิณวราจาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
379        เรวดี ร่วมบริจาค 50 บาท
380        พัชรกันย์ พิพัฒนะชานนท์ ร่วมบริจาค 444.44 บาท
381        อิสรีย์  ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 400 บาท
382        สมจิตต์ ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
383        สุมิตรา ธรรมจิตต์  ร่วมบริจาค 200 บาท
384        น.ส.รังษิณี, ชญาดา ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
385        นาย ทัชนัย บุญสนอง  ร่วมบริจาค 350 บาท
386        ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
387        คุณวงเดือน แสงผึ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
388        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 120 บาท
389        ฌลายา มหาธนทรัพย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
390        นางกัลยา ตั้งไพบูลย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
391        นายอนุศิษฎ์ ตั้งไพบูลย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
392        นางประไพ รัตนภักดี  ร่วมบริจาค 300 บาท
393        นายวรเชฎฐ์ เรืองขจร  ร่วมบริจาค 200 บาท
394        นางสอิ้ง เรืองขจร  ร่วมบริจาค 200 บาท
395        น.ส.จิรายุ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 300 บาท
396        นางปริศนา ตั้งไพบูลย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
397        ไอรินทร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
398        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
399        ชรัญธิดา วัฒนะอุทิศ   ร่วมบริจาค  100 บาท                          
400        ปัณณ์ภิสสา ธนโชิติจิตตานนท์  ร่วมบริจาค  100 บาท
401        วริฐา วัฒนะอุทิศ   ร่วมบริจาค  100  บาท                    
402        ปริณณฐ์นดา  ธนโชติจิตตานนท์  ร่วมบริจาค  100 บาท
403        เกษมสันติ์ พงษ์ไพเชฐ ร่วมบริจาค  100 บาท
404        ชัชากร ศัชมาตย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
405        เสาวลักษณ์ เผื่อนภูมิใจ ร่วมบริจาค  400 บาท
406        นางเศรษฐวรรณ พิริยะรังสรรค์, นายโทนี่ มาร์เซียล พิริยะรังสรรค์นางสาวปุ๊กกี้ แบร์นาแด็ท พิริยะรังสรรค์ ร่วมบริจาค  500 บาท
407        ฐินิดา นวลศรี และอรัญญา วนาพรรนณ์ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
408        คุณ ปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
409        อรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
410        ณุวภา ธนนันท์ดนุเดช ร่วมบริจาค 200 บาท
411        ดารากร เมืองโต ร่วมบริจาค 500 บาท
412        กัญฐภัท เจริญธัญธิตา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
413        เบ็ญจลักษณ์​ เตชะ​บุญ​ไพศาล​ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
414        สุรชัย เดชนพรัตน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
415        ศุภวรรณ อังสิริกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
416        สุริยา สว่างแสง, Mr. Andrew Durman, และเพื่อนกัลยาณมิตร ร่วมบริจาค 700 บาท
417        ประยุทธ เพชรบรรเจิดกุล ร่วมบริจาค  100 บาท
418        นายสาวิช อันยาวาทพานิชย์ และ นางสาว วราภรณ์ กมลภัทรากูร ร่วมบริจาค 200 บาท
419        วีรพล ชาญเชาว์ ร่วมบริจาค  100 บาท
420        นางพรทิพย์ เตาะเจริญสุข, นายวัชรพงศ์ เตาะเจริญสุข และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
421        ปฏิญญาทิพย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
422        จินตนา บุญประกอบ ร่วมบริจาค  500 บาท
423        นางส่าวพนิตา ทองจับ นายธนวุฒิ วงค์มูล และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
424        คุณ​สมชาย​ คุณ​วรรณ​า​  กองชัยเสรีภาพ​   
425        พิสมัย ปัตตายะโส ,นางกันหา  ปัตตายะโส และครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
426        นายณรงค์ ศรีประเสริฐ ร่วมบริจาค  500 บาท
427        อำพล คำขัติ  ร่วมบริจาค  100 บาท
428        อรรถสิทธิ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
429        นภาพร เยาวรัตน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
430        นางสาวอภิพักตร์ เมนาร์ด Mr Alain menard  ภูริชญา แซมรัมย์และครอบครัวทุกๆคน ร่วมบริจาค  200 บาท
431        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยา-คุณพวงแก้วและครอบครัวทองหล่อ  ร่วมบริจาค  300 บาท
432        นางสาวพิชชาภา อโนทัย  ร่วมบริจาค  300 บาท
433        นายสุรศักดิ์ ตันเรืองศรี  ร่วมบริจาค  1,737 บาท
434        ณัฏฐ์กฤตา ร่วมบริจาค  100 บาท
435        คุณมาลี ภัทรกูลนิยม  ร่วมบริจาค  100 บาท
436        คุณ ธันยพร ภัทรกูลนิยม  ร่วมบริจาค  100 บาท
437        ลัดดา ชูเกียรติศิริชัย  ร่วมบริจาค  500 บาท
438        กุลชา ประภามณฑล และครอบครัว  ร่วมบริจาค  300 บาท
439        น.ส.กัญกร สายคำวงศ์และนายธนานันทต์ ธรรมนาม  ร่วมบริจาค  200 บาท
440        สุรพงษ์ ไมตรีจิตถาวร ร่วมบริจาค  500 บาท
441        ปาณัท   ธำรงวิศว ร่วมบริจาค  100 บาท
