ประกาศผังที่นั่ง (p.1) แต่ยังรับบริจาคทำบุญทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ 49 ตอน ปฐมบุญ สร้างฐานพระ - ห้อง ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ อาจารย์เจน.com

อาจารย์เจน.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 11473|ตอบ: 44

ประกาศผังที่นั่ง (p.1) แต่ยังรับบริจาคทำบุญทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ 49 ตอน ปฐมบุญ สร้างฐานพระ

[คัดลอกลิงก์]

514

2611

2หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
20063
โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:19:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-14 15:02

ที่นั่งเต็มแล้วค่ะ แต่ยังรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ 49 ตอน ปฐมบุญ สร้างฐานพระ  บุญเร่งด่วนค่ะ
สวัสดีค่ะ ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลทั้งหลายได้ร่วมสร้างบุญ
สร้างกุศลกับทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์ ครั้งที่ 49
วันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 2560  ตอน “ปฐมบุญ สร้างฐานพระ” สำหรับทริปบุญนี้ดิฉันได้นั่งสมาธิ
ก่อนวันเดินทางไปเซอร์เวย์เพียงหนึ่งวันค่ะ ทั้งๆที่คืนนั้นพักผ่อนน้อยก่อนเข้านอนประมาณตี 3 เห็นจะได้ค่ะ
ดิฉันได้นั่งสมาธิเห็นภาพในนิมิตมีพระสงฆ์ท่านกำลังทำงานขนอิฐสีแดง และก็ตัดภาพไปเป็นรูปปั้น
เจ้าแม่กวนอิมองค์ใหญ่มากเสื้อสีขาวมีขริบขอบชายผ้าสีเขียวค่ะ ซึ่งเป็นปริศนาที่ค่อนข้างยากเพราะว่า
องค์เจ้าแม่กวนอิมท่านมีอยู่ทุกหนทุกแห่งทุกจังหวัดค่ะ
เช้าวันรุ่งขึ้นดิฉันออกเดินทางไปพร้อมกับลูกศิษย์และรู้ว่าทัวร์บุญครั้งนี้จะต้องเป็นบุญที่ไม่ธรรมดา
ต้องเป็นการทำบุญใหญ่มากค่ะ เพราะด้วยบุญนี้ภาพที่เห็นชัดเจนมากและเชื่อว่า เทวดาท่านจะดลใจและนำพาไปค่ะ
ซึ่งทุกท่านไม่ควรพลาดการไปทำบุญกันในครั้งนี้ เนื่องจากการที่ดิฉันได้ไปพบเห็นสิ่งที่ได้เห็นในนิมิตแล้ว
จึงรู้ในญาณวิถีว่าต้องทำกิจกรรมใดที่เป็นบุญใหญ่เป็นมหากุศล นั่นคือการใช้หยาดเหงื่อแรงกายร่วมกัน
สร้างบุญกุศลเป็นหมู่คณะด้วยกันจะเป็นบุญยิ่งใหญ่ค่ะ ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปทำบุญ 3 วัด ดังนี้ค่ะ
   วัดที่1 ดิฉันได้อธิษฐานขอให้เทวดาช่วยดลจิตดลใจให้ดิฉันได้นำพาผู้คนไปทำบุญใหญ่และเป็นบุญที่หาทำยาก
โดยขอให้ได้ไปพบกับวัดที่ได้เห็นในนิมิตค่ะและปริศนาธรรมที่ได้เห็นภาพนั้นเป็นจริงเมื่อดิฉันได้มา
ถึงวัดแห่งหนึ่งพระสงฆ์รูปหนึ่งท่านใส่ชุดที่ห่อหุ้มร่างกายจนไม่รู้ว่านี่คือพระสงฆ์และได้เห็นท่านเอา
มือปาดเหงื่ออยู่และเมื่อขับรถเข้าไปไกล้ ๆ จึงพบว่า ท่านกำลังพ่นยาฆ่าหญ้าอยู่ค่ะ ย่อมแสดงให้เห็นว่า
ที่วัดแห่งนี้พระสงฆ์ท่านทำงานด้วยตนเองค่ะ ดิฉันได้เดินไปเห็นอุโบสถหลังหนึ่งกำลังก่อสร้างดิฉันได้
เดินเข้าไปพร้อมเจ้าอาวาสท่านเล่าให้ฟังว่ากำลังมีโครงการสร้างฐานพระประธานองค์ใหญ่พร้อม
พระสารีบุตรและพระโมคคานะ โดยพระสงฆ์ 9 รูป เป็นผู้ก่อสร้างเองทั้งหมด ซึ่งเป็นงานฝีมือมากเพราะ
ฐานพระประธานนี้ต้องติดลวดลายต่างๆด้วยค่ะซึ่งหาทำได้ยากยิ่ง เป็นอานิสงส์มาก
ให้คิดดูนะค่ะว่าจะมีวัดไหนให้เราขนอิฐ หิน ปูน ทราย เพื่อมาหล่อฐานพระประธานเพื่อเป็นปฐมเลิศบุญ
ในครั้งนี้ด้วยค่ะ

วัดที่ 2 ในขณะที่ดิฉันเดินทางกลับก็เกิดเหตุมหัศจรรรย์ที่ทุกคนที่ไปด้วยกันได้ยินกันหมดนั่น
คือเสียงดังเหมือนเสียงโทรศัพท์แต่ทุกคนได้หยิบมือถือออกมาก็ไม่พบว่าเป็นเสียงมือถือของใคร
แต่เสียงมาทางตัวของดิฉันแล้วเสียงนั้นก็หายไป ดิฉันจึงใช้ญาณวิถีตรวจดูจึงรู้ว่า
นี่เป็นการแสดงให้ดิฉันและคณะได้รับรู้ว่าท่านยินดีและอนุโมทนาสาธุกับบุญที่ดิฉันจะนำพาไปทำบุญใหญ่กันค่ะ
พี่รุ้งก็ตักเตือนดิฉันว่า หลวงพ่อท่านคงต้องการบอกกล่าวอะไรทำไมไม่สื่อสารกับท่านล่ะดิฉันจึงย้อนกลับไปอีกครั้ง
แต่ครั้งนี้ไปที่ด้านหลังศาลาจึงได้รู้ว่า ท่านเป็นเคยเป็นพระชื่อดังที่ชาวบ้านรู้จักแต่ดิฉันไม่รู้จักค่ะ
ซึ่งท่านดลจิตดลใจให้ดิฉันนำคณะมาที่วัดนี้ค่ะ
กิจกรรมบุญ  ดิฉันจะนำพาทุกท่านไปกราบไหว้สักการะหลวงพ่อท่าน และถวายเครื่องบูชา
อันสวยงามของคณะบุญเสบียงสวรรค์

