เปิดจองที่นั่ง และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 2010|ตอบ: 23

เปิดจองที่นั่ง และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน

[คัดลอกลิงก์]

397

1919

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
18042
โพสต์เมื่อ 2019-7-19 14:56:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-20 11:08

เปิดจองที่นั่ง และเปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญทริปทัวร์บุญกฐิน 74 ตอน มหากฐิน สามวิหารทาน
(เนื่องจากรับได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากมีผู้โอนเงินค่าเดินทางมาครบจำนวนที่นั่งก่อนวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางคือวันที่ 8 ตุลาคม 62 นั้น ท่านใดที่ลงชื่อจองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองนะค่ะ)

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอประกาศเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญได้ร่วมบุญมหากฐินปี 2562 ซึ่งตามกำหนดการดิฉันจะจัดงานบุญทอดกฐินของปีนี้เป็นวันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562 ตอน “ มหากฐิน สามวิหารทาน” สำหรับกฐินปี 2562 นี้ ดิฉันจะนำพาทุกท่านร่วมบุญประเพณีโบราณที่มีการสืบทอดกันมาอย่างถูกต้องตามพระวินัยที่มีกำหนดไว้ มีดังนี้ค่ะ

1. งานบุญทอดกฐินจะเริ่มตั้งแต่แรม 1 ค่ำ เดือน 11 ถึงวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 12 ผู้ที่จะทำการทอดกฐินต้องดำเนินการภายใน 1 เดือน หลังประเพณีออกพรรษา
2. วัดที่จะรับกฐินได้ต้องมีพระภิกษุจำพรรษาที่ไม่ขาดพรรษา จำนวนไม่ต่ำกว่า 5 รูป
3. การทอดกฐินเป็นบุญจำกัดกาล วัดที่สามารถรับกฐินได้ปีละ 1 ครั้ง

เมื่อปีที่ผ่านมาในปี 2561 ทุกท่านคงจำกันได้นะคะ ครั้งนั้น ดิฉันได้จัดงานบุญทอดกฐิน ที่มีชื่อตอนว่า “มหากฐิน เมรุทิพย์ ปี 2561” ซึ่งดูเหมือนไม่นานมานี้เอง นับว่าเป็นเวลาที่รวดเร็วจริง ๆ นะคะ เผลอหน่อยเดียวก็จะถึงงานบุญทอดกฐินของปี 2562 อีกแล้วนะค่ะ

ดิฉันได้มาเซอร์เวย์หาวัดเพื่อทำการจองกฐิน เพราะที่ถูกต้อง ทางวัดไม่สามารถที่จะขอกฐินได้ค่ะ ซึ่งต้องมีเจ้าภาพมาจองกฐินที่วัด ในการนี้ดิฉันมีความยินดีที่จะแจ้งให้ทุกท่านได้รับทราบว่า ปีนี้เป็นมหากฐินที่ยิ่งใหญ่มากค่ะ โดยคณะบุญของเรายังไม่เคยทำบุญมหากฐินที่สร้างวิหารทานถึงสามอย่างเช่นนี้มาก่อนค่ะ ซึ่งดิฉันได้ตั้งจิตอธิษฐานก่อนออกเดินทางว่ากฐินที่คณะเสบียงสวรรค์จะทำการไปทอดในปีนี้ ขอให้ดิฉันได้พบเจอวัดที่ไปแล้วเป็นกฐินไม่เดาะ โดยต้องเป็นวัดที่พระภิกษุสงฆ์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จำพรรษาที่ไม่ขาดพรรษา จำนวนไม่ต่ำกว่า 5 รูป และที่สำคัญต้องมีพระภิกษุสงฆ์ที่อยู่ในอาวาสนั้นได้ทำหน้าที่เผยแพร่คำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าอย่างถูกต้องไม่นอกกรีตศาสนา รวมทั้งที่วัดนั้นกำลังมีความเดือดร้อนจำเป็นในการสร้างวัตถุทานต่าง ๆ เพื่อใช้สอยประโยชน์ส่วนรวมเพื่อให้พระพุทธศาสนาคงอยู่ต่อไปยังชั่วลูกชั่วหลานค่ะ

เมื่อดิฉันตั้งจิตตามที่กล่าวคำอธิษฐานดังกล่าวเสร็จแล้วจึงออกเดินทางไปจังหวัดต่าง ๆ ที่ครั้งแรกยังไม่รู้ว่าจะเดินทางไปทางทิศใดค่ะ ก่อนจะเดินทางไปนั้นดิฉันนิมิตตอนนั่งสมาธิว่าวัดที่คณะเราจะได้ทอดกฐินนั้น จะมีพระสงฆ์รูปหนึ่งใส่แว่นตาหนา ๆ กรอบสีดำยืนอยู่เสมือนกำลังทำงานวัดอยู่ค่ะ เมื่อเดินทางไปวัดต่างๆก็เข้าวัดนี้ออกวัดนั้น เดินทางข้ามจังหวัดไปก็มี เพราะบางวัดก็มีกำหนดงานกฐินแล้วส่วนใหญ่ค่ะ ตลอดทั้งวันจนกระทั่งถึงตอนเย็นดิฉันก็ได้พบกับวัดแห่งนี้ เมื่อรถเลี้ยวเข้าไปภายในวัด ดิฉันได้พบกับพระรูปหนึ่งที่ทำให้ดิฉันประหลาดใจมากเพราะได้พบกับหลวงพ่อท่านใส่แว่นตากรอบสีดำหนา ๆ ตรงกับที่เห็นในสมาธิตอนตั้งจิตอธิษฐานค่ะ

จากการสอบถามแล้ว พระสงฆ์วัดนี้มีพระสงฆ์ 6 รูป จำพรรษาอยู่ที่วัดไม่ขาดพรรษา จึงได้สอบถามว่าที่วัดนี้กำลังสร้างสิ่งใดหรือขาดเหลือสิ่งใดอยู่คะ ดิฉันสอบถามว่าวัดแห่งนี้มีการจองกฐินหรือยังค่ะ โดยหลวงพ่อพูดว่า ยังไม่มีผู้ใดมาจองกฐิน แต่เมื่อปีโน้นได้มีโยมผู้หญิงพูดขอเป็นเจ้าภาพกฐินวัดนี้ถึง 3 ปี คือขอจองไว้ก่อน ซึ่งได้เป็นเจ้าภาพไปหนึ่งครั้ง และหลังจากนั้นตัวเองก็ประสบอุบัติเหตุบาดเจ็บ ต่อมาได้ขอยกเลิกการเป็นเจ้าภาพกฐิน และปีนี้เลยไม่มีใครประสงค์มาเป็นเจ้าภาพเลยค่ะ เพราะโยมผู้หญิงเคยประกาศเอาไว้ทำให้คนต่างๆ เข้าใจผิดว่าวัดนี้มีเจ้าภาพแล้วโยม หลังจากที่ได้ฟังเจ้าอาวาสเล่าจบ ดิฉันขอเดินทางสำรวจวัดโดยรอบได้พบว่า ที่วัดนี้ยังไม่มีซุ้มประตูทางเข้าและทางออกของวัดค่ะ ในตอนนั้นจึงคิดว่าต้องการจะนำคณะบุญของเราเป็นเจ้าภาพสร้างซุ้มประตูทางเข้าและทางออกวัดค่ะ

ท่านเจ้าอาวาสเล่าว่าเมรุเผาศพของวัดอยู่ติดกับศาลาการเปรียญมากเกินไป เวลาเผาศพเกิดมลพิษเข้ามาในศาลา และเมรุก็แตกร้าว เพราะทางวัดใช้การเผาแบบเตาถ่าน ไม่ได้ใช้แบบไฟฟ้า ท่านเล่าอย่างนั้นค่ะ เมื่อดิฉันพิจารณาแล้วจึงมีความเห็นว่าที่วัดแห่งนี้เหมาะสมตามพระวินัยสงฆ์แล้ว และเป็นไปตามนิมิตที่ดิฉันได้เห็นด้วยค่ะ จึงได้กราบเรียนเจ้าอาวาสท่านว่า ดิฉันอาจารย์ เจน ญาณทิพย์ จะเป็นตัวแทนของคณะเสบียงสวรรค์จากกรุงเทพ ฯ จะนำผู้คนจำนวนประมาณ 1,000 กว่าคน มาร่วมเป็นเจ้าภาพ มหากฐินหางผ้าป่า สร้างซุ้มประตูทางเข้า 1 ซุ้มและทางออก 1 ซุ้ม และปัจจัยของงานกฐินปีนี้มอบถวายให้ทางวัดทั้งหมดเพื่อใช้ก่อสร้างเมรุเผาศพแบบไฟฟ้าซึ่งทางวัดดำเนินการก่อสร้างเอง เมื่อหลวงพ่อได้ยิน ท่านก็เล่าให้ฟังว่า ต้องทุบเมรุเก่าออกและก่อสร้างเมรุใหม่ให้ห่างจากศาลาการเปรียญ โดยสร้างบริเวณอัฐิเก่า เมื่อท่านเจ้าอาวาสทราบเจตนาบุญนี้แล้วท่านก็ยินดีและอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ซึ่งท่านได้กล่าวว่ายังไม่เคยรองรับคณะใหญ่ขนาดนี้มาก่อน พร้อมนี้ได้สอบถามว่าเป็นใครมาจากที่ใด แต่เมื่อถามแล้วท่านก็ไม่รู้จักดิฉัน เพราะท่านไม่ได้ดูทีวีค่ะ

ดิฉันกราบเรียนเจ้าอาวาสท่านไปว่า เมื่อปี 2560 ดิฉันเคยให้ช่างก่อสร้างร่วมสร้างซุ้มประตู ให้แก่ วัดพวาบน จ.จันทบุรี และในปี 2561 สร้างเมรุเผาศพ ณ.วัดเขาวัง จ.กาณจนบุรี ทางช่างเค้าฝีมือดีสร้างราคายุติธรรม และเรียนว่าจะถวายปัจจัยทอดผ้าป่าสร้างซุ้มประตูทางเข้าออกโดยทางเราจะเลือกแบบซุ้มเองและให้ทางวัดเซ็นสัญญาการสร้างซุ้มประตูทางเข้าออกในวัดในงานกฐินวันที่ 20 ตุลาคม 2562 และมอบปัจจัยให้แก่ทางวัดทั้งหมดในการจ่ายชำระให้แก่ช่างผู้รับเหมาเป็นงวดๆ ค่ะ และในการนี้จะทำการมอบเงินปัจจัยที่ได้รับในงานบุญกฐินต่อหน้าสักขีพยานคือคณะเสบียงสวรรค์ค่ะ

ดิฉันจึงแจ้งประกาศเชิญชวนทุกท่านให้รับทราบเรื่อง งานบุญ มหากฐิน สามวิหารทาน ดังนี้
1. ประธานต้นบุญ เมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้า, ซุ้มประตูทางเข้า และซุ้มประตูทางออก จำนวน 15 ท่าน
2.ประธานอุปถัมถ์
3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา

