ร่วมอนุโมทนาบุญ โครงการเคลือบสนิม 2 สาธารณะบุญ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 6059|ตอบ: 25
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมอนุโมทนาบุญ โครงการเคลือบสนิม 2 สาธารณะบุญ

[คัดลอกลิงก์]

517

2627

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20106

สวัสดีค่ะดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกับ
ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ครั้งที่ 54 เมื่อวันอาทิตย์ที่25 กุมภาพันธ์ 2561 ที่ผ่านมานี้ค่ะ
และด้วยบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญกันมาในครั้งนี้
    ขณะนี้ได้เป็นบุญที่สำเร็จตามวัตถุประสงค์ของบุญแล้วทุกประการค่ะ
ดิฉันมีความประทับใจและยินดีในบุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญและทำงานด้วยสองมือของท่าน
ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยกำลังกายกำลังใจ รวมทั้ง ความศรัทธาในบุญกุศลที่จะดำรงไว้ใน
พระพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ สำหรับทริปบุญนี้ดิฉันได้นำพาทุกท่านมาทำบุญ 2 วัด
และมีความประทับใจในบุญกุศลที่ได้กระทำร่วมกันมาด้วยทุกประการดังนี้

วัดที่ 1 คณะบุญได้เดินทางไปทำบุญยังวัดแห่งนี้ซึ่งเป็นการสร้างบุญอย่างเต็มกำลังวัด
เดียวสามารถทำบุญได้หลากหลายทุกคนร่วมมือกันมากดิฉันจัดแบ่งเป็น 2 บุญทำไปพร้อม ๆ กัน
ท่านใดต้องการที่จะทาสีก็ไปทาสีหรือท่านใดต้องการเทปูนก็ไปเทปูนเพราะเวลาของเรามี
น้อยแต่งานมีมากค่ะซึ่งดิฉันประทับใจมากที่ทุกท่านมีความพร้อมและน้อมจิตน้อมใจในบุญกุศลค่ะ
และในความร่วมมือนี้ได้ทำให้งานสำเร็จได้ภายในเวลาที่กำหนดจึงขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ดิฉันได้จัดอาหารกล่องให้กับทุกท่านโดยให้ทีมงานแจกคูปองรับข้าวกล่อง
และในการนี้ก็มีโรงทานที่ดิฉันนำน้ำไว้คอยแจกจ่ายให้กับทุกท่านได้มีกำลังทำงานบุญ
ต่อไปได้ไม่หิวกระหาย ทั้งนี้ร้าน ป.ข้าวผัดปู ที่มีชื่อแห่งหนึ่งได้ขอร่วมบุญกับดิฉัน
โดยการนำข้าวผัด ไอศครีมมหาชัยผ้าเย็น มาแจกให้กับทุกท่านได้รับประทานกันค่ะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ นอกจากนี้มีโรงทานของวัดเป็นข้าวหม้อแกงหม้อและผลไม้ต่าง ๆ
มาร่วมบุญด้วยกันดิฉันมีความประทับใจจริง  ค่ะ
กิจกรรมบุญสำเร็จได้ด้วยตัวเราเองนี้เป็นความประทับใจที่ทุกท่านและดิฉันได้จดจำภาพ
แห่งการทำความดีที่ทุกท่านได้ร่วมกระทำกันมาในทุกๆ บุญ แม้แต่เหล่าเทวดา นางฟ้า
เทพ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์รวมทั้งยมบาลต่างก็มาอนุโมทนาบุญกับทุกท่านได้ร่วมบุญกันในครั้งนี้ด้วยค่ะ

สำหรับกิจกรรมบุญ
1. ทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างฝ้าเพดานรวมค่าแรงงานเป็นเงินรวมทั้งสิ้น 377,559.00 บาท
พร้อมถวายเครื่องสังฆทานต่าง ๆและรวมของสังฆทานที่ได้มีผู้ร่วมบริจาคมาด้วยเป็นจำนวนมากค่ะ
2. บริจาคแทงค์น้ำจำนวน 2 แทงค์ พร้อมเครื่องปั้มน้ำยี่ห้อที่ดีที่สุด จำนวน 1เครื่อง
3. เทปูนเพื่อทำฐานตั้งวางแทงค์น้ำ4 * 4 เมตร
4. ทำหลังคาคุ้มแท็งค์น้ำ