วัดที่ 3 ที่วัดนี้เดินทางข้ามอำเภอมาค่ะ โดยเทวดาท่านดลจิตดลใจให้มากราบไหว้สักการะ
พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์องค์นี้ ซึ่งดิฉันได้เห็นองค์ในของท่านด้วยค่ะ แต่พระพุทธรูปองค์นี้
ท่านมีผ้าห่มพระที่เก่ามาก ดังนั้น ทางคณะฯ จะทำการห่มผ้าพระประธานในพระอุโบสถของวัดแห่งนี้
พร้อมนี้ ดิฉันจะนำขอพรกับพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์องค์นี้ค่ะ
และร่วมถวายสังฆทานร่วมกันค่ะ

การทำบุญ 3 วัดดังกล่าวมาแล้วนี้ เป็นการสร้างบุญสร้างกุศลทั้งหมดทั้งสิ้น แต่ดิฉันมุ่งเน้นการ
สร้างบุญกุศลที่ใช้หยาดเหงื่อแรงกายของตนเองจะถือเป็นบุญมาก ซึ่งการยอมละกิเลสแห่งความสุขสบายของตน
โดยใช้ร่างกายและกำลังสองมือของการร่วมสร้างบุญกุศลขนอิฐ หิน ทราย ปูนและเหล็ก
จะสามารถช่วยลดทอนวิบากกรรมมากค่ะ เพราะการขนของหนัก เช่น อิฐแต่ละก้อนที่ผ่านมือ
ของท่านไปท่านก็สามารถตัดกรรมที่เคยทำผิดมานั้นได้ค่ะ  เพราะดิฉันรู้ได้ในญาณวิถีเป็นอย่างนั้นค่ะ
ขอรับบริจาคเร่งด่วน เนื่องจากระยะเวลาการทำบุญวันที่ 17 กันยายน 2560 เป็นช่วงเวลาที่กระชั้นชิดมากค่ะ
แต่ความจำเป็นเร่งด่วนดังกล่าวเพื่อจะได้เร่งนำเงินไปซื้อ อิฐ หิน ทราย ปูน และเหล็กเส้น
ให้แก่ทางวัดเป็นการล่วงหน้าไปก่อนค่ะเพื่อทางวัดจะได้จัดพื้นที่รองรับวัสดุก่อสร้างดังกล่าว  
และเพื่อให้กับทุกท่านได้ร่วมบุญกันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อยค่ะ
ท้ายนี้ ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับผู้บริจาคปัจจัยทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญกุศลร่วมสร้างวัตถุทานเพื่อให้
พระพุทธศาสนาได้คงอยู่สืบไป ด้วยบุญกุศลนี้ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมคิดปรารถนา
สิ่งประการใดจงสำเร็จทุกประการเทอญค่ะ
อ.เจน ญาณทิพย์

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาลงทะเบียน

x

77

512

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
26496
โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-10 18:25

จี๊ดจ๊าดขอเล่าเรื่องการเดินทางไปเซอร์เวย์ของอ.เจน ญาณทิพย์ ซึ่งการร่วมทำบุญกับคณะบุญเสบียงสวรรค์ในครั้งที่ 49 วันอาทิตย์ที่17 กันยายน 2560 โดย อ.เจนใช้ชื่อเรื่อง “ปฐมบุญ สร้างฐานพระ” ค่ะเป็นการเบิกฤกษ์เรื่องของงานบุญที่อ.เจน ตั้งใจนำพาทุกท่านไปร่วมบุญกุศลกันอย่างสุดสุดไปเลยค่ะ ขอบอกว่าอย่าพลาดจะเสียดายมากอยากจะอุบไว้ไม่เล่าแต่ก็นะอยากเล่าค่ะแต่ก็มีหลายท่านที่เลือกการทำบุญเพราะต่างก็คิดกันแบบนี้เป็นส่วนมากนะค่ะ เพราะสายลับจับแกะอย่างจี๊ดได้รับรู้จากเพื่อนๆ มานะค่ะ คนส่วนมากมักจะคิดอย่างนี้ค่ะ “ครั้งนี้งดไปก่อนครั้งหน้าคงจะมีงานบุญที่ดีกว่า”โถ ๆ อย่าไปคิดกระนั้นเลยนะค่ะ เพราะไม่มีครั้งไหนดีกว่าครั้งไหนเลยเนื่องจากงานบุญงานกุศลที่อ.เจน จัดขึ้นแต่ละครั้งพิเศษทุกครั้งเป็นบุญใหญ่ทุกครั้งค่ะ เพราะเส้นทางบุญของอ.เจน เทพเทวาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นผู้จัดสรรค่ะ อ.เจนไม่ได้เดินทางไปแบบคิดเองนะค่ะ แต่ไปด้วยบุญจัดสรรค่ะซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากและเป็นการเสียโอกาสของการทำบุญสร้างกุศลไปนะค่ะ โดยงานบุญของอ.เจน หนึ่งเดือนมีครั้งเดียว นอกจากนี้การได้ไปสร้างบุญกุศลกับผู้มีญาณทิพย์ที่สามารถหยั่งรู้ได้ด้วยญาณวิถีย่อมดีกว่าไปทำบุญแบบไม่รู้เรื่องไปทำบุญกันอย่างสะเปะสะปะที่เขาเรียกว่าทำบุญแบบไม่รู้เรื่องรู้ราวเขาพาไปไหนก็ไปกับเขา เพราะนอกจากจะทำให้เสียโอกาสแล้วยังจะเสียเวลาเสียเงินเสียทองจากการถูกหลอกอีกต่างหากค่ะสำหรับงานบุญครั้งนี้ก็มีความสำคัญมากด้วยเช่นกันห้ามพลาดนะค่ะ พลาดไม่ได้ช้าไม่ได้มีหลายท่านที่มัวแต่เกิดความลังเลสงสัยตัดสินใจยากนานพอถึงเวลาตัดสินใจได้อ้าวที่นั่งเต็มสะแล้วส่วนมากเป็นอย่างนี้ค่ะและโทรมาสอบถามว่าจองไม่ทันช่วยหาที่นั่งให้หน่อยค่ะ/ครับ แต่ก็นะก็เป็นกันซะอย่างนี้นะค่ะผู้รับโทรศัพท์ก็เห็นใจแต่ก็ไม่รู้จะช่วยอะไรได้นะค่ะ
วันเซอร์เวย์เป็นวันจี๊ดจึงไม่ได้ติดตามอ.เจน ไปด้วยแต่ถึงไม่ได้ไปด้วยแต่ก็ติดตามสอบถามตลอดเพื่อจะได้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังนี่ไงค่ะโดย อ.เจน ก็จะส่งภาพบรรยากาศ เส้นทางที่ไป และ เรื่องราวที่พบเจอที่น่าตื่นเต้นและครั้งนี้ก็มีเรื่องที่น่าตื่นเต้นจากคำบอกเล่าของ อ.เจน และคุณรุ้งต่างก็โทรมาเล่าถึงความมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้นและเห็นได้ด้วยตาเนื้อค่ะ จี๊ดจำได้ว่าพวกเราไปทำงานที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ กัน ก่อนวันไปเซอร์เวย์ และที่สำนักฯ มีปัญหาหลายอย่างที่อ.เจน กับคุณรุ้ง ต้องเร่งแก้ไข ทำให้เดินทางกลับกรุงเทพฯ ดึกดื่นค่อนคืนประมาณตี2 เห็นจะได้ค่ะ  จี๊ดยังคิดอยู่เลยว่าอ.เจน กับคุณรุ้งจะไปเซอร์เวย์ไหวไหมหนอแต่ก็รู้อยู่แก่ใจว่าอาจารย์ทั้งสองอึดอดทนต่องานบุญกุศลมากก็ได้แต่เป็นห่วงอยู่ลึกๆ ค่ะ ซึ่งตัวเองไปทำงานยังเดินแบบประคองตัวไปเลยค่ะกว่าจะนอนตี 2 กว่า ๆและมีปัญหาป่วยทางสมองด้วยมึนมากค่ะ