442        ณัฐณิชา ร่วมบริจาค  100 บาท
443        นางวงเดือน สาสนาม ( พัฒนิบูลย์) ร่วมบริจาค  200 บาท
444        ณัฐวดี เค็งสม  ร่วมบริจาค  100 บาท
445        มนูญ แออ่วม และครอบครัว (รดา พีซ แพ๊ค พราวด์  แม่ชม้อย   ป้าเล็ก ลุงหยุด โม)​
446        พัชรนันท์ กิตติสุนทรวงศ์ ร่วมบริจาค  100 บาท
447        มณฑิภา  ร่วมบริจาค  200 บาท
448        นางคำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  200 บาท
449        นายธราธีร์ บุญชีพ  ร่วมบริจาค  100 บาท
450        นางชมขนก ทองปรอน  ร่วมบริจาค  100 บาท
451        นางนาตยา เกษกลิ่นหอม  ร่วมบริจาค  100 บาท
452        จรัญ สุขสวัสดิ์ และนางกมลพร มีวาสนา  ร่วมบริจาค  100 บาท
453        ชมดาว คำปาน และครอบครัว  ร่วมบริจาค  7,000 บาท
454        คุณสวัสดิ์ พนาสถิต ร่วมบริจาค 20 บาท
455        คุณสุกัญญา พนาสถิต ร่วมบริจาค 100 บาท
456        คุณชุติณัฎฐ์ พนาสถิต ร่วมบริจาค 100 บาท
457        คุณจินตนา พนาสถิต ร่วมบริจาค 2,000 บาท
458        คุณจารุชา พนาสถิต ร่วมบริจาค 500 บาท
459        คุณวิไล พนาสถิต ร่วมบริจาค 200 บาท
460        คุณนิรันดร์ พนาสถิต ร่วมบริจาค 200 บาท
461        คุณเหน่ง ร่วมบริจาค 200 บาท
462        คุณเบส ร่วมบริจาค 200 บาท
463        คุณเฟิน ร่วมบริจาค 100 บาท
464        คุณยุทธนา พงษ์รัตนกูล ร่วมบริจาค 300 บาท
465        พนิตา ทองจับ  ร่วมบริจาค 100 บาท
466        เขมณิตชา เจริญธัญทิตา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
467        พิณสิกาญจน์ อ่อนจันทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
468        รัชนี ครุสาตะ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
469        วาสิณี​ ประจันบาน​ ร่วมบริจาค 600​ บาท
470        นฤมล​ สิงหล​ ร่วมบริจาค 200​ บาท
471        เมธารัตน์​ เยาวะ​ ร่วมบริจาค​ 500​ บาท​
472        ณัฐศิธรณ์​ ดีดอม ร่วมบริจาค 200​ บาท
473        ศิรวิทย์  มาลารัตน์ และ จันตรี  มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
474        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์ และ นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
475        คุณแม่ยีและงามนิธิธนวงศ์และบูรณะพันธุ์ ร่วมบริจาค​ 500​ บาท​
476        วันชัย อัศวณรงค์  ร่วมบริจาค 200​ บาท
477        ศิริพร​ สมิท​ธ์​ธน​บูรณ์​ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
478        นส.จิดาภา-คันธพล ดญ.ฐิรญาดา ยอดสง่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค​ 50​ บาท​
479        น้ำฝน ร่วมบริจาค 100 บาท
480        นันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 200​ บาท
481        นันท์นภัส สุทธิวรากร ร่วมบริจาค 800​ บาท
482        รสริน จรัสจรรโลงกุล ร่วมบริจาค​ 50​ บาท​
483        นบชนก ร่วมบริจาค 500 บาท
484        พัฒนา มิตรพิทักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
485        ประไพ ศรีวิสุทธิกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
486        พฤทธิ์ เมธัสสกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
487        ปทิตตา ศรีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
488        สมฤดี ขุริดี ร่วมบริจาค 50 บาท
489        วนัส เอี่ยมหลัก ร่วมบริจาค 90 บาท
490        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
491        คุณหลั่นยิน หงษ์ณรงค์ศิริ และบุตรหลานญาตมิตร  ร่วมบริจาค 50 บาท
492        คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 500 บาท
493        บาลิกา  ฉิมพาลี ร่วมบริจาค 100 บาท
494        ปิญะณุชภ์ ร่วมบริจาค 1,250 บาท
495        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 400 บาท
496        ลฎาภา เพชรกันกิ่ม ร่วมบริจาค 300 บาท
497         รัตนทัต รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 200 บาท
498        สุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 300 บาท
499        อารีย์-สุเทพ คลิ้งคล้าย  ร่วมบริจาค 200 บาท
500        ครอบครัวนายรุ่งโรจน์-นางเอมอร ประไพศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
501        นิธิมา ภูมิมี ร่วมบริจาค 300 บาท
502        นางสาวพนิตา ทองจับ ร่วมบริจาค 100 บาท
503        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 550 บาท
504        ภรณ์มนัส สุวรรณัฐโชติ  ร่วมบริจาค 300 บาท
505        ภคมน นิธิธนาดิฐ  ร่วมบริจาค 300 บาท
506        คุณแม่ ศิริมา แซ่แต้ ร่วมบริจาค 400 บาท
507        เยาวเรศ พนังจำรัส ร่วมบริจาค 1,000 บาท
508        ณัฏฐพล ร่วมบริจาคเพิ่ม 500 บาท
509        ธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
510        คุณเสาวณีย์. วีรเมธางกูร และครอบครัว ร่วมบริจาค 300บาท
511        ปิยโรช - วาริศา ประทุมวันและนางสมบัติ นนทะวงษ์ ร่วมบริจาค 495 บาท
512        คุณศาธิญา นันขุนทดและ Roberto - Tommaso - Marco Passador ร่วมบริจาค 400  บาท
513        พิริยา เมธีวรกุล ร่วมบริจาค 300บาท
514        รภัทร เทพอุทัย ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