วัดที่ 2  คณะบุญได้เดินทางมายังวัดประมาณบ่ายสามโมงที่วัดแห่งนี้คณะบุญของ
เราได้ร่วมสร้างฐานพระเจดีย์ซึ่งเป็นบุญที่มีอานิสงส์บุญมาก ซึ่งเป็นการสร้างรากฐานแห่ง
ความมั่นคงแห่งพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงสืบไปค่ะด้วยอานิสงส์บุญนี้ไม่ว่าภพชาติใดท่าน
จะเป็นผู้ที่มีความมั่นคงในชีวิตในทุกด้านและได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนา
เป็นผู้ที่มีโภคทรัพย์และมีปัญหาเฉลี่ยวฉลาดทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

กิจกรรมบุญ
1.      ที่ได้ทำร่วมกันเป็นการทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างฐานพระเจดีย์และถวายสังฆทาน
สำหรับยอดเงินปัจจัยได้เรี่ยไรแต่ไม่ได้นับได้รับแล้วถวายในทันทีค่ะ
เพระดิฉันต้องการนำพาทุกท่านเข้าไปยังถ้ำแห่งหนึ่งที่มีอดีตในประวัติศาสตร์สมัยสงครามโลกครั้งที่2
2.      กราบสักการะเจ้าแม่กวนอิมยังสถานที่ที่มีธรรมชาติและบรรยากาศที่ดีสวยงามมากค่ะ
3.      เข้าถ้ำเพื่อนำผ้าห่มพระนำถวายห่มพระนอนที่มีความยาวประมาณ 7 เมตร และห่มผ้าพระปรางสมาธิด้วยค่ะ

ดิฉันมีความประทับใจมากที่ได้นำพาทุกท่านได้ร่วมบุญกุศลที่มีอานิสงส์บุญมากเพื่อเป็นการสะสม
เสบียงบุญในแต่ละเดือนและดิฉันมีความประทับใจมากที่มีหลายท่านมาขอบคุณที่นำพามาทำบุญ
ที่ดีและบางท่านยังไม่เคยทำบุญอย่างนี้และยังได้พักผ่อนหย่อนใจไปกับธรรมชาติที่สดชื่นด้วยค่ะ

ในช่วงเทศกาลตรุษจีนนี้ถือเป็นฤกษ์อันเป็นมงคลทุกท่านจะได้ทำบุญที่มากขึ้นยิ่งกว่านั่นก็
คือการทำบุญในส่วนที่ขาดของสำนักปฏิบัติธรรมโดยดิฉันได้จัดให้มีขบวนสิงโนแป๊ะยิ้มเรี่ยไร
เงินปัจจัยเพื่อนำมาทำบุญในส่วนที่ขาดซึ่งได้ยอดเงินบริจาคเป็นเงิน24,049.00 บาท
ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ฝักใฝ่ในบุญที่ได้ร่วมบริจาคปัจจัยกันมาและท่านที่ได้ร่วม
เดินทางไปทำบุญต่อยอดเงินกันที่วัดจนทำให้ได้เงินช่วยเหลือวัดในส่วนที่ขาดเป็นบุญที่สำเร็จแล้วทุกประการค่ะ

อาจารย์เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

515

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26508
ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 54 เมื่อวันอาทิตย์ที่25 กุมภาพันธ์ 2561
ด้วยบุญกุศลที่ทุกท่านได้สำหรับทริปบุญนี้จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ตามที่อาจารย์ได้บอกกล่าวไปแล้วนั้นว่า ด้วยสองมือของท่านที่เต็มเปี่ยมไปด้วยกำลังกาย
กำลังใจ และความศรัทธาในบุญกุศลของทุกท่านจี๊ดเองก็ประทับใจมากกับทุกท่านเช่นเดียวกันค่ะ