ตามที่ อ.เจน เล่านั่นแหละค่ะ คือพักผ่อนนอนน้อยมากแต่ต้องนั่งสมาธิเพื่อหาวัดที่จะไปทำบุญที่เป็นบุญที่ยิ่งใหญ่หาทำยากด้วยค่ะดังนั้น แม้เวลาจะล่วงเลยไปตี 3 กว่าแล้วยังไม่ได้นอน แต่ อ.เจน ก็ต้องทำสมาธิและอธิษฐานจิตเพื่อจะได้รู้ลู่ทางที่จะต้องเดินทางไปเซอร์เวย์ในวันรุ่งขึ้นค่ะ
อ.เจน เล่าว่า ได้เห็นภาพในนิมิตมีพระสงฆ์นั่งทำงานและขนอิฐสีแดงหลังจากนั้นได้เห็นภาพรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมองค์ใหญ่มีลักษณะสวมเสื้อสีขาวที่ชายผ้าสีเขียวจึงทำให้ อ.เจน คิดในใจว่า เออ..แล้วเราจะไปทางทิศใดกันเล่าในเมื่อเจ้าแม่กวนอิมที่ไหนจังหวัดไหนก็มีกันตอนที่ อ.เจน เล่าให้ฟังจี๊ดก็ยังคิดตามไปด้วยเลยว่า อืม..จริงสินะ แต่ยังไงก็ตามจี๊ดเชื่อมั่นว่าอ.เจน ทำได้และ อ.เจน ก็ออกเดินทางไปยังทิศที่รู้ด้วยญาณวิถีของตนเองค่ะ
อ.เจน เล่าว่า ครั้งนี้เป็นการร่วมบุญกุศลเป็นหมู่คณะค่ะ  มีหลายคนคิดว่าช่างน่าลำคราญมากผู้คนแห่กันมาทำบุญเยอะแยะเมื่อคิดเช่นนี้ก็ไม่อยากไปทำบุญกับคนเยอะแยะ แต่หารู้ไม่ว่าการทำบุญเป็นหมู่คณะนั้นเป็นมหาบุญมหากุศลจริง ๆ นะค่ะเพราะเป็นการร่วมแรงร่วมใจร่วมมือช่วยเหลือส่งบุญกุศยที่ยิ่งใหญ่ค่ะเปรียบเหมือนกับ หยดน้ำเพียงหยดเดียวนำน้ำแต่ละหยดมารวมตัวกันเป็นน้ำเต็ม 1 แก้วและน้ำ 1 แก้วนั้น นำมาเทรวมกันลงใส่ถังและจากถังเป็นตุ่มเป็นไปตามลำดับเหตุการณ์ซึ่งการรวมตัวกันของน้ำและเป็นไปอย่างต่อเนื่องจนเกิดสายน้ำที่ยิ่งใหญ่บุญก็เช่นเดียวกันกับบุญกุศลที่ร่วมกันทำค่ะครั้งนี้ อ.เจน นำพาทุกท่านไปร่วมสร้างบุญกุศลกันถึง 3 วัด ค่ะ

