ปิดรับบริจาคปัจจัยสร้างประตูสวรรค์ - ห้อง สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 22386|ตอบ: 100
พิมพ์หน้านี้ ก่อนหน้า ถัดไป

ปิดรับบริจาคปัจจัยสร้างประตูสวรรค์

[คัดลอกลิงก์]

518

2634

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20123
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-7-26 21:10

ปิดรับบริจาคปัจจัยสร้างประตูสวรรค์

สวัสดีค่ะ ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ มีเรื่องแจ้งให้ท่านผู้ฝักใฝ่ในธรรม
ได้รับทราบว่า ดิฉันจะทำการก่อสร้างประตูสวรรค์ ซึ่งประกอบด้วย
เสา 2 ต้นใหญ่ โดยสร้างซุ้มประตูไฟต่าง ๆ และประตูสแตนเลสที่จะเชื่อมต่อ
กันระหว่างประตูสวรรค์ สำหรับในมิติโลกทิพย์ ประตูนี้จะเป็นทางเชื่อมมิติ
ระหว่างโลกมนุษย์และโลกสวรรค์ค่ะ ซึ่งดิฉันได้เห็นในญาณวิถีของดิฉันค่ะ
แต่หากคนที่มีความสัมผัสตรงนี้ได้ก็จะสามารถสื่อผ่านโลกนั้นได้โดยตรงค่ะ
ดังนั้น ในอนาคตกาลต่อไปอานิสงส์จะเกิดแก่เจ้าภาพอย่างหาที่สุดไม่ได้
ท่านที่เป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกท่านก็จะได้ไปเกิดเป็นเทวดาบนสวรรค์
ซึ่งจะเป็นวิมานที่งามวิจิตรตระการตา และด้วยบุญนี้ หากมีผู้ได้ใช้เดินผ่าน
เข้าออกไปทำบุญที่ประตูแห่งนี้ผู้ที่บริจาคก็จะได้รับอานิสงส์ผลบุญนั้นให้เป็น
เทวดาอยู่บนสวรรค์ยืดอายุยืนยาวออกไปอีก 100 กัลป์ เพราะเหล่าเทวดารับ
บุญเพียงอย่างเดียวแต่ไม่สามารถทำบุญด้วยตนเองได้ค่ะ เมื่อหมดอายุขัย
ของการเป็นเทวดาแล้วก็ต้องลงมาจุติบนโลกมนุษย์ค่ะ

เพราะฉะนั้นในขณะที่เราได้เกิดมาเป็นมนุษย์แล้วก็ควรหมั่นทำบุญสร้างกุศลสะสมบุญ
บารมีเอาไว้ เช่น การบริจาคสร้างสิ่งของใช้สอยร่วมกันเพื่อเป็นสาธารณะ
ประโยชน์ด้วยกัน นั่นก็จะสามารถยืดอายุที่จะได้อยู่บนสวรรค์ได้นานขึ้นค่ะ
เพราะว่า เทวดาไม่มีสิทธิ์ที่จะทำบุญได้แล้ว นอกจากเป็นการทำสะสมเอาไว้ค่ะ
ท่านที่ประสงค์จะเป็นเจ้าภาพใหญ่ ก็สามารถทำได้ค่ะ

โดยให้ผู้อื่นมาร่วมบุญกับท่านได้ด้วย หรือจะเป็นเจ้าภาพเพียงท่านเดียวก็ได้ค่ะ
งบประมาณการก่อสร้าง ไม่ต่ำกว่า 1 ล้านบาทค่ะ ผู้ที่เป็นเจ้าภาพใหญ่
ดิฉันจะสลักชื่อให้แก่ ท่านผู้เป็นเจ้าภาพ

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-10-24 11:29:41 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2015-5-11 18:12

เปิดรับบริจาคปัจจัย 2 แบบ

1. รับบริจาคแบบเป็นเจ้าภาพประตูสวรรค์ ราคาโดยรวมประมาณ 1 ล้านบาท    

ผู้มีจิตศรัทธาสามารถแจ้งความจำนงค์เป็นเจ้าภาพ โดยเปิดรับเจ้าภาพรวมทั้งหมด 9 ท่าน     ท่านละ 100,000 บาท  
     พร้อมสลักชื่อเจ้าภาพ 9 ชื่อ ที่ด้วยประตูสวรรค์ค่ะ

2. รับบริจาคตามกำลังศรัทธา

ท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมสมทบทุนบริจาคปัจจัยสร้างประตูสวรรค์ ของสำนักปฏิบัติธรรมสามารถโอนปัจจัยเงินได้ที่

บัญชี คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด เลขที่
011-255-1921

วิธีแจ้งโอนเงินทำบุญ
- แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw  หรือ QR Code
- เมื่อโอนผ่านatm แล้ว s.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ประตูสวรรค์"

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

###สำหรับท่านใดที่ประสงค์บริจาคเงินทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมายังบัญชีทำบุญที่แจ้งไว้ข้างต้น และส่ง slip การโอนมาที่อีเมลล์ [email protected] ได้เลยนะคะ (ไม่จำเป็นต้องแจ้งลงชื่อจองบริจาคไว้ก่อนค่ะ) ทั้งนี้เมื่อได้รับแจ้งการโอนเงินจากท่านแล้ว ทางทีมงานจะลงชื่อผู้บริจาคให้ท่านที่หน้าบอร์ดค่ะ###

หมายเหตุ สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญบริจาคสร้างประตูสวรรค์ไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

516

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26512
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-2-7 13:35

ประตูสวรรค์  (เล่าวันที่ 4 กพ 58)

การที่คุณสุดารัตน์ มีหน้าที่ตรวจดูเว็ปไซด์เกี่ยวกับการรับบริจาคงานบุญไม่ว่าจะเป็น ประตู หน้าต่าง กำแพง และงานทริปทัวร์บุญต่าง ๆ และที่แน่ ๆ ก็คือ ประตูสวรรค์ ซึ่งดิฉันอยากจะเล่าเรื่องประตูสวรรค์นี้แหละค่ะ และ
การที่คุณสุดารัตน์ตรวจสอบยอดเงินรับบริจาคงานบุญทุกวัน ๆ นั้นมีอานิสงส์บุญมากนะค่ะ อ.เจน ว่าอย่างนี้จริง ๆ แล้ว

มีอยู่คืนหนึ่งด้วยอานิสงส์บุญนี้ทำให้คุณสุดารัตน์ ฝันไปว่า ขณะที่กำลังเดินอยู่ในสถานที่ปฏิบัติธรรม จำได้ว่ามีความสุขมาก อากาศเย็นสบาย แล้วก็มีคนเดินไปในทิศทางเดียวกัน เขาไปมุงดูอะไรกัน คุณสุดารัตน์ก็เดินตามหลังคนพวกนี้ไป แล้วก็แหงนหน้ามองไปตามทิศทางที่ผู้คนกำลังยืนมองดูอยู่นั้นก็คือ ซุ้มประตูทาสีด้วยสีฟ้า ด้านบนประตูเป็นมุมมนโค้ง และมีเทพเทวาหลายตนตั้งประดับประดาอยู่ด้านบน ซึ่งเทพเทวาเหล่านั้นก็ทาสีอย่างสวยงามเชียวค่ะ คุณสุดารัตน์ บอกว่า ผู้คนเป็นจำนวนมากยืนดูซุ้มประตูกันอย่างสนใจไม่มีใครมองหน้ากันเลย  ซึ่งภาพเหตุการณ์นี้ชัดเจนมากเหมือนกับเป็นเรื่องจริงเลยค่ะ