เจ้าภาพประธานต้นบุญ ท่านละ 50,000 บาท

ปัจจัยนี้จะเป็นเงินต้นบุญให้วัดในการก่อสร้างสามวิหารทาน ดังนี้
1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด ถ้าหากมีประธานต้นบุญนี้ในการก่อสร้างวิหารทานทั้งสามอย่างนี้ ก็จะมีปัจจัยเป็นก้อนเพื่อดำเนินการก่อสร้างได้สำเร็จโดยง่าย เพราะแค่เมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้าราคาสูงมากประกอบกับต้องสร้างเมรุเผาศพขึ้นมาใหม่เพื่อรองรับกับเตาไฟฟ้าซึ่งราคาค่าก่อสร้างเป็นหลักล้านค่ะ ดิฉันซึ่งคิดว่าปีนี้ต้องมีประธานต้นบุญมาช่วยทุกอย่างจะก่อสร้างสำเร็จ และได้ใช้ประโยชน์เป็นสาธารณะกุศลในงานบุญต่างๆต่อไปค่ะ

ท่านที่เป็นเจ้าภาพประธาน จะได้รับ
- ผ้าไตรจีวรครบชุด จำนวน 1 ผืน ถือบริวารกฐิน 1 ชิ้น
- รูปหล่อหลวงพ่อองค์สีดำเสมือนจริง เมื่อในอดีตวัดนี้มีคนสร้างถวาย ประสงค์จะประดิษฐานในโบสถ์เพื่อเป็นพระประธาน แต่เนื่องจากขนาดพระไม่เหมาะสม เพราะองค์เล็กเกินไปและพระพักตร์ไม่งดงาม ทำให้พระพุทธรูปองค์นี้ต้องมาประดิษฐานในวิหารแทน แต่องค์ท่านดูศักดิ์สิทธิ์มากและมีองค์ใน พระพุทธรูปองค์นี้มีลักษณะองค์สีดำทั้งองค์ มีพระรัศมีเปลวไฟ พระเศียรประดับด้วยขมวดพระเกศาเป็นตุ่มเล็ก พระพักตร์ดูมีเมตตา ทางวัดเลยตั้งชื่อว่า “ หลวงพ่อดำ”

- ดิฉันได้จ้างช่างหล่อพระปั้นรูปหล่อหลวงพ่อดำขึ้นมาเป็นบล็อคใหม่ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว โดยดิฉันจะทำการอธิษฐานจิต และนำน้ำมนต์ที่ได้รับมาจากพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบที่ได้จากการทำบุญมาหลายวัดมาประพรมเพื่อความเป็นสิริมงคลว่าท่านได้มีจิตศรัทธามาร่วมเป็นประธานต้นบุญ ในการสร้างมหากุศลในครั้งนี้และมอบให้ประธานต้นบุญที่บริจาคเงินมาถวายวัดในครั้งนี้ค่ะ
สรุปเป็นดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000 บาท ได้รับดังนี้
- ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
- ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ 1 ชุด
- ได้รับพระหลวงพ่อดำ ( หล่อใหม่ ) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาท โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนการก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ประธานอุปถัมภ์ บริจาค 5,000 บาท ได้รับดังนี้
- ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
- ฆ้องเหล็ก ขนาด 5 นิ้ว ( หล่อใหม่ ) ซึ่งได้เป็นของมงคลที่ท่านได้บริจาคทรัพย์มาทะนุบำรุงศาสนา นำไปแขวนไว้ที่บ้านเพื่อความเป็นสิริมงคล

3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดไปร่วมกับกองปัจจัยเพื่อรวบรวมในการก่อสร้าง สามวิหารทาน คือ
1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ผู้ที่ได้เดินทางไปในทริปทัวร์บุญกฐินจะได้รับ ธงมัจฉา จระเข้ ผืนเล็ก ไว้ติดรถยนต์ติดบ้าน เพื่อความเป็นสิริมงคลในการร่วมบุญมหากฐินครั้งนี้ค่ะ จำนวน 1 ผืนค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยค่ะ ด้วยบุญกฐินเป็นบุญใหญ่และดิฉันได้จัดอย่างยิ่งใหญ่เป็นประจำทุกปีค่ะ จึงขอเรียนเชิญทุกท่านได้ร่วมบุญใหญ่กันในครั้งนี้ด้วยค่ะ และบุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้นะคะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

เป็นภาพตัวอย่างเท่านั้น

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

402

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
25962
โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:00:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-20 11:58

สวัสดีค่ะจี๊ดจ๊าดมาแล้วค่ะ มาเล่าเรื่องราวที่อาจารย์เจนจะได้ทำงานบุญที่ยิ่งใหญ่ที่หนึ่งปีมีหนเดียวเยี่ยมมากค่ะจี๊ดเชื่อว่าหนึ่งปีมีครั้งเดียวนะคะที่ทุกคนกำลังรอคอยอีกไม่นานก็ใกล้จะถึงงานบุญกฐินและทุกปีอาจารย์เจนญาณทิพย์ไม่เคยจัดงานเล็กๆ ทุกปีจะยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆค่ะ ตามที่อาจารย์เจนได้แจ้งไว้ในประกาศเชิญชวนร่วมบุญมหากฐินปี2562 โดยมีกำหนดเป็น วันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562 ใช้ชื่อตอนว่า“ มหากฐิน สามวิหารทาน”

คณะเดินทางได้เตรียมความพร้อมในการเซอร์เวย์เพื่อหาวัดเพื่อทำการจองกฐินซึ่งการเดินทางมีการเซอร์เวย์สองครั้ง ครั้งแรกไม่ได้พบเจอวัดที่เหมาะสมค่ะ แต่ครั้งที่สองถึงประสบความสำเร็จค่ะไม่ง่ายเลยตามพระวินัยที่กำหนดไว้เพื่อไม่ให้กฐินเดาะ และต้องทำให้ถูกต้องซึ่งอาจารย์เจนได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากนอกจากนี้ยังต้องใช้ญาณวิถีในการสำรวจหาวัดด้วยค่ะ  ในครั้งแรกอาจารย์ได้ไปกราบไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่เรียกกันว่าหลวงพ่อดำขอให้ท่านดลจิตดลใจให้ได้พระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบและต้องเป็นวัดกำลังมีความเดือดร้อนจำเป็นในการสร้างวิหารทานต่างๆ เพื่อใช้สอยประโยชน์ส่วนรวมเพื่อให้พระพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ และเดินทางไปยังอีกจังหวัดหนึ่ง ก็ได้ไปกราบไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ก็ได้พบกับหลวงพ่อดำที่วัดแห่งหนึ่งอาจารย์เจนก็ได้กราบไหว้ท่านอีกครั้ง และครั้งนี้ต้องเดินทางกลับกรุงเทพฯไม่ได้อะไรเลยค่ะในครั้งนั้นไม่สามารถหาวัดที่ต้องการได้ค่ะ ถัดออกไปอีกประมาณสองอาทิตย์จึงได้เดินทางสำรวจเส้นทางบุญกฐินกันใหม่อีกครั้งค่ะ

แต่ครั้งนี้คณะได้เดินทางมายังวัดแห่งหนึ่ง สิ่งที่แปลกมากคือทำไมขับรถไปมาก็ได้เดินทางมาที่จังหวัดนี้และเป็นที่น่าอัศจรรย์ใจยิ่งที่ได้มาพบกับหลวงพ่อดำอีกที่วัดแห่งนี้ค่ะเรื่องเป็นอย่างนี้ค่ะ

ทุกวัดที่เข้าไปสอบถามก็ต้องถามพระสงฆ์ภายในวัดว่าที่วัดนี้มีงานกฐินวันใด ถ้าทางวัดแจ้งว่ายังก็ต้องถามอีกว่าที่วัดนี้สร้างอะไร และมีพระกี่รูปเป็นคำพูดประจำเลยค่ะที่ต้องทำค่ะและจี๊ดก็ได้รับมอบหมายให้เข้าไปซักถามกับพระสงฆ์รูปหนึ่ง ท่านกำลังทำงานอยู่นะคะ ท่านใส่แว่นกรอบสีดำอย่างที่อาจารย์เจนเล่าไว้ว่าในนิมิตได้เห็นพระสงฆ์ใส่แว่นตากรอบสีดำ จี๊ดได้ถามท่านว่าที่วัดนี้มีงานบุญกฐินวันใดค่ะหลวงพ่อท่านตอบกลับมาว่ายังไม่มีเลยโยม จึงถามไปว่ามีพระกี่รูปค่ะ ท่านกล่าวว่า 6รูปแค่นั้นแหละค่ะ ก็ไปหาอาจารย์เจนที่รถเพื่อแจ้งรายละเอียดค่ะ แต่ขอบอกว่าจี๊ดตื่นเต้นมากที่จะได้ทำบุญกฐินที่วัดนี้แน่ๆที่ดีใจมากเพราะเดินทางมาหลายวัดแล้ว เข้าวัดนั้นออกวัดนี้ตลอดทั้งวันจนกระทั่งบ่ายคล้อยแล้วค่ะ

อาจารย์เจนได้สอบถามเจ้าอาวาสท่านนี้ ท่านใส่แว่นตากรอบสีดำหนาๆตรงกับที่เห็นในสมาธิในวันนั้น อาจารย์เจนมั่นใจมากว่ามาถูกทางแล้วค่ะ โดยเจ้าอาวาสท่านกำลังทำงานอยู่ท่านได้สอบถามว่ามีอะไรหรือโยม อาจารย์เจนก็ตอบว่าวัดนี้มีเจ้าภาพกฐินหรือยังท่านตอบกลับมาว่ายังไม่มีหรอกโยมแล้วท่านก็ได้เล่าต่อไปว่าในอดีตมีโยมผู้หญิงท่านหนึ่งได้แจ้งว่ามีความประสงค์ที่จะขอเป็นเจ้าภาพกฐินที่วัดนี้จำนวน3 ปีโดยขอจองไว้ก่อนและก็ได้เป็นเจ้าภาพไปหนึ่งครั้งซึ่งหลังจากนั้นตัวเองก็ประสบอุบัติเหตุบาดเจ็บแล้วได้มาเข้าพบหลวงพ่อแจ้งว่าขอยกเลิกการเป็นเจ้าภาพกฐิน อาจารย์เจนเล่าว่าเรื่องอย่างนี้ไม่ได้เป็นกันง่ายๆเพราะบุญกฐินเป็นบุญใหญ่ต้องมีบารมีด้วยที่จะจัดการได้ค่ะ และหลังจากนั้นก็ไม่มีใครประสงค์มาเป็นเจ้าภาพเลยค่ะจากการที่โยมผู้หญิงเคยประกาศเอาไว้ทำให้ผู้คนต่างๆเข้าใจว่าวัดนี้มีเจ้าภาพแล้วโยม

