ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 71 ตอนผ้าป่าสวรรค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 9144|ตอบ: 15

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคปัจจัยทริป 71 ตอนผ้าป่าสวรรค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20061
โพสต์เมื่อ 2019-7-3 12:37:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-22 11:14

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาึปัจจัยทำบุญแล้วค่ะ ทริปเสบียงสวรรค์  71 ตอน "ผ้าป่าสวรรค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด"
(เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 19 ก.ค. 62 ค่ะ)

สวัสดีค่ะ ดิฉันอาจารย์เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านได้ที่ร่วมบุญโดยตลอด
ในคณะเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 71 ตอน ‘’ผ้าป่าสวรรค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด‘’ ในวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562
ซึ่งวันเวลาก็ได้ผ่านล่วงเลยไปอย่างรวดเร็ว และงานบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญกันมาก็ยังคงทำบุญกันต่อไป
ซึ่งบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมกันมานั้นก็มีหลากหลายตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่ ดิฉันก็ขอให้ลมหายใจ
ของทุกท่านที่ยังคงอยู่นั้นอยู่อย่างมีประโยชน์ และอยู่ด้วยความไม่ประมาทในชีวิตค่ะ
เพราะในโลกนี้ไม่มีอะไรเป็นของเที่ยงแท้แน่นอนแม้เพียงเสี้ยวนาทีทุกสิ่งอย่างก็เปลี่ยนไปภายในชั่วพริบตาค่ะ
ดังนั้น ตนย่อมเป็นที่พึ่งแห่งตนค่ะ และบุญเท่านั้นที่ท่านสามารถนำติดตัวไปได้ค่ะ

ดิฉันได้เดินทางไปเซอร์เวย์หลังจากทริปทัวร์บุญ ครั้งที่ 70 ที่ผ่านมาเพียง 1 วัน ได้พักเพียงวันเดียวค่ะ
เพราะดิฉันยังมีงานที่ต้องรออยู่อีกมาก ทั้งนี้ ดิฉันต้องเร่งรีบไปสำนักปฏิบัติธรรมที่เพชรบูรณ์
และช่วงนี้ต้องเดินทางไปบ่อยครั้งค่ะ เพื่อไปดูแลและควบคุมการก่อสร้างซุ้มประตูสวรรค์ที่ยังสร้างไม่เสร็จค่ะ
รวมทั้งต้องหาช่างมาก่อสร้างเพิ่มเติมในส่วนต่าง ๆ และทุกครั้งที่เดินทางไปจะต้องไปทำความสะอาดเรือนต่าง ๆ
ให้มีความสะอาดเรียบร้อยอยู่เสมอโดยไม่ทิ้งให้รกร้างค่ะ เมื่อทุกอย่างลงตัวแล้วก็จะ
สามารถทำการเปิดปฏิบัติธรรมได้แล้วค่ะ

ก่อนเดินทางดิฉันได้ตั้งใจไปยังจังหวัดแห่งหนึ่งเพราะไม่ได้ไปมานานแล้ว ดิฉันได้ตั้งสัจจะอธิษฐาน
ต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์และครูบาอาจารย์ที่ดิฉันนับถือว่า ดิฉันจะเดินทางไปเซอร์เวย์เพื่อหาวัดที่กำลังก่อสร้าง
หรือบูรณะถาวรวัตถุที่จะขับเคลื่อนศาสนาต่อไปได้และยังขาดปัจจัยในการทำนุบำรุงดังกล่าว
โดยขอให้ได้พบเจอวัดที่มีพระภิกษุสงฆ์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบตามหลักคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า
เพื่อดิฉันจะได้นำพาผู้คนทั้งหลายไปทำบุญให้เกิดมีดวงตาเห็นธรรมและไม่หลงทางไปทำบุญนอกรีดศาสนาค่ะ

ตอนเช้าก่อนเดินทางไปเซอร์เวย์ก็ได้มีฝนก็ตกลงมาหนักบ้างเบาบ้าง เพราะมีพายุเข้า ดิฉันได้ให้ลูกศิษย์
ขับรถนำพาไปโดยมุ่งตรงไปยังจังหวัดแห่งหนึ่งที่ได้เห็นในนิมิต ดังนั้น จึงระบุอำเภอที่จะเดินทางไปค่ะ
และในระหว่างทางนั้นรถกำลังขึ้นเนินเขาก็มีอาการกระตุกเวลาเหยียบคันเร่ง ทำให้ต้องไปเช็คที่ร้าน
ซ่อมรถที่อยู่จากจุดที่รถอาการมีเพียงสิบกว่านาทีก็ถึง ระหว่างรอเช็คดิฉันก็ตั้งจิตอธิษฐานว่าจะใช้รถคันนี้
เดินทางไปหาวัดทำบุญจึงขอให้ช่างซ่อมรถตรวจสอบพบเจอสาเหตุที่รถมีอาการกระตุกด้วยเถิด
เพื่อจะได้เดินทางต่อไป และสักพักหนึ่งช่างซ่อมก็แจ้งว่า ได้พบเจอสาเหตุแล้วคือต้องเปลี่ยน
ไส้กรองน้ำมันเครื่องและล้างหัวฉีดก็เป็นอันเรียบร้อยไม่มีปัญหาระหว่างช่างแก้ไขเวลาเริ่มเย็นมากแล้ว
แต่ยังไม่ได้ไปไหนเลยหรือว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะดลใจให้มาที่อำเภอนี้แน่ ๆ โดยไม่ใช่อำเภอที่ดิฉันตั้งใจ
เมื่อเป็นเช่นนั้นก็ให้ลูกศิษย์ขับรถไปหนทางข้างหน้า ซึ่งต้องขับรถออกไปอีกเกือบ 2 ชั่วโมงค่ะ

สถานที่ 1
ดิฉันได้พบเจอวัดแห่งหนึ่งและได้เดินทางสำรวจได้พบเจอถ้ำบนเนินเขาข้างในถ้ำกว้างขวางพอที่
จะรองรับผู้คนนับร้อยคนได้ค่ะ ซึ่งดิฉันดูแล้วเห็นว่าเหมาะกับการปฏิบัติธรรมอย่างยิ่งเพราะสถานที่สัปปายะ
และด้านในมีพระพุทธรูปประดิษฐานอยู่หลายองค์ แต่มีฐานปูนว่างอยู่หนึ่งฐานค่ะ ซึ่งดิฉันดูแล้วต้องเคย
มีพระพุทธรูปประดิษฐานฐานอยู่ที่ฐานพระนี้ค่ะ

ดิฉันเดินสำรวจจนทั่วและเดินออกมาภายนอกถ้ำก็เห็นศาสาไม้หลังหนึ่งมีสภาพเก่าแก่และผุพัง
ภายในศาลามีขนาดกว้างใหญ่พอสมควรค่ะ ดิฉันได้เข้าไปด้านในจึงรู้ว่าศาลานี้เป็นศาลาบุญเก่าที่
เคยใช้มานานแต่ปัจจุบันก็เป็นศาลาร้าง เพราะที่ด้านข้างล่างถัดจากถ้ำนี้ไปนั้นมีศาลาการเปรียญหลังใหม่
สร้างมาทดแทนและทางวัดได้ใช้ศาลาหลังใหม่ทำให้ศาลาหลังเก่านี้ไม่ได้ใช้ประโยชน์
ดิฉันเล็งเห็นว่าหากมีผู้ใดมาบูรณะศาลาหลังนี้อนาคตจะได้เป็นที่สวดมนต์และปฏิบัติธรรม
เพราะศาลาหลังนี้ตั้งอยู่ติดกับถ้ำที่มีความเป็นธรรมชาติอย่างมากเหมาะสมที่จะเป็นสถานที่ปฏิบัติธรรม
สืบต่อไปในอนาคต เนื่องจากถ้ำแห่งนี้มีความสงบและเงียบมีความเป็นสัปปายะ
ที่เหมาะสมกับการปฏิบัติธรรมมากค่ะ

ดิฉันจึงกราบเรียนท่านเจ้าอาวาสค่ะว่า คณะเสบียงสวรรค์จะมาทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อร่วมบูรณะศาลาการเปรียญ
ไม้หลังนี้ และจะขอถวายหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดทำด้วยทองเหลืองขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว
ติดแผ่นทองทำด้วยงานฝีมือค่ะ ในการนี้ ดิฉันจะได้อธิษฐานจิตว่า ปัจจัยนี้เป็นของคณะเสบียงสวรรค์ถวายมา
เพื่อบูรณะศาลาการเปรียญขอให้บูรณะสำเร็จเพื่อให้ผู้คนทั้งหลายได้ปฏิบัติธรรมเพื่อให้ผู้คนได้มีดวงตาเห็นธรรม
และจะนำหลวงปู่ทวดมาประดิษฐานในถ้ำกับบนแท่นปูน ซึ่งดิฉันรู้จากในญาณวิถีที่ได้เห็นภาพนิมิตว่าจะต้องนำ
หลวงปู่ทวดมาถวายภายในถ้ำนี้ ซึ่งในครั้งแรกดิฉันก็สงสัยว่าทำไมไม่ถวายพระพุทธรูปปางอื่น
ซึ่งในถ้ำก็ไม่มีพระอริยสงฆ์ทองเหลืององค์ใดเลยที่ประดิษฐานในถ้ำ แต่ทุกอย่างไม่ใช่เรื่องบังเอิญค่ะ
ในการที่ดิฉันจะนำพาทุกท่านมาทำบุญสร้างบารมีจะต้องไม่ธรรมดาแต่เป็นเพราะเทพเทวาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ท่านให้เห็นว่าต้องเป็นอย่างนี้ค่ะ ส่วนองค์หลวงปู่ทวดทองเหลืองนี้เป็นองค์แรกของคณะเสบียงสวรรค์
ที่ไม่เคยถวายให้วัดใดมาก่อน และจะมีพิธีห่มผ้าพระพุทธรูปปางต่างๆ ภายในถ้ำแห่งนี้ด้วยเพื่อเป็นพุทธบูชา
และเพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับคณะบุญเสบียงสวรรค์ด้วยค่ะ

อานิสงส์บุญถวายพระหรือรูปจำลองพระอริยสงฆ์มีอานิสงส์มากจะได้เกิดไปเป็นเทพบุตร เทพธิดา
และพรหมในชั้นต่าง ๆ และได้เสวยความสุขอย่างไม่จบสิ้น เพราะผลบุญนั้นต่อเนื่องเมื่อมีผู้คนไปกราบ
ไหว้สายบุญเหล่านั้นก็จะหลั่งไหลไปยังท่านผู้บริจาคกแม้ว่าจะภพชาติใดบุญนี้ก็จะติดตามกท่านไปเหมือนสายน้ำค่ะ
เพราะบุญจะเกื้อหนุนวาสนาบารมีบุญของทุกท่านค่ะ
อานิสงส์บุญห่มผ้าพระพุทธรูปมีอานิสงส์บุญมากค่ะ ด้วยบุญนี้ท่านจะไปเกิดภพชาติใดก็จะมีเครื่องมือ
เครื่องใช้สะดวกสบาย สุขภาพร่างกายแข็งแรง มีผิวพรรณงามสะดุดตา
เป็นที่ต้องตาต้องใจกับผู้ที่พบเห็น เป็นที่รักของเจ้านาย
ผู้บังคับบัญชา บุตรหลานเกรงใจให้ความเคารพ เป็นหน้าเป็นตาในสังคม
อานิสงส์ บุญให้ทุกท่านสุขสบายค่ะ

สถานที่ 2
ดิฉันจะนำทุกท่านมากราบสักการะและถวายพานพุ่มดอกบัวของคณะเสบียงสวรรค์ให้กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ที่ทุกท่านเห็นแล้วก็จะต้องปิติและตื่นเต้นเหมือนกับที่ดิฉันได้เห็นนั่นก็คือ ดิฉันได้พบกับหลวงปู่ทวด
เหยีบน้ำทะเลจืดในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์เหมือนสวรรค์จำลองเลยค่ะ เพราะที่วัดแรกดิฉันได้เห็นในนิมิต
ต้องถวายรูปจำลองหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดก็ได้เห็นเป็นอย่างนั้น และเมื่อเดินทางมายังสถานที่แห่งนี้
ก็ได้พบกับรูปจำลองหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดอีกครั้ง ซึ่งสร้างความปิติใจของดิฉันมากอย่างที่ดิฉัน
ได้เคยพูดเสมอว่าทุกอย่างไม่ใช่เรื่องบังเอิญเพราะแต่ละเรื่องราวย่อมมีเหตุมีผลด้วยตัวเองค่ะ
เพราะดิฉันตั้งใจจะไปวัดที่อำเภออื่นแต่รถก็ขับวนไปมาจนได้พบเจอหลวงปู่ทวด ซึ่งดิฉันปิติใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ
เพราะท่านรับรู้ได้ถึงความตั้งใจของดิฉันและคณะบุญของเราก็ได้มีงานทำบุญกันเป็นประจำทุกเดือนด้วยความศรัทธ
า และทริปที่ผ่านมาก็ได้ร่วมบุญด้วยการช่วยกันเทปูนพื้นศาลากรรมฐานเป็ฯบุญใหญ่ที่หาทำได้ยากยิ่งนักค่
และทุกท่านก็จะได้ทำบุญในส่วนต่าง ๆ ตามกำลังศรัทธาของท่านในสถานที่นี้ค่ะ

อานิสงส์บุญนั้น ผู้ใดมีจิตเลื่อมใส ตั้งมั่นในพุทธบูชาด้วยดอกบัว ผู้นั้นจักเป็นเทพเทวาไป
เสวยทิพยสมบัติ 30 กัป จะมีวิมานปราสาทที่สวยงามเพราะในวิมานจะมีแต่ดอกบัวที่
เบ่งบานกลิ่นของดอกบัวจะฟุ้งกระจายไปไกลมากค่ะ

การร่วมบุญมีดังนี้ค่ะ
1. ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมบูรณะศาลาการเปรียญหลังไม้
2. เช่าหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดทำด้วยทองเหลืองขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว
3. ร่วมซื้อแผ่นทองและอุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อใช้ในการติดรูปจำลองหลวงปู่ทวด
4. ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย
5. ซื้อผ้าห่มพระพุทธรูปปางต่าง ๆ จำนวน 1 วัด
⁃ กองทุนละ 2,000 บาท
⁃ ตามกำลังศรัทธา
ดิฉันขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญกับทริปบุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 71 ในครั้งนี้
ตามที่ดิฉันได้บอกกล่าวไว้แล้วในเบื้องต้นดังกล่าวแล้วค่ะ เพียงหนึ่งเดือนมีครั้งเดียวและ
เพียงหนึ่งวันที่ทุกท่านจะได้เดินทางไปร่วมบุญด้วยกัน จึงไม่ต้องการให้ทุกท่านได้ปล่อยเวลา
ให้เสียไปบุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ค่ะ
อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2019-7-3 12:42:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
                      จี๊ดจ๊าดมาแล้วค่ะ อาจจะช้าไปนิดนึ่งแต่ก็มาทันนะค่ะ ครั้งนี้จี๊ดมาเล่าเรื่องที่อาจารย์เจนไปเซอร์เวย์
สำรวจหาวัดทำบุญสำหรับทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 71 วันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562
ตอน “ผ้าป่าสวรรค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด” ซึ่งครั้งนี้ดูน่าตื่นเต้น แต่จี๊ดไม่ได้เดินทางไปด้วย
ขอบอกว่าเสียดายมากค่ะ เพราะว่าเป็นวันธรรมดาไม่ใช่วันหยุดค่ะ ครั้งนี้มีการทำบุญ 2 วัดค่ะ