515        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, คุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
516        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
517        คุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน, คุณอำพล ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
518        คุณวนิสา สุรพฤกษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
519        คุณนฤชา  พีระสงคราม ร่วมบริจาค 209 บาท
520        เลิศศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
521        อรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,000 บาท
522        คุณาภรณ์​  นานช้า​ และครอบครัว ร่วมบริจาค 209 บาท
523        สาลี่ ร่วมบริจาค 500 บาท
524        ลูกไม้ และครอบครัว ร่วมบริจาค 3,000 บาท
525        คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูรและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
526        นรัณพัชร เสือรุ่งยานนท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
527        ปุญญพัฒน์ เกิดมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
528        คุณอรพรรณ เจนจิตติกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
529         อภิสมา สินไชย / รินดา ทรัพย์สมบัติ / เบญจา ทรัพย์สมบัติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
530        พงศ์​วุฒิ​ ทัศนีย์​วรรณ​ ธัญ​พร​  แย้ม​วงษ์​ ร่วมบริจาค 100 บาท
531        นางสาวชมธร ปุนยผลากร ร่วมบริจาค 500 บาท
532        กุลชเนศ จิราเจตสกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
533        นางสาวสงขลา แสนอุส่าห์ ร่วมบริจาค 500 บาท
534        พนิตา ทองจับ  ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
535        ณัฐรินีย์ ร่วมบริจาค 109 บาท
536        นาย ทัตติยา พาหล ร่วมบริจาค 100 บาท
537        นาย เกษม เส้งเซ่ง ร่วมบริจาค 200 บาท
538        คุณาวุฒิ-นางรุ่งทิวา อนุเวช ร่วมบริจาค 159 บาท
539        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ร่วมบริจาค 300 บาท
540        สุนิสา ถนอมเวช และกมลศักดิ์ มะลิทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
541        ครอบครัวนรเศรษฐวณิชย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
542        คุณเดชาธร เตียววณิชกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
543        ศิริพร วัฒนะ ร่วมบริจาค 300 บาท
544        ณัฏฐยา เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 300 บาท
545        น.ส.หัสลิล ศิรินานันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
546        ประวิทย์ คำภา ร่วมบริจาค 300 บาท
547        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 500 บาท
548        กฤษณา ศิริเจริญรัตน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
549        ประหยัด  สำรวย  รัฐนนท์ และธุวานนท์ พุ่มพวง ร่วมบริจาค 800 บาท
550        รณวิต อิ้วสวัสดิ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,000 บาท
551        ธนเสฏฐ์ ร่วมบริจาค 292 บาท
552        เปิ้ล และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
553        นายถวิล​ -​ นางบังอร​ -​ น.ส.ปานรดา​ สุริยะ​  ร่วมบริจาค 300 บาท
554        น.ส.กุุญญ์นิชชาณ์  สินวรพันธ์ ​ร่วมบริจาค 100 บาท
555        กัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 400 บาท
556        นายสมชาย เรืองศรี, นางศิริพันธ์ พรหมช่วย และ สุนทรียา เรืองศรี ร่วมบริจาค 1,500 บาท
557        น.ส.ชลลดา นาคมณี ร่วมบริจาค 500 บาท  
558        น.ส.พจนา จุลสิงห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
559        นายชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 100 บาท
560        สุพรรษา ตั้งใหม่ ร่วมบริจาค 300 บาท
561        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 372 บาท
562        พรสิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
563        นายสุวิทย์ และนางผกา หิตะพงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
564        ชัยยุทธ มีพารา , ยุพิน โทวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
565        นายนรวิชญ์ ทองล้วน และนางสาวอัครมณี โชติชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
566        นางชยาทิต-นายธีระ ก้องเกียรติยศ ร่วมบริจาค 100 บาท
567        หนูจ้ก เบ้าทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
568        เดือนดาว และครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
569        นางลำพูน พัฒนิบูลย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
570        กันย์สินี ปิยจินดาวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
571        ตรีเทพ ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
572        ลัดดา ธีรวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
573        ปทุมวดี ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
574        คุณพรทิพย์  สิมะเสถียร ร่วมบริจาค 100 บาท
575        วิทูร ร่วมบริจาค 100 บาท
576        คุณชฎาพร วณิชย์วิทยากร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