จี๊ดขอเล่าเรื่องที่อาจารย์ได้นำพาไปทำบุญ2 วัด ขอบอกว่าเป็นเรื่องน่ายินดีและน่าประทับใจ
ในบุญกุศลเป็นอย่าวมากที่พวกเราทั้งหลายได้สร้างความดีร่วมกันเป็นมหาบุญกุศลที่ล่วงรู้ไปถึง3 โลกค่ะ
งั้นเรามาฟังเรื่องของการสร้างบุญกันนะค่ะ

วัดแห่งที่ 1 การเดินทางในครั้งนี้ไม่ไกลนักค่ะเมื่อไปถึงวัดทางวัดจัดเตรียมสถานที่ไว้ต้อนรับคณะบุญเป็นอย่างดี
มีโรงทานไว้รอรับคณะบุญแต่หารู้ไม่ว่าคณะบุญของเรานั้นใหญ่มากซึ่งอาจารย์ได้เล็งเห็นแล้วว่า
ทางวัดคงไม่รู้และไม่เข้าใจว่าคณะบุญของเรามากันเป็นจำนวนมากเพียงใดเพื่อความไม่ประมาท
จึงได้จัดหาข้าวกล่องเป็นอาหารอย่างดีเพื่อทุกท่านจะได้อิ่มโดยอิ่มทั้งบุญอิ่มทั้งท้องค่ะ
ทั้งนี้ก็ได้มีร้านข้าวผัดปูที่ชื่นชอบการทำบุญของอาจารย์ได้นำข้าวผัดปูมาเลี้ยงเป็นโรงทานด้วยค่ะ
ถ้าท่านใดที่มาร่วมบุญกับคณะบุญเสบียงสวรรค์กับอาจารย์ต้องชินกับการอิ่มท้องอิ่มบุญติดตาม
กลับบ้านไปด้วยค่ะแล้วก็เป็นจริงตามนั้น เพราะถึงแม้ว่าทางวัดจะจัดเต็มเพียงใดแต่ของก็หมดค่ะ

ความมัศจรรย์ของธรรมชาติขณะที่ทุกคนกำลังทำความดีด้วยการร่วมเทปูนและร่วมกันทาสีกำแพง
โบสถ์และทาสีโบสถ์ทุกท่านที่ได้ไปทำบุญร่วมกันในวันนั้นถ้าสังเกตสักหน่อยก็จะพบว่าบรรยากาศ
ในตอนนั้นไม่มีแสงแดดเหมือนฝนจะตกและต่อมาก็มีแสงแดดร้อนแรงมากนั่นเป็นเพราะอะไรจี๊ดขอเฉลยค่ะ
นั่นเป็นเพราะว่าบุญของพวกเรายิ่งใหญ่ล่วงรู้ไปถึง 3 โลก (นรกสวรรค์ มนุษย์) ค่ะ
ครั้งนี้อาจารย์เล่าให้ฟังว่าตอนที่แสงแดดร่มนั้นมีเหล่าเทพเทวามาอนุโมทนาบุญและตอนที่มีแสงแดด
ร้อนแรงนั้นมีท่านยมบาลจากนรกภูมิมาร่วมอนุโมทนาบุญและมาดูการทำความดีของมนุษย์ค่ะ
สุดยอดมั้ยค่ะจี๊ดว่า พวกเราเป็นที่รู้จักไปถึง 3 โลกก็เพราะได้ทำบุญกับอาจารย์เจนญาณทิพย์คนนี้ค่ะ
อาจารย์เล่าว่าได้อธิษฐานขอให้เหล่าเทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์และท่านยมบาลจากนรกให้มาร่วมอนุโมทนาบุญกุศล
ของทุกท่านเมื่อท่านได้ยินแล้วด้วยแรงอธิษฐานท่านก็มาค่ะนี่แหละค่ะที่จี๊ดชอบมั้กมากค่ะ
การทำความดีเรามีดีเราก็สามารถยืนหยัดและหยิ่งทนางในบุญกุศลของเรานะค่ะครั้นเมื่อถึงคราว
มีเคราะห์กรรมอันใดหนักจะเป็นเบาทุเลาหายนะค่ะเพราะที่ผ่านมาจี๊ดได้เห็นมากับตาเจอมากับตัวที่
อาจารย์ได้ช่วยเหลือคนมาก็เห็นเป็นอย่างนี้เสมอมาซึ่งขอบอกว่าประทับจิตประทับใจสุดไปเลยค่ะ
และซึงใจทุกครั้งหลังจบงานบุญจี๊ดไม่รู้ว่าทุกท่านมีความรู้สึกเดียวกันหรือไม่แต่จี๊ดรู้สึกได้ว่า
การทำความดีเป็นความภาคภูมิใจของตนเองเสมอหากแม้นว่าจะต้องละสังขารไปก็ยังมีบุญติดตามตัวเราไปด้วย
ดังนั้นพวกเราอย่าใช้ชีวิตอยู่อย่างประมาทเราต้องมีความพร้อมอยู่เสมอค่ะ