วัดที่1  
อ.เจนไปไหนเทวดาไปด้วยอยู่แล้วค่ะ ซึ่งเทวดาท่านดลจิตดลใจให้ อ.เจน ไปตามทิศทางนั้น และระหว่างเส้นทางที่ผ่านได้พบรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมองค์ใหญ่มีเสื้อผ้าที่ได้เห็นเหมือนในนิมิตไม่ผิดเพี้ยนจึงดีใจมากที่ปริศนาธรรมได้ปลดออกแล้วมาถูกทางแล้วค่ะ ต่อจากนั้นอ.เจน ได้พบวัดแห่งหนึ่งที่มีพระสงฆ์กำลังทำงานด้วยการฉีดยาฆ่าหญ้า ซึ่งการที่พระท่านแต่งกายรุงรังไม่เหมือนกับพระเลยตามที่พบเห็นในขณะนั้นจึงทำให้ลูกศิษย์ที่ไปด้วยกันพูดแย้งขึ้นมาว่า ไม่ใช่พระนะอาจารย์นั่นเป็นชาวบ้านเขาทำงานอยู่แต่ อ.เจน รู้ดูเป็นค่ะว่าท่านเป็นพระสงฆ์ เมื่อขับรถต่อไปอีกได้เข้าไปภายในบริเวณวัดแล้วจึงได้สอบถามพระลูกวัดที่กำลังทำงานแต่ไม่ได้สังเกตว่าทำอะไรท่านพักเช็ดหน้าเช็ดตาอยู่เหมือนภาพที่เห็นในนิมิตว่าพระท่านปาดเหงื่ออยู่ค่ะ และระหว่างเดินสำรวจด้วยสายตาก็ได้เห็นสิ่งปลูกสร้างที่วัดแห่งนี้เป็นอิฐสีแดงจึงทำให้ อ.เจน มั่นใจยิ่งขึ้นเพราะเหมือนตามที่เห็นในนิมิตไม่ผิดเพี้ยนค่ะ

ดังนั้นอ.เจน จึงกราบเรียนพระลูกวัดเพื่อขอเข้าพบเจ้าอาวาสวัด และเมื่อได้ไปพบกับท่านเจ้าอาวาสอ.เจน ได้รู้ในญาณวิถีว่า วัดนี้กำลังสร้างโบสถ์และมีสิ่งต้องสร้างภายในโบสถ์หลังนี้ด้วยจึงถามเจ้าอาวาสว่า กำลังสร้างโบสถ์อยู่หรือค่ะ ซึ่งเจ้าอาวาสท่านไม่สงสัยว่าอ.เจน รู้ได้ยังไง ท่านก็ตอบว่า ใช่โยม ที่วัดนี้พระสงฆ์ภายในวัดมี 9 รูป พระทุกรูปเราสร้างโบสถ์กันเองโดยใช้เงิน7 ล้านกว่าบาท ภายใน 2 ปี โอ้โห อ.เจน เล่าให้ฟังจี๊ดอึ่งไปเลย อ.เจนพูดให้จี๊ดฟังว่า พี่ดูสิค่ะแม้แต่พระสงฆ์ท่านยังไม่ลดละที่จะสร้างบุญสร้างบารมีของท่านเลยค่ะในเมื่อเราเกิดมาเป็นคนทั้งทีต้องสร้างบุญบารมีด้วยเช่นกันนะค่ะ เพราะพระท่านย่อมรู้ดีว่าสิ่งที่ท่านทำอยู่นั้นเป็นบุญกุศลทั้งนั้นแต่ถือว่าโชคดีของวัดแห่งนี้เพราะพระสงฆ์ท่านเป็นผู้รับเหมาที่เก่งมากมาบวชเป็นพระและได้สอนพระในวัดให้มีความรู้ทางด้านช่างก่อสร้างจึงได้ร่วมมือร่วมใจกันทำงานสร้างวัตถุทานทั้งหมดภายในวัดได้ไม่ต้องไปเสียเงินจ้างผู้ใดเพราะมีฝีมือด้วยกันทั้งหมดค่ะโดยมีเจ้าอาวาสเป็นผู้นำทัพบุญนี้ค่ะ อ.เจน เล่าให้ฟังว่า วัดนี้สร้างโบสถ์ได้สวยงามมากไม่น่าเชื่อว่าพระสงฆ์ท่านสร้างกันเองเป็นเรื่องที่น่าอนุโมทนาบุญอย่างยิ่งค่ะ

เจ้าอาวาสท่านพูดให้อ.เจน รับทราบว่า เพิ่งกลับจากการวัดรอบฐานพระพุทธรูป โดยจะทำฐานพระพุทธรูปเป็นลายสวยงามเพื่อตั้งประดิษฐานพระพุทธรูปภายในโบสถ์ค่ะซึ่งระหว่างเดินกลับท่านกำลังคิดว่าจะบอกบุญชาวบ้านให้มาช่วยทำบุญนี้กันโดยได้ประมาณการค่าใช้จ่ายไว้แล้วประมาณ 100,000 กว่าบาท โดยพระสงฆ์ภายในวัดจะช่วยกันสร้างขึ้นเองซึ่งราคานี้เป็นราคาไม่รวมค่าแรงเพราะพระท่านก่อสร้างกันเองค่ะนอกจากนี้ยังไม่รวมค่านายหน้าค่ากินเปล่าที่ช่างเขาทำกันอีกด้วยค่ะ  มิน่าเล่าถึงใช้เงินในการก่อสร้างไม่มากนักค่ะ

โดยเจ้าอาวาสยังกล่าวต่อไปว่ากำลังคิดว่า วันนี้จะไปหารือกับชาวบ้านให้ช่วยกันเชิญชวนหาผู้บริจาคเงินหาซื้อ อิฐ หิน ปูน ทราย เหล็ก โดยทางวัดจะทำการหล่อปูนแกะลายเองเพื่อทำเป็นฐานพระประธานเพื่อประดิษฐ์ฐานพระประธาน  และภายในโบสถ์นี้ยังมี พระสารีบุตร และ โมคลานะ ประดิษฐ์ฐานอยู่ด้วยค่ะดังกล่าว ในขณะที่เจ้าอาวาสท่านเล่าให้ฟังอยู่นั้นอ.เจน ได้รับรู้ในญาณวิถีว่าทุกท่านจะได้รับอานิสงส์บุญใหญ่นี้ด้วยกัน จึงขอรับเป็นเจ้าภาพสร้างฐานพระพุทธรูปในทันทีเพราะเห็นว่านี่เป็นบุญใหญ่ที่จะไม่ยอมให้พลาดโอกาสของบุญกุศลไปได้และถือเป็นโอกาสอันดีเป็นบุญที่ยิ่งใหญ่และเป็นบุญที่หาทำได้ยากเพราะหาทำบุญอย่างนี้ได้ที่ไหนไม่ได้ง่ายๆ นะค่ะ