577        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
578        นายศรีปราชญ์พัฒนิบูลย์ ร่วมบริจาค 150 บาท
579        คุณ สมยศ วัว เก้า ร่วมบริจาค 100 บาท
580        กรรณิกา สุคนธนิตย์ ร่วมบริจาค 500 บาท  
581        ปริญดา คงสตรี ร่วมบริจาค 500 บาท  
582        นายวัชระ ปัญญาธีระและครอบครัว ร่วมบริจาค 10 บาท
583        วิยะดา เครือเอม ร่วมบริจาค 400 บาท
584        ณิชาพัชร์ ยอดทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
585        อังคณา  กฤตยาไชยวัฒน ร่วมบริจาค 100 บาท
586        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 200 บาท
587        อริศรา บุญรัตนยืนยง ร่วมบริจาค 50 บาท
588        ครอบครัวสุภารัตนสิทธิ์, ครอบครัวสมพงษ์, ลูกอิค ลูกคิว และครอบครัวโมริตะ ร่วมบริจาค 751 บาท
589        ชลธิชา ร่วมบริจาค 200 บาท
590        สิริกร เด่นสันติและลูกทุกครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
591        วิภาพรรณ ศรีมานันท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
592        กรกันยา กิจนำพัชมณ และ วิทวัส เลาหพูนรังษี ร่วมบริจาค 100 บาท
593        ปมณฑ์ กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 100 บาท
594        โชต กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 50 บาท
595        สมทบ กิจนำพัชมณ ร่วมบริจาค 50 บาท
596        เชาวริน กิจนำพัชมณ และ พิมพ์ภัช  ก้องเกียรติวงศ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
597        ทิพย์วิมล ร่วมบริจาค 40 บาท
598        มณฑาทิพย์ มานะนาวิกผล ร่วมบริจาค 300 บาท
599        จุรี ร่วมบริจาค 200 บาท
600        ญาณิชศา ดิษผึ้ง ร่วมบริจาค 300 บาท
601        ทิพย์พรัตน์ หลายชูไทย ฮัทตัน ร่วมบริจาค 100 บาท
602        ณัฏฐพร ร่วมบริจาค 500 บาท
603        วิรตี ธรรมนันทนะ ร่วมบริจาค 200 บาท
604        พรรณี เพชรนัยสัมฤทธิ์ ร่วมบริจาค 1,700 บาท
605        ติณ​ณา​ เสา​ราง​ทอย ร่วมบริจาค 50 บาท
606        ayre ร่วมบริจาค 500 บาท
607        สุวรรณา ตังสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 29 บาท
608        ณัฏฐ์กฤตา  ร่วมบริจาค 100 บาท
609        วัฒนา สายบัว ร่วมบริจาค 100 บาท
610        กิตติมา เวชเตง ร่วมบริจาค 500 บาท
611        ศิริวรรณ สิทธขันแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
612        ฤชาภร จันทร์สุวรรณ ร่วมบริจาค 99 บาท
613        ศุภลักษณ์ โนกุจิ  ร่วมบริจาค 500 บาท
614        คุณแม่ทองเจือ​ ปรุ​เขตร์​ น.ส.ศิริ​ลักษณ์​ เจิมจิตต์พรชัย​ ​และนายประเสริฐ​ หวังสันติตระกูล​ ร่วมบริจาค 300 บาท
615        คุณอรรถพร ชูบานเย็นคุณวิลาสินี คำภาพล  ร่วมบริจาค 100 บาท
616        ยลญา  ร่วมบริจาค 100 บาท
617        คุณฉลวย ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1,000บาท
618        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1,000บาท
619        คุณวรรณา ดากาวงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท  
620        สุชาติ วัชรพลับสุรพล ร่วมบริจาค 500 บาท  
621        คุณพันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา ร่วมบริจาค 100 บาท
622        ณัฐกฤตา ศุภิดาอธิมัต ร่วมบริจาค 500 บาท  
623        ชนาฉัตร ติณณภพปรีดา ร่วมบริจาค 500 บาท  
624        รุจิภาส สาคร และแม่พ่อลูกสามี ร่วมบริจาค 300 บาท  
625        นายทักษิน ศภจัตรัส  ร่วมบริจาค 300 บาท  
626        รัตนา ศรีสุนา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 3,000 บาท  
627        ร้านทอง  ร่วมบริจาค 900 บาท  
628        ครอบครัว คุณวาสิน  ร่วมบริจาค 700 บาท  
629        นางสาวศตฤทัย  สุขทวีกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 99.99 บาท  
630        นางสาวเยาวเรศ จีระเรืองรัตนา, นายดำรงค์ จีระเรืองรัตนา, นางจินตนา จีระเรืองรัตนา, นางสาวพรทิพย์ จีระเรืองรัตนา, นายผดุงวิทย์ จีระเรืองรัตนา ร่วมบริจาค 1,000 บาท  
631        นายสายัณห์ , นางวิลาวัลย์ และน.ส.น้ำฝน น้อยยีนยง  ร่วมบริจาค 100 บาท
632        ดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 600 บาท
633        สุดารัตน์ พูนเจริญผล ร่วมบริจาค 999 บาท
634        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ ,นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท  
635        สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 300 บาท  
636        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณ วันทนีย์, ด.ญ.พัชชานันท์ ศรีปรีชาพัฒนะ , คุณอุไรวรรณ พลมา  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
637        คุณคุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยนันทน์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
638        คุณปัญจพร-คุณวีระพร โกศลกิติวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
639        คุณรุจิกาญจน์ ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
640        คุณนลินรัตน์ โรจน์สุรสวัสดิ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