คุณสุดารัตน์ จึงได้มาถาม อ.เจน ว่าทำไมถึงฝันอย่างนี้ เพราะปกติไม่เคยฝันเลยค่ะ อ.เจน จึงอธิบายว่า จริง ๆ แล้ว เบื้องบนเขาจะตักเตือนคุณสุดารัตน์ฯ ผ่านความฝัน เพราะอะไรหรือค่ะ ก็เพราะมีคำอธิบายเพิมเติมมากมายค่ะ อยากรู้ละสิ เห็นมั้ยอยากรู้ เล่าก็ได้ค่ะ  ต้องเกริ่นความเป็นมาก่อนค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า

คุณสุดารัตน์ฯ ได้รับมอบหมายให้มีหน้าที่ตรวจสอบรายชื่อหน้าเว็บไซด์ และต้องติดต่อติดตามผู้คนที่มาทำบุญตลอดเวลา  แม้กระทั่งการโอนเงินทำบุญหรือการโทรแจ้งทำบุญ ซึ่งยังไม่ทันข้ามวัน ก็โทรมาแล้วว่า ทำไมโอนเงินไปแล้วยังไม่เห็นชื่อเลย ค่ะ/ครับ

โถ ใครจะรู้ ว่าจริง ๆ ด้วยหน้าที่การงานบังคับอยู่ ซึ่งดิฉันมักจะพูดเสมอว่า ทีมงานเขาทำงานกันทุกคนค่ะ และด้วยหน้าที่ของนักวิทยาศาตร์อย่างคุณสุดารัตน์ฯ นั้นต้องวิจัยพืช มีงานประชุมวิชาการ เป็นอาจารย์สอนงาน งานเยอะมั้ยละค่ะ ดังนั้น ถ้าจะมานั่งตรวจสอบเว็ปไซด์และลงชื่อหน้าบอร์ดในทันทีทันใดก็คงจะไม่ได้แน่ เพราะเป็นเวลาทำงานและคงไม่เหมาะสมจริงมั้ยค่ะ  จึงจำเป็นต้องรอเวลาหลังเลิกงาน ซึ่งก็ไม่ทันใจใครๆเขาเลยค่ะ  แต่ดิฉันก็เข้าใจนะค่ะ คนที่โอนเงินเขาก็คิดทั้งวันว่า เฮ้ย เงินเรานะ..จะหายป่าวเนี้ย ต่างก็รอคอยดูที่หน้าบอร์ด และบางครั้งก็โทรเข้าเครื่องคุณรุ้งตะวัน บางครั้งก็โทรสอบถามโดยตรงกับเจ้าตัว ว่าได้รับเงินหรือไม่อย่างไรประมาณนี้ค่ะ

ที่นี้คุณสุดารัตน์ ก็ทุกข์ใจสิค่ะว่า จะทำงานไม่ทัน เพราะทั้งวี่ทั้งวันงานตรึมอยู่แล้ว ตกเย็นก็ไม่มองหน้าใครทำงานเว็ปไซด์ตรวจรายชื่อคนโอนเงินทำบุญจนมืดค่ะกว่าจะได้กลับถึงบ้าน ทำงานที่บ้านไม่ได้ค่ะ เพราะไม่มี Wifi ต้องใช้ของที่ทำงานค่ะ แต่ถ้าจำเป็นต้องทำงานที่บ้านก็ต้องใช้ Hotsport แต่ก็ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ คุณแม่ และพี่สาว ด้วยค่ะ เพราะที่บ้านนับถือศาสนาอิสลาม เหนื่อยมั้ยล่ะค่ะ คนเขียนยังเหนื่อยเลยค่ะ

ด้วยเหตุนี้ทำให้คุณสุดารัตน์ฯ รู้สึกเบื่อหน่ายและเหนื่อยมาก ที่ต้องตรวจรายชื่อคนทำบุญหน้าเว็บและลงรายการบุญ ส่วนที่ดิฉันจะเล่าต่อไปนี้ก็คือสืบเนื่องมาจากความฝันที่นำมาถาม อ.เจน นี่แหละค่ะ

อ.เจน ถามคำเดียวว่า ทุกวันนี้พี่สุดารัตน์รู้สึกเบือ คือเบื่อทั้งหน้าที่การงานและงานบุญด้วย เพราะรู้สึกเหนื่อยจึงเบื่อมาก และมักจะบ่น แต่คำว่า "เบื่อ... ไม่ไหวแล้ว... ไม่อยากทำแล้ว... เหนื่อยมากแล้ว... มันมากมายเหลือเกิน..." ใช่หรือไม่ค่ะ

ดิฉันและน้อง ๆ ทุกคนที่นั่งฟังอยู่ก็คอยคำตอบจากคุณสุดารัตน์ฯ เช่นเดียวกันค่ะ สายตาของทุกคนมองหน้าคุณสุดารัตน์ เพื่อค้นหาคำตอบ แหม..ลุ้น ๆ,, แต่กว่าที่คุณสุดารัตน์ฯ จะพูดออกมาได้ลุ้นกันเหนื่อยเชียวค่ะ แล้วคุณสุดาฯ ก็ตอบ ว่า "ใช่ ค่ะ ใช่ หนูใช้คำพูดอย่างนี้จริง ๆ ค่ะ

อ.เจน จึงพูดขึ้นว่า พี่รู้มั้ยว่า หนูเห็นภาพของพี่ตอนที่อยู่บนสวรรค์ เห็นภาพ กำปั้นทองคำ ๆ นี้ มีรายชื่อผู้คนเต็มไปหมดสลักจารึกไว้บนกำปั้นทองคำนี้ พี่เป็นนางฟ้าบนสวรรค์ ก็จะมีหน้าหมุนรายชื่อของผู้ที่ขึ้นสวรรค์และมีหน้าที่จัดการส่งรายชื่อไปอยู่ตามสวรรค์ชั้นต่าง ๆ และทำผิดกฎสวรรค์ด้วยการรับสินบนในหน้าที่ นอกจากนี้ บนสวรรค์นางฟ้สุดารัตน์ฯ ก็พูดคำนี้ทุกคำค่ะ  "เบื่อ... ไม่ไหวแล้ว... ไม่อยากทำแล้ว... เหนื่อยมากแล้ว... มันมากมายเหลือเกิน..." พี่พูดเหมือนในชาติที่เป็นมนุษย์เลยค่ะ เขาให้ลงมารับกรรมเสียในชาตินี้เลยค่ะ และจะต้องบ่นไปอีกเป็น 1,000 ครั้ง ทำให้ชาตินี้พี่ไม่มีความรัก ไม่มีความสุขที่ต้องหลบซ่อนการทำบุญค่ะ ดังนั้น พี่ต้องยอมรับผลกรรมนั้นแล้วตัดกรรมที่เคยทำผิดมา พี่ต้องชดใช้ค่ะ เมื่อคุณสุดารัตน์ ฟังแล้วก็อึ่งไปพร้อม ๆ กับผู้รับฟังอย่างพวกเราด้วยค่ะ

อ.เจน บอกว่า คุณสุดารัตน์ฯ เป็นนางฟ้าตกสวรรค์ โดนทำโทษที่ทำผิดกฎสวรรค์จึงได้ลงมาเกิดในโลกมนุษย์ แต่มาเกิดทั้งทีก็ไม่สวยงามอย่างนางฟ้านางสวรรค์เขาเลยค่ะ  อ.เจน บอกว่า คุณสุดารัตน์ฯ อยู่บนสวรรค์ดีดีแต่ต้องมารับวิบากกรรมนี้ ในความฝันนั้น เทพเทวาท่านมาตักเตือนผ่านความฝัน ท่านให้เห็น ว่า บุญนั้นมีจริง และขอให้ทำต่อไป ทำไป อย่าท้อถอย ค่ะ แต่ถ้าเลิกการทำงานบุญรับรองได้ว่า ก็ต้องไปทำอะไรอย่างนี้เหมือนกันเหนื่อยเหมือนกัน ซึ่งจะเป็นรูปแบบของหน้าที่การงานจนแทบไม่ได้พักไม่ได้ผ่อนเหมือนกันสู้ทำงานบุญดีกว่าเพราะได้บุญจริง ๆค่ะ