วัดที่หนึ่ง
                  อาจารย์เจนเล่าว่า ได้เดินทางไปยังจังหวัดหนึ่งและเดินทางไปถึงวัดแห่งหนึ่งที่ไม่รู้จักมาก่อน

แต่เดินทางโดยมาด้วยให้เทวดานำพามาค่ะ เพื่อหาวัดทำบุญโดยเป็นวัดที่ต้องการบูรณปฏิสังขรณ์วัตถุทาน
โดยที่วัดนั้น ๆ เป็นวัดที่มีพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบสิ่งที่คณะบุญของเราจะไปร่วมกันสร้างนั้นต้องก่อเกิดประโยชน์
แก่พระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไปค่ะ

การเดินทางไปยังวัดแห่งนี้เพราะอาจารย์เจนเห็นป้ายเขียนว่าทางขึ้นถ้ำ อาจารย์เจนจึงให้ลูกศิษย์
ขับรถขึ้นไปเป็นถนนลาดยางเมื่อขับต่อไปเรื่อย ๆ ก็พบว่าเส้นทางถนนขาดไม่มีแล้วถนนลาดยางแต่กลับกลาย
เป็นถนนดินสีแดง และเมื่อขับรถต่อไปเรื่อย ๆ ตอนนั้นฝนก็เริ่มตกลงมาปรอย ๆ การเดินทางเริ่มลำบากเสียแล้วค่ะ
อาจารย์เจนจึงลงจากรถและเดินสำรวจดูบริเวณโดยรอบ จึงแจ้งลูกศิษย์คุณมิตรที่เป็นพลขับรถ ซึ่งอาจารย์เจน
มีความเห็นว่าถนนสุดเส้นทางแล้วก็เลยจอดรถ และในระหว่างนั้นเอง อาจารย์เจนก็ได้เหลือบไปเห็นศาลาการเปรียญ
สร้างด้วยไม้อยู่หลังหลังหนึ่งจากที่เห็นเป็นศาลาการเปรียญร้าง และถัดออกไปจากนั้นอีกได้เห็นด้วยตาทิพย์ว่า
มีถ้ำที่ภายในถ้ำนั้นไม่ธรรมดาต้องเป็นสิ่งมหัศจรรย์หรือสิ่งเร้นลับและสำคัญ ครั้งแรกที่อาจารย์เจนจะเข้าไป
ภายในถ้ำมีสภาพเฉอะแฉะต้องระมัดระวังสักหน่อยค่ะ

ต่อมาอาจารย์เจนได้พบกับพระลูกวัดท่านหนึ่ง จี๊ดขอเรียกชื่อท่านว่า หลวงพ่อก็แล้วกันนะค่ะ
อาจารย์เจนบอกว่าท่านอาพาธ ชรามากแล้ว ซึ่งได้ไปถามหลวงพ่อเกี่ยวกับการก่อสร้างเพราะกำแพงโบสถ์
ซึ่งได้เห็นว่ากำลังอยู่ระหว่างก่อสร้าง โดยในญาณวิถีของอาจารย์เจนรู้ว่าวัดแห่งนี้เคยเป็นวัดเก่าบูรณะใหม่
และรู้ในญาณวิถีด้วยว่ามีเจ้าภาพในการก่อสร้างด้วยแล้วค่ะ

รูปปั้นพระที่มรณภาพบรรจุกระดูก จากการเดินสำรวจอาจารย์เจนมีความสนใจที่จะขึ้นไปบนถ้ำนั้นมาก
จึงขออนุญาตหลวงพ่อว่าถ้าจะขึ้นไปได้หรือไม่ค่ะ ดังนั้น หลวงพ่อจึงได้นำพาไปด้วยตน แหมไม่มีใครไม่รอช้า
อาจารย์เจน คุณรุ้ง และลูกศิษย์ ก็เดินไปพร้อม ๆ กับหลวงตาค่ะ เมื่อขึ้นไปแล้วภายในถ้ำที่ชื้นแฉะและหนาวเย็น
มืดมากหลวงตาจึงเปิดไฟภายในถ้ำให้ค่ะ ที่ภายในถ้ำนั้นอาจารย์เจนประมาณการว่าสามารถจุคนได้หลัก 100
สำหรับทางเข้าถ้ำไม่ใหญ่มากค่ะ ภายในถ้ำมีพระพุทธรูปองค์หลายปางค่ะ อาจารย์เจนเล่าว่าได้พบรูปปูนปั้น
ของพระสงฆ์องค์หนึ่งลักษณะการปั้นพระองค์นี้มีอายุมากและรูปร่างแปลกตามากค่ะ หลวงตาท่านก็เล่าว่า
ในอดีตมีหลวงปู่อายุมากแล้วชาวบ้านให้ความเคารพนับถือมากค่ะ ต่อมาได้มรณภาพภายในถ้ำแห่งนี้
โดยการมรณภาพของท่านไปด้วยอาการสงบในท่านั่งสมาธิ หลวงตาเล่าจบแล้วก็ได้ชี้ไปยังจุดที่หลวงปู่มรณภาพ
ซึ่งอาจารย์ดูในในญาณวิถีชาวบ้านนับถือมาก ดังนั้น การมรณภาพของหลวงปู่องค์นี้ทำให้ชาวบ้านนำกระดูกของท่าน
ไปบรรจุในรูปปูนปั้นดังกล่าวแล้วนำองค์ท่านไปประดิษฐานในถ้ำค่ะ

อาจารย์เจนได้เดินตรงเข้าไปกราบพระพุทธรูปและดวงวิญญาณของหลวงปู่ให้รับรู้และได้ตั้งจิตอธิษฐาน
โดยกล่าวว่า ลูกนั้นตั้งใจจะนำพาผู้คนมาทำบุญสร้างบารมีโดยเล็งเห็นว่าศาลาไม้เก่าหลังที่เห็นอยู่
นอกถ้ำนั้นถ้าได้มีการบูรณะปฏิสังขรณ์ใหม่ผู้คนจะได้เข้าวัดมานั่งสมาธิเพราะเห็นว่ามีความเป็นสัปปายะ
เหมาะแก่การปฏิบัติธรรมศาลานี้จะได้เป็นที่ปฏิบัติธรรมของอุบาสกอุบาสิกาในกาลต่อไปค่ะ
และหากว่าลูกมีบุญสัมพันธ์กับวัดนี้ขอท่านจงดลบันดานให้ได้ร่วมสร้างศาลาการเปรียญไม้หลังนี้
ทั้งนี้ ก็อยากจะรู้ด้วยว่าถ้ำนี้เป็นถ้ำอะไร จึงขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาเปิดทางให้ลูกได้ล่วงรู้ด้วยเถิด
เมื่ออาจารย์เจนได้อธิษฐานเสร็จแล้วก็ได้เหลือบไปเห็นฐานปูนว่างอยู่หนึ่งฐาน จึงได้มองด้วยตาทิพย์จึงรู้ว่า
ในอดีตเคยมีพระพุทธรูปตั้งอยู่ปัจจุบันไม่มีฐานปูนนี้จึงว่างค่ะ สำหรับฐานอื่นมีพระพุทธรูปตั้งประดิษฐานอยู่ครบค่ะ
ในตอนนั้นอาจารย์เจนบอกว่าก็ยังไม่ได้คิดอะไรค่ะ

โบสถ์ของพญานาค
           หลวงพ่อที่นำพามาท่านก็จุดเทียนในน้ำมันตะเกียง และอาจารย์เจนก็เดินไปเติมน้ำมันที่ตะเกียง

ตามที่ท่านชี้ให้ไปเติมค่ะ ขณะที่เติมน้ำมันตะเกียงอาจารย์เจนก็ตั้งจิตอธิษฐานอีกครั้งหนึ่งว่
ถ้ำนี้มีความเกี่ยวข้องกับสิ่งใดและมีมิติทับซ้อนใดก็ขอให้ลูกได้รับรู้และขอให้ท่านจงเปิดทางให้
ลูกมองเห็นโดยลูกนี้ไม่มีเจตนาแสดงฤทธิ์อะไร ณ ที่แห่งนี้เพียงแต่ต้องการจะรู้ว่าสถานที่แห่งนี้คือถ้ำอะไร
เมื่ออธิษฐานเรียบร้อยแล้วอาจารย์เจนจึงได้รู้ในญาณวิถีว่า ถ้ำนี้เป็นโบสถ์ของพญานาค
ถ้าเป็นของเมืองมนุษย์ก็เรียกว่าโบสถ์ แต่สถานที่ถ้ำแห่งนี้เป็นโบสถ์ที่ใช้สำหรับสวดมนต์ของพญานาค
บรื๋อ ฟังแล้วรู้สึกขนแขนสแตนอัพมั้ยเล่าค่ะ

เรื่องเป็นอย่างนี้ค่ะ ก่อนที่พญานาคจะไปรับบุญรับบาปท่านพญานาคจะยอมสละตนอุทิศตน
ทำตนเองให้เป็นโบสถ์เป็นการสร้างโบสถ์ด้วยลำตัวของท่านเองค่ะ โดยท่านขยายร่างของท่านจากพญานาค
ตัวเล็กขยายเบ่งตัวให้ใหญ่ขึ้น ๆ แล้วขดตัวกลายร่างเป็นหินและตาย ก่อนตายได้คายลูกแก้วเอาไว้ค่ะ
ทั้งนี้ก็เพื่อต้องการให้พระพุทธศาสนาคงอยู่สืบต่อไปค่ะ เมื่อพญานาคกลายเป็นหินแล้วหินนี้แปลงกลายเป็น
โบสถ์ของพญานาคและพญานาคต่าง ๆ ก็พากันมาสวดมนต์ภายในถ้ำนี้และในกาลต่อมาพญานาค
ทั้งหลายก็ไปรับบาปบุญค่ะ

ศาลาการเปรียญไม้ตามที่อาจารย์เล่าให้ลูกศิษย์ฟังนั้นหลวงตาที่จุดไฟน้ำมันตะเกียงอยู่ก็พูดขึ้นว่า
โยมรู้ โยมรู้ด้วยหรือ โยมรู้ ด้วยความที่ท่านเป็นพระอาพาธท่านก็พูดแบบติดอ่างท่านพูดด้วยความตื่นเต้น
ท่านพูดแต่ว่า ขนลุก ขนลุก ขนลุกที่โยมรู้ อาตมานะไม่รู้แต่อาตมาได้เห็นถ้ำนี้มาตั้งแต่น้อย
และได้บวชเรียนตั้งแต่เป็นสามเณรยังไม่รู้เลย สำหรับศาลาการเปรียญไม้หลังนั้นก็ได้เห็นมา
ตั้งแต่วัยเด็กวิ่งเล่นอยู่แถวนี้ สมัยก่อนเขาใช้เป็นศาลาบุญ อดีตเจ้าอาวาสองค์เก่าก่อนนั้นก่อนที่ท่านจะสิ้น
ท่านบอกว่าต่อเมื่อท่านสิ้นไปผู้คนก็จะไม่ทำบุญบนศาลาไม้หลังนี้ท่านรู้ล่วงหน้าท่านจึงมีดำริให้สร้าง
ศาลาการเปรียญหลังใหม่ที่ด้านล่างภูเขานี้ ซึ่งก็จริงอาจารย์เจนเล่าว่าจากที่ได้เห็นศาลาหลังนี้ปัจจุบัน
เป็นศาลาที่รกร้างมากค่ะ แต่อาจารย์เจนรู้ในญาณวิถีว่า หากมีผู้ที่บูรณะสร้างศาลาหลังไม้หลังนี้ต่อไป
จะมีอุบาสกอุบาสิกามาถือศีลปฏิบัติธรรมกันเป็นจำนวนมากเพราะเป็นสถานที่ที่สัปปายะค่ะ
และนับจากด้านล่างจนจนถึงศาลาไม้นี้บันไดไม่สูงชันมากประมาณ 100 ขั้นกว้างขวาง
ไม่ชันมากเดินขึ้นประมาณ 5-10 นาทีเท่านั้นค่ะ

อาจารย์เจนเล่าว่าตอนที่ออกมาจากถ้ำอาจารย์เจนก็เหลือบไปเห็นหลวงปู่ทวดสีทองในตาทิพย์
และก็มองหาอีกครั้งหนึ่งก็ไม่เห็นพยายามมองหาว่าที่ถ้ำนี้มีด้วยหรือก็ปรากฏว่าไม่มีหลวงปู่ทวดสักองค์เดียว
แต่ภายในห้วงความคิดอาจารย์เจนก็ยังคงคิดถึงแต่หลวงพ่อทวดทั้ง ๆ ที่หลวงพ่อทวดท่านก็ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันได้
เพราะในสมองความคิดมีภาพหลวงพ่อทวดสีทองอยู่ตลอดเวลาไม่ลบภาพนั้นออกไปได้ก็ครุ่นคิดว่าเป็นเพราะอะไร
อาจารย์เจนจึงคิดไปเองว่า เอ หรือว่า ท่านพญานาคต้องการให้ถวายหลวงพ่อทวดสีทองตั้งประดิษฐาน
แทนที่ฐานปูนที่ว่างไว้นั้น เมื่ออาจารย์เจนคิดอย่างนี้ ก็มีเสียงของพญานาคร้องดังขึ้นมา “วู้ วู้ ๆๆๆๆ”
(เสียงเหมือนหวูดรถไฟประมาณนั้นนะค่ะเดียวจะนึกไม่ออกว่าเสียงประมาณไหนค่ะ) เสียงกังวาลมากค่ะ
ในญาณวิถีของอาจารย์เจนรู้ได้ว่าเป็นเสียงร้องของพญานาคอย่างแน่นอนเชียวค่ะ แต่เสียงนี้ได้ยินในหูทิพย์ของอาจารย์ค่ะ

มหัศจรรย์เหนือคำบรรยายด้วยความตั้งใจนี้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านรับรู้ได้ค่ะพออาจารย์เจนพูดจบเท่านั้นเอง
ฝนก็เริ่มตกลงมาอย่างหนักอาจารย์เจนย้ำว่าหนักมากจริง ๆ ค่ะ มากเสียจนกระทั่งคุณรุ้งหันมาถามอาจารย์เจนว่า
พญานาคท่านดีใจใช่มั้ยท่านดีใจหรือเปล่า เพราะคุณรุ้งก็มีซิกเซ้นส์เหมือนกัน เมื่อคุณรุ้งพูดขึ้นมาอย่างนี้
ทำให้อาจารย์เจนจึงนึกขึ้นมาได้จึงหันไปดูที่หินพญานาคก็ได้เห็นในตาทิพย์ว่าที่ปากของพญานาคท่าน
มีเหมือกน้ำและท่านพ่นน้ำออกมา โดยท่านแสดงฤทธิ์ด้วยการพ่นน้ำที่เป็นน้ำฝนที่ตกลงมาห่าใหญ่ไม่ใหญ่
ธรรมดาประหนึ่งพายุทีเดียวค่ะ ซึ่งอาจารย์เจนจึงหันไปบอกพี่รุ้งท่านดีใจค่ะ และสักพักฝนก็หยุดตกค่ะ มหัศจรรย์มากค่ะ