641        คุณนิตยา ลี้รัตน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
642        คุณฑดารัท ทิพยมงคลกุล,คุณฐาณุพงศ์ บวรวัสกุลพงศ์ และคุณฌานุวัตร์ บวรวัสกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
643        นางสาวณปภา ยวงเกตุ 300 บาท
644        Orapin  ร่วมบริจาค 100 บาท
645        วรรณา   ร่วมบริจาค 200 บาท
646        จำเรียง วารีวนิช   ร่วมบริจาค 500 บาท
647        พัณณิสรา   ร่วมบริจาค 200 บาท
648        พรทิพย์ วิจิตรวงศ์กร   ร่วมบริจาค 500 บาท
649        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
650        อัญมณี สมบูรณ์ผล ร่วมบริจาค 300 บาท
651        นางธัญชนก จันทนวรานนท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
652        นาย​วรรณ​ไชย ​สาย​คำ​เลิศ​ และ​คุณ​แม่​สาคร​ ศรี​โสภณ​ ร่วมบริจาค 500 บาท
653        สุรีย์ ทองสมบัติพาณิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
654        นายจิณณะ แก่นแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
655        เบญจมาศ ปัญตะยัง ร่วมบริจาค 900 บาท
656        คุณจิระนันท์ อนันต์ศิริขจร และคุณพีรเศรษฐ์ โสภคณิสฐ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
657        นายกฤตปุณย์ ชาติวิริยะอำนวย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
658        นายวรุฒ ไชยชิต ร่วมบริจาค 100 บาท
659        นางสาว นราวัลลภ์  วัฒนะโชติ ร่วมบริจาค 60 บาท
660        ณัฐพงษ์ เทียนชัย นางสาว วงเดือน มีจริง  ร่วมบริจาค 180 บาท
661        นางกมลวัลย์​ สิริจารุวสุและครอบครัว และน.ส.มนต์นิษฐา​ สิริจารุวสุและครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
662        น.ส.ชนาพิมพ์ บำรุงพงษ์สินชัย  ร่วมบริจาค 200 บาท
663        นฤมล ศรีสุคนธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
664        พีระพร ชูพยัคฆ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
665        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสน, ร.ท.กำพล. มัณฑนาภรณ์, ด.ญ.พิมพ์ญาดา. มัณฑนาภรณ์, ด.ช.วชิรวิทย์  มัณฑนาภรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
666        บุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร -ปกิต หิรัญวัฒน์   ร่วมบริจาค 600 บาท
667        คุณสุนันท์ พิมพ์สุโพธ์   ร่วมบริจาค 100 บาท
668        อรไท ชูสวัสดิ์   ร่วมบริจาค 20 บาท
669        ณรงค์ ศรีประเสริฐ   ร่วมบริจาค 200 บาท
670        ธนวันต์ สุวรรณาศรัย ร่วมบริจาค 500 บาท
671        สุธาสินี แก้วอุดร ร่วมบริจาค 500 บาท
672        น.ส.เกวลิน  มั่นถิ่น ร่วมบริจาค 100 บาท
673        นายอุดร  มั่นถิ่น  ร่วมบริจาค 100 บาท
674        น.ส.กานดา  มั่นถิ่นและด.ญ.คุณะวันตา  พันธุ์ดี ร่วมบริจาค 100 บาท
675        นายสมบัติ  นางปฏิณญา  นิรมย์มณี  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
676        นางสาวจิรภา สวนแก้วและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
677        ณัฐกรและณัฐกานต์ ร่วมบริจาค 700 บาท
678        นางสาวอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 199 บาท
679        นางสาวพริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 19 บาท
680        เนธิยา ฉัตรพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
681        นาย วุฒิศักดิ์ บำเพ็ญสุข และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
682        เลิศฟ้า ธรรมธวัชเเละลูก  ร่วมบริจาค 200 บาท
683        คัทลียา โตวรานนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
684        คุณอรปภา-คุณแม่ทรงศรี  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค 500 บาท
685        น.ส.พัชรวดี  พุกกะพันธุ์,      นายเมธาสิทธิ์   ธุววิทย์,      น.ส.อริยาภรณ์  ธุววิทย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
686        รวีพร จงเลิศวิสุทธิ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
687        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 100 บาท
688        รัสรินทร์ วัชระกรธนพัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
689        น.ส.อุไรรัตน์ พันธ์วงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
690        สาโรจน์ จงวิวัฒน์ถาวร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
691        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
692        นางพรเพ็ญ ไมตรีจิตถาวร ร่วมบริจาค 200 บาท
693        อรวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
694        วีรภัทร เพชรสุทธิ์  ร่วมบริจาค 50 บาท
695        ญาณีกานต์ พิทยานุคุณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
696        น.ส.นันท์นภัส แก้ววิเชียร,น.ส.วิภวานี เจริญดีและครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
697        กิ่งเกด นิยมเสน  ร่วมบริจาค 500 บาท
698        ณิษา บัวพูน  ร่วมบริจาค 100 บาท
699        พิรามิตร ปัดถา  ร่วมบริจาค 300 บาท
700        ศิรินันท์ วังธิยอง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
701        ธรรมรัตน์ ศรีชัยสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