หลังจากที่ได้ฟังท่านเจ้าอาวาสเล่าจบ อาจารย์เจนก็ได้เดินสำรวจทั่ววัดซึ่งก็ได้มองเห็นทางเข้าและทางออกของวัดนั้นไม่มีซุ้มประตูทางเข้าออกค่ะ โดยทางวัดได้ใช้โครงไม้ตีเป็นกรอบและติดป้ายไวนิลและสกรีนเป็นชื่อวัดจี๊ดเห็นแล้วก็โถ วัดควรจะมีซุ้มประตูคงต้องใช้ปัจจัยสร้างอีกมากแต่อาจารย์มีเจตนาที่จะสร้างซุ้มประตูทางเข้าและออกค่ะ ซึ่งที่ประตูมีความกว้างมากถ้ามีซุ้มประตูทางเข้าทางออกค่ะ และได้เห็นสภาพเมรุเผาศพสร้างแปลกติดกับศาสาการเปรียญมาก หลังคาเมรุก็ทะลุและปล่องเมรุก็มีรอยแตกร้าวค่ะ  เมื่อเดินสำรวจไปรอบๆ ก็ได้พบป้ายติดเชิญชวนญาติโยมสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันอังคารจี๊ดจึงถามเจ้าอาวาสว่า พวกชาวบ้านในละแวกนั้นเข้ามาสวดมนต์นั่งสมาธิด้วยหรือไม่ค่ะท่านตอบว่าเป็นประจำทุกอาทิตย์ โดยหลวงพ่อและพระลูกวัดสวดมนต์และสอนสมาธิครั้งละประมาณ 50 คนค่ะ

สิ่งมหัศจรรย์ที่สุดเห็นจะเป็นเรื่องหลวงพ่อดำค่ะเพราะเมื่ออาจารย์เจนเข้าไปภายในวิหารหลวงพ่อดำและกราบนมัสการองค์ท่านทั นใดนั้นอาจารย์เจนได้ยินเสียงของเทวดาประจำองค์ท่านพูดขึ้นว่า“เราเป็นสหธรรมมิกกับวัดที่เจ้าไปมา”เสียงนี้ทำให้อาจารย์นึกเอะใจขึ้นมาได้ว่า เป็นการเชื่อมโยงทางธรรมขนาดนี้เชียวหรือเรื่องนี้ทำให้อาจารย์ดีใจว่าได้มาวัดถูกทางแล้วค่ะ สำหรับวิหารหลวงพ่อดำองค์นี้ก็มีประวัติอยู่ว่าหลวงพ่อดำองค์นี้มีผู้สร้างถวายเพื่อจะให้ประดิษฐานไว้ภายในโบสถ์ แต่ว่ารูปร่างไม่สวยนักจึงถูกตั้งไว้ที่กลางแจ้งและมีผู้นำมาถวายใหม่รูปปั้นสวยงามนำไปประดิษฐานไว้ในโบสถ์ส่วนองค์นี้ตั้งอยู่กลางแจ้ง ต่อมามีผู้สร้างหลังคาปกคลุมไม่ต้องตากแดด แต่หารู้ไม่ว่าองค์นี้เป็นพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ที่มีอายุเก่าแก่มากค่ะที่รู้เพราะอาจารย์ตรวจดูในญาณวิถีค่ะ
ที่วัดแห่งนี้เป็นเส้นทางเดินทัพ และเป็นที่พักทัพเก่าค่ะเมื่อรบได้ชัยชนะก็มาพักกันที่จุดนี้ค่ะ ที่วัดนี้มีเทวดาเยอะมากจึงทำให้เทวดาสงสารวัดที่เมรุวัดปล่องแตกชำรุดเทวดาท่านก็อยากได้บุญค่ะดังนั้นหากว่าวันนั้นงานกฐินของเราได้มีงานบุญจริง คงต้องมีกองทัพของท่านเทวดามาร่วมอนุโมทนาบุญกันมากมายเชียวค่ะอาจารย์บอกว่าเทวดาท่านสงสารวัดค่ะ เจ้าอาวาสท่านเล่าว่าเมรุเผาศพของวัดอยู่ติดกับศาลาการเปรียญมากเกินไปทำให้เวลามีการเผาศพจะเกิดมลพิษจากการเผาศพเข้ามาภายในศาลา ทั้งนี้เพราะเกิดจากการที่เมรุแตกร้าวค่ะ

เมื่ออาจารย์เจนแจ้งแก่เจ้าอาวาสว่าจะนำพาคนมาทำบุญมากกว่า1,000 กว่าคนและขอเป็นเจ้าภาพสร้างเมรุเผาศพสร้างซุ้มประตูทางเข้าและซุ้มประตูทางออก โดยแจกแจงว่าเป็นบุญมหากฐินหางผ้าป่าสร้างสามวิหารทานค่ะเจ้าอาวาสท่านดีใจมาก ท่านยินดีและอนุโมทนาบุญโดยกล่าวว่าในชีวิตของอาตมาไม่เคยรองรับคณะใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลยนะโยม

จากการที่อาจารย์เคยทำบุญทอดกฐินสร้างซุ้มประตูและสร้างเมรุเผาศพมาก่อนโดยมีช่างฝีมือจากภาคอีสานที่เชื่อถือได้และสามารถสร้างได้เสร็จในเวลาอันรวดเร็วคือมีผลงานมาแล้วค่ะอาจารย์เจนจึงได้แจ้งเจ้าอาวาสท่านไปว่าจะหาช่างมาสร้างให้ค่ะ ท่านจึงขอว่าครั้งนี้ควรจะสร้างเมรุเผาศพแบบไฟฟ้าเพราะจะไม่พังง่ายและไม่เกิดมลพิษและครั้งนี้จะสร้างให้ห่างจากศาลาการเปรียญค่ะดังนั้นอาจารย์จึงได้โทรศัพท์ติดต่อช่างเพื่อขอแบบตัวอย่างพร้อมให้เสนอราคา โดยประมาณการมาก่อนค่อยเลือกแบบค่ะ ซึ่งราคาโดยประมาณเมรุเผาศพไฟฟ้าราคาสร้างประมาณเกือบสองล้านซุ้มประตูทางเข้าและซุ้มประตูทางออกรวม 2ซุ้มราคาประมาณล้านกว่าบาทค่ะ

การบริจาคปัจจัยร่วมบุญที่อาจารย์เจนได้ประกาศแจ้งไว้เป็นดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000บาท ต้องการ 15 ท่าน โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้างสามวิหารทานอันมี1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด3.ซุ้มประตูทางออกวัดและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์ เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวงจี๊ดถามอาจารย์ว่าประธานต้นบุญใหญ่นี้ได้อานิสงส์อย่างไร อาจารย์บอกว่าได้อานิสงส์ต่างกันที่เจตนาเพราะประต้นบุญนี้ยอมสละปัจจัยเงินก้อน เพราะคิดว่าวัดจะได้ก่อสร้างวิหารทานนี้ให้สำเร็จทั้งสามอย่างผู้นั้นยอมสละ ( บริจาคจาคะ ) โดยเห็นว่าให้พระศาสนาสืบต่อไป และได้ใช้สอยวัตถุทานนี้เป็นสาธารณะกุศลในบวรพระพุทธศาสนาเปรียบเสมือนได้เป็นผู้นำหัวหน้านั้นเองผู้นั้นไม่ว่าจะเกิดพบใดชาติใดก็จะได้เป็นเจ้าคนนายคน ได้เป็นหัวหน้าคนค่ะ
ประธานต้นบุญบริจาคท่านละ 50,000บาท จะได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวรผ้ามิสลินครบชุด1ชุด
⁃ ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ1ชิ้น
⁃ ได้รับพระหลวงพ่อดำ(หล่อใหม่) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาทโดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้างสามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัดและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวง
ประธานอุปถัมภ์บริจาค 5,000บาท จะได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวรผ้ามิสลินครบชุด1ชุด
⁃ ฆ้องเหล็ก( หล่อใหม่ ) มอบให้เป็นที่ระลึกในงานมหากฐินสามวิหารทาน” จำนวน 1 ชุด

3. ผู้ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาโดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดไปร่วมกับกองปัจจัยเพื่อรวบรวมในการก่อสร้างสามวิหารทานและร่วมบุญผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์ เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลายทั้งปวง

- ผู้ที่ร่วมเดินทางไปในงานกฐินจะได้รับแจกธงจระเข้มัจฉาขนาดเล็ก โดยผ่านพิธีในงานบุญกฐินแล้วจำนวน 1ผืน

ซึ่งจริงๆแล้วนะคะ จี๊ดว่าใครกันที่ไม่อยากได้ของชำร่วยของที่ระลึกหรือของแจกเหล่านี้นะคะเพราะของที่ระลึกเป็นเครื่องเตือนใจว่า ครั้งหนึ่งเราได้ทำบุญกฐินใดมาบ้างเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตเพราะผ่านพิธีงานบุญกฐินที่สำคัญมากและเป็นสิ่งของที่อาจารย์ได้อธิษฐานจิตให้ด้วยค่ะ

ทุกท่านที่ร่วมบริจาคกันมาทุกท่านมีส่วนสำคัญในงานบุญทุกท่านและที่สำคัญท่านประธานต้นบุญจะมีส่วนให้งานสำเร็จได้มากยิ่งขึ้นไปอีกค่ะ เพราะจะสามารถสร้างเมรุเผาศพแบบเตาไฟฟ้าและซุ้มประตูทั้ง2 ซุ้มค่ะ จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่จะได้ร่วมบุญทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยค่ะ  เป็นบุญใหญ่จริงๆนะคะ อาจารย์พูดเสมอว่าบุญใดที่ยิ่งใหญ่แต่งานบุญกฐินยิ่งใหญ่มากหนึ่งปีมีครั้งเดียวต้องทำบุญอย่างนี้ให้ได้ค่ะ

การทอดกฐินถือเป็นประเพณีที่พุทธศาสนิกชนทั้งหลายทุกยุคทุกสมัยมีความศรัทธาเลื่อมใสว่าเป็น“ยอดของมหากุศล”จะเป็นเหตุนำทางให้ผู้ที่ได้มีส่วนร่วมในการทอดกฐินนั้นได้มหานิสงค์อันยิ่งใหญ่ค่ะ

อานิสงส์กฐินนี้ หลวงปู่ปาน แห่งวัดบางนมโคอ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านเคยเทศน์ ตามพระบาลี ฉะนั้น การทำบุญจะเป็นเงินก็ตาม จะเป็นของก็ตาม ถือว่า ทุกอย่างเป็น อานิสงส์กฐินพระสูตรตามที่ท่านกล่าวไว้ในพระบาลี บุคคลใดตั้งใจทอดกฐินแล้วในชีวิตหนึ่งในฐานะที่เป็นเจ้าภาพกฐินก็ดี หรือ เป็นบริวารกฐินก็ดี (แต่ถ้าเป็นกฐินสามัคคีหมายความว่า ทุกคนจะเป็นเจ้าภาพเหมือนกันหมด) จะทำบุญน้อย จะทำบุญมากมีอานิสงส์เสมอกัน แต่ทว่าปริมาณอาจจะแตกต่างกัน