ทั้งนี้อ.เจน เกิดความปิติสุขอยู่ในใจ และรู้ด้วยญาณวิถีว่าบุญใดที่ทำแล้วเป็นผลบุญที่ทวีคูณมากยิ่งกว่าการนำเงินถวายวัด นั่นคือทุกคนจะต้องใช้แรงกายแรงใจแรงความสามัคคีร่วมสร้างบุญกุศลทำบุญใหญ่นี้ด้วยกันจึงขอรับเป็นเจ้าภาพที่จะนำผู้คนจำนวนประมาณ 400 คน เพื่อจะได้มาช่วยกันขนอิฐ ,ขนหิน , ขนปูน และ ขนทราย  เจ้าอาวาสท่านก็ไม่ค่อยเชื่อ อ.เจน เสียแล้วละค่ะตอนนั้น อ.เจนจึงต้องเปิดเผยตัวตนว่าตนเองเป็นใคร มาจากไหน และออกรายการคนอวดผี ปรากฏว่าท่านไม่ดูโทรทัศน์ท่านไม่รู้จัก อ.เจนจึงบอกให้ท่านไปบอกชาวบ้านก็ได้เขารู้จักท่านก็วางเฉยท่านยิ้มแบบ งง งง แต่ไม่พูดอะไรค่ะซึ่งท่านเจ้าอาวาสท่านคงพบเจอมาเยอะ ท่านจึงพูดขึ้นว่า ได้โยมและจะมาถือกระป๋องขนสัก 1 ถัง หรือ 2 ถัง เพื่อถ่ายภาพกันล่ะอาตมาจะได้จัดหาให้เพราะเจ้าภาพคนอื่นเขาก็ทำกันเป็นพิธีเท่านั้นนะโยม เมื่อ อ.เจนได้ฟังอย่างนั้นก็เข้าใจดีว่าท่านคงเจอแต่คนทำบุญอย่างนี้จึงอธิบายให้ท่านเข้าใจว่าคณะบุญของเราจะทำงานจริงจังและทำจนเสร็จสิ้นด้วยค่ะเพราะได้ทำบุญอย่างนี้มาหลายวัดแล้วค่ะซึ่งท่านก็ไม่เชื่อถือสักเท่าไหร่ค่ะ แต่ อ.เจนยังคงยืนยันว่าจะมาทำบุญดังกล่าวอย่างแน่นอนค่ะ

มหาบุญกุศลที่ต้องขอรับบริจาคเร่งด่วนเนื่องจาก อ.เจน จะจัดกิจกรรมบุญให้ทุกท่านได้ช่วยกันขนอิฐ หิน ทราย และปูนโดยการยืนต่อแถวกันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อยขนส่งต่อ ๆ กันไปค่ะแต่จำเป็นจะต้องหาซื้ออิฐ หิน ทราย และปูน เพื่อนำไปวางกองรอรับคณะบุญของเราก่อน และต้องเร่งดำเนินการก่อนการเดินทางไปถึงวัดอ.เจน จึงขอรับบริจาคเร่งด่วนเพื่อนำเงินนี้โอนไปสั่งซื้ออิฐ หิน ทราย และปูนเป็นการล่วงหน้าก่อนค่ะ

อานิสงส์บุญของการสร้างฐานพระฯมีอานิสงส์บุญไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดก็จะเป็นผู้ที่มีครอบครัวและเครือญาติที่มั่นคง หน้าที่การงานและการค้าขายเจริญรุ่งเรืองไม่สั่นคลอนวิบากกรรมเก่าที่มาถึงจะร้ายกลายเป็นดีหนักเป็นเบาทุเลาหาย มีความอุดมสมบูรณ์เกิดในตระกูลที่มียศถาบรรดาศักดิ์ เป็นที่รักของเทวดาและมนุษย์ ผู้ที่เจ็บป่วยจะเบาเทาหายได้พ้นจากอันตราย เกิดใหม่บุญเกื้อหนุน มีปัญญาเลิศล้ำ และได้เกิดอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาและยังมีอานิสงส์บุญอีกมากค่ะ

กิจกรรมบุญ

• อ.เจน เป็นตัวแทนถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์

• ร่วมต่อแถว ขนอิฐแดง , ขนหิน , ขนทราย ด้วยสองมือของทุกท่านเป็นสามัคคีบุญและเป็นปฐมฤกษ์แห่งการสร้างฐานพระประธานองค์นี้ค่ะ

• ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมสร้างพระประธานในอุโบสถงบประมาณ 1 แสนกว่าบาท ( โดยประมาณ )

วัดที่ 2
เส้นทางที่ดิฉันได้นำพาผู้คนไปทำบุญใหญ่และเป็นบุญที่หาทำยาก โดยขอให้ได้ไปพบกับวัดที่ได้เห็นในนิมิตค่ะและปริศนาธรรมที่ได้เห็นภาพนั้นเป็นจริงเมื่อดิฉันได้มาถึงวัดแห่งหนึ่งที่มีพระสงฆ์มรณภาพไปนานแล้วนอนอยู่ในโลงไม่เน่าไม่เปื่อยอ.เจน ไม่รู้จักว่าท่านมีชื่ออย่างไรแต่รู้ได้ว่าชาวบ้านที่นี่นับถือท่านมากเพราะมีเครื่องสักการะมากค่ะขณะที่กราบสักการะหลวงพ่อที่ไม่เน่าไม่เปื่อยรู้ได้ว่าท่านต้องการจะบอกอะไรแต่อ.เจน ไม่ต้องการสื่อกับท่าน จึงเดินออกมาจากสถานที่นั้น