702        กนกกาญจน์ พวงทอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
703        ศราวุฒ ทองรัตน์ และ เบญจวรรณ เซ็งทรัพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
704        พรชนก อนันตศิริจินดา ร่วมบริจาค 200 บาท
705        อนัญธิตา นิกรหัสชัย  ร่วมบริจาค 300 บาท
706        ยสินทร โสมติด ร่วมบริจาค 96 บาท
707        เพ็ญศรี ร่วมบริจาค 50 บาท
708        นาย ธนวิชญ์  วงษ์ท้าว ร่วมบริจาค 500 บาท
709        นางสาว​จุฑามาศ​ มโนรมย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
710        ประทานพร สุดแดน  ร่วมบริจาค 100 บาท
711        น.ส ณัชชารวี บัวพูน ร่วมบริจาค 50 บาท
712        น.ส กัลยกร อภิรัฐกชอร ร่วมบริจาค 50 บาท
713        น.ส ภัทรภร บัวพูน ร่วมบริจาค 100 บาท
714        นายกิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า ร่วมบริจาค 129 บาท
715        จีระศักดิ์ ป้อนสุวรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
716        สุวรรณา อยู่สนิท ร่วมบริจาค 200 บาท
717        ครอบครัวรัตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 950 บาท
718        กิ่งวิรินทร์ ณ พิบูล ร่วมบริจาค 200 บาท
719        นิตยาพร พวงประจง ร่วมบริจาค 300 บาท
720        ศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง ร่วมบริจาค 500 บาท
721        สมบุญ เพ็ชรชัย ร่วมบริจาค 159 บาท
722        ชุติมา ประสาทแก้วและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
723        คุณภูรีภัทรและคุณวริศรา ร่วมบริจาค 200 บาท
724        กนกกาญจน์ พวงทอง  ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
725        อรอุมา สิงห์คราม ร่วมบริจาค 109 บาท
726        วนิดา-กันยา-นิภา- นิตยา- ชัยวัฒน์-ณัชชา -ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
727        กชมณฑ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
728        ธนภัทร ธรรมพงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
729        เมธี รัตนสุนทร ร่วมบริจาค 300 บาท
730        ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo (พลอย) ร่วมบริจาค 210 บาท
731        อรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 600 บาท
732        วาสนา สิทธิเวช ร่วมบริจาค 45 บาท
733        ส.ต.อ.ภัทรพงศ์  สังข์มันและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
734        โชติกา ใบละมุด ร่วมบริจาค 100 บาท
735         งามเพ็ญ เลิศจุฑาพร ร่วมบริจาค  1,000 บาท
736        ดาว วชิราภรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 99 บาท
737        พีระวัฒน์ บัวสาย รัชฎาพร ,ทูล ,รัชชา หาวิชาและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
738        พาขวัญ ร่วมบริจาค 100 บาท
739        อุมาภรณ์ บรรหาลี ร่วมบริจาค 2,572.78 บาท
740        ธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 52 บาท
741        จงกล โชคอินพลับ ร่วมบริจาค 200 บาท
742        วิรัลริสา ปานมงคล (แบม) ร่วมบริจาค 300 บาท
743        นาง ประภาศิริ จุลศาสตร์  ร่วมบริจาค 200 บาท
744        น.ส.อุมาภรณ์ ไชยนิคมและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
745        รุจิรา ทวีสุข  ร่วมบริจาค 200 บาท
746        วรวิทย์ อ่องวงศ์วัฒนา และพรทิพย์ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
747        อคัมย์สิริ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
748        น.ส.ธนัชภัค​ ธันยดลวรชา​ และ​ Mr.Per-Olof​ Brenegard​และ​ น.ส.ฐิตาพร​ ราชสุภา​ ร่วมบริจาค 300 บาท
749        ธัญญลักษณ์ อินอักษร ร่วมบริจาค 200 บาท
750        สุกัญญา เกตุสุวรรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
751        ประเสริฐศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
752        เสาวลักษณ์ เผื่อนภูมิใจ ร่วมบริจาค 100 บาท
753        รุ่งนภา อรรถอิทธิรักษ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
754        ธนพร  ศรแจ่ม ร่วมบริจาค 200 บาท
755        น.ส.หอม    อินยงค์  ร่วมบริจาค 520 บาท
756        ปารวี พรมมารี ร่วมบริจาค 200 บาท
757        มานุสา หนูอ้น ร่วมบริจาค 200 บาท
758        อุมัยพร ศิริสิทธิ์ ร่วมบริจาค 260 บาท
759        เสาวณีย์ สบายดี ร่วมบริจาค 100 บาท
760        ธมภร แรมสว่าง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
761        นางเพ็ญวิภา , น.ส.วิกันดา มารคไพบูลย์ , นายอภิเชษฐ์ จึงกะแพ ร่วมบริจาค 500 บาท
762        สุธิดา ปะโคธานัง ร่วมบริจาค 100 บาท
763        วาสนา ประสานสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
764        ชัยยุทธ กุลพัฒนะพันธ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
765        Sophie  ร่วมบริจาค 1,008 บาท
766        ปทุมพร จันทนา  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
767        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
768        ศิริกาญจน์ บุญรักษา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
769        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