หลังจากนั้นอาจารย์เจนก็ไปถ่ายภาพเพื่อจะได้นำไปแสดงให้เห็นสถานที่บางส่วนที่จะไป
ทำบุญแถวบริเวณศาลาการเปรียญ แต่มหัศจรรย์ใจมากคุณรุ้งถ่ายให้เท่าไรก็ถ่ายภาพอาจารย์เจนไม่ติดค่ะ
ถ่ายโดยมือถือไอโฟนประมาณ 10 กว่าภาพก็ไม่ติดจนอาจารย์บ่นว่าพี่รุ้งสงสัยนิ้วไม่มียางคุณรุ้งก็ลอง
กดถ่ายภาพด้วยนิ้วโป้ง ไม่ติด นิ้วชี้ไม่ติด นิ้งนางไม่ติด ตลอดทุกนิ้วก็ไม่ติดแม้สักภาพเดียว
และก็มีติดอยู่ 2 ภาพ อีกภาพไม่มีมือ อีกภาพมีมือแต่เป็นมือคนชราไม่ใช่มือของอาจารย์เจน
และแล้วอาจารย์เจนก็หันไปเห็นวิญญาณคุณยายท่านแก่ชรามากท่านมายืนอยู่ข้างหลังท่านเป็น
วิญญาณเจ้าที่เจ้าทางจึงถึงบางอ้อที่ว่าถ่ายรูปเท่าไรก็ไม่ติดอย่างแน่นอน อาจารย์เจนจึงบอกพี่รุ้งเรา
ไม่ได้ขออนุญาตถ่ายรูปดังนั้นอาจารย์เจนจึงยกมือพนมขอคุณยายขณะนี้คุณยายยืนอยู่ข้างหลัง
แล้วท่านก็พูดว่า “อ้าว ๆ มาทำอะไรกันล่ะ (สำเนียงชาวใต้แบบคนชราโบราณ) เสียงตลกดีอาจารย์
ว่าอย่างนั้น ท่านพูดต่อไปว่า “มาเล่นกันอย่างนี้ไม่ให้ถ่ายนะ แล้วแกก็หัวเราะ เอาะ ะอาะ เอาะ”
อาจารย์เจนเล่าว่าเสียงของคุณยายพูดตลกมากเลยค่ะ ซึ่งอาจารย์เจนจึงบอกกล่าวกับคุณยายว่า
ดิฉันจะพาคนมาทำบุญที่วัดนี้จะมาเป็นจำนวนมากมาทอดผ้าป่าฯ คุณยายเมื่อได้ฟังดังนั้นก็พูดว่า “ดีใจ ดีใจ”
ซึ่งเรื่องรูปภาพนั้นสามารถยืนยันได้ว่าดูแล้วมืออาจารย์เจนหายไปจริง ๆ คุณยายมาบังไว้

ตอนนี้ฝนตกหนักลงมาอีกระลอกหนึ่งคุณรุ้งไม่มีร่มต้องยืนเปียกฝนซกเปียกชุ่มไปทั้งตัวเลยค่ะ
ส่วนอาจารย์เจนมีร่มแต่อยู่คนละที่กับคุณรุ้ง ส่วนคุณมิตรลูกศิษย์พลขับก็หายไปเสียแล้วมารู้ในภายหลังว่า
คุณมิตรคิดเอาเองว่า อาจาร์เจนกับคุณรุ้งลงไปด้านล่างแล้วจึงวิ่งรถตามลงไปแต่ที่ไหนได้ทั้งสองคน
ยังคงทำการถ่ายรูปที่ถ่ายไม่ติดสะทีนี่เองค่ะ เมื่อคุณมิตรลงมากับหลวงพ่อแล้วก็หาอาจารย์เจนและคุณรุ้ง
ไม่เจอก็เดินตามหาแต่อาจารย์ทั้งสองยังคงอยู่ที่ด้านบนนั่นเองค่ะ กว่าจะหากกันเจอก็เปียกปอนกันทั้งหมด
และหลังจากนั้นคุณรุ้งก็ป่วยไข้ค่ะนอนซมเลยค่ะ แต่อาจารย์เจนเป็นคนแข็งแรงไม่เป็นไรเลยค่ะ

เมื่ออาจารย์เจนได้พูดคุยกับหลวงพ่อจนเรียบร้อยแล้วจึงต้องการที่จะขอเข้าพบกับเจ้าอาวาส
เพื่อที่จะได้แจ้งความประสงค์ที่ได้ตั้งใจว่าจะนำพาผู้คนประมาณ 500 คน มาทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อร่วมบูรณะ
สร้างศาลาการเปรียญไม้ดังกล่าว โดยหลวงพ่อท่านบอกว่าเจ้าอาวาสท่านจำวัตรเที่ยงตอนนั้นเวลาประมาณ 11.45 น.
เหลือเวลาอีก 15 นาที ต้องเร่งรีบไปพบท่านแล้ว มีเวลาน้อยที่จะไปพบท่านแล้วก็ไม่ทันเสียแล้วเพราะเจ้าอาวาส
ท่านมีกิจนิมนต์ออกไปจากวัดแล้วจึงช้าไปก็เลยแจ้งกับหลวงพ่อว่าพรุ่งนี้ค่อยมาใหม่ค่ะ วันรุ่งขึ้นได้พบกับเจ้าอาวาส
ได้ทราบว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งขอเป็นเจ้าภาพสร้างบูรณะศาลาการเปรียญไม้หลังเก่าเหมือนกับที่อาจารย์เจนเอง
ก็ประสงค์อย่างนั้น แต่ผู้หญิงคนนี้ขอนำกฐินมาทอดที่วัดเมื่อได้เงินเท่าไหร่ก็จะนำมาร่วมบูรณะศาลาหลังนี้
ซึ่งก็เท่ากับว่าหากคณะบุญเสบียงสวรรค์ของเราได้เป็นต้นบุญในการร่วมสร้างศาลาฯ โดยการทอดผ้าป่าฯ
และกฐินของผู้หญิงคนที่เป็นเจ้าภาพกฐินก็อีกโน้นช่วงหน้ากฐินประมาณเดือนพฤศจิกายน 2562 โน้นแน่ะค่ะ
ก็จะมาต่อเติมเพิ่มเติมกับคณะบุญของเราที่เป็นต้นบุญ และคาดว่าศาลาหลังนี้สำเร็จสมบูรณ์ด้วยความร่วมมือร่วมใจกันเป็นบุญสำเร็จค่ะ

จี๊ดก็สงสัยหลวงปู่ทวดท่านจะมาเกี่ยวข้องอะไรกับพญานาค มีประวัติค่ะ ในตอนที่หลวงปู่ทวด
ท่านเกิดนั้นมีงูจงอางตัวใหญ่มารัดพันรอบเปลของท่านไม่นานก็คลายวงรัดออกแล้วคลายเมือกแก้วแวววาว
เอาไว้หนึ่งลูกเป็นเรื่องอัศจรรย์มากค่ะ ดังนั้น ทุกสิ่งทุกอย่างไม่น่าจะเป็นเรื่องบังเอิญและอาจจะนะค่ะ

จากเรื่องที่กล่าวมาแล้วนี้แค่อยากจะบอกว่าบุญเท่านั้นที่เราเอาไปได้ขอให้เชื่อมั่น หนึ่งเดือนมีงานบุญทอดผ้าป่าฯ

เพียงครั้งเดียวทำไปเถอะค่ะ ไม่ได้เสียหายอะไรมีทรัพย์มากก็ทำบุญมากมีทรัพย์น้อยก็ทำอย่างพอเพียงตามกำลังศรัทธาค่ะ

วัดที่สอง
             ครั้งแรกอาจารย์เจนตั้งใจจะไปวัดแห่งหนึ่ง เมื่อพลขับได้ขับรถไปจากวัดที่หนึ่งไปวัดที่สองใช้เวลา

ประมาณหนึ่งชั่วโมง ขณะที่รถแล่นไปตามถนนนั้นปรากฏว่าทางขาด น้ำท่วมเพราะตกหนักไม่สามารถจะเดินทาง
ไปยังวัดที่อาจารย์เจนตั้งใจไว้ได้จึงขับรถวกกลับมาและรถก็วกวนไปมาอยู่อย่างนั้นจนมาพบเจอกับสิ่งที่ไม่คาดคิด
ว่าจะพบเจอนั่นก็คือหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ ณ สถานที่แห่งหนึ่ง ทำให้อาจารย์เจนถึงกับร้อง อ้อ อย่างนี้นี่เอง
ปริศนาธรรมได้คลี่คลายแล้ว เพราะเทวดาท่านดลจิตใจให้ต้องมาทำบุญอย่างนี้นี้นี่เองค่ะ
ดังนั้นความสงสัยในนิมิตถูกต้องแล้วหายสงสัยแล้วค่ะ ทั้งนี้เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตที่ผู้มีญาณทิพย์
อย่างอาจารย์เจนจะได้เป็นผู้นำทุกท่านสวดมนต์และอธิษฐานจิตขอพรค่ะ

หากท่านใดยังไม่ได้ร่วมบุญกันก็อย่าลืมนะค่ะ อาจารย์เจตั้งเป็นกองทุน ๆ ละ 2,000 บาท และตามกำลังศรัทธา

เพื่อนำเงินปัจจัยมาดำเนินการทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างบูรณะศาลาการเปรียญ เช่าหลวงปู่ทวดและ
นำมาซื้ออุปกรณ์ลงรักษ์ปิดทองคำสีทอง บุญนี้ย่อมมีอานิสงส์มากจริง ๆ ค่ะ นอกจากนี้ก็มีการห่อผ้าพระอีกด้วยค่ะ
พร้อมกราบไหว้หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดด้วยค่ะ

จี๊ดขอเชิญชวนทุกท่านได้ทำบุญทริปนี้เป็นทริปพิเศษจริง ๆ ค่ะ เป็นเรื่องราวที่เกี่ยวกับพระอริยะสงฆ์
ไม่น่าจะเป็นเรื่องบังเอิญนะค่ะ นอกจากนี้ยังได้สร้างบุญบารมีร่วมสร้างศาลาการเปรียญเพื่อวันข้างหน้า
จะได้ใช้ประโยชน์ในการถือศีลปฏิบัติธรรมและบุญนี้ก็จะติดตามท่านไปทุกหนทุกแห่งทั้งชาตินี้ชาติหน้า
และชาติต่อไปค่ะ จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งค่ะ

จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 12:42:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทริป 71 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฏาคม 2562

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ลูกทัวร์ไม่สามารถนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่ลานจอดรถของห้างโลตัสได้ค่ะ หากฝ่าฝืน จะถูกปรับเป็นเงิน 5,000 บาทค่ะ

ลูกทัวร์สามารถนำรถยนต์ส่วนตัวและรถแท็กซี่มาจอดส่งได้แค่ชั่วคราว บริเวณหน้าห้างเท่านั้น

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ไม่ให้มีการนำเด็กมานั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

อุปกรณ์ที่ท่านต้องเตรียมมาเอง

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 12:44:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

หรือ โอนเงินค่าเดินทางผ่าน PromptPay

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 71 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 11 ก.ค. 2562  ด้วยนะคะ ถ้าเลยกำหนดแล้วจะตัดชื่อออกจากค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  

แจ้งการโอนเงินผ่านทาง
1) line id: @jenyantip

หรือ 2) ผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ

3) แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger และโพสต์ slip หน้า face)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 71
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 12:58:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทริป 71 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ
1. ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมบูรณะศาลาการเปรียญหลังไม้
2. เช่าหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดทำด้วยทองเหลืองขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว
3. ร่วมซื้อแผ่นทองและอุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อใช้ในการติดรูปจำลองหลวงปู่ทวด
4. ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย
5. ซื้อผ้าห่มพระพุทธรูปปางต่าง ๆ จำนวน 1 วัด
รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 2,000   บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***ท่านที่ต้องการบริจาคปัจจัยทำบุญ สามารถโอนเงินทำบุญมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องลงชื่อจองนะคะ โอนมาแล้วจึงจะลงชื่อทำบุญให้นะคะ***

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 19 กรกฏาคม 62 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

หรือ บริจาคผ่าน PromptPay

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3 ช่องทางคือ bank, western union และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น  500.73, 1000.09, 5,002 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: @jenyantip

หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger หรือโพสต์ slip ไว้หน้าเฟส)

พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 71 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 13:00:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 71 วันอาทิตย์ที่ 21 กรกฏาคม 62
รถล้อหมุน หกโมงเช้า
ให้ลูกทัวร์ทุกท่านสวมใส่เสื้อสีเหลืองมาในทริปทัวร์บุญ 71 ด้วยนะคะ

ประกาศเรื่องรถทัวร์
-รถบัสจะจอดรออยู่ด้านหน้าห้าง โลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ
-ทางโลตัสไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดในห้างค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะ

การจัดผังที่นั่งไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง แต่พิจารณาจัดจากตาราง จำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดี ตามความเหมาะสมค่ะ...

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

-ทางโลตัสไม่อนุญาตให้นำรถส่วนตัวมาจอดในห้างค่ะ หากฝ่าฝืนปรับ 5,000 บาท ค่ะหากนำมาจะถูกรปภ.ไม่อนุญาตให้เข้ามาในห้างค่ะ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 13:01:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-12 18:42

รายชื่อผู้เดินทางทริป 71 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฏาคม 62    (ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ )

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันพฤหัสที่ 11  ก.ค. 62) หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ 11 ก.ค. 62 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา จะตัดชื่อออกจากการจองเดินทางทันทีค่ะ

1        คุณยอดบุญ 14 ที่
2        คุณแอน 1 ที่
3        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 4 ที่
4        คุณป้าเก่ง 4 ที่
5        คุณวิไล 4 ที่
6        คุณวิจิตรา 1 ที่
7        คุณพิชชารัตน์ 5 ที่
8        คุณสิระกร 2 ที่
9        คุณก่อ 5 ที่
10        คุณสุนทรียา 3 ที่
11        คุณดนุวัตร 1 ที่
12        คุณราชันย์ 7 ที่
13        คุณอรปภา 5 ที่
14        คุณทิพรดา 8 ที่
16        คุณ snovy 2 ที่
17        คุณรัตนา 18 ที่
18        คุณสุรีภรณ์ 11 ที่ (เงินสด)
19        คุณครรชิต  5 ที่
20        คุณวรเทพ 4 ที่
21        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 1 ที่
22        คุณสุภัตรา 5 ที่
23        คุณวรเดช 2 ที่
24        คุณวิมุตติ 1 ที่
25        คุณปาณสกุณ 3 ที่
26        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่  
27        คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
28        คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 2 ที่
29        คุณเปรมสินี 5 ที่  
30        คุณชูชัย 4 ที่  
31        คุณจิรวัชรากร 5 ที่  
32        คุณศิริรักษ์ ผลเพิ่ม 2 ที่
33        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 6 ที่
34        คุณจักรวาล(บี) 3 ที่
35        คุณรุจาภา 1 ที่
36        คุณปาหนัน 2 ที่  
37        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 3 ที่
38        คุณสมโภช ยิ้มภากรณ์ 4 ที่
39        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่
40        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 4 ที่
41        คุณสโรชา  กล่อมสุข 2 ที่  
42        คุณธัญญ์ไน  ขจรวิชิตา 1 ที่
43        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่  
44        คุณรัชนี 2 ที่
45        คุณแจ๊ค 5 ที่
46        คุณณภัทร์ 2 ที่
47        คุณหมิง 3 ที่  
48        คุณกานดา ธะนะไชย 3 ที่  
49        คุณชนิกานต์ 2 ที่
50        คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 2 ที่
51        คุณชัย 2 ที่  
52        คุณเอกชฏา มีศรี 3 ที่  
53        คุณนิทัศนีย์ 1 ที่  
54        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 1 ที่  
55        คุณยลพัชร์ 2 ที่  
56        คุณณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ 2 ที่
57        คุณณัฐนันท์ อักษรกาญจน์ 2 ที่
58        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 5 ที่  
59        คุณชญาน์นันท์ ใจสุข 2 ที่
60        คุณจันทรัสม์ โนรี 3 ที่  
62        คุณเดชาธร ลีตรานนท์ 6 ที่
63        คุณไกด์หลี 3 ที่
64        คุณมิวและแม่ 2 ที่
65        คุณอาคม สานนท์ 2 ที่  
66        คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ 2 ที่
67        คุณศิวาพร นวปัญญากุล 6 ที่
68        คุณมานพ มีแก้ว 6 ที่
69        คุณสุนันทา สุภาพจริตกุล 1 ที่
71        คุณภัทชรมนัส ขยันการ 2 ที่
72        คุณศมลพรรณ เอี่ยมธีระกุล 3 ที่
73        คุณกฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ 2 ที่
74        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
75        คุณประวิทย์ คำภา 2 ที่
76        คุณศิริพร​ สมิทธ์ธนบูรณ์ 3 ที่
77        คุณธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม 1 ที่
78        คุณธนิดา พิมุขวรการ 1 ที่
79        คุณอาภรณ์ เลิศเวียง 1 ที่
81        คุณสุภัทธณา 1 ที่
82        คุณหนูพิณ พลโยราช 2 ที่
83        คุณสันติ มณีเขียว 2 ที่
85        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 3 ที่
86        คุณชัชชมนต์ 2 ที่
87        คุณบิ๊กบอส 2 ที่
88        คุณ Nuttapong 1 ที่
89        พ.อ.อ.จักรชลัฐ 2 ที่
90        คุณพิจักษณ์ 2 ที่
91        คุณณัฐนิจชา 2 ที่
92        คุณตาว 2 ที่
93        คุณภิญญดา 5 ที่
94        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
95        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว 3 ที่
96        คุณ​นพพร 8 ที่
97        คุณโต๊ะ 2 ที่
98        คุณชุติมา เจริญจงวิทยา 3 ที่
100        คุณพราวพรรณ​ มะแมทอง 2 ที่
101        คุณรุจิภาส 1 ที่
102        คุณหยิน 1 ที่
103        คุณเจน 3 ที่
104        คุณสุชัญญ์ญา ศิรินิธิพงษ์ 3 ที่
105        คุณอุษณี 2 ที่
106        คุณเทวดล​ เหลือง​สุ​รภีสกุล 1 ที่​
107        คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่
108        คุณพิชญาพัณณ์ 1 ที่
109        คุณสำรวย พุ่มพวง 2 ที่
110        คุณสุจรรยา พานทอง 2 ที่
111        คุณภัทร์พิชชา นันหิรัญญาฤทธิ์ 2 ที่
112        คุณภาวิดา กันตภณ 2 ที่
113        คุณวันเพ็ญ 2 ที่
114        คุณณัฐพัชร์ จันทสร 2 ที่
115        คุณปิยนันท์ 4 ที่