บุคคลใดเคยตั้งใจทอดกฐินไว้ในพระพุทธศาสนาแม้ครั้งหนึ่งในชีวิต ถ้าตายจากความเป็นคน ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดท่านผู้นั้นจะได้ไปเกิดเป็นเทวดา หรือนางฟ้า ถ้าหมดอายุขัยของเทวดา หรือนางฟ้าเมื่อจุติ (ตาย) แล้ว เมื่อบุญหย่อนลงมา จะเกิดเป็นเทวดา เกิดเป็นนางฟ้าไม่ได้ก็จะลงมาเป็นมนุษย์ จะเกิดเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ เมื่อเป็นพระเจ้าจักรพรรดิแล้วบุญหย่อนลงมา ก็จะเป็นพระมหากษัตริย์ หลังจากนั้น จะเป็นมหาเศรษฐี

คำว่ามหาเศรษฐีนี่ หมายถึงการมีทรัพย์สินเงินทอง ตั้งแต่ ๘๐ โกฏิขึ้นไป (หรือ มากกว่า ๘๐๐ ล้านขึ้นไป)เขาเรียกว่าเป็น มหาเศรษฐี แต่ถ้าตั้งแต่ ๔๐ โกฏิ ขึ้นไป ( หรือ มีทรัพย์ตั้งแต่๔๐๐ ล้านขึ้นไป) เขาเรียก อนุเศรษฐี เมื่อเป็นมหาเศรษฐี แล้วต่อมาจะไปเกิดเป็นอนุเศรษฐี หลังจากนั้น ก็จะเป็นคหบดี ฯลฯ

ก็รวมความว่า การตั้งใจทอดกฐินครั้งหนึ่งนอกจากจะเป็นเทวดาเป็นนางฟ้า เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐีแล้วบุคคลที่ตั้งใจทอดกฐินครั้งหนึ่งในชีวิต จะปรารถนาพระโพธิญานก็ย่อมได้นั่นหมายความว่า จะปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าก็ได้ จะปรารถนาเป็นอัครสาวกก็ได้จะปรารถนาเป็นมหาสาวกก็ได้ จะปรารถนานิพพาน เป็นพระอรหันต์ปกติก็ได้ ฉะนั้นการทอดกฐินแต่ละคราว ขอให้บรรดาท่านพุทธบริษัทโปรดทราบถึงอานิสงส์ และมีความตั้งใจในการทอดกฐิน คนที่เคยตั้งใจทอดกฐินแล้วแต่ละครั้ง รวมความว่าถ้ายังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด คำว่า ยากจนเข็ญใจจะไม่มีแก่บรรดาญาติโยมพุทธบริษัทในชาติต่อๆ ไป

โดยสรุป อานิสงส์จากการทำบุญทอดกฐินถ้าจะมาเกิดเป็นมนุษย์
๑. จะได้เกิดมาในตระกูลที่ดี มีสัมมาทิฐิมีเกียรติยศ มีชื่อเสียงที่ดีงาม
๒.จะเกิดมาโดยมีร่างกายที่ได้คุณลักษณะที่งดงามสมส่วน
๓. จะเกิดมามีผิวพรรณงดงาม จิตใจแจ่มใสร่าเริงเบิกบาน
๔. จะเกิดมามีทรัพย์สมบัติมากไม่ลำบากในการแสวงหาทรัพย์
๕. เมื่อละโลกแล้วอย่างน้อยได้ไปบังเกิดในสวรรค์

จี๊ดขอฝากบุญมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ด้วยค่ะเอาไว้ด้วยนะค่ะอย่าพลาดงานบุญกฐินของคณะบุญเสบียงสวรรค์นะค่ะ สาธุค่ะ

จี๊ดจ๊าด

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:01:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2019-7-19 15:04

เดินทางวันอาทิตย์ที่ 20 ตุลาคม 2562

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างโลตัสได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาทค่ะ

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราว บริเวณหน้าทางเข้าห้างเท่านั้น

ค่าเดินทาง  ราคา 1,000 บาท/ ท่าน

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน โต๊ะจีน
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

การแต่งกายสำหรับทริปนี้

เสื้อสีขาว ส่วนกางเกงตามสะดวกค่ะ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***

***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:06:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2019-7-19 15:14

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 1,000.09 / 1,000.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***เนื่องจากรับได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากรับมาจำนวนครบแล้ว ท่านใดที่จองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญกฐิน 74 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอังคารที่ 8 ต.ค. 2562  ด้วยนะคะ ถ้าเลยกำหนดแล้วจะตัดชื่อออกจากค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ jenmedia@hotmail.com หรือ

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญกฐิน 74
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:15:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-20 11:07

ทริปกฐินตอนที่  74 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมบุญดังนี้ค่ะ
1. ประธานต้นบุญ บริจาค 50,000 บาท จำนวน 15 ท่าน ได้รับดังนี้
- ได้ถือบริวารกฐินโดยทางเราจัดเตรียมไว้ให้แห่รอบอุโบสถ 1 ชุด
- ได้รับพระหลวงพ่อดำ ( หล่อใหม่ ) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว

2. ประธานอุปถัมภ์ ท่านละ 5,000 บาท โดยปัจจัยนี้มอบให้ทางวัดในการสบทบทุนก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

- ประธานอุปถัมภ์ บริจาค 5,000 บาท ได้รับดังนี้
⁃ ผ้าไตรจีวร ผ้ามิสลินครบชุด 1 ชุด
⁃ ฆ้องเหล็ก ขนาด 5 นิ้ว ( หล่อใหม่ ) ซึ่งได้เป็นของมงคลที่ท่านได้บริจาคทรัพย์มาทะนุบำรุงศาสนา นำไปแขวนไว้ที่บ้านเพื่อความเป็นสิริมงคล

3. ตามกำลังศรัทธา
ร่วมบุญ ผ้าไตรเอกของคณะเสบียงสวรรค์เครื่องสังฆทานและบริวารกฐินทั้งหลาย

ประธานต้นบุญ และประธานอุปถัมภ์จะได้ถวายผ้าไตรแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง โดยจะมีจัดที่นั่งที่วัดให้สำหรับถวายผ้ากฐินได้ 1 ท่านค่ะ (ประธานต้นบุญ และประธานอุปถัมภ์จะได้รับของที่ระลึกในงานกฐิน 1 ชุด) ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ

###ประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์ที่ต้องการไปถวายผ้ากฐินด้วยตัวของท่านเอง ต้องจอง และโอนค่าเดินทางของท่านมาเองต่างหากด้วยนะคะ ค่าเดินทางท่านละ 1,000 บาทค่ะ ค่าทำบุญประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์นั้นเป็นเงินทำบุญที่มอบให้วัดเท่านั้น ไม่ได้รวมค่าเดินทางค่ะ###

หมายเหตุ

-สำหรับท่านที่ประสงค์เป็นประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์ ไม่ต้องจองทำบุญนะคะ โอนเงินค่าประธานต้นบุญ หรือประธานอุปถัมภ์มาแล้ว ทางทีมงานจึงจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ

-เปิดรับบริจาคทำบุญประธานอุปถัมภ์ ถึง วันพุธที่ 16 ตุลาคม 62 ค่ะ เนื่องจากต้องสรุปรายชื่อ และจัดเตรียมผ้าไตรให้กับประธานอุปถัมภ์บนรถค่ะ

-ท่านใดที่เป็นประธานอุปถัมภ์กฐิน ขอให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยนะคะ โดยทางทีมงานจะนำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถในวันเดินทางค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ทางอ.เจน และคณะฯ จะเป็นตัวแทนถวายให้ค่ะ

-ขอให้ตรวจสอบชื่อทำบุญประธานอุปถัมภ์ด้วยค่ะ หากตกหล่นให้รีบแจ้งก่อนวันปิดรับบริจาคทำบุญประธานฯ ค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว จะไม่สามารถจัดเตรียมผ้าไตร และของที่ระลึกให้ท่านได้ค่ะ

กรณีที่ท่านทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ กองทุนละ 5,000 บาท  แต่ไม่ได้เดินทางมาร่วมทริปทัวร์บุญด้วยนั้น ท่านสามารถแจ้งความประสงค์รับของที่ระลึกได้ค่ะ โดยให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์มาเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ

1. จัดส่งภายในประเทศให้โอนค่าจัดส่งไปรษณีย์ แบบลงทะเบียน 50 บาท หรือแบบ ems 80 บาท มาเพิ่มเติม พร้อมแจ้งที่อยู่มาค่ะ
ตัวอย่าง เช่น  บริจาค 1 กองทุน แบบลงทะเบียน  5,000 +50 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบลงทะเบียน 10,000+100 บาท
                   บริจาค 1 กองทุน แบบ EMS  5,000 +80 บาท, บริจาค 2 กองทุน แบบ EMS 10,000 +160 บาท

2. จัดส่งไปยังต่างประเทศให้แจ้งที่อยู่ของท่านมา เพื่อให้ทางไปรษณีย์คำนวณราคาค่าจัดส่งก่อน แล้วจะแจ้งกลับไปให้ท่านโอนค่าจัดส่งมาค่ะ

เมื่อเสร็จสิ้นงานกฐินแล้วจะดำเนินการทยอยจัดส่งของที่ระลึกให้กับท่านค่ะ

2. บริจาคตามกำลังศรัทธา

***เปิดรับบริจาคปัจจัยสำหรับประธานอุปถัมภ์ถึงวันพุธที่ 16 ตุลาคม 62 และเปิดรับบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธา ถึงวันศุกร์ที่ 18 ตุลาคม 62 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทางที่ตรวจสอบเงินได้ คือ bank, Transferwise, Western union และ Moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7002, 5000.73 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดของท่านได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number:  011-256-8821

หรือ promptpay

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ jenmedia@hotmail.com หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญประธานอุปถัมภ์กฐิน 74 (หากท่านทำบุญเป็นประธานฯ) หรือตามกำลังศรัทธา กฐิน 74 (หากท่านทำบุญตามกำลังฯ)"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ line id: @jenyantip  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ โอนแล้วจะลงชื่อทำบุญให้ค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

x

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:29:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับประกาศผังทีนั่ง และประกาศผังโต๊ะจีนค่ะ

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:40:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รายชื่อผู้เดินทางทริปกฐิน ุ74   (เปิดรับจองที่นั่งอยู่ค่ะ )

หมดเขตโอนเงินค่าเดินทางวันอังคาร 8 ตุลาคม 62 (เนื่องจากรับลูกทัวร์ได้จำนวนจำกัด โอนก่อนจึงมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ หากมีผู้โอนเงินค่าเดินทางมาครบจำนวนที่นั่งก่อนวันหมดเขตโอนเงินค่าเดินทางคือวันที่ 8 ตุลาคม 62 นั้น ท่านใดที่ลงชื่อจองไว้แต่ไม่ได้โอนมา จะถูกตัดชื่อออกจากการจองนะค่ะ)