770        Sai Aung Than.Nang Hmew Aung ร่วมบริจาค 200 บาท
771        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 130 บาท
772        .ส.จันทนา ธัญญาสุวัฒนะและครอบครัว น.ส.สาลินี จังพานิช และครอบครัว ศุภัชญา บุญเผือก ร่วมบริจาค 100 บาท
773        ภัทรชมนัส ขยันการ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
774        คุณสุมาลี แจ้งกลิ่น  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
775        คุณอังคณา  โรจน์สุรสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 200 บาท
776        คุณปริยวิศว์  รัตนฐาภัทร   ร่วมบริจาค 200 บาท
777        คุณมณฑน์สินี  เดชกิต  ร่วมบริจาค 200 บาท
778        คุณธนวัฒน์  เดชกิต  ร่วมบริจาค 200 บาท
779        เนลดา เพิ่มสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
780        นางสาวพัชร์ชิสา  สุนทรพันธุ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
781        กฤษณา ศิริเจริญรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
782        สิทธิพงษ์ เนียมคำ ร่วมบริจาค 100 บาท
783        สมฤดี ขุริดี ร่วมบริจาค 100 บาท
784        พรชัย เหมอุดม ร่วมบริจาค 500 บาท
785        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
786        วราภรณ์ - เดชสุรีย์  ตาลศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
787        ศรุดา อัครพิบูลย์วงศ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
788        นางพร​ไพรินทร์​  นา​ชัย​สินธุ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
789        สุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
790        คุณจรรยา​ จิตธรรมพงศ์​  และ​ คุณฐิต​วันต์​  พิทักษ์​จง​วัฒนา​ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
791        สรพงศ์ ฉวีโศภีทิพย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
792        นางบุญมี แก้วนรินทร์ ร่วมบริจาค 50 บาท
793        นันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
794        อรไท ชูสวัสดิ์   ร่วมบริจาค 20 บาท
795        ลิตา และ นายตนัยพันธ์ สุนทโรทก ร่วมบริจาค 300 บาท
796        น้องกอหญ้า และพี่เจ้า ร่วมบริจาค 100 บาท
797        ณัฏฐพล ร่วมบริจาค 500 บาท
798        พรไพรินทร์ นาชัยสินธุ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
799        ยุทธนา เพ็ชรกลม  ร่วมบริจาค 500 บาท
800        วรวิทย์ ฤทธิณรงค์  ร่วมบริจาค 9 บาท
801        ฐิติพร  ร่วมบริจาค 170 บาท
802        ปวิตรี สุรัตตะเศรณี  ร่วมบริจาค 199 บาท
803        สจีพร พงษ์ไพศาล  ร่วมบริจาค 810 บาท
804        สุรภา เสถียรบูรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
805         รักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
806        ปิยธิดา นานนท์ ร่วมบริจาค 229 บาท
807        ฉลองรัฐชโย เจริญพงพัฒน ร่วมบริจาค 100 บาท
808        อัญวีณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
809        นาย ธนกฤต ศิริมังคลา ร่วมบริจาค 500 บาท
810        นส. สุณัฏฐิกา  ธีระถนอมศักดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
811        นายไพจิตร​  สุขศรี ร่วมบริจาค 109 บาท
812        นาตยา เหล่าสมาธิกุลร่วมบริจาค 200 บาท
813        นางสาวพนิตา ทองจับ  ร่วมบริจาค 100 บาท
814        ประวินทร์ คุโรวาท ร่วมบริจาค 1,000 บาท
815        อ้อมใจ เชาว์ชาญกิจ ร่วมบริจาค 620 บาท
816        ชุติมา อนันทยานนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
817        นายนรวิชญ์ ทองล้วน  ร่วมบริจาค 100 บาท
818        กุลชา ประภามณฑลและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
819        คุณกฤษฎา อยู่ในศีล ร่วมบริจาค 500 บาท
820        ณัฐสุรีย์ สังข์สุวรรณ ร่วมบริจาค 499 บาท
821        อุษณี สิมสี ร่วมบริจาค 2,000 บาท
822        คุณวรณัฐ  ถ้ำทองถวิล และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
823        แม่นิดา และครอบครัวมั่นคงเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท
824        ชวนา  ร่วมบริจาค 200 บาท
825        น.ส. อัจราพร จุลิรัชนีกร  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
826        กิตติ ร่วมบริจาค 132 บาท
827        ปภาดา เปี่ยมทอง ด ช.ธนกฤต เปี่ยมทอง Mr.steve myhill ร่วมบริจาค 200 บาท
828        รัชนก ศรีโลพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
829        กิตติพงษ์ อ๊อกศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
830        พริมพิศา ยศเกตุ ร่วมบริจาค 200 บาท
831        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
832        สุภาวดี โกญจนารถ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
833        นิตยา คานาวาน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
834        นางวรีย์ ดาวกระจาย ร่วมบริจาค 100 บาท
835        นฤมล นนทบุตร  ร่วมบริจาค 50 บาท
836        น.ส.พิช​ชา​นันท์​ ส่อง​แสงจันทร์​ และ​ครอบครัว​ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
837        นางสายธาร กฤษเกล้า  ร่วมบริจาค 100 บาท
838        วริศา สกุลรุ่งจรัส  ร่วมบริจาค 200 บาท