116        คุณมัลลิกา 2 ที่
117        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง 1 ที่
118        คุณวิรัลริสา ปานมงคล 1 ที่
119        คุณชุติมา ประสาทแก้ว 2 ที่
120        คุณชัญญ์พิมุกต์ ดิตถ์กาญจนกวิน 1 ที่
121        คุณจุฑาภัค 1 ที่
122        คุณสุขุมวิทย์ ศักดิ์ฤทธิชัย 1 ที่
123        คุณพิมพ์ภิกา สีนาค 1 ที่
124        คุณธนัทอร เสืออุดม  1 ที่
125        คุณสุมาลี สมบัติ 1 ที่
126        คุณธัญธร นันต๊ะเสน 2 ที่
127        คุณวริยา 1 ที่  
128        คุณเบญจมาศ ปัญตะยัง 2 ที่  
129        คุณสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ 1 ที่
130        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 2 ที่
131        คุณพรนาคินทร์ อัศวินโยนก 2 ที่
132        คุณสุมิตรา ธรรมจิตต์ 1 ที่
133        คุณกัญญา วารีเพชร 9 ที่
134        คุณนภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ 2 ที่
135        คุณยุทธ 4 ที่
136        คุณสุภา 1 ที่
138        คุณธัญญาศิริ ศรีจารุเสถียร 1 ที่
139        คุณ bart 1 ที่
140        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่
141        คุณวาสนา ศุภรัตน์ 2 ที่
142        คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ 2 ที่
143        คุณบริสุทธิ์ ศรีพญา 2 ที่
144        คุณสุวรรณา สุวรรณเลิศ 2 ที่
145        คุณยุวดี แสนเดช 1 ที่
146        คุณเนธิยา 2 ที่
147        คุณกัลยณี 4 ที่
148        คุณไอรินทร์ 7 ที่
149        คุณปทิตตา 2 ที่
151        คุณพิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ 2 ที่
152        คุณศุภสัณห์ ตรีวิวรรธน์ 5 ที่  
154        คุณวราภรณ์ แซ่โฟ่ง 2 ที่
155        คุณประจวบพร เซ็นสว่าง 1 ที่  
157        คุณพลสิทธิ์ 17 ที่  
158        คุณดวงเดือน แซ่จิว 3 ที่
159        คุณพร 1 ที่
160        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
161        คุณยุพิน โทวงษ์ 2 ที่
162        คุณนริศรา 2 ที่
163        คุณธีรวัจน์ จงทวีผล 2 ที่
164        คุณผาสุข 2 ที่
165        คุณพิรามิตร ปัดถา 2 ที่
166        คุณเกวลิน มั่นถิ่น 3 ที่  
167        คุณยุทธพงษ์ 2 ที่
168        คุณชนากาน ชเวิร์ซแมนน์ 2 ที่
169        คุณเสาวลักษณ์ รติศานต์ 2 ที่
170        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 7 ที่
171        คุณประทีป 1 ที่
172        คุณ Pat Pund 3 ที่
173        คุณหน่อย 1 ที่
174        คุณธนกฤต นิลประดับ 1 ที่
175        คุณนิรามัย 3 ที่
176        คุณศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ 2 ที่
177        คุณบุษบา 4 ที่
178        คุณศุภกร แก้วสุวรรณ์ 5 ที่
179        คุณอัจราพร จุลิรัชนีกร 2 ที่
181        คุณอภิชาต สมัครประโคน  1 ที่
182        คุณจิตโรจน์ 3 ที่
183        คุณกัญภัฏฐ์ 3 ที่
184        คุณธนภพ 2 ที่
185        คุณอรรณพ เย็นใจ 3 ที่
186        คุณสมบัติ 2 ที่
187        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญสุข 6 ที่
188        คุณธนิดา บำรุงรส 1 ที่
189        คุณชินานันท์ 2 ที่
191        คุณชญาน์นันท์ อัครอาทิตย์ 2 ที่
192        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 1 ที่
193        คุณวรพรรณ อภิชัย 1 ที่
194        คุณติ๊ก กมลวรรณ 1 ที่
195        คุณแตง 6 ที่
196        คุณประวินทร์ คุโรวาท 2 ที่
197        คุณสายป่าน 2 ที่
198        คุณวาสนา ประสานสุข 1 ที่
199        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
200        คุณวัชระ 4 ที่
201        คุณเดือนดาว 2 ที่
202        คุณวาริศา 6 ที่
203        คุณพีรดนย์ ทาบุดดา 1 ที่
204        คุณสุทิศา 1 ที่
205        คุณประภา 2 ที่
206        คุณลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ 2 ที่
207        คุณชลิดา เวชสุภากุล 7 ที่
208        คุณน้ำ 5 ที่
209        คุณพันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา 1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 71 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันที่กำหนดหมดเขตไว้ด้วยนะคะ หากไม่แจ้งโอนมาจะตัดชื่อออกจากการจองเดินทางค่ะ  ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น

1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 13:03:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-20 17:06

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมบูรณะศาลาการเปรียญหลังไม้, เช่าหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดทำด้วยทองเหลืองขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว, ร่วมซื้อแผ่นทองและอุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อใช้ในการติดรูปจำลองหลวงปู่ทวด, ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย, ซื้อผ้าห่มพระพุทธรูปปางต่าง ๆ จำนวน 1 วัด

แบบกองทุนละ 2,000 บาท

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 19 กรกฏาคม 62

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 1  กองทุน
2        คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
3        นางสาวกมลวรรณ สวียม  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
4        นายชยุตพงศ์-น.ส.ชลธิชา พัฒนจุรีพันธ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
5        ภัทชรมนัส ขยันการ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
6        คุณศิวาพร นวปัญญากุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
7        นายทิวา เจนไตรชาญ และนางดารารัตน์ เจนไตรชาญ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
8        สุนิสา สุภัทรา อุดมวรรณกุล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
9        ชูชัย-ลักขณา-ชวิน-สิรวิชญ์-ชยพล โอภาสวงศ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
10        เอกชัยและเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
11        นายพลภัทร เตชะเลิศมณี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
12        นายวสันต์, นางพรรณี เพชรนัยสัมฤทธิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
13        รุจาภา เจียมธโนปจัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
14         สุทิน หอมกลุ่น ร่วมบริจาค 1  กองทุน
15        คุณอัจฉรา แซ่จึง,  คุณวาทินี จึงสถาปัตย์ชัย,  คุณปัทมา ประภาธรรมรักษ์, คุณธนาชัย ประภาธรรมรักษ์,  คุณธเนศ ประภาธรรมรักษ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
16        แสงรัศมี  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
17        วันเพ็ญ-จิตติมา งามเสาวรส ร่วมบริจาค 1  กองทุน
18        นางสาวยลพัชร์ การบรรจงและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
19        คุณสุขุมวิทย์ ศักดิ์ฤทธิชัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
20        คุณคชฤทธิ์ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
21        นางเพ็ญศรี แซ่ตัน ร่วมบริจาค 1  กองทุน
22        คุณชุติมา ประสาทแก้ว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
23        พิทักษ์ และนภาพร ศรีสุระพัตร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
24        นางสาวอังค์วรา ผลวิริยชัย และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
25        จารุวรรณ ชินกร และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
26        ภัคธิมา วรวุฒิ ด.ช อรรถภัทร์ เชาว์ประดิษฐ์ ประยงค์ จำปี และ วิโรจน์ สรุศักดิ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
27        นายยุทธิพงษ์ โพธิสุวรรณ์, นางสาวยิษฐา กาญจนศิริโรจน์, เด็กหญิงชวัลพัชร โพธิสุวรรณ์ เด็กหญิงกรปภา โพธิสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
28        น.ส.มาลี สหวัชรีโชค  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
29        นาง วิภาดา รักษ์เผ่า และ นาง ฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
30        นางพีรญา ตฤษณวสุนธราพร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
31        นภัสนันท์ สุวรรณวาจกกสิกิจ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
32        เปรมจิตต กัมมาระบุตรและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
33        คุณสุพรพรรณ อัมภาพันธุ์กิจ , คุณธีรธัช อึ้งวัฒนะไพศาล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
34        นายบริสุทธิ์ ศรีพญา และนางสาวชไมพร ใจบุญ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
35        ไม่ประสงค์ออกนาม  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
36        คุณวลัยกร-คุณจริยา พฤกษธัมมโกวิท ร่วมบริจาค 2  กองทุน
37        เดชาธร ลีตรานนท์ ,คุณแม่พรรณี แซ่เอี้ยว และศกุนากร ปัญญาชนะกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
38        พฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
39        นางสาววรณัน วรินทร์ลาภและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
40        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 2  กองทุน
41        ธีรวัจน์ และกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
42        คุณวิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์. ตันวัฒนะประทีป  ร่วมบริจาค 3  กองทุน
43        อุดมเกียรติ,สุนทรี, อรรถวิทย์, กกกรณ์ พรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
44        นายพิจักษณ์ ดาราสิทธาวัฒน์ และ นางสาวณัฐเบญจมน เหรียญชลานุสาร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
45        พรเพ็ญ,พรทิพย์ ชมพูพล, Joseph Matthew Lees and Jennifer Lackenby หนูกับลูก3คน ร่วมบริจาค 1  กองทุน
46        คุณชนากาน และคุณ ปีเตอร์ ชเวิร์ซแมนน์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
47        วรรณดี ปิยะอัมพร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
48        นายสมบัติ นางปฏิณญา นิรมย์มณี  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
49        นส.ศมลพรรณ เอี่ยมธีระกุล นส.ภาชินี อาจศิริวัฒน์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
50        ปาณสกุณ+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
51        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ. พัชชานันท์ ศรีปรีชาพัฒนะ และคุณอุไรวรรณ พลมา, คุณพยอม ราชประดิษฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
52        คุณคุณพิมพ์พักตร์+คุณศรุต ตรีรัตนเวชและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
53        คุณรุจิกาญจน์ ฉันทะภาคพิบูลย์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
54        คุณปัญจพร-วีระพร -ธนศักดิ์-ธนภรณ์ โกศลกิติวงศ์ และคุณบุษมาศ   ถ้วนถี่ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
55        ธนัญนรภัทร  มโนวรานันทน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
56        ครอบครัวจิตตาภิรักษ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
57        น.ส.สุทธิวรรณ เติมคุนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
58        ศุภกร แก้วสุวรรณ์  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
59        นางอรชร ซาเซ็ค  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
60        คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,คุณวรรณพร เอี่ยมอาจหาญ, ดช.วงศ์วิช เอี่ยมอาจหาญ ,คุณณัฎฐา เจียรประเสริฐ, คุณอรรณพ เจียรประเสริฐ,
คุณวิภาพร เอี่ยมอาจหาญ, ดญ.อริสรา พระอุทัย, ดญ.อนัญลักษณ์ พระอุทัย ร่วมบริจาค 1  กองทุน
61        ศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
62        นางสาวจรูญศรี วันเกิดผล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
63        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2  กองทุน
64        คุณดาไนย์ -​ ด.ญ.ชนัฐปภา​ แถวพินิจ​ และคุณชมชนก​ สมค่ะเณย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
65        นายสมบัติ รัชตนรวุฒิ นส.แคทรียา เอกอัครนวกุล ดช.ธรรมธร รัชตนรวุฒิ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
66        นายมนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ นายสมหมาย รัชตนรวุฒิ นายสมพงษ์ รัชตนรวุฒิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
67        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
68        คุณวุฒิศักดิ์ บำเพ็ญสุข ร่วมบริจาค 1  กองทุน
69        ศศิ อิงคนันท์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
70        นางสาวพรรณี วิโนทัย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
71        คุณแม่เง้ง อังคสิงห์, ราชันย์ อังคสิงห์, นุสรินทร์ อังคสิงห์, ภพธรรม อังคสิงห์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
72        คุณรัชนี  ครุสาตะและครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
73        คุณพันธราภรณ์ ธนัชญาชัยนันทน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
74        คุณสุมิตรา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
75        คุณแม่ลำภู เรืองศรี และคุณวรรณวิภา สิริกรวุฒิพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
76        คุณธนาคม คงพัฒนสิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
77        คุณศศิธร สิงห์ทองเจริญ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
78        นายสมชาย เรืองศรี (บิดา) และนางศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา) สุนทรียา เรืองศรี และ Mr. ian phillips  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
79        ธราธิป ธนาเกื้อวณิช, วิชญลักษณ์ กิตติชัยวรวิบูล, รณชัย เฮงพระพรหม, กุลนารี เฮงพระพรหม, ลภัส อธิวีรัตน์โชค และรักรวี สมัยทองพัฒนา ร่วมบริจาค 1  กองทุน
80        นางสาวกุลธนา เหลืองอร่าม ร่วมบริจาค 1  กองทุน
81        นางจิตรานันท์ กลิ่นกิ่ง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
82        น.ส. ศิริวัลย์ โอวาทวิจัย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
83        นพ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
84        ศุภภัสสร ใจตรงและพรปวีณ์ เกษมสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
85        คุณศราวุธ สีเทียน และครอบครัว,คุณอาคม อุดมพันธ์ ,คุณมานะ มงคลวิสุทธิ์ และคอบครัว ร่วมบริจาค 1  กองทุน
86        นายชูเกียรติ -นางลัดดา เวชสุภากุล - นส.ชลิดา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
87        ชาตรี - ทัศนีย์ ศรีไพพรรณ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
88        เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
89        ปรีชา-สุมาลี แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
90        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์ - คุณแป้น สรรพิบูลย์ พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
91        คุณสุริยา สว่างแสง คุณสุธดา มานัสสถิตย์ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
92        ลูกไม้ อนุวัตเมธี, ปิยะนุช ลัภกิตโร, ดุสิตา อนุวัตเมธี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
93        คุณ จำลอง -ทัศนีย์ จุลิรัชนีกร พร้อมลูกๆ และ น.ส. สายใจ จุลิรัชนีกร  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
94        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
95        เสกสรร-นุชรินทร์-ธีรดนย์ บุพศิริ ร่วมบริจาค 1  กองทุน
96        นายสุตะ  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
97        วิเศษ คำแสง ร่วมบริจาค 1  กองทุน
98        นายวรพล ลีลาเกียรติสกุล ร่วมบริจาค 1  กองทุน
99        องอาจ นิลเพชร์พลอย  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
100        อร แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
101        ณัฐฏชัย​ โชติ​พิบูลย์​ทรัพย์​  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
102        ชลิดา เทพวุฒิสถาพร และครอบครัว   ร่วมบริจาค 1  กองทุน
103        อาม่าชุงท้อ แซ่โต๊ะและครอบครัวพิรุณคุณากร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
104        กิตติยา ปอแก้ว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
105        นางนันทพัทธ์ จิโรจน์สินธุ์ บุตร และสามี ร่วมบริจาค 1  กองทุน
106        สุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
107        นางอารีย์ บุญญตนวที, ศิวพร ภัทรประกฤต  ร่วมบริจาค 1  กองทุน
108        ธนเดช เทพวุฒิสถาพร ร่วมบริจาค 1  กองทุน
109        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน, และคุณศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
110        น. ส.สุณัฏฐิกา  ธีระถนอมศักดิ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
111        คุณนัฎฐนภา มาลูน คุณชัยพร คุณแม่ไซ้เฮียง ตรีวิวรรธน์ และลูกๆ ทุกคน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
112        คุณชำนาญ เพ็ชรขัน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
113        คุณศิริมา , กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
114        นางสาวศิวาการ ชัชมนมาศ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
115        ศิริพร​ สมิทธ์ธนบูรณ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
116        กัญญา วารีเพชร และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
117        คุณยอดชาย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
118        นางสาวฉันทนา วงศาธิชัยสกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
119        คุณพ่ออิศรา,คุณแม่สุทธิวรรณ, อรวรรณ, อภิชาติ ศิริมงคล, Kevin Verde Sirimongkol และ Jose Juan Verde Vargas  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
120        มณฑาทิพย์ /ศักดิ์พันธ์   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
121        นาง ธัญญาภรณ์ อำนวยวิทย์, นาย ธนวิชญ์ อำนวยวิทย์, .ส.ปริยาภัทร อำนวยวิทย์, นาย กฤตภาส อำนวยวิทย์ , นาย ธนภัทร อำนวยวิทย์, นาง เจียมจิตร์ แซ่เล้า, น.ส.สุมาลี เอกลักษณานันท์, น.ส.ทิยพา เอกลักษณานันท์, น.ส.ชญาน์นันท์ อัครอาทิตย์, นาย ภานุวัตร์/นาง วรรณา/ด.ช.ธนกฤต เอกลักษณานันท์ , นาย มานพ/นาง สิริพร เอกลักษณานันท์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
122        จรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
123        นายฟิลิปป์ และนางสาวธัญชนก พงษ์เลื่องธรรม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
124        นางสาวพัฒฐิเซีย พงษ์เลื่องธรรม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
125        นายปวินท์ และ มาริสา ประกอบสันติสุข ร่วมบริจาค 1 กองทุน
126        ณัฐเดช อนุวรรตน์วร และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
127        นางสาวศศิพัชร์ ปิติโรจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
128         เบญจลักษณ์ สหกิจภิญโญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
129        นายมนูญ​ แออ่วม​(รุ้ง​ พีซ​ แพ๊ค​ พราวด์​ ย่าชม้อย ป้าเล็ก​ ลุงหยุด​ โม)​ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
130        นายวีระสิทธิ์ เรืองวิโรจนกุล   ร่วมบริจาค  1 กองทุน
131        นางยุพิน อัศวเมธาพรหม   ร่วมบริจาค  1 กองทุน
132        นายเจียเหลียง เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
133        นางพรอรุณ เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
134        นายสิริเทพ  เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
135        ด.ญ ฐิติรักษ์  เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
136        ด.ญภัทรวดี  เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
137        ด.ญ ธัญลักษณ์ เฉิน   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
138        บุญอนันต์ โชคประเสริฐสม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
139        คุณมิตร มณีสุริยงค์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
140        คุณวีรศักดิ์ มงคลชัยโกวิท  ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด 147 กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 13:05:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-7-22 11:15