เนื่องจากประตูสวรรค์ นั้นมีความสำคัญมาก อ.เจน ได้เห็นในสมาธิแล้ว ว่าต้องสร้าง ณ ตรงบริเวณใด เพราะเป็นทางผ่านไปสวรรค์ และทุกคนที่เข้าประตูสวรรค์นี้ก็เข้าไปกำหนดจิตทำสมาธิปฏิบัติธรรม ผู้สร้างผู้สนับสนุนและผู้บริจาคก็จะได้บุญทุกครั้งค่ะที่มีผู้เดินผ่านเข้าไปปฏิบัติธรรมค่ะ

ตามที่ดิฉันมักพูดออกบ่อยว่า ทีมงานทุกคนจ้นจน กร้อบกรอบ  สรุป ไม่มีกะตังทำบุญมากอย่างใคร ๆ แต่ อ.เจน เตือนว่าทำบุญอย่าให้เดือดร้อนค่ะ  พวกทีมงานมีเพียงแต่กำลังกายและกำลังใจเท่านั้นเป็นที่ตั้งมั่นเพื่อเหนี่ยวรั้งสร้างขวัญกำลังใจ เพื่อช่วยให้งานบุญสำเร็จ ซึ่งเป็นความภาคภูมิใจของทีมงานค่ะ

สำหรับดิฉันบอกได้เลยว่า ดิฉันไม่เสียดายเวลา ไม่เหน็ดเหนื่อย และไม่เสียชาติเกิด ที่ได้ทำความดีงานบุญของอาจารย์ทั้งสองคนนี้เลยค่ะ

ขำขำ  ก็ตามที่บอกไม่มีตัง ก็เหลียวหน้าไปมองเสี่ยมิตร ผู้สนับสนุนและมีปัจจัยเงินมากกว่าใครในกลุ่ม  ดังนั้น พวกเราก็จะเชียร์คุณมิตร ประเดิมงานบุญทุกครั้ง เช่น ครั้งที่แล้ว ห้องน้ำ หลายตังอยู่ค่ะ ดิฉันร่วมบุญไป 200 บาท และน้อง ๆ ทุกคนก็ทำตามอย่างนั้นแหละค่ะ คุณรุ้ง ก็จะแซว ๆ ว่า พี่ลูกบิดประตู หรือสายฉีดชำระ ยังไม่ได้เลยนะพี่ ก็จะขำขำกันอยู่อย่างนี้ ครั้งก่อนโน้น ก็เครื่องปรับอากาศ พวกเราหุ้นส่วนกันคนละไม่มาก คุณมิตรก็มาเป็นตัวโป๊  มาครั้งนี้ พวกเราก็ผายมือไปที่พี่มิตร ซุ้งประตู 1 แสนบาท ทุกคนก็อนุโมทนาสาธุ คณมิตร บอกอย่าเพิ่ง ๆ ครับ ร้องจ้าละหวั่นเลยค่ะ แหม หนี่งแสนบาท ผู้ก่อตั้งหัวขบวนบุญคือคุณมิตร ว่าแล้วพวกเราก็อนุโมทนาสาธุค่ะ แล้ว พวกเราก็จะมาร่วมคนละเล็กคนละน้อยเหมือนเดิมค่ะคุณมิตร แต่งานนี้คุณมิตรยังเงียบอยู่เลยค่ะ เข้าใจค่ะ คุณมิตรทำทุกบุญอยู่แล้วค่ะ แต่ประตูสวรรค์นี้สิค่ะคงต้องรอสักกะติ๊ดหนึ่งค่ะ

อ.เจน บอกว่า อานิสงส์บุญมากเราจะมีวิมานที่สวยงามวิจิตรตระการตาอยู่บนสรวงสวรรค์ หากเกิดเป็นมนุษย์ก็จะมีบ้านพักอาศัยเป็นของตนเอง ไปสถานที่แห่งใดผู้คนก็รักใคร่นับถือให้การสนับสนุน เป็นผู้มี่หน้ามีตาในสังคมและมีชื่อเสียงค่ะ ในการที่เราทำบุญทำความดีนี้ก็มิได้หวังผลเลิศอยู่แล้วแต่สิ่งนี้เป็นผลพลอยได้ในการทำความดีค่ะ

จี๊ดจ๊าด

ประตูสวรรค์
ดิฉันก็ยังไม่ว่างที่จะมาเล่าเรื่องของประตูสวรรค์กะเค้าเล้ยงานมันยุ่งเหมือนยุงตีกันวันนี้ได้
มาอ่านประกาศเชิญชวนขอรับบริจาคสร้างประตูสวรรค์ก็จึงอยากมาเล่าจังค่ะเมื่อครั้งที่ดิฉัน
ได้เดินทางติดตาม อ.เจน มายังผืนดินของสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณในช่วงแรกๆ ที่ยัง
ไม่มีอะไรเลยมีผืนดินว่างเปล่า พวกเรายืนกันอยู่ท่ามกลางแสงแดดเปรี้ยง ๆ ถ้าใครเคยอ่าน
เรื่องเล่าย้อนหลังก็ดูได้ค่ะว่าเล่าไปแล้วแต่บางท่านอาจจะยังไม่ได้อ่านมาทบทวนและ
เพิ่มเติมกันดีกว่าค่ะ

แผ่นดินธรรมแผ่นดินทอง วันนั้นอ.เจน และคุณรุ้ง จัดใหญ่ค่ะตามโบราณเขาว่ากันไว้
ไปมาลาไหว้เมื่อมาเหยียบผืนดินใหม่ ๆก็ต้องฝากเนื้อฝากตัวกันเป็นธรรมดา จะฝากกับ
ใครเสียอีกละค่ะเจ้าที่เจ้าทางที่ดูแลปกปักรักษาผืนดินนี้แหละค่ะ ปรากฏว่า วันทำพิธี
ท่านมาด้วย ชุดชีปะขาวเกล้ามวยผม ผมสีขาวทั้งหัว สวมใส่สร้อยปะคำเม็ดเบ้อเริ่ม
ท่านรับทราบ อ.เจน เห็นนัยน์ตาทิพย์ค่ะว่าท่านรู้สึกยินดีมากที่เราจะทำสถานที่แห่งนี้
เป็นแผ่นดินธรรมแผ่นดินทองโดย อ.เจน และคุณรุ้ง ร่วมกันทำพิธีดังกล่าว เหล่าองค์เทพ
ต่าง ๆ เหล่าเทวดา และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างก็เสด็จมาอำนวยอวยชัยให้พรดิฉันไม่ได้โม้
อ.เจน ก็จะบรรยายตลอดว่า มีใครเสด็จมาบ้างเพราะอาจารย์มีตาทิพย์แต่ดิฉันมีตาถั่ว
มองไม่เห็นอะไร