เกิดเหตุมหัศจรรย์ อ.เจน พูดถึงเหตุมหัศจรรย์ว่า ขณะที่ลูกศิษย์สตาร์ทรถยนต์เสียงรถดังขึ้นและทันใดนั้นก็เกิดเหตุมหัศจรรย์ที่ทุกคนที่ไปด้วยกันได้ยินเหมือนกันทุกคนค่ะซึ่งเสียงที่ได้ยินเป็นเหมือนเสียงเรียกโทรศัพท์มือถือดังขึ้นเป็นเสียงที่ไพเราะมากไม่เคยได้ยินมาก่อนเป็นเสียงเหมือนพิณบรรเลงดัง ตรึ้ง ๆ ๆ ๆยาว ๆ แล้วหาย แล้วก็เริ่มดังขึ้นมาใหม่  ตรึ้งๆ ๆ ๆ ยาว ๆ แล้วหายเป็นอยู่อย่างนี้นานมาก ทุกคนได้ยินและมองหน้ากันว่าเป็นโทรศัพท์ของใครเมื่อนำเอาโทรศัพท์ของแต่ละคนขึ้นมาดูก็ไม่ใช่เสียงของใคร เสียงนั้นก็ยังคงดังอยู่ตลอดซึ่งคุณรุ้ง เล่าอย่างตื่นเต้นว่า ครั้งนี้ได้ยินกันทุกคนโดยปกติ อ.เจนจะได้รับรู้ด้วยตนเองในจิตแต่นี่สิค่ะทุกคนได้รับรู้กันด้วยตาเนื้อรู้เองเห็นเองเลยค่ะซึ่งเสียงที่ดังนั้นมาหยุดอยู่ที่ อ.เจน และเพื่อให้สิ้นสงสัยจึงดับเครื่องยนต์เสียงนั้นก็ดับตามไปด้วยคุณรุ้ง จึงพูดกับ อ.เจน ว่ามีอะไรให้บอกมาที่ศพหลวงพ่อท่านสื่อมาแล้วไม่ยอมรับสื่อจากท่านใช่มั้ย อ.เจนก็ตอบว่า ใช่ค่ะพี่รุ้ง นั่นแหละค่ะ อ.เจน จึงได้ย้อนกับไปใหม่อีกครั้งค่ะ อ.เจนได้ใช้ญาณวิถีตรวจดูจึงรู้ว่า นี่เป็นการแสดงให้ อ.เจน และคณะได้รับรู้ว่า เสียงที่ได้ยินเป็นเสียงของสวรรค์เบื้องบนและหลวงพ่อท่านเป็นพระที่ผู้คนในละแวกนั้นต่างก็มาขอพรจากท่านค่ะโดยท่านยินดีและอนุโมทนาสาธุกับบุญของ อ.เจน เพราะท่านรับรู้ได้ว่า อ.เจน พาผู้คนไปทำบุญที่ยิ่งใหญ่มาโดยตลอดค่ะ
กิจกรรมบุญ  อ.เจน จะทำการถวายเครื่องสักการะบูชาและกราบไหว้หลวงพ่อท่านค่ะเพราะที่วัดนี้มีความสมบูรณ์พร้อมแล้วค่ะ

วัดที่ 3  
อ.เจน เล่าว่าได้เดินทางข้ามอำเภอไปตามทางที่เทวดานำไปแต่เมื่อถึงวัดแห่งนี้รถได้ขับวนไปมา 2รอบไม่ออกไปจากวัดแห่งนี้เสียทีตอนนั้นเวลาเกือบ 6 โมงเย็นแล้วค่ะจึงได้ใช้ญาณวิถีดูและรู้ว่าที่วัดแห่งนี้มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ และเมื่อเดินเข้าไปภายในวัดจึงพบว่าพระพุทธรูปองค์นี้มีความศักดิ์สิทธิ์จริงค่ะท่านมีองค์ในเป็นเทวดาชั้นสูงรักษาอยู่ค่ะ และรู้ด้วยว่าเทวดาองค์นี้อดีตชาติเป็นชาวเรือทำความดีเกิดเป็นเทวดาค่ะทั้งนี้ สังเกตเห็นผ้าห่มพระมีความเก่าไม่สวยงามไม่เหมาะสมกับพระพุทธรูปที่มีความศักดิ์สิทธิ์องค์นี้เลยค่ะ
กิจกรรมบุญ
อ.เจนจะเป็นตัวแทนของทุกท่านห่มผ้าพระพุทธรูป และกราบไหว้สักการะพระพุทธรูศักดิ์สิทธิ์ในอุโบสถ์ค่ะ
การทำบุญ 3 วัด เป็นบุญที่แตกต่างกันไปค่ะ แต่ อ.เจนได้มุ่งเน้นบุญใหญ่สำคัญ โดยใช้ร่างกายและกำลังสองมือของการร่วมสร้างบุญกุศลขนอิฐหิน ทราย ปูน ซึ่ง อ.เจน รู้ในญาณวิถีว่าจะสามารถช่วยลดทอนวิบากกรรมในอดีตชาติและปัจจุบันชาติได้มากค่ะ
·       ขอรับบริจาคเร่งด่วน เพื่อ อ.เจน จะได้เร่งนำเงินไปซื้ออิฐ หิน ทราย ปูน และเหล็กเส้น ให้แก่วัดที่ 1 เพื่อทุกท่านจะได้ร่วมบุญกันในทันทีไม่ต้องไปรอที่วัดให้เสียเวลาเพราะเวลาทำบุญเพียงวันเดียว3 วัด จะไม่เสียเวลากันค่ะ
จี๊ดขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคปัจจัยมาร่วมกันสร้างวัตถุทานเพื่อเป็นประโยชน์และความสุขและเพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาต่อไปค่ะ
จี๊ดจ๊าด

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:24:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2017-9-5 11:25

ทริป 49 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 2560

รถออกเดินทางเวลา 6 โมงเช้าค่ะ หน้าเทสโก้โลตัส จรัญสนิทวงศ์ (ซ. จรัญสนิทวงศ์ 70)

ค่าเดินทาง  ราคา 900 บาท/ ท่าน  

อัตรานี้รวม
1. ค่ารถปรับอากาศ 2 ชั้น VIP ไป-กลับ
2. ค่าอาหารเช้า และเครื่องดื่ม

3. ค่าอาหารกลางวัน และเครื่องดื่ม
4. ค่าอาหารเย็น และเครื่องดื่ม

5. ค่าจัดกิจกรรมต่างๆ

***ทริปทัวร์บุญนี้ ขออนุญาตไม่ให้มีการนำเด็กนั่งตักนะคะ ขอให้จองที่นั่งเด็กมาด้วยค่ะ***
***สำหรับท่านที่ทานอาหารเจ หรือมังสวิรัติ ต้องเตรียมมาเองค่ะ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