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี  ร่วมบูรณะศาลาการเปรียญหลังไม้, เช่าหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดทำด้วยทองเหลืองขนาดหน้าตัก 30 นิ้ว, ร่วมซื้อแผ่นทองและอุปกรณ์ต่าง ๆ เพื่อใช้ในการติดรูปจำลองหลวงปู่ทวด, ร่วมซื้อเครื่องสังฆทานและบริวารทั้งหลาย, ซื้อผ้าห่มพระพุทธรูปปางต่าง ๆ จำนวน 1 วัด

แบบตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 19 กรกฏาคม 62

1        อดิเทพ เจริญรูป ร่วมบริจาค 100 บาท
2        นางสาวภัสสร วรน้อย ร่วมบริจาค 100 บาท
3        อาทิตยา บวบจิตร์, ศุภลักษณ์ วันธุมา ครอบครัวบุญภัทรและครอบครัวเลิศไกร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
4        คุณสมจิต ศรีเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 150 บาท
5        คุณปวง หวลอารมณ์ คุณสิทธิชัย  หวลอารมณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
6        คุณวรีพร ตะนุลานนท์  ร่วมบริจาค 200 บาท
7        คุณวิวัฒน์  อุตรชน  ร่วมบริจาค  109 บาท
8        คุณวลัยพรรณ กล่อมกล่ำนุ่ม ร่วมบริจาค 1,100 บาท
9        คุณสุวดี  จางอิสระกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
10        นายสุรินทร์ ร่วมบริจาค 200 บาท
11        คุณมิวและแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
12        ลวิตรา และวิชัย  จุลกวัฒน์พร้อมบุตร-ธิดา ร่วมบริจาค 200 บาท
13        นางสาวณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
14        คุณหมู ร่วมบริจาค 500 บาท
15        คุณวิไล ร่วมบริจาค 200 บาท
16        นางสาวศศิยาพัชร์  ร่วมบริจาค 329 บาท
17        นางสาววราภรณ์ แก้วกาสี ร่วมบริจาค 50 บาท
18        นาย วิวรรธน์ กนกชัยพานิชกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
19        นางสาวปาริฉัตร ดิษคุ้ม ร่วมบริจาค 100 บาท
20        กฤติกา พลทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
21        กฤชขจร ชนะพงศ์มานนท์ และ กฤติยาณี วงศ์วาด ร่วมบริจาค 1,000 บาท
22        นายสุธี แสงศรี ร่วมบริจาค 100 บาท
23        นายชีวธัญฐ์ ฐิรญาจิรพัชร ร่วมบริจาค 100 บาท
24        น.ส. อารียา วงค์วิลาศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
25        คุณธนิดา พิมุขวรการ  ร่วมบริจาค 300 บาท
26        นางสาวพรพรรณ ร่วมบริจาค 200 บาท
27        นายเจษฏาภรณ์ แซ่ว่าง ร่วมบริจาค 20 บาท
28        นางสาวขวัญเรือน สวรรค์ทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
29        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
30        นางประภา พงศ์ประยูร ร่วมบริจาค 300 บาท
31        นางสาวอารี ทรงศิริวัฒน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
32        นาย​วรรณ​ไชย​สาย​คำ​เลิศ​และ​คุณ​แม่​สาคร​ศรี​โสภณ ร่วมบริจาค 500 บาท
33        Ayre ร่วมบริจาค 1,000 บาท
34        วีรารักษ์​ สุวรรณ​ธนารักษ์​ ร่วมบริจาค 200 บาท
35        นางรัตนา อ้วนอินทร์  ร่วมบริจาค 100 บาท
36        คุณภรรธนกฤษ กุนมล ร่วมบริจาค 200 บาท
37        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
38        นางสาวนันท์นภัส สุทธิวรากร ร่วมบริจาค 500 บาท
39        นาย ณัฐวุฒิ ใจชุ่ม ร่วมบริจาค 50 บาท
40        สุกฤตยา วุฒานุสร ร่วมบริจาค 411 บาท
41        ธนวิชญ์ แสงม่วง ร่วมบริจาค 100 บาท
42        วิภู เผ่าตำรวจ ร่วมบริจาค 100 บาท
43        อดิศักดิ์  รัตนาเกียรติ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
44        คุณจิรายุ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา  ร่วมบริจาค 300 บาท
45        คุณประไพ รัตนภักดี  ร่วมบริจาค 300 บาท
46        นางสาวราตรี ชินเพ็ง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
47        สุวรรณชัย อัมพรและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
48        คุณประวิทย์ คำภา ร่วมบริจาค 200 บาท
49        นางนุจรินทร์ อินทะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
50        นางสาวสุภาวิตา สีมี่ ร่วมบริจาค 300 บาท
51        กิตติมา เวชเตง ร่วมบริจาค 300 บาท
52        นางดารณี​ เหลืองสุรภีสกุล​ และครอบครัววงศ์​ตระกูล​ ร่วมบริจาค 100 บาท
53        คุณตาว  ร่วมบริจาค 200 บาท
54        นายณัฐตนนท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
55        พิชญาพัณณ์ พิมพ์ภัคคณัฐ ร่วมบริจาค 300 บาท
56        นายอุเทน - นส.ภรณ์ภัสสรณ์ ศรีธรรมา และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
57        น้องศีล และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
58        กรชวัล จงจิตต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
59        นายไพฑูรย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
60        นางสาว ขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ  ร่วมบริจาค 500 บาท
61        นายสมนึก เพ็ชรพล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
62        คุณวีระศักดิ์ นิภาพร พีระ อุรัจฉทา และดลพร  ร่วมบริจาค  500 บาท
63        นาง​ ลัดดา​ อุดมชัยประเสริฐ​ ร่วมบริจาค 500​ บาท
64        นส​ พร​พรรณ​ อุดม​ชัย​ประเสริฐ​ ร่วมบริจาค 500​ บาท
65        นางสาวเกสรา แซ่ซิม ร่วมบริจาค 200 บาท
66        นางสาวอภินิตา กาญจนรักษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
67        อรไท ชูสวัสดิ์ นางยก ชูสวัสดิ์ นายเทียนชัย ด.ญ.จิตสุภา ด.ช. อภิวุฒิ พินตะพาด ร่วมบริจาค 200 บาท
68        พิมพ์ภิกา สีนาค ร่วมบริจาค 100 บาท
69        น.ส สุมาลี สมบัติ  ร่วมบริจาค 300 บาท
70        จุฑารัตน์ มาตรวิเศษ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
71        จุฑาภัค เกษรเทียน ร่วมบริจาค 400 บาท
72        คุณชัญญ์พิมุกต์ ดิตถ์กาญจนกวิน ร่วมบริจาค 100 บาท
73        คุณธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 300 บาท
74        นายสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 900 บาท
75        อรทัย ทองเอก ร่วมบริจาค 500 บาท
76        นางสอนเพัด แสนสะกุน และ ด.ญ.สุดารัตน์ ศรีเหรา ร่วมบริจาค 100 บาท
77        นางสาวดอกไม้ พรมแพง ร่วมบริจาค 300 บาท
78        นายสุรเชษฐ์ รัตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 400 บาท
79        ศิรวิทย์  มาลารัตน์ และ จันตรี มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 180 บาท
80        นางสาวนฐพัชรค์ศร ดิลกลาภ ร่วมบริจาค 200 บาท
81        ลำยวน ทองอ่อน  ร่วมบริจาค 350 บาท
82        นายณรงค์เกียรติ​ สีแดด​ ร่วมบริจาค 200 บาท
83        นายจักรพันธ์ ทรัพย์เจริญกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
84        นายสุทธิพจน์ แดงโชติวัฒน์ ร่วมบริจาค 130 บาท
85        น.ส.หนึ่งฤทัย บุตรงามและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
86        นางสาวพริมพิศา ยศเกตุ ร่วมบริจาค 100 บาท
87        นางสุจรรยา พานทอง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
88        นางสาวยุพิน ภูสมนึก ร่วมบริจาค 200 บาท
89        นวพรรษ​ ถิ่นวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
90        ณัฐนันท์ วิทยพิบูลย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
91        น.ส.ม้วย แซ่ตั้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
92        น.ส.ธนพร สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 300 บาท
93        คุณอาคม สานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 509 บาท
94        ดวงณภัทร  ถาวร ร่วมบริจาค 500 บาท
95        ชุติมา เจริญจงวิทยา ร่วมบริจาค 500 บาท
96        พิริยา เมธีวรกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
97        คุณนภาลัย แซ่อึ้ง ร่วมบริจาค 500 บาท
98        นางสาวดารากร  ร่วมบริจาค 300 บาท
99        ธัญญารัตน์ ศรีขำ, ดาวรุ่ง วงษ์สอาด, วิจิตรา เอี่ยมโอฐ ทรงศักดิ์ เอี่ยมโอฐ, ส.ท.บัณฑิต ศรีขำ ร่วมบริจาค 500 บาท
100        วริยา  ร่วมบริจาค 100 บาท
101        ณัฏฐ์กชพร ชินวราโชติศิริ  ร่วมบริจาค 500 บาท
102        ชานิภรณ์  เตชะนิพนธ์สกุลและครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
103        นันท์ธีรา ธนัชชัยนิติพล ร่วมบริจาค 200 บาท
104        ธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล  ร่วมบริจาค 500 บาท
105        น.ส.อรพิน จินดารัตน์ และ น.ส.ณัฐนิจชา เสมา ร่วมบริจาค 500 บาท
106        น.ส.วาสิณี ประจันบาน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
107        นางวาสนา​ ชำนาญพงษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
108        จริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 1,100 บาท
109        จอ.เดชแสน นางยุวดี ดช.ปาณัทพงษ์ - แสนเดช  ร่วมบริจาค 200 บาท
110        Mr. Orlando Sia ร่วมบริจาค 100 บาท
111        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 100 บาท
112        Junko Hanano ร่วมบริจาค 200 บาท
113        นิตยา ลิขิตสิทธิกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
114        นายกฤษณะ เรืองต่อวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
115        นางสาวลักษ์มธี ฝ่ายเพชร์ ร่วมบริจาค 500 บาท
116        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
117        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ  ร่วมบริจาค 1,600 บาท
118        กัมพล(ตู่) เลี่ยมสกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200 บาท
119        กิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
120        แท๊ค ภรัณยู โรจนวุฒิธรรม (ดารา) ร่วมบริจาค 5,000 บาท
121        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 200 บาท
122        คุณพิกุล  งามภักดิ ร่วมบริจาค 300 บาท
123        คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
124        คุณตวงรัชฏ์ ศรีวัฒนพิบูลย์ และหลานตระกูลศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
125        คุณกันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 300 บาท
126        คุณจันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
127        คุณธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
128        คุณศักดิ์ชัย-หนึ่งฤดี-เพชรอาภรณ์-ด.ช. พลวัฒน์ คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
129        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
130        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
131        คุณวิมล ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
132        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
133        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
134        คุณอมร ศรีวัฒนพิบูลย์-คุณเย่นเสือน-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ  ร่วมบริจาค 100 บาท
135        GUO YU FANG และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
136        HUANG LIU LIN และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
137        สุธิมา-พีรทัต-ด.ช. เมธานัน กฐินนามใหม่ ร่วมบริจาค 100 บาท
138         ZHANG PEIQING  และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
139        HUANG CHUN MEI และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
140        นาง อรวรรณ โอทอง, นาย เจริญ โอทอง, ด.ญ. เย็นตา โอทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
141        ดวงพร กิจไทยสงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
142        นิตยา คำผือ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
143        นายเฉลิมเดช ตีรสิตานนท์ ร่วมบริจาค 2,222.59 บาท
144        ชุติกาญจน์ เลิศสมตระกูลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
145        นภัสวรรณ คล่องกายและครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
146        นางสาวพรสิริ สิริอุดมภาคย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
147        คุณยาย สว่าง ดีสม ร่วมบริจาค 200 บาท
148        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
149        คุณวรานันท์ แซ่ถ่าย ร่วมบริจาค 500 บาท
150        วิจิตรา เตียติวิริยะกุล  ร่วมบริจาค 400 บาท
151        น.ส หอม อินยงค์, นางหล้า อินยงค์, ด.ญ. ศรัณย์รัชต์ อินยงค์  ร่วมบริจาค 1,200 บาท
152        คุณอนันต์ธนา อันสมบูรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
153        คุณไทย มั่นคงและครอบครัว ร่วมบริจาค  164 บาท
154        คุณชุติกาญจน์ ธีระโรจนพงษ์ ร่วมบริจาค  300 บาท
155        สุภัทธณา งามวัฒนาเจริญ ร่วมบริจาค 250 บาท
156        นางสาวพรรณวดี แซ่ฉั่ว ร่วมบริจาค 200 บาท
157        นางสาววันดี แก่นแก้ว  ร่วมบริจาค 599.99 บาท
158        ดวงเดือน แซ่จิว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
159        คุณชวดล คุณโชติกา ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
160        ชนะ-ศิริกุล-พัชรา-สามารถ โกศลไชยบุตร และ ครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
161        นางสาวชฏาพร สุดแสน ร่วมบริจาค 200 บาท
162        นายมานพ มีแก้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
163        พราวพรรณ​ มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
164        ทิพาพรรณ​ มะแมทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
165        นางบุปผา สืบสุรีย์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
166        คุณณัฐนันท์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค  300 บาท
167        คุณสุทัชชา ศรีมาลา และ คุณสมใจ โพธิ์พระ  ร่วมบริจาค 100 บาท
168        บาลิกา ฉิมพาลี  ร่วมบริจาค 400 บาท
169        คุณ ยุทธ สัตตวงศา  ร่วมบริจาค 500 บาท
170        น.ส.สุนันทา ลีศิริชัยกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
171        ธีรวัจน์ และกนกกุล จงทวีผล ร่วมบริจาค ร่วมบริจาค 200 บาท