สิ่งมหัศจรรย์เห็นได้ด้วยตาเนื้อ สิ่งที่ดิฉันได้เห็นด้วยตาเนื้อก็คือแสงแดดที่สว่างจ้า
ท้องฟ้าโปร่ง ไม่มีก้อนเมฆใด ๆ เลยแต่ไฉนระหว่างที่อาจารย์บรรยายอยู่นั้น เกิด
เหตุการณ์มหัศจรรย์ที่ดิฉันต้องพูดอีกครั้งว่าช่างมหัศจรรย์จริง ๆ ทุกคนก็เห็นเหตุการณ์นี้
ก็คือว่า แสงแดดแผดจ้าเปรี้ยง ๆ อยู่นั้นอยู่ ๆ แสงแดดก็ร่มไม่มีแสงแดด ร่มอยู่ประมาณ
ไม่ถึงนาที แต่แล้วก็กลับกลายเป็นแสงแดดแผดจ้าขึ้นมาอีกประมาณไม่ถึงนาที
มันสลับฉากอยู่อย่างนี้ ประมาณ 4-5 ครั้ง มันช่างน่าตื่นเต้นจังค่ะหากใครได้อยู่ใน
สถานการณ์นั้นรับรองได้ว่านี่แหละเราได้เห็นด้วยตาเนื้อของเราเองแท้ๆ ค่ะ

ประตูสวรรค์ หลังจากนั้น คุณรุ้ง ซึ่งยืนอยู่ข้าง ๆก็พูดขึ้นว่า พี่เห็นม่านหมอกนั้นมั้ยค่ะ
ดิฉันมองตามไปก็ไม่เห็นค่ะ สักพัก อ.เจนก็เดินมาบอกว่าพี่พี่ได้เห็นม่านหมอกนั้นมั้ยค่ะ
ดิฉันรีบบอกเลยค่ะ โถเห็นกันอยู่สองคนดิฉันไม่เห็นจริง ๆ ค่ะ อ.เจน บอกนั้นเป็นประตู
เห็นมั้ย ดิฉันก็ไม่เห็นค่ะ จึงถามว่าประตูนั้นไปไหนค่ะ อ.เจน บอกว่า นั่นเป็นประตูสวรรค์
ผ่านประตูนี้ก็เป็นแดนของสวรรค์เป็นมิติทับซ้อนเรามองไม่เห็นหรอกค่ะแต่หนูเห็น ดิฉันก็ค่ะ
ตอนนั้นแหละค่ะ อ.เจน กับคุณรุ้ง จึงมีเจตนาว่า ถ้าหากต่อไปได้ก่อสร้างอะไร ๆ
พอสมควรแล้วก็จะสร้างประตูสวรรค์เพราะการสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านให้เห็นก็แสดงว่า
จะต้องดำเนินการสร้างเป็นสัดส่วนและ อ.เจน จึงเล็งเห็นว่า เมื่อเป็นเขตแดนมิติของ
เทวดา ก็เท่ากับว่าเราได้อยู่ใกล้กันกับท่านมากถ้าเราได้เข้าไปนั่งสมาธิปฏิบัติธรรมหรือ
ได้สัมผัสในมิตินี้จะดีมากค่ะ

อานิสงส์บุญนี้ไม่ธรรมดาเลยนะค่ะ อ.เจน บอกว่า ผู้ที่สร้างประตูเป็นทางผ่านเข้า-ออก
นี้จะเป็นใบเบิกทางไปสู่ภพภูมิที่ดี เพราะเป็นประตูที่ีผู้ปฏิบัติได้เดินเข้าไปเพื่อปฏิบัติธรรม
ผู้ปฏิบัติย่อมอำนวยอวยพรให้แก่ผู้สร้างผู้อำนวยความสะดวกทุกครั้งที่มีการปฏิบัติคุณจะได้
อานิสงส์บุญตลอดทุกชาติไปค่ะ และประตูนี้จะไปอยู่ในสรวงสวรรค์ชั้นวิมานของคุณผู้บริจาค
ไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ ค่ะ หากคุณได้เกิดอยู่ในโลกมนุษย์ก็จะเป็นผู้ที่มีความคิดเป็นเลิศในการ
แก้ไขปัญหาที่คิดไม่ออกเพราะคุณได้ทำประตูเปิดทางเข้าออกไว้แล้วค่ะ คุณจะไม่พบทางตัน
หรือคุณคิดสิ่งใดไม่ออกในชาตินี้ก็อธิษฐานเลยค่ะ ว่า "ขอด้วยอานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ร่วม
สร้างซุ้มประตูสวรรค์ ช่วยให้ข้าพเจ้าคิดหาหนทางแก้ไขปัญหาที่ติดขัดอยู่ในขณะนี้ได้โดยไม่
ติดคัดและหาทางออกได้สำเร็จค่ะ"

ดังนั้น เมื่อดิฉันก็ขอโอกาสนี้อนุโมทนาบุญกับท่านผู้บริจาคซุ้มประตูสวรรค์ มาในโอกาสนี้ด้วยค่ะ
สาธุ ขอให้บุญสำเร็จเทอญ.

จี๊ดจ๊าด

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
คัดลอกลิงก์
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-10-24 16:13:10 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-2-24 18:18

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยเป็นเจ้าภาพประตูสวรรค์ (เจ้าภาพละ 100,000 บาท)
ขอรับบริจาคเป็นเจ้าภาพจำนวน 9  ท่าน พร้อมสลักชื่อบนประตู 1 ชื่อ/1 ท่าน

1. คุณศศิ  อิงคนันท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 100,000 บาท
2.
คุณแม่บักกี แซ่โล้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 100,000 บาท
3.
คุณแม่พวงเพชร บงกชพิสุทธิ์(ชัยรัตน์) และบุตรหลาน ร่วมบริจาค 100,000 บาท
4.
ด.ญ. ศุภิสรา พงษ์รัตนกูล ร่วมบริจาค 100,000 บาท
5. คุณสุภาพ จิวจินดา ร่วมบริจาค 106,000 บาท (เงินสด)
6. คุณชโลธร สุมิตรเหมาะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100,000 บาท
7. คุณธิดารัตน์ โพธิ์เย็น และครอบครัว ร่วมบริจาค 100,000 บาท
8. ทีมงาน อ. เจน ญาณทิพย์ ร่วมบริจาค 100,000  บาท
9. คุณสุวิมล ธรรมนูญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100,000  บาท

รวมบริจาคเป็นเจ้าภาพประตูสวรรค์   906,000 บาท

518

2634

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20123
5#
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2014-10-24 16:14:13 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 16:46

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยสมทบทุนสร้างประตูสวรรค์ (ตามกำลังศรัทธา)

1. อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค  5,000 บาท
2. คุณรสริน จรัสจรรโลงกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
3. คุณมีไน้ เลี้ยงบุญประคอง ร่วมบริจาค 100 บาท
4. คุณกมลชัย จรัสจรรโลงกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
5. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท

6. คุณปัทมา อาทัคและครอบครัวชูศรี  ร่วมบริจาค 500 บาท
7. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
8. คุณศรุดา  ธนโชติโภคกรและเฉิน เสี่ยว หมิง ร่วมบริจาค 5,000.89 บาท

9. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
10. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ นางสาวสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
11. คุณพจณีย์ ผันผ่อน และ สามีนายสุพจน์ ทุมมา ร่วมบริจาค 50 บาท
12. คุณพรปวีณ์ พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 5,000 บาท
13. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี ร่วมบริจาค 100 บาท
14. คุณโชติรส  ภักดีวงษ์ และคุณธราเทพ แข็งรักษ์สัตว์ ร่วมบริจาค 200 บาท
15. คุณธนเดช เทพวุฒิสถาพร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
16. ครอบครับแออ่วม(มนูญ รุ้ง พีซ แพ็ค พราวด์ แม่ชะม้อย ลุงหยุด ป้าเล็ก โม)  ร่วมบริจาค 300 บาท
17. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
18. คุณ ธนาคม  คงพัฒนสิริ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
19. คุณพัชรีพรรณ ขันธ์จำเนียร ร่วมบริจาค 100 บาท
20. คุณสุนิธิพัญ  ตระกูลอนุรักษ์ ร่วมบริจาค 300.19 บาท
21. คุณวิสุตระวิกาญจน สมรักษ์และน.สวรัตน์ดา ศรีพลาย ร่วมบริจาค 100 บาท
22. คุณสริดา โคตรสวัสดิ์ และ วิมลรัตน์ งามปฏิพัทธ์พงศ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
23. คุณสุวลี จะเชิญรัมย์และนายนิธิกร ศิลปการธนกิจ ร่วมบริจาค 50 บาท
24. คุณนพพร ศรีวรวิไล ร่วมบริจาค 1,000.99 บาท
25. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
26. คุณวราวุธ-นางศิริพรรณ-ด.ญวริศรา สุขสุวรรณ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
27. คุณพ่อบุญมี-แม่บุญโฮม เห็มทองและศุภรัศมิ์  ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 509 บาท
28. คุณพัฒน์สรณ์  ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค  1,000 บาท
29. คุณปัญทสรณ์  กรณ์พรสรรค์ ร่วมบริจาค    1,000 บาท
30. คุณวนิดา แก้วนพรัตน์ ร่วมบริจาค 40 บาท
31. คุณฐิติรัตน์-ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ พร้อมครอบครัวบุญญา ร่วมบริจาค 50 บาท
32. คุณสมบัติ  นางปฏิณญา  นิรมย์มณี ร่วมบริจาค  1,000 บาท
33. คุณณัฐนันท์ อินทรแย้ม และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
34. คุณภัสธนมนท์ ดีมากโมและครอบครัว ร่วมบริจาค 205 บาท
35. คุณอมรรัตน์ ศิริญาณ ร่วมบริจาค 3,000 บาท
36. คุณธนนันท์ เหลืองเจริญวัฒนา และ ธนารีย์ เหลืองเจริญวัฒนา ร่วมบริจาค 2,000 บาท
37. คุณมะลิ  เรืองฤทธ์กุล ร่วมบริจาค  100 บาท
38. คุณณัฐณัญช์  สุขมาก ร่วมบริจาค  100 บาท
39. คุณศิริมา  เผือกอ่วม  ร่วมบริจาค 200  บาท
40. ด.ช.กวีเทพ  เผือกอ่วม  ร่วมบริจาค 100  บาท
41. คุณสุนีนาท  เผือกอ่วม  ร่วมบริจาค 200 บาท
42. คุณมนัสชนก  ยิ้มแย้ม  ร่วมบริจาค 100  บาท
43. คุณชลธร พงษ์กิตติพันธ์ และครอบครัวทำบุญ ร่วมบริจาค 100 บาท
44. คุณชัยพรรษ อินต๊ะนิล ร่วมบริจาค 200 บาท
45. คุณวนิดา วิศวนิเวศ ร่วมบริจาค 500 บาท

46. คุณพิไลพรรณ นิมมานเสรี  ร่วมบริจาค 400 บาท
47. พันเอกสวัสดิ์ ลาวัลย์, คุณเอมอร ลาวัลย์, คุณกฤตยา ลาวัลย์และดร.โทมัส จาริก และคุณชนัญภัค ลาวัลย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
48. คุณเบญญาภา   วันสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
49. คุณกมลวรัชญ์ พันธุ์มณี และ สุวัชรี ตัณฑประศาสน์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
50. คุณสมเกียรติ-ด.ญ. ณัฐชา โตเทียม,  Nang Sein Nyo ร่วมบริจาค 100 บาท
51. คุณประภัสสร อยู่สมศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 3,000 บาท
52. นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
53. นพ. ก. กฤช วุฒิพันธ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท (เงินสด)
54. คุณธนกฤต หรูปัญญาเลิศ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
55. คุณวรรณดี สุนทรชัยกิจ  และครอบครัว  และ นางสาววารินทร์  โนวิรัตน์  และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
56. คุณชัยพรรษ อินต๊ะนิล ร่วมบริจาค 200 บาท
57. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 1,000 บาท
58. คุณธีรนารี มาประเสริฐและครอบครัว ร่วมบริจาค 5,000 บาท
59. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว  ร่วมบริจาค 50 บาท
60. คุณศราวุฒิ นามสิลิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
61. คุณผุสดี ชูแสง ร่วมบริจาค 50 บาท
62. คุณสิตานัน ยอดดำเนิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 500.05 บาท
63. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
64. คุณพีระพล กนกเกษมโรจน์ ร่วมบริจาค 333.45 บาท
65. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล ร่วมบริจาค 200 บาท
66. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 119 บาท
67. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 300 บาท
68. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
69. คุณกัมปนาท พิเชียรพงษ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
70. คุณตุ่น ชนัญพัชร์ ฉัตาบริรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
71. คุณพิมพ์พิชชา กุลชนะภิญโญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
72. คุณภณทรษ-ด.ญ. ปราชญา ศิริ์มหาอาริยะโพธิ์ญา ร่วมบริจาค 100 บาท
73. นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 500 บาท
74. คุณณัฐกร สืบสุรีย์กุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
75. คุณนิลภา กิจพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
76. คุณณัฐพงศ์ คล้ายก้อน และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
77. คุณอรสุดา ทองสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
78. คุณธรรมสรณ์ เจษฎาเชษฐ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
79. คุณธิดารัตน์ เจษฎาเชษฐ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
80. คุณประนอม  ผดุงตรี  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
81. คุณทัศนีวรรณ พงศ์วุฒิ แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
82. ด.ญ. ธัญพร  แย้มวงษ์  ร่วมบริจาค 100 บาท
83. คุณธัญพวัชร ธนสมดุลทิพย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
84. คุณสมพร โกนธีรากูล ร่วมบริจาค 300 บาท
85. คุณขวัญชนก ถิรพงศ์พัฒนา และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
86. คุณอาภรณ์-คุณรณภพ-คุณขวัญชัย และเพื่อน ร่วมบริจาค 400 บาท
87. คุณอรวรรณ พลับลับโพธิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
88. คุณนภัสวันต์ สุวรรณธนรัชต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
89. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
90. คุณัญญา แม่แตงอ่อน พ่อประพันธ์  ดวงอาทิตย์ และทุกคนในครอบครัว ร่วมบริจาค 900 บาท
91. คุณกิตติ์ ทองบ่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
92. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
93. คุณจีรนันท์ คิดจิตต์ ร่วมบริจาค 50 บาท
94. คุณ Sudarat & Shannon Smith  ร่วมบริจาค 500 บาท
95. Miss.Wang Richao  ร่วมบริจาค  500 บาท
96. คุณจีรวรรณ จีรวัฒนานนท์  ร่วมบริจาค 100 บาท
97. คุณณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 107.77 บาท
98. คุณสุนันท์ ประจำบุญ ร่วมบริจาค 200 บาท
99. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
100. แสงรัศมี ร่วมบริจาค 1,400 บาท
101. คุณสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค  1,500 บาท
102. คุณญาณกร-คุณณัฐพิฌา-ดช.ภาวัต อุทัยวัฒนา  และคุณอังคณา-คุณพัชมนต์ สุวรรณแสงโรจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
103. คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูร ร่วมบริจาค 100 บาท
104. คุณชุติชัย ไชยเรียน ร่วมบริจาค 100 บาท
105. คุณ pad pwin ร่วมบริจาค 15 บาท
106. คุณกรชวัล จงจิตต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
107. คุณเปรมสินี สุขขี และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
108. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
109. ด.ช.ธานัท ธัญนันทิน ร่วมบริจาค 50 บาท
110. ด.ช.ธนภณ ธัญนันทิน ร่วมบริจาค 50 บาท
111. คุณธิติมา คณากรกาญจนา ร่วมบริจาค 500 บาท
112. คุณธนกร ธัญนันทิน ร่วมบริจาค 50 บาท
113. คุณกุลชา ประภามณฑลและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
114. คุณสหวิภัทน์ อังกูรพิชยะเมธี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
115. คุณดลลรัต จรัสวณิชชา ร่วมบริจาค 2,000 บาท
116. คุณถวิล-บังอร-ปานรดา สุริยะ ร่วมบริจาค 250 บาท (เงินสด)
117. คุณสายสนอง-คุณบุญทรง-รุ่งทิพย์ บุญรอด ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
118. คุณรัฐพล สุริยะ ร่วมบริจาค 50 บาท (เงินสด)
119. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 20 บาท (เงินสด)
120. คุณเชษฐ ชาติสุวรรณ และคุณฐาปวีร์ ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
121. คุณชูชัย ทองเนียม และคุณสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
122. คุณจรรยา จิตธรรมพงศ์ และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
123. คุณภูริทัต เพ็งจิตร์, คุณธณธร เพ็งจิตร์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
124. คุณกิตติรัตน์ ภุมมะกาญจนะ และเพื่อนๆ ร่วมบริจาค 460 บาท (เงินสด)
125. คุณทองอินทร์ พึ่งพรม ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
126. คุณอริสชา รัตนเทพบัญชา ร่วมบริจาค 20 บาท (เงินสด)
127. คุณยุพิน ใจคิด และป้อม ร่วมบริจาค 20 บาท (เงินสด)
128. คุณสมเกียรติ พึ่งไตรพุทธ ร่วมบริจาค 459.95 บาท
129. คุณณัชญ์กมล ศิริอชิรญาณ์กร - นาย ชัยวัฒน์  ศรีสวัสดิ์กุล ร่วมบริจาค 100 บาท
130. คุณวัชรชัย วิภาอธิคม และ คุณแอน ร่วมบริจาค 200 บาท
131. คุณพันธ์ทิพ วิมลรัตน์ ร่วมบริจาค 100.02 บาท
132. คุณณรงค์ศักดิ์ นุชเนื่อง ร่วมบริจาค 150 บาท
133. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
134. คุณอรินทร์พร สุขีโรจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
135. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์ ร่วมบริจาค 100.89 บาท
136. คุณเฮง เกี้ยช็อฟและครอบครัว ร่วมบริจาค 410 บาท
137. คุณอดิศักดิ์ - อรัญญา - พงษ์ไพบูลย์ - ภิญญาพัชญ์ อาจหาญ + แดเนียล เฮงเกส และ ครอบครัว + พันธ์ เสนาคำ และครอบครัว + แพรวนภา เวชบรรพต และครอบครัว + จีรพันธ์ สงสี และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
138. คุณดุสิต ศรีจินดา ร่วมบริจาค 1,000.99 บาท