ที่วัดแห่งนี้จี๊ดดีใจมากที่ได้ยอดเงินปัจจัยในการทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีร่วมสร้างฝ้าเพดานฯ
ได้ยอดเงินเป็นจำนวนมากกว่าสามแสนบาท นี่ยังไม่รวมข้าวของเครื่องสังฆทานที่ทุกท่าน
ได้ร่วมบุญกันมาอีกมากค่ะนอกจากนี้ยังได้นำเงินไปซื้อแทงค์น้ำ 2 แทงค์พร้อมเครื่องปั้มน้ำ 1เครื่อง
ซึ่งอาจารย์ได้สรรหายี่ห้อที่ดีที่สุดมีราคาแพงที่สุดเพื่อความคงทนถาวรใช้ได้นาน
อาจารย์พูดว่าการนำของดีของเลิศถวายพระมีอานิสงส์บุญมากการทำบุญไม่สักแต่ว่าทำไปอย่างนั้น ๆ
แต่ทำเพื่อประโยชน์สูงสุดเพื่อเป็นสาธารณะกุศลจะได้รับอานิสงส์บุญที่มากค่ะ

ดังนั้น สบายใจได้ค่ะบุญที่อาจารย์นำพาไปนี้ไม่ธรรมดานะค่ะทำด้วยใจจริงๆ ค่ะอาจารย์ใส่ใจในรายละเอียด
มากไม่ใช่แต่ว่าถวายแทงค์น้ำเครื่องปั้มน้ำแต่เราต้องมีที่ตั้งวางให้เรียบร้อย
อาจารย์จึงจำเป็นต้องกำหนดตำแหน่งที่ตั้งวางให้เหมาะสมและให้ทุกท่านได้บุญจากกำลังแรงของตน
ขากหยาดเหงื่อของทุกท่านตามในญาณวิถีที่อาจารย์ได้เห็นค่ะและยังได้เห็นว่า
ในอนาคตภายภาคหน้าสถานที่แห่งนี้จะต้องเป็นสถานที่ปฏิบติธรรมจะได้มีผู้ถือศีลได้มาใช้ประโยชน์
ในการบุญกุศลซึ่งไม่ว่าจะกี่ครั้งที่มีผู้มาถือศีลได้ใช้น้ำท่านผู้บริจาคก็จะได้บุญกุศลนั้นไปทุกครั้งค่ะ

วัดแห่งที่ 2  พวกเราได้เดินทางต่อไปยังวัดที่สองในช่วงบ่ายคล้อยมากแล้วค่ะโดยได้ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี
ร่วมสร้างฐานพระเจดีย์อาจารย์พูดให้ฟังว่าจะได้รับอานิสงส์บุญมากค่ะที่วัดนี้ไม่ได้นับเงินปัจจัยแต่
จี๊ดคำนวณด้วยสายตาพวกเราก็ได้ร่วมกันสร้างบุญที่วัดนี้เป็นเงินจำนวนมากพอสมควรค่ะ
จี๊ดขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