172        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว  และกรองกาญจน์ สัตยุตม์  ร่วมบริจาค  200 บาท
173        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
174        นางสาวคณิณพัชญ์ อภิวัศมณฑ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
175        แก้ว จีนหน่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
176        คุณแม่เอมอร ประไพศรี ร่วมบริจาค 300 บาท
177        นายศศิพัชร์ ภัทรเกษมฐีติ ร่วมบริจาค 300 บาท
178        นางสาววรปภา ศุภกิจนิธิกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
179        นางสาวพิมพิไล มหาชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
180        สุภา , คุณหงษ์ คุนาพงษ์กิติและครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
181        นางสาวภคพร สถาวิวัฒน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
182        นางสาวมนัสชญาน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
183        สโรชา  กล่อมสุข  ร่วมบริจาค  500  บาท
184        เอื้อมพร  รักษ์กุลทอง  ร่วมบริจาค  200  บาท
185        ดนุพัฒน์ รักอักษร ร่วมบริจาค 300 บาท
186        ณัฏฐนิชา แพทย์สมาน และสามีคุณสมเจตน์ แพทย์สมาน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
187        คุณวัฒน์ ทองสมบัติพาณิชและครอบครัว  ร่วมบริจาค  500  บาท
188        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม ร่วมบริจาค 100 บาท
189        นางสาวอภิพักตร์ เมนาร์ด Mr Alain Menard ภูริชญา แซมรัมย์และครอบครัวทุกคน ร่วมบริจาค 100 บาท
190        สายฝน ศิริไชย ร่วมบริจาค 300 บาท
191        นางชิญารัตน์ ปุรเสริมรัมย์ ร่วมบริจาค  500  บาท
192        นางสาวมณีกาญจน์ สิริอุดมภาคย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
193        นายธัญญะ ทองหนูนุ้ย ร่วมบริจาค 159 บาท
194        นายพรชัย เหมอุดม ร่วมบริจาค 1,000 บาท
195        นันท์นภัส เอี่ยมธีระกุล ร่วมบริจาค 800 บาท
196        รัมย์ชวัล ร่วมบริจาค 100 บาท
197        คุณจีรภา ชมมณฑา ร่วมบริจาค 100 บาท
198        พิณสิกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
199        คุณพัฒนพงศ์ กิติกังสดาร ร่วมบริจาค 300 บาท  
200        คุณนลินรัตน์ นันต์ธาราธิคุณและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท  
201        คุณฑดารัท ทิพยมงคลกุล,คุณฐาณุพงศ์ บวรวัสกุลพงศ์ และคุณฌานุวัตร์ บวรวัสกุลพงศ์ ร่วมบริจาค 900 บาท
202        คุณอรปภา  เจียรนัยกูร   ร่วมบริจาค 1,000 บาท
203        นางสาวสุจิตรา เมทินีวัฒนาวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
204        นส.ศิริวรรณ ทักษิณวราจารและครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
205        แม่วรรณดี เครือนวล, นางสุวรรณา-นายพัฒนา- น.ส.สุภิญญา-นายเลิศพงศ์ สุวรรณเลิศ น.ส.พรธีรา จันทร์พินิจรัตน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
206        นิรามัย ร่วมบริจาค 300 บาท
207        คุณเกรียงไกร ลิ้มเจริญ ร่วมบริจาค 500 บาท  
208        กิตติพงษ์ แถวสามารถ ร่วมบริจาค 100 บาท
209        snovy ร่วมบริจาค 900 บาท
210        สุวรรณา อยู่สนิท ร่วมบริจาค 200 บาท
211        ภัทธลภา  ร่วมบริจาค 100 บาท
212        นางวิภาพร  ร่วมบริจาค 200 บาท
213        นายพิรามิตร ปัดถาพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
214        คุณวินิจ เตียอินทรีย์ ร่วมบริจาค 300 บาท  
215        นางสาวนพวรรณ เมฆเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
216        คุณสุภัสษร กุนมล ร่วมบริจาค 200 บาท
217        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง ร่วมบริจาค 200 บาท
218        ประวิทย์ คำภา ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,200 บาท
219        วิรัลริสา ปานมงคล ร่วมบริจาค 200 บาท
220        น.ส ต้นหอม ร่วมบริจาค 100 บาท
221        สิริรัศมิ์ พรมรัตน์และนายธนบดี พิมพาลัย  ร่วมบริจาค 300 บาท  
222        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
223        กัญภัฏฐ์  ร่วมบริจาค  500 บาท
224        ไพโรจน์ พุ่มมาลา  ร่วมบริจาค  400 บาท
225        ประสิทธิ์ พุ่มมาลา   ร่วมบริจาค 200 บาท
226        ปุ๊กและออมมี่  ร่วมบริจาค  500 บาท
227        ประภัสสร และครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
228        นางสาวยุพา มาลัยทอง ร่วมบริจาค 300 บาท  
229        คุณหมิง  ร่วมบริจาค  600 บาท
230        ณัฐกร ร่วมบริจาค  400 บาท
231        นางชุลีพรรษ สาตราภัย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
232        แอนรนา สง่าเมือง และ เรณู กุญชรวิชัย ร่วมบริจาค  500 บาท
233        นางสาวรัตติกาล งาช้าง ร่วมบริจาค 100 บาท
234        นางสาวมัขรินทร์ ทองผุย ร่วมบริจาค 2,999.99 บาท
235        ณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
236        แม่หนูพูน วิวาโค พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
237        สกลทิพย์ วิวาโค พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
238        ธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค  500 บาท
239        อุทัย ศีรนุวกรณ์ และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 300 บาท
240        บุษบา เคี่ยมสมุทรอละครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
241        นางสาวจิลดา ร่วมบริจาค 300 บาท
242        ยุพิน-ชัยยุทธ มีพารา ร่วมบริจาค  600 บาท
243        คุณพา ชูแสง ร่วมบริจาค 100 บาท
244        คุณยุพิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 200 บาท
245        คุณพรนภัส ชูแสง ร่วมบริจาค 100 บาท
246        คุณอนงค์ แสนทวีสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
247        คุณพศิกา ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 100 บาท
248        คุณวริษฐา ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 20 บาท
249        ฐิตาภา บุญธรรม และด.ญ. ทอรุ้ง มาชัย ร่วมบริจาค 200 บาท
250        พี่นิ ร่วมบริจาค 200 บาท
251        นายวิทูร แจ่มจำรัส ร่วมบริจาค 300 บาท
252        นางสาวปุณิกา ร่วมบริจาค  500 บาท
253        นายวีรภพ ปุญญโสฬส  ร่วมบริจาค 300 บาท
254        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
255        วลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 200 บาท
256        นางธัญญลักษณ์ ปุริโส ร่วมบริจาค 100 บาท
257        คุณบุญชอบ โรจนศรีสกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
258        ศิวภรณ์ ไตรนิธิศักดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
259        ญารัตน์ภรสิน อ่อนเฉวียง ร่วมบริจาค 300.99 บาท
260        พรเลิศ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 100 บาท
261        น้อยศรี ซิมตระกูล ร่วมบริจาค100  บาท
262        น.ส.วรางคณา ทองไกรแสนและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
263        นายธณัฐชัย-น.ส.ชินานันท์ กฤษฎิ์หิรัญทวี ร่วมบริจาค 100 บาท
264        นายอิษฎา ทองยั่งยืน ร่วมบริจาค  500 บาท
265        ภาวิดา กันตภณ ร่วมบริจาค  500 บาท
266        นายสายัณต์ ทองดีพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
267        ฤทัยรัตน์ แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
268        ชุลีพร ฤทธิเรือง ร่วมบริจาค  50 บาท
269        ธัญญ์ไน  ขจรวิชิตา ร่วมบริจาค  500 บาท
270        คุณสมชัย คุณพรพิศ คุณเสาวนิตย์ คุณวราพร คุณพรพิมล คุณอรวรรณ และ ดญ.ชนิสรา มีสวัสดิ์  ร่วมบริจาค  650 บาท
271        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100  บาท
272        นายจิตโรจน์ ศรีรัตนไพฑูรย์ ร่วมบริจาค  500 บาท
273        นายปิยะ เอกวิริยะกิจ ร่วมบริจาค  500 บาท
274        วรพรรณ อภิชัย  ร่วมบริจาค  600 บาท
275        คุณนฤชา พีระสงคราม, คุณเอกชัย พีระสงครามพร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,209 บาท
276        นส ชนิดาภา เกิดจินดา  ร่วมบริจาค 100  บาท
277        คุณอัญญาณี ศิริแก้ว ร่วมบริจาค 300 บาท
278        ป้าเล็ก ร่วมบริจาค 200 บาท
279        พงศ์วุฒิ แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 100  บาท
280        ร้านทอง ร่วมบริจาค 460  บาท
281        คุณอุษา  จุลรัตน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
282        คุณสุมิตรตรา สุขเนาว์ ร่วมบริจาค 300 บาท
283        คุณน้อยแม่ค้าขายข้าวใส่บาตร ร่วมบริจาค 40 บาท
284        ปราณี ทองสุข และศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล  ร่วมบริจาค 500 บาท
285        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์  ร่วมบริจาค 300 บาท
286        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข  ร่วมบริจาค 500 บาท
287        คุณรัตนทัต  รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค  200 บาท
288        คุณเฉิดฉิน ยอดฉิม  ร่วมบริจาค 300 บาท
289        นางอุมัยพร ศิริสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
290        นายธนภัทร สุขสวัสดิ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100  บาท
291        สุภัสรา สุฟอง ร่วมบริจาค  200 บาท
292        ทัตติยา ปลีหจินดา ร่วมบริจาค 100  บาท
293        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม ร่วมบริจาค 100  บาท
294        คุณประวินทร์ คุโรวาท ร่วมบริจาค 1,000 บาท
295        คุณ​นพ​พร​ เคลื่อน​สูงเนิน​ ร่วมบริจาค  200 บาท
296        คุณ​เบญจว​รรณ์​ เคลื่อน​สูงเนิน​ ร่วมบริจาค 100  บาท
297        คุณ​วนิดา​ จง​เลิศ​ตระกูล​ ร่วมบริจาค  200 บาท
298        คุณบานชื่น ชื่นสุข ร่วมบริจาค 300 บาท
299        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
300        นายชูชัย อังกาบแก้ว  ร่วมบริจาค 900  บาท
301        ลฎาภา ประสาทกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
302        นางชมชนก ทองปรอน ร่วมบริจาค 100  บาท
303        คำพรรณี บุญชีพ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  200 บาท
304        นางสาวปัทมาพร ขำเกิดและนายสานิต วิมูลชาติ ร่วมบริจาค  200 บาท
305        นางสาววลัยวรรณ ขำเกิด ร่วมบริจาค 100  บาท
306        สุชาติ  วัชระชัยสุรพล ร่วมบริจาค 500  บาท
307        ปราณี   สถิตไชยนนท์ ร่วมบริจาค 100  บาท
308        กัลป์ปภัส  พานพิชย์ทวี ร่วมบริจาค  200 บาท
309        นางสาว มินตรา กลางสวัสดิ์  ร่วมบริจาค 100  บาท
310        ชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 500  บาท
311        ครอบครัวภัทรพิทักษ์กูล ร่วมบริจาค 108  บาท
312        นายเจษฏา จงรัตน์ ร่วมบริจาค 100  บาท
313        ครอบครัวอัครนาคร ร่วมบริจาค 1,000 บาท
314        เพรชลี ภัทรธาดาวงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
315        นางสาวชุติมา -สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,050 บาท
316        รภัทร เทพอุทัย  ร่วมบริจาค 500  บาท
317        นายอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์  ร่วมบริจาค 500  บาท
318        นางสาวกิรณาพัชญ์ บุญธนอัครพัฒน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
319        ศุภิสรา วีรพลิน ร่วมบริจาค 100  บาท
320        นางสาวกุลปราโมช ประทุมชัย ร่วมบริจาค 300  บาท
321        พี่จี๊ด ร่วมบริจาค 500  บาท
322        พุธ ร่วมบริจาค 500  บาท
323        กั้ก ร่วมบริจาค 100  บาท
324        แม่จี๊ด ร่วมบริจาค 100  บาท
325        นางสาวนิภาวรีย์ ศรีวสุมาลา ร่วมบริจาค 300  บาท
326        นาง วราภรณ์ สินบัณฑิต ร่วมบริจาค 1,000 บาท
327        คุณยุทธพงษ์ ดวงคุณา คุณวีรวัฒน์ แก่นทับทิม พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
328        อำพร  ร่วมบริจาค 5,000 บาท
329        นางกฤตภัค อินทร์งาม ร่วมบริจาค 500  บาท
330        ประทีป  ร่วมบริจาค 300  บาท
331        น.ส.รุ่งทิวา คุ้มทรัพย์ถาวร ร่วมบริจาค 500  บาท
332        นางชูศรี วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
333        นายวีระพล วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 100  บาท
334        นางพิมพ์ชวัญ วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 300  บาท
335        น.ส.วิยะดา วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
336        คุณจินตพัฒน์ สิทธิ์เดชทรงพล  ร่วมบริจาค 300  บาท
337        น.ส.สุทิศา คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 500  บาท
338        นายสุเทพ-นางอารีย์ คลิ้งคล้าย ร่วมบริจาค 100  บาท
339        เมลิษา กะ ประภากร ปัสสา  ร่วมบริจาค  200 บาท
340        วิไล นิลทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100  บาท
341        มานุสา หนูอ้น ร่วมบริจาค  200 บาท
342        นางสาวเอื้องฟ้า​ ตาลน้อย​ พร้อมครอบครัว​  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
343        นางสาวกันย์สินี ปิยจินดาวงศ์  ร่วมบริจาค 300  บาท
344        ประหยัด-สำรวย-รัฐนนท์-ธุวานนท์ พุ่มพวง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
345        นางภิรญา กุลภาอนนท์ ร่วมบริจาค 500  บาท
346        นางสาวสุนันทา คำจริงและครอบครัว ร่วมบริจาค 500  บาท
347        นส.วโรชา เวชสุภากุล ร่วมบริจาค 500 บาท
348        นายภาณุเดช นิวัฒนสกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
349        ครอบครัว พิมพิเสน ร่วมบริจาค 500 บาท
350        นส.พิสมัย ปัตตายะโส นาง กันหา ปัตตายะโส และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
351        นางสาวศิกานต์ชญาน์ วงค์วิจิตร ร่วมบริจาค  200 บาท
352        ชัชฎา จิรธนภิญโญ  ร่วมบริจาค 500 บาท
353        วนิดา จิรธนภิญโญ  ร่วมบริจาค  100 บาท
354        นางสวรรค์ สนไชย  ร่วมบริจาค  200 บาท
355        น.ส.ธัญญธร แก้วเพ็ชร  ร่วมบริจาค  200 บาท
356        วรวรรณ อินทเส  ร่วมบริจาค 500 บาท