จุดจอดรถขากลับคือ

-  ปั้มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:26:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-10-17 16:31

การโอนเงินค่าเดินทาง

บัญชีสำหรับโอนค่าเดินทางค่ะ(กรุณาใส่เศษสตางค์ด้วยเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบเช่น 900.09 / 900.25 เป็นต้นค่ะ )

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3ช่องทางคือ bank, western union และ moneygram เท่านั้น(ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7,002,5000.73 เป็นต้น เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  SiamCommercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้เป็นการจัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

###เนื่องจากทริปทัวร์บุญเสบียงสวรรค์เป็นงานบุญของฆราวาสที่มาร่วมกันทำกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ดิฉันจึงขอเรียนให้ทราบว่า ไม่อนุญาตให้พระสงฆ์ หรือแม่ชีมาร่วมงานทัวร์บุญด้วยนะคะ เพราะเกรงว่าจะไม่หมาะสมค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ###

***ขอให้ลงชื่อจองก่อน เมื่อมีชื่อขึ้นที่หน้ากระทู้แล้วถึงจะมีสิทธิ์โอนเงินได้ค่ะ***

###สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ของทริปทัวร์บุญ 49 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงินพร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอาทิตย์ที่ 10 ก.ย. 2560  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ ส่วนท่านใดที่ลงชื่อจองไว้ แต่ไม่ประสงค์เดินทางไปแล้ว ให้แจ้งยกเลิกมาด้วยนะคะ###

*** เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านตรวจสอบสถานะการโอนเงินของท่านด้วยค่ะ หากได้รับแจ้งโอนเงินจากท่านแล้ว คำว่า (รอโอน) จะไม่มีอยู่ด้านหลังชื่อของท่านค่ะ และค่าเดินทางที่โอนเข้ามาแล้ว จะไม่มีการคืนให้ท่านไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นค่ะ***

วิธีแจ้งโอนเงินค่าเดินทาง  
1. แจ้งการโอนเงิน พร้อมส่ง slip มาที่คุณรุ้งตะวัน ผ่านทาง line id: runglaw   
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 49
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

2. แจ้งการโอนเงิน ด้วยการส่ง slip มาทาง sms/mms
ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)
โดยระบุด้วยว่า โอนเงินค่าเดินทางทัวร์บุญ 49
พร้อมแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง และเบอร์โทรศัพท์

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms พร้อม slip แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาให้ตรวจสอบอีกครั้งค่ะ

3. แจ้งการโอนเงินผ่านทางอีเมลล์ [email protected] หรือ แจ้งผ่านทาง inbox facebook fanpage อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger)
พร้อมส่ง slip การโอนเงิน และแจ้งชื่อที่ใช้จองเดินทาง   และเบอร์โทรศัพท์

ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3. ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:28:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-10-17 16:30

ทริป 49 เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญ ดังนี้ค่ะ

ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ

1. ร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ทำฐานพระประธานในอุโบสถ ซื้อ เหล็ก อิฐแดง หิน ปูน ทราย ฯลฯ
2. ร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทาน ผ้าห่มพระ 3 วัด
3. ร่วมบุญค่าภัตตาหารเพล

รับบริจาค 2 แบบค่ะ  
- กองทุนละ 1,000 บาท
- ตามกำลังศรัทธา

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 15 กันยายน 60 ค่ะ***

สามารถโอนเข้าบัญชีนี้ค่ะ

ชื่อบัญชี น.ส. รุ้งตะวัน ชนะศึก (Ms. Rungtawan Chanasuk)
บัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด
เลขที่ 011-256882-1
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

กรณีโอนจากต่างประเทศ ขอให้โอนผ่านช่องทาง 3 ช่องทางคือ bank, western union และ moneygram เท่านั้น (ไม่รับแจ้งโอนที่ส่งมาจากร้านค้าทั่วไป) และขอให้มีเศษมาด้วย เช่น 7,002, 5000.73 เป็นต้น  เพื่อให้สามารถตรวจสอบยอดได้สะดวกค่ะ

Bank details for donation
Account name: Ms. Rungtawan Chanasuk
Bank name:  Siam Commercial Bank, Savings account
Branch:  Bangphlad
Account Number: 011-256-8821

หมายเหตุ เพื่อป้องกันการแอบอ้าง และเพื่อให้มั่นใจว่าเงินที่ท่านบริจาคได้นำไปทำบุญกับอ. เจน ญาณทิพย์ตามวัตถุประสงค์ กรุณาโอนผ่านบัญชีด้านบนโดยตรง ไม่ต้องโอนผ่านบัญชีบุคคลอื่น และขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาตามวิธีที่อยู่ด้านล่างค่ะ

วิธีแจ้งโอนเงิน

- ส่ง slip การโอนเงินทาง line id: runglaw หรือ อีเมลล์ [email protected] หรือ ส่งไปที่ใน inbox facebook page อาจารย์เจน.com (ไม่รับแจ้งโอนผ่าน facebook messenger) หรือส่ง slip ทาง sms/mms ที่เบอร์โทรศัพท์ 089-515-5324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาว อ. เจน)
พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ ตอนที่ 49 "

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่ต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ  ###

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:31:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

***ต้อง login เข้าระบบก่อน จึงจะเห็นภาพผังที่นั่งรถบัสได้นะคะ ถ้าไม่ได้ login จะมองไม่เห็นผังที่นั่งรถค่ะ จะเห็นได้แค่ข้อความเท่านั้นค่ะ***

ประกาศรายชื่อที่นั่งรถบัสทัวร์บุญ 49 วันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 60
รถล้อหมุน หกโมงเช้า

ประกาศเรื่องรถทัวร์
รถบัสจะจอดรออยู่บริเวณด้านในห้าง ณ บริเวณหลังห้างโลตัสจรัญสนิทวงศ์ (ซอยจรัญสนิทวงศ์ 70) นะคะ ไม่ได้จอดรอที่ด้านหน้าห้างฯ ค่ะ เนื่องจากทางห้างจัดพื้นทีด้านหน้าเป็นตลาดนัดค่ะ

การจัดผังที่นั่งไม่ได้พิจารณาจากการโอนเงินก่อนหลัง แต่พิจารณาจัดจากตาราง จำนวนคน ให้ลงล็อคที่นั่งพอดี ตามความเหมาะสมค่ะ...