ผู้ที่ได้เดินทางไปในทริปทัวร์บุญกฐินจะได้รับ ธงมัจฉา จระเข้ ผืนเล็ก ไว้ติดรถยนต์ติดบ้าน เพื่อความเป็นสิริมงคลในการร่วมบุญมหากฐินครั้งนี้ค่ะ จำนวน 1 ผืนค่ะ

1        คุณยอดบุญ 14 ที่
2        คุณแป๊ะ 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
4        คุณป้าเก่ง 2 ที่ (รอโอน)
5        คุณวิไล 3 ที่ (รอโอน)
6        คุณวิจิตรา 1 ที่
7        คุณพิชชารัตน์ 3 ที่
8        คุณสิระกร 5 ที่
9        คุณก่อ 4 ที่ (รอโอน)
10        คุณสุนทรียา 3 ที่
11        คุณดนุวัตร 1 ที่
12        คุณราชันย์ 7 ที่
13        คุณอรปภา 5 ที่ (รอโอน)
14        คุณทิพรดา 12 ที่ (รอโอน 4 ที่)
15        คุณ snovy 2 ที่
16        คุณรัตนา 2 ที่ (รอโอน)
17        คุณสุรีภรณ์ 1 ที่ (เงินสด)
18        คุณครรชิต  5 ที่ (รอโอน)
19        คุณวรเทพ 6 ที่
20        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 2 ที่ (รอโอน)
21        คุณสุภัตรา 3 ที่
22        คุณวรเดช 2 ที่ (รอโอน)
23        คุณวิมุตติ 1 ที่ (เงินสด)
24        คุณปาณสกุณ 1 ที่ (รอโอน)
25        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่  
26        คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
27        คุณยลพัชร์ 10 ที่
28        คุณอทิตยา 1 ที่  (รอโอน)
29        คุณประทีป 3 ที่  
30        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 7 ที่
31        คุณชนากานต์  ชำนิมาศ 1 ที่  (รอโอน)
32        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่  
33        คุณกานดา ธะนะไชย 2 ที่  
34        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 10 ที่
35        คุณณภัทร์ 2 ที่
36        คุณอชิ 3 ที่  
37        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
38        คุณชณัฐบุษ บุญนาค 2 ที่  (รอโอน)
39        คุณชัย 3 ที่  
40        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่  
41        คุณรุจาภา 1 ที่
42        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 2 ที่
43        คุณมิวและแม่ 2 ที่
44        คุณ Bart 1 ที่  
45        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 6 ที่  
47        คุณพิจักษณ์ 2 ที่  
48        คุณสุพรพรรณ  อัมภาพันธุ์กิจ 2 ที่
49        คุณจิรวัชรากร 2 ที่  
50        คุณต่าย & นก 2 ที่  (รอโอน 1 ที่)
51        คุณศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ 4 ที่  
52        คุณธนิดา พิมุขวรการ 4 ที่  
53        คุณ Pat Pund 1 ที่
54        คุณทราย โชติรส 2 ที่  (รอโอน)
55        คุณเปรมสินี 5 ที่  (รอโอน)
57        คุณ Ayre 2 ที่  (รอโอน)
58        คุณเอกชฏา มีศรี 4 ที่  
59        คุณหยิน 1 ที่
60        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ 13 ที่
61        คุณ Nuttapong 3 ที่  
62        คุณศรุดา 2 ที่  (รอโอน)
63        คุณจักรวาล(บี) 3 ที่  (รอโอน)
64        พ.อ.อ.จักรชลัฐ 2 ที่
65        คุณหนูพิณ พลโยราช 2 ที่  
66        คุณเบญจมาศ วันกนกกุล 14 ที่  
67        คุณเกริกกฤษณ์ 8 ที่  
68        คุณอาคม สานนท์ 8 ที่  
69        คุณพิทักษ์ 7 ที่
70        คุณศุภรัศมิ์ 20 ที่  (รอโอน 10 ที่)
71        คุณชูชัย 4 ที่  (รอโอน)
72        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่  
73        คุณวาวา 2 ที่
74        คุณสโรชา  กล่อมสุข 5 ที่
75        คุณฮ้ง 4 ที่  
76        คุณ lekjungnarak 6 ที่  (รอโอน)
77        คุณบุษบา ศักดิ์ธรรมเจริญ 1 ที่  (รอโอน)
78        คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ 1 ที่  
80        คุณสุมิตรา ธรรมจิตต์ 1 ที่
81        คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม 1 ที่
82        คุณหญิง 4 ที่  (รอโอน)
83        คุณเดือนดาว 4 ที่  (รอโอน)
84        คุณจารุวรรณ ชินกร 2 ที่  
85        คุณชญาภา กองแก้ว 2 ที่  
86        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 6 ที่  (รอโอน)
87        คุณพราวพรรณ มะแมทอง 2 ที่
88        คุณกัญภัฏฐ์​ ​ 9 ที่​  (รอโอน)
89        คุณบิ๊กบอส 2 ที่​  
90        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
91        คุณแป๊กกี้ 3 ที่  
92        คุณประวิทย์ คำภา 2 ที่  (รอโอน)
93        คุณชูใจ 3 ที่  (รอโอน)
94        คุณปาหนัน 4 ที่  (รอโอน)
95        คุณจำเรียง วารีวนิช 4 ที่  
96        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 2 ที่  
97        คุณกัญญา วารีเพชร 11 ที่  
98        คุณประจวบพร เซ็นสว่าง 1 ที่
99        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 2 ที่
100        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
101        คุณสุภัทธณา 2 ที่
102        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 3 ที่
103        คุณปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม 2 ที่
104        คุณพิมพ์พรรณ แซ่เตียว 10 ที่
105        คุณวริยา 1 ที่
106        คุณนพ​พร​ 6 ที่ (รอโอน 4 ที่)
107        คุณสุจรรยา พานทอง 2 ที่
108        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 4 ที่
109        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 6 ที่
110        คุณศิวพร ภัทรประกฤต 2 ที่
111        คุณสำรวย พุ่มพวง 4 ที่
112        คุณดุสิต ศรีจินดา 2 ที่
113        คุณกลัดเพชร 2 ที่
114        คุณนภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ 2 ที่
115        คุณปวีณา บุญยังดี 2 ที่
116        คุณพลอย 3 ที่ (รอโอน)
117        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 3 ที่
118        คุณภัทร์พิชชา นันหิรัญญาฤทธิ์ 2 ที่
119        คุณอุษณี 2 ที่
120        คุณพชรพรรณ ทรัพย์โสภณพาณิช 8 ที่
121        คุณนิภา แย้มวจี 3 ที่ (รอโอน)
122        คุณ lovedadlovemom 2 ที่
123        คุณ ARHENG 1 ที่
124        คุณชัญญ์พิมุกต์ ดิตถ์กาญจนกวิน  2 ที่ (รอโอน)
125        คุณปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ 3 ที่
126        คุณกิตติยา ปอแก้ว 5 ที่
127        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 3 ที่
128        คุณณัฐนันท์ อักษรกาญจน์ 2 ที่