357        เลิศฟ้า ธรรมธวัช  ร่วมบริจาค  200 บาท
358        ปราณี ชวนะคุรุ ร่วมบริจาค  250 บาท
359        มาลี คูสมิต ร่วมบริจาค  100 บาท
360        กุลพร หิรัญบูรณะ ร่วมบริจาค  100 บาท
361        คุณณอร บุญประกอบ  ร่วมบริจาค  200 บาท
362        น.ส.พันธ์ทิพย์ พึ่งเสมา ร่วมบริจาค 500 บาท
363        นายธีระ-นางชยาทิต ก้องเกียรติยศ, บุศรินทร์ แซ่ลัม, นางนิตยา ธีลเลน,นางสุจิตรา มูลเลอร์,นางอัจฉรา ไอเกิ้ล ร่วมบริจาค  222 บาท
364        กัลยณี บากา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  2,700 บาท
365        นางจันทรัสม์ โนรี  ร่วมบริจาค  300 บาท
366        รัชนี ศิรประภามาส และครอบครัว ร่วมบริจาค  888 บาท
367        ครอบครัวทรัพย์ปราการชัย ร่วมบริจาค  200 บาท
368        คุณกมลลักษณ์ มั่นอ่วม ร่วมบริจาค  300 บาท
369        คุณสุภาวดี มั่นอ่วม ร่วมบริจาคเพิ่ม 100 บาท
370        ภัทรวดี ธาตุดี ร่วมบริจาค  200 บาท
371        พรเทพ ฉันทาวิริยะ ร่วมบริจาค  220 บาท
372        คุณ​อชิรวุธ​ วัน​ชัย  ร่วมบริจาค  114 บาท
373        มณฑิภา ร่วมบริจาค  200 บาท
374        คุณชมดาว คำปาน ร่วมบริจาค  2,967.23 บาท
375        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
376        ธนรรฆ์ย์ธร ซ้องประเสริฐ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
377        ชัชชมนต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
378        นางสาวปวีณ์ริสา แสงสุวรรณ ร่วมบริจาค  100 บาท
379        น.ส. รัตนา ไกรศรี(ร้านอาหารจุ๋ม ก๋วยเตี๋ยวเป็ดหน้าเขต)  ร่วมบริจาค  200 บาท
380        คุณชญาภา กองแก้ว  ร่วมบริจาค  300 บาท
381        พิมพ์ลดา ร่วมบริจาค 500 บาท
382        อัญมณี ร่วมบริจาค 500 บาท
383        รพีพร ร่วมบริจาค 300 บาท
384        นางสาวณปาภัช  ร่วมบริจาค  100 บาท
385        นภัสกรณ์ ต้นเจริญพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
386        นายอลงกรณ์ สง่าเพ็ชร์ ร่วมบริจาค  200 บาท
387        ปัทมพร แคมป์เบลล์ ร่วมบริจาค 500 บาท
388        ธมกร- สุทิ หัสจันทึก และครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
389        รุ่งนภา สีดามาตย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
390        ชฎาพร วณิชย์วิทยากรและครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
391        ระเบียบ อันษาและครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
392        ภัทรภร สิงหเสนี และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
393        มนัสนันท์ บุญชัยมาตย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
394        นางสาวสุนิสา ถนอมเวช และนายกมลศักดิ์ มะลิทอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
395        อภิสรา ต้นเจริญพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
396        ศิริวรรณา ต้นเจริญพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
397        นิติเทพ อวยพร และครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
398        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา ร่วมบริจาค  300 บาท
399        นางกัญญ์ณพัชญ์ วิจิตรพิเชียรกุล ร่วมบริจาค  100 บาท
400        ภัสสราทิพย์​ บุญศรี​ และ​ กิตติคุณ​ ปานคำ ร่วมบริจาค  100 บาท
401        นางสาวณัฐกฤตา  ร่วมบริจาค  299 บาท
402        พีระพงษ์ กิตติรักษนนท์  ร่วมบริจาค  200 บาท
403        นายสุระชัย ร่วมบริจาค  300 บาท
404        คุณโสเฟีย แมมขุนทด Sophie Hobi ร่วมบริจาค 1,268.66 บาท
405        AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
406        ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 2,005 บาท
407        อภิสมา สินไชย, รินดา ทรัพย์สมบัติ, เบญจา ทรัพย์สมบัติ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
408        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 771.71 บาท
409         เรืออากาศตรีขวัญชัย อินทร์ศรี,นางปราณี อินทร์ศรี,นายวัน อินทร์ศรี,และน.ส.จงลักษณ์ อินทร์ศรี  ร่วมบริจาค  200 บาท
410        จันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
411        นางอชินี ร่วมบริจาค  300 บาท
412        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล ร่วมบริจาค 50 บาท
413        นายธีรพงศ์ เศวตวิมลรัตน์ ร่วมบริจาค  200 บาท
414        วนิดา-กันยา-นิภา- นิตยา- ชัยวัฒน์-ณัชชา -ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 200 บาท
415        นายนพดล ศรีระษา ร่วมบริจาค  200 บาท
416        ดุษฏี ขจรจิตตนนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
417        นส.วชิรภรณ์ ปัญญารักษ์ ร่วมบริจาค  300 บาท
418        นางสาวปรียาวรรณ สิทธิพรธนรักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
419        น.ส สุมาลี หวังพรม ร่วมบริจาค  200 บาท
420        นางพรทิพย์ สิมะเสถียร ร่วมบริจาค  200 บาท
421        นางสาวนิโลบล ทัพพวัตร ร่วมบริจาค  300 บาท
422        เพียงใจ ยั่งยืน  ร่วมบริจาค 500 บาท
423        นพณัฐ จับเกตุ และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
424        นาง ศรีนวล กองทรัพย์โต และ นาง ทิพวัลย์ อุดมเดชอนันต์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
425        แม่ตี้ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
426        น.ส. ธนัชพร อยู่วนิชชานนท์  ร่วมบริจาค  300 บาท
427        คุณเสกข์สืบพงศ์  โพธิ์ศรี คุณกัญญาณัฐ  คำวังจันทร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค  300 บาท
428        นางกัญฐภัท เจริญธัญทิตา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
429        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ร่วมบริจาค 500 บาท
430        นายบุญเกียรติ สุภาพจริตกุล และ นางสาวสุนันทา สุภาพจริตกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 602 บาท
431        วิยะดา เครือเอม ร่วมบริจาค  300 บาท
432        นางสาววนิดา เหลืองนาวา  ร่วมบริจาค  200 บาท
433        อรนรินทร์ เรืองเบญจสกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
434        พูลสิริ จันทร์เสวีและมะม่วง  ร่วมบริจาค  200 บาท
435        หนูพิณ พลโยราช ร่วมบริจาค 150 บาท
436        นาย อังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค  200 บาท
437        นายอุดมพงษ์ วงศ์ภากร  ร่วมบริจาค 500 บาท
438        คุณ ปิยนารถ จุลิรัชนีกร ร่วมบริจาค 1,800 บาท
439        ฐิติรัตน์​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์​ ร่วมบริจาค 500 บาท
440        ธนกร​ แสง​ศิวะ​ฤทธิ์​ ร่วมบริจาค 500 บาท
441        นางสิดารัศมิ์ นุ่มดี ร่วมบริจาค 100 บาท
442        นายวสุ เผ่าตำรวจ ร่วมบริจาค 500 บาท
443        นายนราธร สุขเอี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท
444        นางสาวอนุตรา พูนแก้ว ร่วมบริจาค  200 บาท
445        วิรตี ธรรมนันทนะ  ร่วมบริจาค 300 บาท
446        นายชุติชัย ไชยเรียนและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
447        นางสาวไอรินทร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
448        น.ส.ณฤต มูลวณิชย์ ร่วมบริจาค 999 บาท
449        คุณกชนัช ภู่โต๊ะยาและคุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 300 บาท
450        กรทิพย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
451        นายประสาน ศรีรัตนวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
452        สมาน ร่วมบริจาค  200 บาท
453        ร.ต.อ. วรเดช ร่วมบริจาค  200 บาท
454        นางสาวภรภัทร ภัทรชัยกมล ร่วมบริจาค 500 บาท
455        นส. พงษ์จิต ทานุชิต นาง อมรรัตน์ ลังฮันส์  ร่วมบริจาค  200 บาท
456        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
457        คุณนาตยา กิมยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
458        ฌลายา มหาธนทรัพย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
459        พรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร ร่วมบริจาค  500 บาท
460        นางสาวจุฑาวดี คำใบ ร่วมบริจาค 300 บาท
461        นายวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ.วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
462        วี ร่วมบริจาค 200 บาท
463        กีรตดา สิงหา ร่วมบริจาค 100 บาท
464        ครอบครัวคล้ายมงคล ร่วมบริจาค 20 บาท
465        น.ส.กมลพร  กิตติวีระนุกูล ร่วมบริจาค 300 บาท
466        ลักขณา หงษ์ทอง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
467        คุณบรรเจิด-คุณลัดดา สาเขตรการณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
468        ธัญมน พิลาและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
469        จิรธนี สมนาม และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
470        สิริกร เด่นสันติและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
471        นายยศพัฒน์ กันหากิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
472        คุณธนพล,คุณปิ่นปินัทธ์,คุณธนกฤต ชัยชนะวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
473        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
474        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
475        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
476        นางสาวชุติมณฑ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
477        นางสาวสุชาดา นนตะ ร่วมบริจาค  500 บาท
478        สุภาพร ธนรังสีกุลและกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 800 บาท
479        นางสาวลดาวรรณ ธนกุลอาภรณ์ ร่วมบริจาค 159 บาท
480        นายศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง ร่วมบริจาค  500 บาท
481        คุณฉลวย ธะนะไชย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
482        คุณกานดา ธะนะไชย ร่วมบริจาค  1,000 บาท
483        คุณวรรณา ดากาวงค์ 500 บาท
484        จิดาภา ยอดสง่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  10 บาท
485        คุณวิภา  + คุณ Ulrich  ร่วมบริจาค 200 บาท
486        นางสาววิลาสีนี สมานวรศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
487        วนิดา วิศวนิเวศ และ อุดมศักดิ์ ศีลวัตกุล ร่วมบริจาค 520 บาท
488        จำเรียง วารีวนิช ร่วมบริจาค 300 บาท
489        สมบูรณ์, กนกวรรณ,ธัชพล นุกูลอุดมพานิชย์  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
490        คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
491        บุศย์รินทร์  เจียรนัยกูร - ปกิต  หิรัญวัฒน์ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
492        คุณพ่อพิทักษ์ ศิริแก้ว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
493        นางสาวจันทรา ใจหลัก ร่วมบริจาค 600 บาท
494        คุณนงลักษณ์ ปานประชาติ ร่วมบริจาค 200 บาท
495        คุณจุฑามาศ มหาอิทธิดล  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
496        นายกิติพนธ์ สงไทย ร่วมบริจาค 500 บาท
497        นางกวิตา สรรสุนทรเทพ ร่วมบริจาค 600 บาท
498        รุจิภาส สาคร และแม่ พ่อ ลูกๆ สามี ร่วมบริจาค 500 บาท
499        คุณศันสนีย์ บุญยัง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 128 บาท
500        น.ส.ปรียานุช ซื่อตรง และน.ส.สิริพร แสงทอง  ร่วมบริจาค 700 บาท
501        น.ส.พัชรวดี  พุกกะพันธุ์,  นายเมธาสิทธิ์   ธุววิทย์,    น.ส.อริยาภรณ์   ธุววิทย์  ร่วมบริจาค 500 บาท
502        คุณวิศิษฐ ภักดีกอบกุล, คุณวัลลภา ปุณยลภัสกุล, พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
503        อิงอร ศิริเมฆารักษ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
504        สุวรรณ กาละเมฆ ร่วมบริจาค 300 บาท
505        รัตนา หนุ่ยโหน่ง และ Mr. Michael Kenneth Rust ร่วมบริจาค 200 บาท
506        ทัศนีย์วรรณ พงษ์วุฒิ ธัญพร แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
507        ดนุวัตร จำรูญ  ร่วมบริจาค  1,000 บาท
508        นางสาวปวีณา บุญยังดีและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
509        จิรพรรณ  ร่วมบริจาค 200 บาท
510        ณ้ฏฐยา เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 320 บาท
511        อรวรรณ รุ่งเรือง ร่วมบริจาค 300 บาท
512        นายสมยศ สุขขี, นางสุทธินี สุขขี, น.ส.เปรมสินี สุขขี, นายศุภวิชช์ สุขขี  ร่วมบริจาค  1,100 บาท
513        น.ส. สุพิชา วัฒนธรรม ร่วมบริจาค 100 บาท
514        น.ส.พจนา จุลสิงห์ แล้วครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
515        นางนลินรัตน์ ใจกว้าง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 100 บาท
516        แม่ชลอ วัชรีฤทัย ร่วมบริจาค 100 บาท
517        นายอรรถพล ร่วมบริจาค 10 บาท
518        นางยุวนิจ สำราญบำรุง จ.ขอนแก่น ร่วมบริจาค  200 บาท
519        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุลและครอบครัว  ร่วมบริจาคเพิ่ม 500 บาท
520        วิศิษฏ์ รัตนวงศ์ไพบูลย์ ร่วมบริจาค  200 บาท
521        นางสาวสุภาภรณ์ อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
522        น.ส.วนิดา พุ่มพวง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
523        Wassakanit Lakkham ร่วมบริจาค  1,000 บาท
524        อรุณี ประดับศรี และวิทูลย์ ธะนุ  ร่วมบริจาค 300 บาท
525        นายสุรินทร์ ธนกาญจนกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
526        รภัทภร  ร่วมบริจาค 100 บาท
527        นางสาววราภรณ์ แซ่โฟ่ง และนายสมบูรณ์ กวีกิจสุชาดา และครอบครัว ร่วมบริจาค  2,179 บาท
528        ส.ต.ท.ภัทรพงศ์ สังข์มัน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
529        น.ส. อุมาภรณ์ ไชยนิคม ร่วมบริจาค  200 บาท
530        ด.ญณัฐชา โตเทียม.Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 110 บาท