139
. คุณนรุตม์ เลาหวัฒนภิญโญ และครอบครัว + นางเกื้อกูล ปัทมนรกิจ ร่วมบริจาค 1,000 บาท

140. คุณชลธิชา ฉิมคล้าย และคุณอดิเรก สุภาภาพ ร่วมบริจาค 200 บาท
141. คุณสมศักดิ์ คุณแม่ลัดดาวัลย์ กิจธนวัฒน์ และด.ช. เตชทัต ศรีประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 11,000 บาท
142. คุณอำพล ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 150 บาท
143. คุณกรบุลา เอกพรปวีณ์ ร่วมบริจาค 200.99 บาท
144. คุณณิศสรณ์ จิฐรัฏฐ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
145. คุณภัชชัช ณภัคณัฏฐ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
146. คุณถิรกร ณธีนนท์กร ร่วมบริจาค 100 บาท

147. คุณสรัลรัสย์ เชื้อเมืองพานกุล และครอบครัว 100 บาท
148. คุณกมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
149. คุณกัญภัฎฐ์ อัครนันท์มงคล ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
150. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
151. คุณบุญยวีร์ แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 53 บาท
152. คุณสรนนท์ พรหมสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
153. คุณเจริญ เจริญรูป ร่วมบริจาค 50 บาท
154. คุณสมใจ เนียมคำ ร่วมบริจาค 50 บาท
155. คุณอดิเทพ เจริญรูป ร่วมบริจาค 100 บาท
156. คุณบุญยิ่ง สมขำ ร่วมบริจาค 50 บาท
157. คุณณัฐญา เจริญรูป ร่วมบริจาค 50 บาท
158. คุณชิฎาภา เจริญรูป ร่วมบริจาค 50 บาท
159. คุณดวงดาว เจริญรูป ร่วมบริจาค 50 บาท
160. นพ. คงศักดิ์ โล่ห์อร่ามทวีทอง, คุณพ่อไพโรจน์ โล่ห์อร่ามทวีทอง, คุณแม่นิตยา วัฒนศิริวิบูลย์, ด.ช. ธัศปกรณ์ โล่ห์อร่ามทวีทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
161. คุณธนพล จรุงไพรัช และ คุณพัทธนันท์ ธันยทองวงศ์ ร่วมบริจาค 50 บาท
162. คุณวิญญู เทพวรรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
163. คุณดวงกมล สุภารังษี ร่วมบริจาค 100 บาท
164. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน  ร่วมบริจาค 500 บาท
165. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 999.99 บาท
166. คุณสุดารัตน์ ดุลสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
167. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
168. คุณศิรวิทย์  มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 20 บาท
169. คุณอรปภา เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 500 บาท
170. คุณกฤษณา ศิริเจริญรัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500.05 บาท
171. คุณปาลิดา สอาดโพธิ์ทอง  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
172. คุณศิริรักษ์ และ คุณธัญวรัตม์ ร่วมบริจาค 500 บาท
173. นพ. ธีรัชชา วุฒิพันธุ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
(เงินสด)
174. คุณโอและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
175. คุณรมย์ชลี สุขหล้า ร่วมบริจาค 400 บาท
176. คุณวลัยพร ศิริวิมลวรรณ  ร่วมบริจาค 500 บาท
177. คุณวรุณพักตร์ ธรรมนพรัตน์ และ นายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
178. คุณศันสนีย์ บุญยัง ร่วมบริจาค 240 บาท
179. คุณสุภิวัฒน์เดช ธนานุวัฒนศักดิ์ คุณรัตน์หพัฒน์ โล่ห์หิรัญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
180. คุณวรวรรณ พุฒเนียม ร่วมบริจาค 200 บาท
181. คุณณัชณศา ชื่นสกุล  ร่วมบริจาค 500 บาท
182. คุณนิศาชล แสงดี และคุณมาริสา อิศรางกูรฯ ร่วมบริจาค 200 บาท
183. คุณพรศักดิ์ ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 100 บาท
184. คุณยุพา ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 100 บาท
185. คุณกนิษฐา ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 100 บาท
186. คุณชาญสิทธิ์และครอบครัวสมประกิจ ร่วมบริจาค 200 บาท
187. คุณพลอยไพลิน ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 1,000 บาท
188. คุณนิวัต ภิรมย์โสภณ ร่วมบริจาค 100 บาท
189. คุณอาภารัศมิ์ เจริญนิติกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
190. คุณกรกมล  นวลตรีฉ่ำ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
191. คุณวาสิณี ร่วมบริจาค 199 บาท
192. คุณโสรยา อิศรางกูร ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 100 บาท
193. คุณนิสารัตน์ อิศรางกูร ณ อยุธยา ร่วมบริจาค 100 บาท
194. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
195. คุณรมิดา ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
196. คุณปอย เบลเยี่ยม ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
197. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ ร่วมบริจาค 300 บาท
198. คุณสุขเกษม ร่วมบริจาค 222.22 บาท
199. คุณจรินธร จงเลิศวณิชกุล ร่วมบริจาค 50 บาท
200. ด.ญ. ธัญวรัตน์ ลออพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
201. คุณเล็ก เตชะผาติกุล และภรรยาคุณสุมนา และลูกสาวคุณภัสรา และคุณโชติกาญจน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
202. คุณนัทนทนันทน์ มโนวรานันทน์และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
203. คุณวันวคุณ กัณหะเวช ร่วมบริจาค 100 บาท
204. คุณวิภาวรรณ  เนตร์วิเศษ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
205. คุณชัยพร สมภพนพคุณ  ร่วมบริจาค 1,000 บาท
206. คุณอรวรรณ โอทอง, นายเจริญ โอทอง และ ด.ญ. เย็นตาโอทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
207. คุณธวัช ดำรงชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
208. คุณกมลลักษณ์ ดำรงชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
209. คุณพิพัฒน์ ดำรงชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
210. คุณเพ็ญพรรณ ดำรงชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
211. คุณพรภินันท์ ดำรงชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
212. คุณณัชชา มวญนราและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
213. คุณวาสนา ปล้องมะณี ร่วมบริจาค 200 บาท
214. คุณติณณา เสารางทอยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
215. คุณภวยา เส็งพานิช -นางนุวอร เส็งพานิช -นายอุดม เส็งพานิช ร่วมบริจาค 100 บาท
216. คุณวรวิทย์ อุ่นจิตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
217. คุณพวงแก้ว ทองหล่อ ร่วมบริจาค 200 บาท
218. คุณกชนัช ภู่โต๊ะยา ร่วมบริจาค 500 บาท
219. คุณศักดา ณ พัทลุง ร่วมบริจาค 300 บาท
220. คุณวรัตน์ดา ศรีพลาย และนายวิสุตระวิกาญจน์ สมรักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
221.คุณชนะพัฒน์ ผ่านวิริยะชัย พร้อมบิดามารดา, คุณณิชานันท์ เศรษฐีทวีพร พร้อมบิดามารดา, ด.ช.อดิวิชญ์-ด.ช.อภิวัชญ์-ด.ญ.สิริรัญญา ผ่านวิริยะชัย ร่วมบริจาค 450 บาท
222. คุณสุธาสินี กุลินทรพิพัฒน์(พี่อ้อย)  และครอบครัว ร่วมบริจาค 99 บาท
223. คุณสุจิตรา มอร์แกน ร่วมบริจาค 3,164.29 บาท
224. คุณวันเพ็ญ งามเสาวรส ร่วมบริจาค 300 บาท
225. คุณบุศย์รินทร์ เพ็ชรสุวรรณ ร่วมบริจาค 500 บาท
226. คุณวิทยา วุฒิกุลประพันธ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
227. คุณศิริกาญจน์+เจียระนัย+ธัญภัส บุญรักษา ร่วมบริจาค 150 บาท
228. คุณพัณณ์ชิตา จุฑาสุริยะนันท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
229. คุณธนพร ชาวขื่นสุข ร่วมบริจาค 50 บาท
230. คุณทองคำ ตรงนามสุขกิจ ร่วมบริจาค 50 บาท
231. คุณยุพิน  ภูสมนึก ร่วมบริจาค 200 บาท
232. คุณวชินี ภูมิสวรรศ์ , คุณแม่ ดอกไม้ วงมีเลีด, คุณ ไชชะนะ ยาทํตู้, เด็กชายสมพานิต ยาทตู้ และ เด็กหญิง เกดชรัตย์ ยาทํตู้  ร่วมบริจาค 600 บาท
233. ครอบครัวนางน้อย เลายาทํตู้ ร่วมบริจาค 100 บาท
234. ครอบครัวคุณแขก ภูมีวงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