เจ้าแม่กวนอิมท่านรับรู้  อาจารย์เล่าให้ฟ้งว่าขณะที่นำทุกคนกราบสักการะเจ้าแม่กวนอิมและอุทิศบุญให้ท่านนั้น
อาจารย์ได้เห็นเจ้าแม่กวนอิมท่านมองลงมาเหมือนรับรู้ในการทำความดีท่านอนุโมทนาบุญกับทุกท่านถือ
เป็นสิริมงคลในช่วงเทศกาลตรุษจีนนะคะจี๊ดก็ชอบตรงนี้แหละค่ะที่ได้รับรู้ว่าการทำความดีเทพและสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ได้รู้ได้เห็นมันเป็นความภูมิใจเล็กๆ นะคะ

ทำบุญในส่วนที่ขาดอาจารย์ได้จัดกิจกรรมเชิดสิงโตแป๊ะยิ้มเพื่อขอรับบริจาคปัจจัยให้กับสำนักปฏฺบัติธรรม
วิปัสสนาญาณอาจารย์เจนญาณทิพย์ ที่จังหวัดเพชรบูรณ์ เพระปัจจุบันอาจารย์รับบริจาคเฉพาะบุญ
เช่นสร้างห้องน้ำ เรือนนอนชายหญิง เป็นต้น ซึ่งเป็นการเฉพาะเรือน ๆ ไปแต่ยังมีส่วนที่ขาดที่ไม่ได้
แจ้งบอกบุญไปเป็นส่วนที่คิดว่าเล็กน้อยยิ่งนานวันเข้าก็มีหลายส่วนที่ต้องทำนุบำรุงจนกลายเป็น
ส่วนที่ยังขาดไปค่ะเพราะมีส่วนที่ต้องบำรุงรักษา ดังนี้ค่ะค่าน้ำค่าไฟฟ้าของสำนักที่ต้องจ่ายเป็นประจำทุกเดือน
ค่าน้ำมันเครื่องตัดหญ้าเมื่อเวลาที่มีหญ้าสูงขึ้นก็จำเป็นต้องถากถางออกไปเพราะจะเป็นที่อยู่อาศัยของ
สัตว์มีพิษที่เป็นอันตรายต่อผู้คนค่าจ้างช่างที่ต้องซ่อมบำรุงเล็ก ๆ น้อย ๆซึ่งเป็นเรื่องที่ต้องใช้เงินทั้งนั้นค่ะ
เพราะตัวอาจารย์มิได้มีรายได้ในการทำธุรกิจอื่นใดไปอัดรายการก็ใช่ว่าจะได้รับเงินมากมายอะไรก็พอมี
พอใช้ในชีวิตประจำวันและเก็บไว้ทำบุญแต่การสร้างสำนักปฏิบัติธรรมเพื่อเป็นประโยชน์เพื่อเป็น
สาธารณะกุศลต่อผู้คนหมู่มากโดยมิได้นำมาเป็นประโยชน์ของตนเองเลยแม้แต่น้อย
จากการเป็นศิษย์ติดตามกันมานานหลายปีทำให้จี๊ดนับถือและศรัทธาในอาจารย์ทั้งสองมากค่ะ
อาจารย์ทั้งสองจะเป็นผู้หญิงธรรมดาแต่มีจิตใจที่สูงคิดดีทำดีและมีความอดทนสู้บุญไม่ถอยและไม่ท้อค่ะ
ที่ผ่านมาก็ได้พบกับอุปสรรคต่างๆ มากมายแต่อาจารย์ก็ไม่เคยท้อถอยแต่อย่างใดเลยค่ะ
การขอรับบริจาคต่าง ๆหรือการทำยาทิพย์โอสถและครีมสมุนไพรนั้นเป็นการเก็บเล็กผสมน้อย
ในการนำมาช่วยสำนักฯ เป็นค่าน้ำค่าไฟฟ้าซึ่งในแต่ละเดือนต้องใช้จ่ายมากเพราะทางสำนักฯ
มีการก่อสร้างต้องใช้น้ำใช้ไฟฟ้าในการก่อสร้างค่ะซึ่งสิงโตและแป๊ะยิ้มขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
วันนั้นได้ยอดเงินสองหมื่นกวาบาทค่ะและการทำบุญในส่วนที่ขาดท่านจะไม่เป็นผู้ที่ขัดสนทุกชาติไปค่ะ