531        ครอบครัวรัตนศิลป์กัลชาญ ร่วมบริจาค 500 บาท
532        ปิยาภรณ์ เพชรเอี่ยม  ร่วมบริจาค  200 บาท
533        จักรวาล พิลา  ร่วมบริจาค  200 บาท
534        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุณสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
535        คุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน, คุณอำพล ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
536        คุณวนิสา สุรพฤกษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
537        นางสาวลวิตรา  ร่วมบริจาค  200 บาท
538        วีรยา  ร่วมบริจาค  400 บาท
539        นันทภัค อิงค์สกุลสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
540        กฤษณีย์ น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 500 บาท
541        ณัฐนพิน น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 100 บาท
542        กฤติยา น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 100 บาท
543        คุณอุบล มะลิวรรณ ร่วมบริจาค  1,000 บาท
544        คุณณิวดี คล้ายมงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
545        นายสวาท  สังข์เทศ นางปิยะมา  สังข์เทศ ร่วมบริจาค  200 บาท
546        คุณทิพยรัตน์ อดิศาชยากรศิริ 250 บาท
547        ส.ต.ท.หญิง ณัฎฐ์พัชร์ ฤทธิรักษ์ 250 บาท
548        คุณชนชนก ม่วงสีตอง 200 บาท
549        นายวิโรจน์-นงลักษณ์ ธีรอภิศักดิ์กุล และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,000 บาท
550        วันชัย อัศวณรงค์  ร่วมบริจาค  200 บาท
551        ดรุณญา ทิพมโนวรรณ และบรม อัศวรักษาวงศ์ ร่วมบริจาค 132 บาท
552        นายวัชระ ปัญญาธีระ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  20 บาท
553        คุณจิราภรณ์ ธะนะไชย ร่วมบริจาค 1,000 บาท
554        นายนรวิชญ์ ทองล้วน นางสาวอัครมณี โชติชัย ด.ญ ณัฐธิดา ทองล้วน นายศราฤทธิ์ เนียมเนี่ยว  ร่วมบริจาค 800 บาท
555        คุณาวุฒิ อนุเวช  ร่วมบริจาค  129 บาท
556        นาง นฐพัชรค์ศร ดิลกลาภ มรรลเดย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
557        วาสนา พิมดี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
558        นางสาวกรกนก พวงจิตร ร่วมบริจาค 500 บาท
559        วีระยุทธ์ ทุริดไธสง ร่วมบริจาค 100 บาท
560        นายฤทธิ์ธพล ร่วมบริจาค 700 บาท
561        ชูศักดิ์ แสงอรุณและครอบครัว, อรุณี เทียมสุวรรณ์, นารีรัตน์ นามชวัด, ธีระ ก้องเกียรติยศ, คุณแม่นิตยา ธีลเลน สุธานนท์, คุณพ่อชาลีนพดล ก้องเกียรติยศ, คุณสุจิตรา มุลเลอร์ ตั้งเรืองสุวรรณ, คุณอัจฉรา ไอเกิ้ล ตั้งเรืองสุวรรณ, คุณมิชาเอล ธีลเลน ร่วมบริจาค 1,001 บาท
562        ร.ต.อ. พิเศษ ปิ่นงาม และ ร.ต.อ.หญิง นงนุช ฉวีวรรณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
563        แม่บุญโฮม เห็มทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
564        พิมลวรรณ วิมลทวีโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
565        ศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
566        น.ส.จันทนา ธัญญาสุวัฒนะ และ น.ส.สาลินี จังพานิช (รวมถึงครอบครัวของเราทั้งสองคน) ร่วมบริจาค 100 บาท
567        หลั่นยิน​ หงษ์​ณรงค์​ศิริ​ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
568        สมโภช ยิ้มภากรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
569        นายมานพ แดงระยับ, น.ส.ปภาดา ธนพรอุดม, ด.ญ.ปุณณิศา ธนพรอุดม, ด.ญ.วิภาษณีย์ ธนพรอุดม  ร่วมบริจาค  200 บาท
570        นายกี่. ธนพรอุดม น.ส.สุณี บุญวัฒนวิบูลย์ น้องพารวยลูกแม่สุณี บุญวัฒนวิบูลย์  ร่วมบริจาค  400 บาท
571        นายประชัด ชุมทองและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
572        นางสาวปารวี พรมมารี  ร่วมบริจาค 300 บาท
573        นางธนพร  ชาวชื่นสุข  ร่วมบริจาค  40 บาท
574        นายประกอบ หิรัญวัฒน์ , นางศรีนวล หิรัญวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
575        ปุญญพัฒน์ กลั่นน้ำทิพย์ สำราญ - เทวกฤตพงษ์อุดม  ร่วมบริจาค 109 บาท
576        นางสาวอัมไพวรรณ มณี  ร่วมบริจาค 200 บาท
577        หมั่น จิรากร  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
578        นายมิงค์ เหว่ย, ด.ญ. ทิฟฟานี่ เหว่ย, พรทิพย์ ด่านศิริไมตรี ร่วมบริจาค 300 บาท
579        นางสาวกัลยกร ศรีมูล และ มารดา ร่วมบริจาค 300 บาท
580        นายฐกร บุญญาวงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
581        ธนกฤต  นิลประดับ ร่วมบริจาค 200 บาท
582        เศาวริน อนันต์ศิริวัฒนา ร่วมบริจาค 500 บาท
583        นายปิติโชค โรจน์พงศ์เกษม ร่วมบริจาค 519 บาท
584        คุณโต๊ะ และคุณโชติ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
585        พ.อ. ธรรมนูญ ภักดีพินิจ ร่วมบริจาค 100 บาท
586        นายจุฑานาถศุข โสภา ร่วมบริจาค 598 บาท
587        พรพิมล เนื่องจำนงค์  ร่วมบริจาค 100 บาท
588        นางสาวยุพิน อยู่สอน ร่วมบริจาค 300 บาท
589        นางสาวสุพิชชา โพธิ์กระสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
590        คุณณัฐพงศ์ ภิญโญเจริญ  ร่วมบริจาค 600 บาท
591        Mr. Socheat Keal ร่วมบริจาค 1,000 บาท
592        นางสาวขวัญเรือน สวรรค์ทอง ร่วมบริจาคเพิ่ม 200 บาท
593         สิทธิชัย วงศ์สุวรรณ ร่วมบริจาค 2,031.50 บาท
594        นางสาวนาตยา เหล่าสมาธิกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
595        นางสาวสุลัดดา นาคเรืองศรี  ร่วมบริจาค 100 บาท
596        นางสาวรัตนา ศรีสุนา กับนายชัยพร ช่างทอง พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 3,025.31 บาท
597        ณัฐฏนนท์ เจียรสำราญ ร่วมบริจาค 299 บาท
598        นางสาวณัฐกฤตา อินทรักษ์  ร่วมบริจาค  100 บาท
599        คุณโต๊ะ และคุณโชติ  ร่วมบริจาคเพิ่ม 1,000 บาท
600        ชนากานต์ และ ชนานันท์ ไชยถาวร และครอบครัว ร่วมบริจาค  390 บาท
601        ภรภัทร ปฐมวรภัทร ร่วมบริจาค  100 บาท
602        กรวุฒิ ผู้ไพบูลย์ผล ร่วมบริจาค  100 บาท
603        น.ส.ชมนารถ กล่ำเงิน นาง สมพิศ พ่วงพลับ ร่วมบริจาค 300 บาท
604        น.ส.รุจิรา ทวีสุข  ร่วมบริจาค  400 บาท
605        เสาวนิตย์ ร่วมบริจาค  535.57 บาท
606        กฤษฏ์ โฉมเฉิด ร่วมบริจาค  300 บาท
607        thanyatip ร่วมบริจาค 1,000 บาท
608        นายเดชสุรีย์ – นางวราภรณ์  ตาลศรี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
609        สิริภัณฑ์ แก้วมณี ร่วมบริจาค 500 บาท
610        ครอบครัวนรเศรษฐวณิชย์ ร่วมบริจาค  100 บาท
611        คุณบุญล้อม - คุณเพ็ญนภา เหมศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
612        นายดิศพงศ์ ตัณศลารักษ์และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
613        คุณกัณฑิมา อังคสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
614        คุณพจนา สุขลาภวิทยาคุณ ร่วมบริจาค 200 บาท
615        ครอบครัวของนางเขียว ด้วงเหมือน และนางสาวศรุดา ธีรเมธวสุกฤต ร่วมบริจาค 500 บาท
616        ขณิจสรณ์ วงศ์ศิวรักษ์ ร่วมบริจาค  100 บาท
617        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล ร่วมบริจาค 200 บาท
618        นายประสาน ศรีรัตนวงศ์ ร่วมบริจาค 70 บาท
619        นาย พีรดนย์ ทาบุดดา ร่วมบริจาค 500 บาท
620        คัทลียา โตวรานนท์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
621        นายอภิชา​ สุ่ม​มาตย์​ ร่วมบริจาค 200 บาท
622        น.ส.จันทราเนตร​ สุขนา​ ร่วมบริจาค 200 บาท
623        นางสาวนบชนก ร่วมบริจาค 500 บาท
624        นางสาวสารภีร์ สมเคราะห์ ร่วมบริจาค 200 บาท
625        นางสาวณัฏฐพร ธนวัฒนพงศ์ชัย ร่วมบริจาค  400 บาท
626        นางสาวสุธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
627        คุณศิริรักษ์และคุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
628        ธนารีย์ เหลืองเจริญวัฒนา และ  ธนนันท์ เหลืองเจริญวัฒนา  ร่วมบริจาค  100 บาท
629        สุรศักดิ์ ศิริเจริญรัตน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
630        นางสุมิตรา ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
631        นางสมจิตต์ ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
632        นางสาวชญาดา ธรรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
633        นางณัฏฐากุล หอมลินสัน ร่วมบริจาค 200 บาท
634        คุณรุ่งรัตน์ ไมตรีจิตถาวร ร่วมบริจาค 1,300 บาท
635        นางสาวรักชนก โชติรัตน์ ร่วมบริจาค 650 บาท
636        สุชัญญ์ญา ศิรินิธิพงษ์ และภัสร์นลินศิริเมฆารักษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
637        น.ส.มยุรา​ ปัด​สา​ และ​ นาย​ ภานุมาศ​ ศรี​ภักดี  ร่วมบริจาค  80 บาท
638        นางสาววิทยาพร อุ่มน้อย   ร่วมบริจาค 500 บาท
639        นางสาวจิตติมา เผ่ากัณหา ร่วมบริจาค  100 บาท
640        นางสมบัติ นนทะวงษ์- วาริศา - ปิยโรช ประทุมวัน ร่วมบริจาค 200 บาท
641        ศาธิญา นันขุนทด- Roberto - Marco - Tommaso passador ร่วมบริจาค  400 บาท
642        สันติและด.ช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลางและกุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค  120 บาท
643        นายกรณ์ศิริพงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
644        ประสงค์ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
645        พรสวรรค์ รัฐแก้วฟ้า ร่วมบริจาค  100 บาท
646        นายถวิล - นางบังอร -  น.ส.ปานรดา  สุริยะ ร่วมบริจาค  340 บาท (เงินสด)
647        นางสาวรจนา สิทธิพิเศษ  ร่วมบริจาค  300 บาท
648        วราภรณ์ เหลืองจารุ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  100 บาท
649        นางสาวพูนทรัพย์ เรืองวิโรจนกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
650         นางสาวดวงสมสุข เรืองวิโรจนกุล  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
651        นายกรณ์ศิริพงษ์ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
652        บุญเจริญ เรืองวิโรจนกุล พร้อมบุตรธิดา  ร่วมบริจาค 500 บาท
653        นางสาว ศิริรัตน์ สานุศิษย์ นาย พัฒพงษ์ วันเชื้อ  ร่วมบริจาค  379 บาท
654        พัชรี สังข์ทองและครอบครัวกาญจนา ศรีสวนกาญจน์,ด.ญ.กีรัฐติยา สุขผล ร่วมบริจาค 300 บาท
655        วรวรรณ กุลวิรัชติวงค์และครอบครัว  ร่วมบริจาค  100บาท
656        ครอบครัวจีรวัฒนานนท์ และครอบครัวศิลประเสริฐ  ร่วมบริจาค  240บาท
657        ปภาลักษณ์  กิจสุขุม และครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
658        สุรศักดิ์ นิติกุล และกานดา ปีนเร ร่วมบริจาค 200 บาท
659        ครอบครัวเปิ้ล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
660        นางสาว มาลี และ ธันยพร ภัทรกูลนิยม ร่วมบริจาค 200 บาท
661        ครอบครัวสุภารัตนสิทธิ์ และครอบครัวสมพงษ์  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
662        ลูกอิค และ ลูกคิว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
663        นางสาวหฤทัย ร่วมบริจาค  400 บาท
664        คุณแม่เสาวภา โถค้า และ บุตร ธิดา หลาน นายกฤษณะ ภู่ประเสริฐ น.ส นุชสรา ล้ำสมบัติ ด.ช.กฤษโสภณ ภู่ประเสริฐ  ร่วมบริจาค 300 บาท
665        ร้านนวดไทยปัทมาดวงดี ร่วมบริจาค 200 บาท
666        กรกันยา กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค  100 บาท
667        เยาวเรศ พนังจำรัส ร่วมบริจาค 1,000 บาท
668        วรานี เทียนมงคล ร่วมบริจาค  500 บาท
669        เดือนดาว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
670        โชต กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
671        ปมณฑ์ กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
672        เชาวริน กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
673        สมทบ กิจนำพัชมณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
674        จารุวรรณ รังสฤษดิ์ ปุญนิศา และ ปรเมศวร บุญสิน พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  500 บาท
675        คุณลัดดา ธีรวัฒน์ ร่วมบริจาค  250 บาท
676        คุณปทุมวดี ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค  250 บาท
677        คุณตรีเทพ ภู่สิทธิศักดิ์ ร่วมบริจาค  200 บาท
678        คุณชนรวี สินธุวาปี ร่วมบริจาค  100  บาท
679        คุณเสาวณีย์ วีรเมธางกูร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500บาท
680        อุษณีย์ สุนทรรังสรรค์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 200บาท
681        นายจิรัฏฐกร กีรติพิริยะกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
682        สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ และด.ญ. กัญญาภัค ทุนทรัพย์  ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
683        นายเอ็ม (ลูกน้อง) ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
684        สมบูรณ์ กิติภรณ์  ร่วมบริจาค 300 บาท
685        คุณปภาดา เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
686        คุณสิทธิชัย ทองลี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
687        คุณปภาดา แย้มศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
688        คุณเรวดี ร่วมบริจาค 99 บาท
689        นายยุทธนา เพ็ขรกลม  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
690        เจ้าหน้าที่ธนาคารที่ห้างโลตัส จรัญ ร่วมบริจาค 100 บาท
691        สุรีย์ สีโสฬสสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท
692        วันเพ็ญ สีโสฬสสกุล  ร่วมบริจาค 100 บาท

รวมทำบุญทั้งหมด 284,697.54 บาท

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20061
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2019-7-3 13:06:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 00:15 , Processed in 0.104787 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้