235. คุณนภาพร เยาวรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
236. คุณคำดี อมรกูล และครอบครัว ร่วมบริจาค 3,000 บาท (เงินสด)
237. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
238. คุณสุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
239. ครอบครัว พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 10,000 บาท
240. คุณประภัศร์พงษ์ อิ๋วสกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
241. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
242. คุณน้ำทิพย์ วรอิทธินันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
243. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
244. คุณ ไซ้เฮียง ตรีวิวรรธน์, คุณ ชัยพร ตรีวิวรรธน์, คุณ ณัฏฐนภา  มาลูน, คุณ ลักษณารีย์  ตรีวิวรรธน์, คุณ กัลยรัตน์   ตรีวิวรรธน์, คุณ ศุภสัณห์  ตรีวิวรรธน์, คุณ ศุภวิชญ์  ตรีวิวรรธน์, คุณหวล  คุณหลั่น  มาลูน  ร่วมบริจาค 1,050 บาท
245. คุณวิกันดา มารคไพบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
246. คุณอภิเชษฐ์ จึงกะแพ ร่วมบริจาค 100 บาท
247. คุณธนานิษฐ์-ด.ช. โชติธนันท์-ด.ช. ปัณณวัชร์ ธีระโกมลวิทย์ และคุณอิศรา-คุณสาริส เกษมเศรษฐ ร่วมบริจาค 2,180 บาท (เงินสด)
248. คุณฐิติพร กรีวิทย์ ทินกฤต กรีวิทย์ ด.ช ภูวนาถ กรีวิทย์ ด.ช ปรัน กรีวิทย์ เพ็ญศรี กรีวิทย์ ผุสดี แซ่อึ้ง ปาริษา รุ่งพรกุลธร ร่วมบริจาค 300 บาท
249. คุณวิภาวดี เพ็ญจำรัส ร่วมบริจาค 250 บาท
250. คุญปวีร์รัฐ สิรเกรียงไกร และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
251. คุณทินกฤต กรีวิทย์ ฐิติพร กรีวิทย์ ภูนาถ กรีวิทย์ ปรัน กรีวิทย์ เพ็ญศรี กรีวิทย์ ผุสดีแซ่อึ้ง ป่ริษา รุ่งพีกุลธร ร่วมบริจาค 300 บาท
252. คุณนันทรัตน์ นราพงษ์ ร่วมบริจาค 20 บาท (เงินสด)
253. คุณพงษ์เทพ-จินตนา-นิพัช-นิพัชญน์ ภู่ทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
254. คุณยอดขวัญ สุวรรณดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
255. คุณศศิชัญญ์ สิริกุลสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
256. คุณบุศย์รินทร์ เจียรนัยกูร และคุณปกิต-ปราการ หิรัญวัฒน์ ร่วมบริจาค 100 บาท  (เงินสด)
257. คุณแอมป์ฟินแลนด์ ร่วมบริจาค 300.09 บาท
258. คุณเฉลิมชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
259. คุณปรียานุช ซื่อตรง และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
260. คุณอนันต์ แป้นทองคำ ร่วมบริจาค 500.99 บาท
261. คุณวราวุธ นางศิริพรรณ ด.ญ วริศรา สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
262. คุณชีวิน   & ด.ช. ชวนากร กันภัย และ น.ส. พรรณงาม เหล่ารัตนะชัย  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
263. คุณมุทิตา  ชเเมสส์มันน์  เเละครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
264. คุณเอมอร ประไพศรี ร่วมบริจาค 500 บาท
265. คุณเกสร สังข์น้อย และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
266. คุณกมลพร สุขวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
267. คุณพวงพรรณ พิทักษ์ภากร และครอบครัว,นายอรรณพ นวรัตน์ธารา และครอบครัว ร่วมบริจาค 2,000 บาท
268. คุณเรืองอรุณ  ใจกว้างและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
269. คุณจิดาภา ศรีรัศมี ร่วมบริจาค 200 บาท
270. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 200 บาท
271. ครอบครัวโครงการUS เสบียงบุญ USA # 2 ร่วมบริจาค 333 บาท
272. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 500 บาท
273. คุณ Sutthiwan Wattanapreechapong ร่วมบริจาค 200 บาท
274. คุณอภัสรา ฮวดอุปัต ร่วมบริจาค 200 บาท
275. คุณวีรศักดิ์ มงคลชัยโกวิท ร่วมบริจาค 1,000 บาท
276. คุณวรวิทย์ อ่อวงศ์วัฒนา พร้อมครอบครัว,  น.ส พรทิพย์ อภิมหาศาล พร้อมครอบครัว และน.ส อคัมศิริ อภิมหาศาล ร่วมบริจาค 100 บาท
277. คุณอคัมศิริ อภิมหาศาล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
278. คุณอุมาภรณ์ ไชยนิคม  ร่วมบริจาค 100 บาท
279. คุณกมลพร  ศรแดง ร่วมบริจาค 200 บาท
280. คุณแสงจันทร์ เชพฟิ่น และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
281. คุณวรุณพักตร์ ธรรมนพรัตน์ และนายณัฐศักย์ วิชัยกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
282. คุณอำไพ โมเซอร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
283. คุณนพณัฐ   จับเกตุ ร่วมบริจาค 300 บาท
284. คุณผุสนี สมพามา ร่วมบริจาค 200 บาท
285. คุณเตือนใจ วิฑูรย์ ร่วมบริจาค 1,119 บาท
286. คุณพิมพ์กุญช์ ศิริลักษณ์ และคุณวีระพันธ์ ศิริลักษณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
287. คุณวีรมาศ อีดี ร่วมบริจาค 500 บาท
288. คุณอรุณี สุระคาย ร่วมบริจาค 500 บาท
289. คุณจันทนา ชูไทยและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
290. คุณเอื้ออารีแสนทิม. และครอบครัว. และนางสัณญาลัก kelly และครอบครัว. และนาย Beverley farenden และครอบรัว ร่วมบริจาค 300 บาท
291. คุณทองใบ และคุณกชกร สุรเนาวรัตน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
292. คุณลภดา สืบสาย และ นายธนบูลย์ คำดวง  ร่วมบริจาค 100 บาท
293. คุณปราณิลดา ธัญอรศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
294. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
295. คุณผุสนี  สมพามา ร่วมบริจาค 400 บาท
296. คุณสินลดาซ์ ศรีศุภรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
297. คุณภรภัทร ปฐมวรภัทร ร่วมบริจาค 100 บาท
298. คุณกรวุฒิ ผู้ไพบูลย์ผล ร่วมบริจาค 100 บาท
299. คุณอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 1,000 บาท
300. คุณภวยา เส็งพานิช -นางนุวอร เส็งพานิช -นายอุดม เส็งพานิช ร่วมบริจาค 100 บาท
301. คุณกฤษฏิ์พงศ์ ประดับศรีเพชร ร่วมบริจาค 300 บาท
302. คุณวันเพ็ญ งิ้มชม ร่วมบริจาค 10,081.50 บาท
303.  คุณรัชทิตา-สิงห์-สุธีรัตน์-วิศรุต  เชยกลิ่น ร่วมบริจาค 200 บาท
304. คุณสอจิ้น ทองมี ร่วมบริจาค 100 บาท
305. คุณลภดา สืบสาย+นายธนบูลย์ คำดวง และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
306. คุณฟิลิปป์ พงษ์เลื่องธรรม และครอบครัว ร่วมบริจาค 366 บาท
307. คุณเฉลิมชัย, คุณประภัสสร, คุณภัสชัย, คุณภัทร และคุณภัทรนันท์ กุคำใส ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
308. คุณพิมพ์พิมล-คุณปฏิญญา-ด.ญ. เกวลิน-คุณเซอิจิ โทมารุ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
309. คุณลัดดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 100 บาท(เงินสด)
310. คุณกรีฑา คชรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
311. คุณพงศธร เหลียวพานิชย์ ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
312. คุณชมภัค สิมมา ร่วมบริจาค 150 บาท (เงินสด)
313. คุณลภัจรดา มะลิงาม ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
314. คุณลาภิสรา มะลิงาม ร่วมบริจาค 50 บาท (เงินสด)
315. คุณกรองแก้ว วรรณทรัพย์ผล, คุณพิชิต ชวนะสุนทรพจน์, คุณอโณทัย วรรณทรัพย์ผล, ด.ญ.ธนาภา ชวนะสุนทรพจน์ และด.ช.ภัทรวรรธน์ ชวนะสุนทรพจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
316. คุณณรงค์ศักดิ์ ธิติธัญญานนท์ ร่วมบริจาค 2,350 บาท
317. คุณพิญชญา ชัยชาญ ร่วมบริจาค 100 บาท
318. คุณปุญย์ธนิตา วากะดวนและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
319. คุณพอเพ็ญ เริงประเสริฐวิทย์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
320. คุณสุภาพร ธนรังสีกุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
321. คุณวิลาวัลย์  โบลเดน และคุณบุญชัย เบญจรงคกุล ร่วมบริจาค 1,000 บาท
322. คุณสินสวัสดิ์ ศิริโกมลสิน และด.ญ. วนัทวัณย์ ศิริโกมลสิน ร่วมบริจาค 200 บาท