129        คุณเจน 8 ที่
130        คุณกฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ 2 ที่
131        คุณภิญญดา 6 ที่ (รอโอน 1 ที่)
132        คุณชุติมา เจริญจงวิทยา 3 ที่
133        คุณเปาเพชร 2 ที่
134        คุณชอ มงคลสวัสดิ์ 4 ที่
135        คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ 2 ที่
136        พล.อ.ต.ยอดชาย โคตระภู 1 ที่
137        คุณปัทมพร แคมป์เบลล์ 4 ที่
138        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล​ 1 ที่
139        คุณพรปวีณ์ ศิระเศวตศักดิ์ 5 ที่
140        คุณมัลลิกา 2 ที่
141        คุณนพณัฐ  จับเกตุ 4 ที่ (รอโอน)
142        คุณรุจิภาส 1 ที่
143        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 1 ที่
144        คุณเบญญาภา ฮั้วนางยาง 4 ที่
145        คุณหนึ่งฤทัย บุตรงาม 4 ที่ (รอโอน)
146        คุณนลชา อรุณอาศิรกุล 2 ที่
147        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน 5 ที่
148        คุณ Sophie Hobi 1 ที่  
149        คุณยุทธพงษ์ 2 ที่  (รอโอน)
150        คุณยุวดี แสนเดช 3 ที่
151        คุณสุวรรณี 4 ที่  
152        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่  (รอโอน)
153        คุณปทิตตา 2 ที่
154        คุณพีรดนย์ ทาบุดดา 1 ที่ (รอโอน)
155        คุณณัฐกฤตา 2 ที่ (รอโอน)
156        คุณนรวิชญ์ 8 ที่ (รอโอน 3 ที่)
157        คุณกรณ์ศิริพงษ์ 2 ที่
158        คุณธนิดา บำรุงรส 1 ที่
159        คุณชัชชมนต์ 4 ที่ (รอโอน)
160        คุณสมพร วงษาบุตร 1 ที่ (รอโอน)
161        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 1 ที่
162        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร 4 ที่
163        คุณเบญจวรรณ ครุฑวิเศษ 3 ที่
164        คุณนิติ สุขเจริญ 3 ที่
165        คุณสารภี-นาวาเอก 2 ที่
166        คุณสุภา 1 ที่  
167        คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 4 ที่
168        คุณวาสิณี ประจัญบาน 3 ที่  
169        คุณจันทนา 4 ที่ (รอโอน)
170        คุณเกรียงศักดิ์ กลิ่นหอมกรุ่น 2 ที่
171        คุณณัฏฐนภา มาลูน 2 ที่
172        คุณปภาดา เปี่ยมทอง 3 ที่
173        คุณวิยะดา เครือเอม 2 ที่
174        คุณพร 1 ที่  
175        คุณสมบูรณ์ นุกูลอุดมพานิชย์ 2 ที่
176        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
177        คุณติ๊ก กมลวรรณ 1 ที่  (รอโอน)
178        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 3 ที่
179        คุณอาภรณ์ เลิศเวียง 1 ที่
181        คุณชินานันท์ 2 ที่
182        คุณสุรดา งามประกอบ 2 ที่ (รอโอน)
183        คุณวัชรี วัฒโย 2 ที่
184        คุณ ยุทธ สัตตวงศา 4 ที่
185        คุณวรางคณา ทองไกรแสน 2 ที่ (รอโอน)
186        คุณกชพร 3 ที่
187        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 5 ที่
188        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
189        คุณศุภิสรา วีรพลิน 2 ที่ (รอโอน)
190        คุณพิชญาพัณณ์ 2 ที่
191        คุณจักรภพ ศุภกร 1 ที่
192        คุณ สันติ มณีเขียว 2 ที่
193        คุณลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ 10 ที่
194        คุณยุพิน โทวงษ์ 2 ที่ (รอโอน)
195        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
196        คุณปุญชรัสมิ์ 8 ที่
197        คุณนิทัศนีย์ 1 ที่
198        คุณธัญธร นันต๊ะเสน 3 ที่
199        คุณธนิดา อภิวงศ์สุวรรณ 1 ที่
200        คุณเจี๊ยบ ธนพร 2 ที่
201        คุณสพลกิตติ์ ปัญญาสกุลวงศ์ 2 ที่
202        คุณสมพร อภิเมธาพิทย์ 3 ที่
203        คุณต่าย ณัชชา 1 ที่
204        คุณเนธิยา 4 ที่ (รอโอน)
205        คุณวราพร จิตตนานุปัทมา 4 ที่
206        คุณกฤตมน 3 ที่
207        คุณตุ้ม ธังศิริ 6 ที่
208        คุณนันท์ชญาน์ สุกแก้ว 4 ที่
209        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 1 ที่
210        คุณสุขุมวิทย์ 1 ที่
211        คุณมนัสวิน 4 ที่
212        คุณจุฑาภัค เกษรเทียน 1 ที่ (รอโอน)
213        คุณรุ่งนภา สีดามาตย์ 8 ที่  
214        คุณ ball500242 1 ที่   (รอโอน)
215        คุณชมพูนุช อิสสระ 1 ที่ (รอโอน)
216        คุณอิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 4 ที่
217        คุณขวัญใจ สนประเสริฐ  4 ที่
218        คุณธนรรฆ์ย์ธร 2 ที่
219        คุณสุภาวดี ต้นตระกูล 2 ที่
220        คุณณัฐนิจชา 4 ที่
221        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ 2 ที่
222        คุณพิรามิตร ปัดถา 2 ที่ (รอโอน)
223        คุณณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน 2 ที่
225        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 4 ที่
226        คุณแตง 14 ที่
227        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
228        คุณอัจฉรา แซ่จึง 2 ที่
229        คุณปรียวิศว์ 2 ที่
231        คุณดวงฤทัย 3 ที่
232        คุณคันธรัตน์ 2 ที่ (รอโอน)
233        คุณดุษฎี ขจรจิตนนท์ 2 ที่
234        คุณภาวิดา กันตภณ 2 ที่ (รอโอน)
235        คุณจันทรัสม์ โนรี 4 ที่
236        คุณอรรณพ เย็นใจ 4 ที่  (รอโอน)
237        คุณป้าหลั่นยิน​ หงษ์​ณรงค์​ศิริ​ 3​ ที่
238        คุณสุนันทา(นุ้ย) (รอโอน)
239        คุณหมอประดิษฐ์ 1 ที่
240        คุณจิดาภา ด่านขุนทด 2 ที่
241        คุณชลิดา เวชสุภากุล 8 ที่
242        คุณดวงตา จันทรา 1 ที่
243        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญ 2 ที
244        คุณธนกฤต  นิลประดับ 1 ที่
245        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร 1 ที่
246        คุณศิริรัตน์ สานุศิษย์ 1 ที่
247        คุณณัฐกฤตา 2 ที่ (รอโอน)
248        คุณผ่องใส แก้ววิชิต 2 ที่ (รอโอน)
250        คุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา 2 ที่  (รอโอน)
251        คุณผกามาศ กอยากลาง 2 ที่ (รอโอน)
252        คุณสุทิศา 4 ที่ (รอโอน)
253        คุณปณทัต บุญสาทร 3ที่
254        คุณปัทมา อาทัค 1 ที่
255        คุณพริมพิศา ยศเกตุ 2 ที่ (รอโอน)
256        คุณหน่อย 2 ที่  (รอโอน)
257        คุณมนูญ​ แออ่วม 5 ที่
258        คุณวาริศา 8 ที่ (รอโอน)
259        คุณธนสิริ นามโสม 1 ที่
260        คุณเก๋ ศิราณี 2 ที่
261        คุณพรทิพ​ พุก​พันธุ์​ 2 ที่  
262        คุณกรกนก พวงจิตร 2 ที่  (รอโอน)
263        คุณวิสุทธิ์ 8 ที่  (รอโอน)
264        คุณเบญจมาภรณ์ กุดาสา 1 ที่
265        คุณรัชนี 3 ที่ (รอโอน)
266        คุณสุชัญญ์ญา ศิรินิธิพงษ์ 4 ที่  
267        คุณรุ่งรัตน์ ไมตรีจิตถาวร 1 ที่
268        คุณฐิติรัตน์​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์ 1 ที่
269        คุณสมบัติ 2 ที่
270        คุณน้ำ 11 ที่
271        คุณเรณู ฮะเจริญ 2 ที่ (รอโอน)
272        คุณธนเดช เทพวุฒิสถาพร 2 ที่ (รอโอน)
273        คุณวรรณวิภา 2 ที่
274        คุณจิตติภา 14 ที่
275        คุณดวงเดือน แซ่จิว 3 ที่
276        คุณพรทิพย์ ไชยวีระ 3 ที่
277        คุณบี พงศวัชร์ 6 ที่  (รอโอน)
278        คุณศิวาพร นวปัญญากุล 4 ที่  
279        คุณยุวดี วัฒนอัศวกุล 2 ที่  
280        คุณปิยนันท์ ชัยเดชาภินันท์ 4 ที่ (รอโอน)
281        คุณบุญสุข 4 ที่  (รอโอน)

###สำหรับท่านที่เป็นประธานอุปถัมภ์ให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยค่ะ ทางทีมงานจะได้นำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมาให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ###

***โอนก่อนมีสิทธิ์ได้ที่นั่งก่อนนะคะ ถ้ารับครบจำนวนแล้ว ท่านใดไม่ได้โอนเงินมาก็จะตัดชื่อออกจากการจองทันทีค่ะ ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:48:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-8-19 13:52

รายชื่อประธานต้นบุญแบบเตาไฟฟ้า, ซุ้มประตูทางเข้า และซุ้มประตูทางออก กองละ 50,000 บาท จำนวน 15 ท่าน ได้รับ

1        อ. เจน ญาณทิพย์ คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก และลูกศิษย์

2        ศุภภัสสร ใจตรง (รอโอน)
3        นางสาว ยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว
4        มนฤดี คริสเตนเซ่น (รอโอน)
5        คุณกิตติมา เวชเตง
6        นางสาวกมลวรรณ สวียม
7        สมบูรณ์, กนกวรรณ, ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์
8        วรพล ลีลาเกียรติสกุล
9        คุณจักรภพ ศุภกร (รอโอน)
10        คุณศราวุธ สีเทียน และครอบครัว
11        นาย สมบัติ รัชตนรวุฒิ และครอบครัว
12        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว
13        แสงรัศมี
14        มณีเนตร
15        คุณหมอประดิษฐ์ ศรีจงใจ
16        พรอรุณ เฉินและครอบครัว

รวมทั้งหมด 16 กองทุน

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 15:52:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รายชื่อประธานอุปถัมภ์ กองละ 5,000 บาท ได้ร่วมบุญผ้ากฐิน , ร่วมบุญซื้อบริวารกฐินทั้งหลาย และร่วมทำบุญก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

ประธานอุปถัมภ์จะได้รับชุดผ้าไตรครบชุด 1 ผืน เพื่อถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ด้วยตนเอง และจัดที่นั่งสำหรับประธานอุปถัมภ์ให้ 1 ท่านค่ะ
(ประธานอุปถัมภ์จะได้รับของที่ระลึกในงานกฐิน 1 ชุด)
ท่านใดที่แจ้งชื่อมาหลายชื่อให้จบอธิฐานผ้าไตรก่อนถวาย และมอบให้ตัวแทนถวายได้ 1 ท่านค่ะ

###สำหรับท่านที่เป็นประธานอุปถัมภ์ให้แจ้งชื่อที่ท่านจองเดินทางมาด้วยค่ะ ทางทีมงานจะได้นำผ้าไตรไปแจกให้ท่านบนรถค่ะ ส่วนท่านใดที่เป็นประธานฯ แล้วไม่ได้เดินทางมา ให้แจ้งด้วยนะคะว่าไม่ได้มาร่วมงาน ###

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญเป็นประธานอุปถัมภ์ถึงวันพุธที่ 16 ต.ค. 61