เรื่องขำ ๆระหว่างที่ทุกคนเข้าถ้ำกันอยู่คณะสิงโต (ทีมงานจิตอาสา) ก็ยืนอยู่หน้าปากถ้ำ
ก็มีลูกทัวร์ที่ไม่รู้จักเดินมาถามน้องดาว่า วัน ๆหนึ่งเขาให้เชิดสิ่งโตวันละกี่รอบ
ทำเอาน้องดาอึ่งไปสักพักและตอบกลับไปแบบหน้าตายว่า ก็ไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ
ส่วนจี๊ด(แต่งชุดจีนสีแดงเป็นอาหมวยค่ะ) ซึ่งกำลังเม้าท์แตกอยู่กับคุณรุ้งก็มีลูกทัวร์มาถามว่า
นี่คุณเป็นคนแถวนี้หรือเปล่าขอถามหน่อยในถ้ำที่เขาลงไปกันนั้นกว้างหรือคับแคบฉันจะได้ไม่ลงไป
จี๊ดก็ตะลึงไปพักใหญ่ก็คือกำลังงงกับคนถามนั่นแหละค่ะ จึงตอบไปว่า
ไม่คับแคบมากแต่คนจำนวนมากน่าจะคับแคบค่ะ

เข้าถ้ำเพื่อนำผ้าห่มพระอาจารย์ได้นำผ้าห่มพระเพื่อนำอธิษฐานขอขมากรรมต่อพระพุทธ พระธรรม
และพระสงฆ์เพื่อทุกท่านจะไม่ติดกรรม มีผ้า 2 ผืนโดยผืนแรกห่มพระนอนเป็นผ้าที่มีความยาวประมาณ 7 เมตร
และผ้าผืนที่สองได้นำผ้าห่มพระปรางสมาธิภายในถ้ำนั้นค่ะ อาจารย์พูดว่าทุกคนย่อมมีมโนกรรมเสียส่วนมาก
เช่นคิดในใจตำหนิพระสงฆ์หรือทำสิ่งใดที่มิชอบในพระพุทธศาสนา
ดังนั้น สมควรเป็นอย่างยิ่งที่ต้องทำการขอขมากรรมเพื่อตัดกรรมหนักให้เป็นเบาค่ะ

จี๊ดมีความประทับใจในทุกงานบุญที่อาจารย์จัดขึ้นตามที่อาจารย์บอกกล่าวว่า
การทำบุญในแต่ละเดือนเป็นการสะสมเสบียงบุญในแต่ละเดือนไม่มากเลยนะค่ะและอาจารย์มักแนะนำว่าว่าง ๆ
ก็หมั่นทำบุญด้วยตนเองตามความที่เหมาะสมแต่ต้องหาเวลาทำด้วยค่ะเพราะเรายังมีเวลาหายใจ
ได้ก็ต้องมีเวลาทำบุญได้ด้วยค่ะสาธุค่ะ

สุดท้ายนี้จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตศรัทธาในบุญกุศลและได้ร่วมบุญกันมาทัวร์บุญกับ
ทริบุญเสบียงสวรรค์ของอาจารย์เจนญาณทิพย์ ทุกท่านค่ะ

จี๊ดจ๊าด

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 15:49:31 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2018-2-26 15:51

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 15:53:18 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 15:54:59 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
6#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 15:58:25 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
7#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 16:03:44 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
8#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 16:05:41 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

517

2627

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20106
9#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2018-2-26 16:06:36 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

x

อัพเกรด  0.84%

0

8

538

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
538
กราบอนุโมทนาในมหากุศลผลบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-20 02:52 , Processed in 0.069684 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้