รวมบริจาคปัจจัยทั้งหมด 183,422.31 บาท

*** สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญบริจาคปัจจัยทำบุญประตูสวรรค์ไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ***

แสดงความคิดเห็น

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ  โพสต์เมื่อ 2015-1-27 10:27

อัพเกรด  49%

1

74

347

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
347
7#
โพสต์เมื่อ 2014-10-25 13:41:46 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ขอร่วมบริจาคสร้างประตูสวรรค์5000฿
ศรุดา  ธนโชติโภคกรและเฉิน เสี่ยว หมิง

อัพเกรด  0.73%

0

102

533

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
533
8#
โพสต์เมื่อ 2014-10-26 14:09:44 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
นายธนเดช เทพวุฒิสถาพร และครอบครัว ขอร่วมบริจาคปัจจัยสมทบทุนสร้างประตูสวรรค์ 500 บาท ครับ

อัพเกรด  89.89%

319

1821

4545

เครดิต

Master

เครดิต
4545
9#
โพสต์เมื่อ 2014-10-27 00:07:36 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ประตูสวรรค์งามจังเลยค่ะ จะร่วมสมทบทุนด้วยอย่างแน่นอนค่ะ
อนุโมทนาด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

อัพเกรด  67.36%

2

1078

3531

เครดิต

Master

เครดิต
3531
10#
โพสต์เมื่อ 2014-10-27 07:09:56 | แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้
ดิฉัน โชติรส  ภักดีวงษ์ ขอร่วมสร้างประตูสวรรค์ (ตามกำลังศรัทธา) จำนวน 200.00 บาท ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับอ.เจน,คุณรุ้ง และทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-4-28 16:53 , Processed in 0.410351 second(s), 22 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้