1        นางสาววรณัน วรินทร์ลาภและครอบครัว 1  กองทุน
2        คุณบานชื่น ชื่นสุข  1  กองทุน
3        มิวและแม่ 1  กองทุน
4        น.ส.พัชรวดี  พุกกะพันธุ์,    นายเมธาสิทธิ์    ธุววิทย์, น.ส.อริยาภรณ์  ธุววิทย์  1  กองทุน
5        นายคชฤทธิ์ จ่างพิพัฒน์นวกิจ 1  กองทุน
6        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 1  กองทุน
7        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล 1  กองทุน
8        คุณนวรัตน์ อุไรเรืองศรี 1  กองทุน
9        คุณฉัตธัญ ลิ้มบำรุง  1  กองทุน
10        นายพลภัทร เตชะเลิศมณี และ นางสาวกันย์สินี​ ปิยจินดาวงศ์ 1  กองทุน
11        นายบริสุทธิ์ ศรีพญาและภรรยา 1  กองทุน
12        พชร จารุศิริกุล  1  กองทุน
13        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ 1 กองทุน
14        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ - คุณแป้น สรรพิบูลย์ พร้อมครอบครัว 1 กองทุน
15        คุณพ่อชิน จารุศิริกุล 1  กองทุน               
16        คุณแม่สุนีย์ จารุศิริกุล 1  กองทุน               
17        คุณกัว เซียะเตียง  1  กองทุน                    
18        สุภัตรา และสุจิตรา มธุพจน์ 1  กองทุน
19        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ 1  กองทุน
20        คุณศิวพร ภัทรประกฤต  1  กองทุน
21        นางสาวปวีณา บุญยังดี 1  กองทุน
22        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์  1  กองทุน
23        ชอ-อารีย์ มงคลสวัสดิ์ 1  กองทุน
24        อรวรรณ สุจริตวรกุล 1  กองทุน
25        อำพัน สุจริตวรกุล 1  กองทุน
26        พล.อ.ต.ยอดชาย โคตระภู 1  กองทุน
27        นายเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล​ และครอบครัววงศ์​ตระกูล​  1  กองทุน
28        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค 1  กองทุน
29        คุณพรปวีณ์ ศิระเศวตศักดิ์  1  กองทุน
30        คุณเดชาธร ลีตรานนท์  1  กองทุน
31        คุณศกุนากร ปัญญาชนะกุล   1  กองทุน
32        ชุติมา ประสาทแก้ว 1  กองทุน
33        พิทักษ์ ศรีสุระพัตร 1  กองทุน
34        ณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ และครอบครัว 1  กองทุน
35        คุณกฤษฎาพร แซ่จิว 1  กองทุน
36        นาย ธนญชัย เทศแก้ว  1  กองทุน
37        คุณแม่เง้ง อังคสิงห์ 1  กองทุน
38        ราชันย์ อังคสิงห์ 1  กองทุน
39        กฤติญา นิมมานรดี+พรธณัฐ คงศรีสวัสดิ์ 1  กองทุน
40        อรสุดา ทองสวัสดิ์ 1  กองทุน
41        สุนทรี พรรธนประเทศ 1  กองทุน
42        กิตติยา ปอแก้ว 1  กองทุน
43        จรูญศรี วันเกิดผล 1  กองทุน
44        พัชรี วันเกิดผล 1  กองทุน
45        ศุภิญญา จิรากร 1  กองทุน
46        คุณมิตร มณีสุริยงค์ 1  กองทุน
47        คุณรุจิรา ทวีสุข 1  กองทุน
48        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า และ นาง ฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย 1  กองทุน
49        ปุญชรัสมิ์ มั่นธฤดีเศรษฐ์ 1  กองทุน
50        ดุสิต ศรีจินดา 1  กองทุน
51        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ 1  กองทุน
52        นางกุลรัศมิ์ เพียรวิริยะ 1  กองทุน
53        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ  1  กองทุน
54        กัญญา วารีเพชร 1  กองทุน
55        คุณสุขุมวิทย์-วนิดา-ดช.ประวีร์ ศักดิ์ฤทธิชัย 1  กองทุน
56        นางชลาลัย มนูพรประภา  1 กองทุน
57        นางสาว ประจวบพร เซ็นสว่าง และ Mr. Lawrence Steven Sholl 1 กองทุน
58        นางสาวอังค์วรา ผลวิริยชัย  1  กองทุน
59        วรวุฒิ เชาว์ประดิษฐ์ 1  กองทุน
60        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ และบรม อัศวรักษาวงศ์ 2 กองทุน
61        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ 1  กองทุน
62        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล 1  กองทุน
63        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล 1  กองทุน
64        ธนัชชา จันทร์พวง  1  กองทุน
65        เปรมจิตต์ กัมมาระบุตร  1  กองทุน
66        ยุวดี กุสโล  1  กองทุน
67        สิทธิภาคย์ ธังศิริ 1  กองทุน
68        อุษา ศิริครรชิตถาวร 1  กองทุน
69        โสเฟียย์ แมมขุนทด หรือโฮ้บบี้  1  กองทุน
70        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ 1 กองทุน
71        รัชนี ครุสาตะ 1 กองทุน
72        นางสาวณิชารัศมิ์ จารุศักดิ์โกสิน และนายอริธัชย์ สิริพิชญาวัชร์ 1  กองทุน
73        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์ และครอบครัว 1 กองทุน
74        แอน อารียา 1 กองทุน
75        ร้านทอง และทัศนีย์วรรณ พงษ์วุฒิ ธัญพร แย้มวงษ์ 1 กองทุน
76        กฤษณีย์ กฤติยา ณัฐนพิน น้ำทับทิม นายนัฐพงศ์ ศรีอำไพ 1 กองทุน
77        ภัทชรมนัส ขยันการ และวารุณี บุญยไวโรจน์ 1 กองทุน
78        กรรณกร อริยทรัพย์กุล 1 กองทุน
79        นาง สมบูรณ์ กระลำภักดิ์ 1 กองทุน
80        นาง ขวัญใจ สนประเสริฐ 1 กองทุน
81        นาย ฮวด กระลำภักดิ์ 1 กองทุน
82        กฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ 1 กองทุน
83        นางสาวชุติมา - สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์และครอบครัว 1 กองทุน
84        คุณพีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ 1 กองทุน
85        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์  1 กองทุน
86        นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร  1 กองทุน
87        อรไท ชูสวัสดิ์  1 กองทุน
88        ลักกี้ เซ็นเตอร์ ซีลลิ่ง 1 กองทุน
89        วิภา จิตตาภิรักษ์ 1 กองทุน
90        นันท์ชญาน์ สุกแก้ว 1 กองทุน
91        ป้าหลั่นยิน​ หงษ์​ณรงค์​ศิริ​ 1 กองทุน
92        พฤทธิ์ เมธัสสกุล 1 กองทุน
93        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข, คุณ ณัฎฐ์ธัญศา เขียวอ่อนและครอบครัว 1 กองทุน
94        คุณ ชญาน์นันท์ ใจสุข,คุณชวลิต ศรีพิกุล,สิทธิชัย คำแสนหมื่น,คุณภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ช่อทิพย์ ปั้นหยี,ทองป้อม ไกรวิน แดงมีศรี,นลินทิพย์ เจตน์จรุงกิจ,บัวบาล กลยนี,สุพรรณี ธงศรี,กัญญาวีร์ วงษ์สามารถ,มัณยภา ประยูรคง,ธัญมาส สุขเกษม,อมรรัตน์ อัจฉริยนนท์,อุบล สีนามบุรี,ปรทัต ชมพิพัทธ์,จงกล ขุนพล,ภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ปฏิภาณ ปรีดาพงษ์,ศุภภัทร วิรัญ,วัฒนานันท์ ธุระดี,ศิริพร พงษ์ฉัตรโยธิน,รัตนา บุกพันธ์,สุนันทา ใยดี,อภิญญา สันเพาะ,สายยุพิน จันดาหาร,นิรุต พยัคคานนท์,วิภาพรรณ คำสิม ,ศรสวรรค์ พรมขุนทด และครอบครัว 1 กองทุน
95        คุณทิพรดา กันตังกุล 1 กองทุน
96        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ,เด็กชายวงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ,คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ,คุณณัฏฐา เจียรประเสริฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
97        นายจำลอง - นางทัศนีย์ จุลิรัชนีกร และลูกๆ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
98        นางสาวปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
99        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
100        คุณ ธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล และ คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ 2 กองทุน
101        นส. ชลิดา เวชสุภากุล 1 กองทุน
102        นส.ทิพวรรณ พิมพิเสน 1 กองทุน
103        คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ, คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณสาธิต งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ 1 กองทุน
104        คุณรัชญ์ศุภา พันธุ์ฟัก 1 กองทุน
105        พันตำรวจเอกณรงค์เวทย์ คุณสุมิตรา  โอนสูงเนิน และครอบครัว 1 กองทุน
106        วิสินธุ์ มาลี ตันวัฒนะประทีป 1 กองทุน
107        มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป 1 กองทุน
108        พิชญาพัณณ์ พิมพ์ภัคคณัฐ ด.ช.นิโคลลัส เจ ลี 1 กองทุน
109        สริดา โคตรสวัสดิ์ ภคมน เทียบสูงเนิน 1 กองทุน
110        วิภานุช ชำนาญมะเริง 1 กองทุน
111        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล  1 กองทุน  (เงินสด)
112        สุขแก้ว กันธา 1 กองทุน
113        เจี่ยเหลียง เฉิน 1 กองทุน
114        สิริเทพ เฉิน 1 กองทุน
115        ฐิติรักษ์ เฉิน 1 กองทุน
116        ภัทรวดี เฉิน 1 กองทุน
117        ธัญลักษณ์ เฉิน 1 กองทุน
118        สุวรรณา สุวรรณเลิศ และครอบครัว 1 กองทุน
119        กัญภัฏฐ์ 1 กองทุน
120        ฐิติ​รัตน์​ และธนกร​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์​  1 กองทุน
121        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา 1 กองทุน
122        นางปัทมา อาทัค  1 กองทุน
123        บุษบา เคี่ยมสมุทรและครอบครัว 1 กองทุน
124        คุณพ่ออิศรา, คุณแม่สุทธิวรรณ, อรวรรณ, อภิชาติ ศิริมงคล, Kevin Verde Sirimongkol, Jose Juan Verde Vargas 2 กองทุน
125        วิรัลอิง พัชรพงศ์ภรณ์และครอบครัว และสุภารีย์ ทวีอภิรดีวิจิตร  1 กองทุน
126        คุณธีรวัจน์-คุณกนกกุล จงทวีผล  2 กองทุน
127        คุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์, คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณฐิชารัตน์ ภู่รักศักดิ์ศรี 1 กองทุน
128        คุณ ณัฐนันท์ จรุงพลวิทยา,ชญาณุช ไกรยนารถ,นงลักษณ์-ณัฐดรุตม์ จันทร์เรืองทิพ,กมลรัตน์ กองโคกสูง,รังสิน สันติธรรมรักษ์,วิมล-วิลาวัลย์ เจตน์จรุงกิจ, ปรัชญา-วิรัญญา อุตะมะ  1 กองทุน
129        นายเอกชัย นวปัญญากุล 1 กองทุน
130        นางสาวศิวาพร นวปัญญากุล  1 กองทุน
131        นางสาวเสาวลักษณ์ นวปัญญากุล  1 กองทุน
132        สุนันทา ลีศิริชัยกุล 1 กองทุน
133        นางสาวเยาวเรศ พนังจำรัส  1 กองทุน
134        นางสาวชมธร ปุนยผลากร 1 กองทุน
135        ด.ช. เจตพัฒน์ วรรณศรีสวัสดิ์ 1 กองทุน
136        จิราภรณ์ พงษ์ศิริ , อำภา พงษ์ศิริ และ ลอน แทง 1 กองทุน

รวมทั้งหมด 140 กองทุน

397

1919

1หมื่น

เครดิต

เครดิต
18042
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-19 16:02:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ได้ร่วมบุญผ้ากฐิน , ร่วมบุญซื้อบริวารกฐินทั้งหลาย และร่วมทำบุญก่อสร้าง สามวิหารทานอันมี 1.เมรุเผาศพใหม่แบบเตาเผาไฟฟ้า 2.ซุ้มประตูทางเข้าวัด 3.ซุ้มประตูทางออกวัด