839        จันทร์จิรา โอวัฒนากิจ  ร่วมบริจาค 200 บาท
840        สุทิ ธมกร หัสจันทึกและครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
841        สมปอง บุณวีระกูล ร่วมบริจาค 100 บาท
842        ศรุดา อัครพิบูลย์วงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
843        คุณ ส่อง งามแสง ร่วมบริจาค 500 บาท
844        จุฑาภัค เกษรเทียน ร่วมบริจาค 200 บาท
845        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 100 บาท
846        นารินทิพย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
847        ณฤต มูลวณิชย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
848        สุรศักดิ์ นิติกุล และกานดา ปินเร  ร่วมบริจาค 200 บาท
849        น.ส.ณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล นายสมเจต ยกตระกูล  พร้อมครอบครัวและลูกๆๆของข้าพเจ้า และจั่นฟุ -ชวลิต -วัลลภ -ณปพรพรรณ   แซ่ลี  ร่วมบริจาค  400 บาท
850        เอกชัย พีระสงคราม ร่วมบริจาค 109 บาท
851        ปลัดจวง กลิ่นสุบรรณ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
852         กรรณิชา คชฤทธิ์และครอบครัวและครอบครัวเอมเปีย ร่วมบริจาค 3 บาท
853         มานิตย์ ดีปรี ร่วมบริจาค 500 บาท
854         เอกภิญญา ศิลปสาธิต ร่วมบริจาค 100 บาท
855         กฤษณา ศิลปสาธิต ร่วมบริจาค 200 บาท
856         กิตติศักดิ์ ศิลปสาธิต ร่วมบริจาค 200 บาท
857         สัณห์ อรัญทรวานิช ร่วมบริจาค 500 บาท
858         ศศิวิมล แสงมาศ ร่วมบริจาค 40 บาท
859         Nawe Oo ร่วมบริจาค 20 บาท
860         ไพรินทร์ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 587 บาท
861         Aye Nwe ร่วมบริจาค 50 บาท
862         สมจิตร คำอาบ ร่วมบริจาค 40 บาท
863         สมภพ บุณยธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
864         สายันต์ ชาติขยันและครอบครัว ร่วมบริจาค 60 บาท
865         บัวผิน ภิบาลแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
866         Aunco Win Latt ร่วมบริจาค 50 บาท
867         กันก์ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 100 บาท
868         สันติ ประเสริฐลาภ ร่วมบริจาค 100 บาท
869         ประนอม ยิ้มไพเราะ ร่วมบริจาค 100 บาท
870         ฟ้าง ชื่นชม ร่วมบริจาค 100 บาท
871        ศรินธร  สำราญถิ่น ด.ญ.อริยา  วัฒนปิยวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
872        สิริรัศมิ์  พรมรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
873        ฐนันธัชชา พิริยเมธาศิริ ร่วมบริจาค 200 บาท
874        คุณวิลาสินี สมาวรศักดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 800 บาท
875        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
876        นางสาว จารุวรรณ เหมทานนท์ และ นางสาว พรรณี เหมทานนท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
877        อนัญธิตา นิกรหัสชัย  ร่วมบริจาค 600 บาท
878        นพวงค์ สงฤทธิ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
879        คุณบุญล้อม-คุณเพ็ญนภา เหมศิริ  พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 222 บาท
880        คุณบุญส่ง มหัทธนาภรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
881        นายชูเกียรติ -นางลัดดา เวชสุภากุล - นส.วโรชา​ เวชสุภากุล​ - นส.ชลิดา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 1,500 บาท
882        นายภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
883        ครอบครัว พิมพิเสน ร่วมบริจาค 500 บาท
884        ขวัญใจ พลับพลาทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
885        ศิริรัตน์​  เจริญ​ทั้ง​วิทยา​และ​ ยุทธ​นา​ วงค์​เทียนชัย​ ร่วมบริจาค 200 บาท
886        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
887        คุณยุทธชัย สิมมา ร่วมบริจาค 100 บาท
888        คุณ พรทิพย์  ไชยวีระ  ร่วมบริจาค 100 บาท
889        คุณประภาภรณ์  เพชรแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
890        คุณ แม่ทิพย์  ไชยวีระ ร่วมบริจาค 100 บาท
891        รุจาภา เจียมธโนปจัย  ร่วมบริจาค 500 บาท
892        สุนันทา สุภาพจริตกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
893        สุทธาสินี คำมิตร  ร่วมบริจาค 500 บาท
894        ว่าที่ร.ต สุรชาติ เกาะม่วงหมู่  ร่วมบริจาค 100 บาท
895        คุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
896        นวลศิริ ไวทยานุวัตติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
897        อิทธิฤทธิ์ เมรัตน์  ร่วมบริจาค 400 บาท
898        โอชา เมรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
899        วันเพ็ญ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
900        สุรีย์ สีโสฬสสกุล ร่วมบริจาค 100 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด 342,165.70 บาท

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2020-7-3 00:53:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 06:54 , Processed in 0.383023 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้