ตามกำลังศรัทธา

1        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
2        ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
4        นางกัญญาภัค ดอกไม้หอม  ร่วมบริจาค 300 บาท
5        Thidarat Nateeraj ร่วมบริจาค 1,000 บาท
6        นางสาวฐิติพร กรีวิทย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
7        นางสาวภัสสร วรน้อย ร่วมบริจาค 200 บาท
8        นายคมสัน บรรดาเสียง ร่วมบริจาค 500 บาท
9        น.ส.ม้วย แซ่ตั้ง   ร่วมบริจาค 200 บาท
10        น.ส.ธนพร สหวัชรีโชค และ นาย เมธา แซ่อุ้ย ร่วมบริจาค 200 บาท
11        นายวสุ เผ่าตำรวจ  ร่วมบริจาค 100 บาท
12        นางสาวจิตติมา เผ่ากัณหา ร่วมบริจาค 100 บาท
13        คุณภูริมนทร์ พันธุ์เอี่ยม ร่วมบริจาค 500 บาท
14        คุณวลัญช์รัตน์ รักษามั่น และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 440 บาท
15        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 200 บาท
16        Junko Hanano ร่วมบริจาค 200 บาท
17        นายสุธี แสงศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
18        นางนุจรินทร์ อินทะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
19        ศิรวิทย์  มาลารัตน์ และ จันตรี มาลารัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
20        วริยา ร่วมบริจาค 100 บาท
21        นางสาวณัฐกฤตา  ร่วมบริจาค 399 บาท
22        ใหม่ ศิริพร เฮ็สเซ่  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
23        ณรงค์  ร่วมบริจาค 200 บาท
24        นาย ณัฐวุฒิ ใจชุ่ม ร่วมบริจาค 100 บาท
25         ด.ช.ราชบดินทร์ เหล่าวีระไชย, ด.ช.ราชนริน เหล่าวีระไชย, นายกนกศักดิ์ เหล่าวีระไชย, น.ส.สุภารัตน์ บูรณะกรณ์ ร่วมบริจาค 999.99 บาท
26        นายประเสริฐศักดิ์ พิทักษ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
27        นางสาวพิมพิไล มหาชัย  ร่วมบริจาค 100 บาท
28         ธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 500 บาท
29        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
30        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว  ร่วมบริจาค 300 บาท
31        จันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
32        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
33        นายจุฑานาถศุข โสภา ร่วมบริจาค 500 บาท
34        คุณสุธารี เกียรติมั่น ร่วมบริจาค 1,000 บาท
35        นางชุติมา มิตรเมฆ ร่วมบริจาค 100 บาท
36        คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 400 บาท
37        นางยุวดี แสนเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
38        ดช.ปาณัทพงษ์ แสนเดช  ร่วมบริจาค 100 บาท
39        นายเดชแสน แสนเดช ร่วมบริจาค 100 บาท
40        ฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
41        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
42        นาย​วรรณ​ไชย​ สาย​คำ​เลิศ ​และ​คุณ​แม่​สาคร ​ศรี​โสภณ​ ร่วมบริจาค 500 บาท
43        นาย วิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
44        นิทัศนีย์ แสงอ่วม  ร่วมบริจาค 300 บาท
45        จุฑารัตน์ มาตรวิเศษ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
46        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา  ร่วมบริจาค 500 บาท
47        มานพ มีแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
48        นายอรรถพล  ร่วมบริจาค 20 บาท
49        ณัฐตนนท์ มารยาตร์ภารโชติ ร่วมบริจาค 300 บาท
50        วราพร จิตตนานุปัทมา  ร่วมบริจาค 1,049 บาท
51        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 200 บาท
52        Kraingdej Klarod ร่วมบริจาค 150 บาท
53        น.ส.ณิษา บัวพูน  ร่วมบริจาค 100 บาท
54        ทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 100 บาท
55        นาย ธนสิน สิริวิชพันธ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
56        ฐิติพร กรีวิทย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
57        อรไท ชูสวัสดิ์ นางยก ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย ด.ญ.จิตสุภา ด.ช. อภิวุฒิ พินตะพาด  ร่วมบริจาค 200 บาท
58        นายศุภศักดิ์ สุขเอียด ร่วมบริจาค 100 บาท
59        นางสาวสาวิตรี วูวงศ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
60        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว  ร่วมบริจาค  200 บาท
61        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  300 บาท
62        นางสาวเศาวริน  ร่วมบริจาค 500 บาท
63        กฤษณา ศิริเจริญรัตน์  ร่วมบริจาค 500 บาท
64        ภัทรา อภิชิตานนท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
65        ภัทิรา อยู่เย็น  ร่วมบริจาค 200 บาท
66        นางสาวรัมย์ชวัล  ร่วมบริจาค 100 บาท
67        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
68        น.ส กัญวรา  อุดแก้ว ร่วมบริจาค 1,050 บาท
69        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
70        นางสาววราภรณ์ แก้วกาสี ร่วมบริจาค 100 บาท
71        คุณชวดล คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
72        นางสาวปราญชลี หลักงาม ร่วมบริจาค 200 บาท
73        คุณวัฒน์ ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
74        นางลวิตรา ร่วมบริจาค 100 บาท
75        นายกฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
76        แม่บุญโฮม เห็มทอง  ร่วมบริจาค 100 บาท
77        พรรณี พูลขาว  ร่วมบริจาค 100 บาท
78        พิมลวรรณ วิมลทวีโรจน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
79        ศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์  ร่วมบริจาค 100 บาท
80        คุณสุขแก้ว กันธา ร่วมบริจาค 200 บาท
81        น.ส.ปรียานุช  ซื่อตรง ร่วมบริจาค 500 บาท
82        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 300 บาท
83        คุณพันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา ร่วมบริจาค 200 บาท
84        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข, คุณ ณัฎฐ์ธัญศา เขียวอ่อนและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
85        คุณ ชญาน์นันท์ ใจสุข,คุณชวลิต ศรีพิกุล,สิทธิชัย คำแสนหมื่น,คุณภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ช่อทิพย์ ปั้นหยี,ทองป้อม ไกรวิน แดงมีศรี,นลินทิพย์ เจตน์จรุงกิจ,บัวบาล กลยนี,สุพรรณี ธงศรี,กัญญาวีร์ วงษ์สามารถ,มัณยภา ประยูรคง,ธัญมาส สุขเกษม,อมรรัตน์ อัจฉริยนนท์,อุบล สีนามบุรี,ปรทัต ชมพิพัทธ์,จงกล ขุนพล,ภวิศชวัล เวทย์พิธิวัต,ปฏิภาณ ปรีดาพงษ์,ศุภภัทร วิรัญ,วัฒนานันท์ ธุระดี,ศิริพร พงษ์ฉัตรโยธิน,รัตนา บุกพันธ์,สุนันทา ใยดี,อภิญญา สันเพาะ,สายยุพิน จันดาหาร,นิรุต พยัคคานนท์,วิภาพรรณ คำสิม ,ศรสวรรค์ พรมขุนทด และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,170 บาท
86        นางปาน หินอุดม, นายอรรคพล เรืองสิริอุดม, นางสาวปราณี หินอุดม, ด.ช ชนกันต์ หาญนอก, ด.ญปุญญิสา หาญนอก ร่วมบริจาค 800 บาท
87        คุณละอองแก้ว เณรยอด  ร่วมบริจาค 100 บาท
88        นางสาว สายใจ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 500 บาท
89        นางสาวอัจราพร จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
90        สโรชา  กล่อมสุข  ร่วมบริจาค   500  บาท
91        เอื้อมพร  รักษ์กุลทอง  ร่วมบริจาค  200 บาท
92        คุณเอมวดี พูลศรี ร่วมบริจาค  200 บาท
93        นายพรชัย เหมอุดม  ร่วมบริจาค 500 บาท
94        จิรธนี สมนาม และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
95        นายโกมินท์  ร่วมบริจาค 199 บาท
96        คุณอักษร สนจุ้ย  ร่วมบริจาค 100 บาท
97        คุณอุบล (จู ) บุญรุ่งศิริธร  ร่วมบริจาค 50 บาท
98        นายธีรพงศ์ เศวตวิมลรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
99        นส. วโรชา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
100        นายภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
101        นายธนภัทร สุขสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
102        รัตนา หนุ่ยโหน่ง และ Mr. Michael Kenneth Rust  ร่วมบริจาค 400 บาท
103        เกรียงศักดิ์ กลิ่นหอมกรุ่น และศิริวรรณ บรรเทาทุกข์ ร่วมบริจาค 300บาท
104        ชุติมา จันทร์วรรณ์  ร่วมบริจาค 400 บาท
105        คุณสมชัย คุณพรพิศ คุณเสาวนิตย์ นส.วราพร นส.พรพิมล นส.อรวรรณ และ ด.ญชนิสรา มีสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
106        สุภา คุนาพงษ์กิติ ร่วมบริจาค 300 บาท
107        นายวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
108        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
109        พระวิสิทธิ์ สุธัมมหิสสโร ร่วมบริจาค  500 บาท
110        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
111        ดนุพัฒน์ รักอักษร  ร่วมบริจาค 100 บาท
112        ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 144 บาท
113        นส.พรพรรณ​ อุดม​ชัย​ประเสริฐ ร่วมบริจาค  500 บาท
114        นางสาวนันท์นภัส พุทธุคุณ ร่วมบริจาค 999 บาท
115        ณัฏฐ์กฤตา ไตรวิวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
116        นางสาวพูนทรัพย์ เรืองวิโรจนกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
117         นางสาวดวงสมสุข เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
118        นายกรณ์ศิริพงษ์ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
119        บุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
120        ยุพิน อัศวเมธาพรหม  ร่วมบริจาค 500 บาท
121        วีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
122        ครอบครัวนายรุ่งโรจน์-นางเอมอร-ด.ช. นันทิพัฒน์ ประไพศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
123        ไพรัช ศรีณรงค์เวทย์ ประภาศรี ศรีณรงค์เวทย์ ร่วมบริจาค 1,800 บาท
124        นางสาวปริฉัตร สุขหงษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
125        กิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า ร่วมบริจาค 1,000 บาท
126        นางสาวกนกรัตน์ วรจิตตกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
127        คุณสมศรี อุยเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
128        คุณชุติมา ดาวะนา ร่วมบริจาค 20 บาท
129        คุณสำเนียง วิชัย ร่วมบริจาค 50 บาท
130        คุณอนุรักษ์ สุธรรมา ร่วมบริจาค 20 บาท
131        คุณพิศมัย ย่อชัย ร่วมบริจาค 60 บาท
132        คุณบังอร ตะวงษ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
133        ชัชฎา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
134        วนิดา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 500 บาท
135        นางสวรรค์ สนไชย ร่วมบริจาค 200บาท
136        น.ส.ธัญญธร แก้วเพ็ชร ร่วมบริจาค 200บาท
137        น.ส.วิริยาภรณ์ เยี่ยมต่วน ร่วมบริจาค 200 บาท
138        นางสาวพรทิพย์ ไชยวีระ และครอบครัว นราธิาาส ร่วมบริจาค 500 บาท
139        น.ส.วรวรรณ อินทเส  ร่วมบริจาค 500 บาท
140        ด.ช.ชนพัฒน์ สุวาณิชย์กุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
141        คุณนฤมล ครั่งฝาและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
142        คุณ ณัฐนันท์ จรุงพลวิทยา,ชญาณุช ไกรยนารถ,นงลักษณ์-ณัฐดรุตม์ จันทร์เรืองทิพ,กมลรัตน์ กองโคกสูง,รังสิน สันติธรรมรักษ์,วิมล-วิลาวัลย์ เจตน์จรุงกิจ, ปรัชญา-วิรัญญา อุตะมะ  ร่วมบริจาค 500 บาท
143        ชนะ-ศิริกุล-พัชรา-ศิริกุล โกศลไชนบุตร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
144        นายอรรถพล ฉายอรุณ ร่วมบริจาค 20 บาท
145        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 200 บาท
146        นางเอมาอร บัวเลี้ยง ร่วมบริจาค 300 บาท
147        สมนึก เพ็ชรพล ร่วมบริจาค 1,000 บาท

รวมบริจาคทั้งหมด 51,189.99 บาท

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2019-8-24 23:08 , Processed in 0.200200 second(s), 23 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้