ผังที่นั่งที่ประกาศได้จัดตำแหน่งลงล็อคที่นั่งตามความเหมาะสม
และพอดีกับจำนวนสมาชิกแล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ จึงขอความกรุณาสมาชิกทุกท่านงดขอแจ้งเปลี่ยนคันรถ หรือเปลี่ยนที่นั่งทุกกรณีค่ะ

จุดจอดรถขากลับคือ ปั๊มคาลเท็กซ์ ประชานุกูล

รถบัสคันที่ 1

รถบัสคันที่ 2

รถบัสคันที่ 3

รถบัสคันที่ 4

รถบัสคันที่ 5

รถบัสคันที่ 6

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:32:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 17:11

รายชื่อผู้เดินทางทริป 49 เดินทางวันอาทิตย์ที่ 17 กันยายน 60    ปิดรับแล้วค่ะที่นั่งเต็มแล้วค่ะ

(หมดเขตการโอนเงินค่าเดินทางวันอาทิตย์ที่ 10 ก.ย. 60) หากโอนเงินค่าเดินทางแล้ว ขอให้ส่ง slip หลักฐานการโอนเงินภายในวันที่ ุ10 ก.ย. 60 ด้วยค่ะ หากเลยกำหนดแล้ว ไม่มีการแจ้งส่งหลักฐานมา ถือว่าท่านสละสิทธิ์การเดินทางค่ะ

1        คุณยอดบุญ 13 ที่
3        คุณแอน 1 ที่
4        คุณประภัสสร อยู่สมศรี 6 ที่
5        คุณป้าเก่ง 3 ที่
8        คุณวิจิตรา 1 ที่
9        คุณพิชชารัตน์ 2 ที่
10        คุณแสงรัศมี 2 ที่
11        คุณศุภรัศมิ์ 4 ที่
15        คุณสุนทรียา 4 ที่
16        คุณต้นโพธิ์ 3 ที่
17        คุณดนุวัตร 1 ที่
18        คุณราชันย์ 2 ที่
19        คุณอรปภา 1 ที่
20        คุณทิพรดา 3 ที่
21        คุณจรัล 2 ที่  
22        คุณ snovy 2 ที่
23        คุณรัตนา 18 ที่
24        คุณสุรีภรณ์ 5 ที่ (เงินสด)
25        คุณครรชิต  4 ที่
26        คุณวรเทพ 2 ที่
27        คุณวนิดา วิศวนิเวศ 4 ที่
28        คุณสุภัตรา 3 ที่
29        คุณวรเดช 2 ที่
30        คุณวิมุตติ 1 ที่ (เงินสด)
33        คุณปาณสกุณ 1 ที่
34        คุณจีจี้ 1 ที่
35        คุณแม่จี๊ด 1 ที่ (เงินสด)
36        คุณตวงรัชฏ์ 2 ที่
37        คุณชูชัย ทองเนียม 2 ที่
38        คุณรุจาภา เจียมธโนปจัย 1 ที่
40        คุณณภัทร์ 2 ที่
41        คุณนิทัศนีย์ แสงอ่วม  1 ที่
42        คุณชนิกานต์ 1 ที่
43        คุณรุจิภาส สาคร 1 ที่
44        คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ 1 ที่
45        คุณ Bart 1 ที่
46        คุณฮ้ง 4 ที่
47        คุณภูริทัต เพ็งจิตร์ 2 ที่
48        คุณมิวและแม่ 2 ที่
49        คุณจักรวาล (บี) 1 ที่
50        คุณจันทรัสม์ โนรี 5 ที่
51        คุณประเสริฐ โรจน์วัฒนะ 2 ที่
52        คุณเกริกพันธุ์ 1 ที่
53        คุณหยิน 1 ที่
54        คุณเกริกกฤษณ์ 4 ที่
56        คุณธัญธร นันต๊ะเสน  1 ที่
57        คุณพิทักษ์ ศรีสุระพัตร 2 ที่
58        คุณมนธรัตถ์ 3 ที่
59        คุณอาคม สานนท์ 2 ที่
60        คุณสโรชา  กล่อมสุข 3 ที่
61        คุณมณีกานต์ 1 ที่
63        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย 3 ที่
64        คุณฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ 6 ที่
65        คุณหน่อย 1 ที่
66        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ 1 ที่
67        คุณอาทิตยา บวบจิตร์ 4 ที่
68        คุณบานชื่น ชื่นสุข 1 ที่
69        คุณ Pat Pund 1 ที่
70        คุณเปาเพชร 2 ที่
71        พ.อ.อ.จักรชลัฐ 3 ที่
72        คุณณิชารีย์ 2 ที่
73        คุณรัตน์ณากรณ์ 1 ที่
74        คุณเจน 3 ที่
75        คุณปาหนัน 2 ที่
76        คุณกิตติยา ปอแก้ว 1 ที่
77        คุณเสาวนิตย์ 4 ที่
78        คุณรุจิรา ทวีสุข 1 ที่
79        คุณธนิดา 1 ที่
80        คุณณัฐยา 5 ที่
81        คุณจริยา ศรีหนู 1 ที่
82        คุณภิญญดา 4 ที่
83        คุณสมโภช  ยิ้มภากรณ์ 2 ที่
84        คุณสุรพงษ์ คิดถูก 1 ที่
85        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด 2 ที่

86        คุณกชพร 2 ที่

87        คุณทัชชกร 5 ที่

88        คุณวรวิทย์ อุ่นจิตร 1 ที่

89        คุณพิสมัย 6 ที่

90        คุณกิตติมา เวชเตง 1 ที่
91        คุณปัทมพร กฤตสหัสวัต 4 ที่

93        คุณศิริกาญจน์ ธนกุล 3 ที่
94        คุณอรรณพ เย็นใจ 1 ที่

95        คุณศศิ อิงคนันท์ 1 ที่
(เงินสด)
97        คุณศิริรัตน์ สานุศิษย์ 1 ที่
98        คุณตะวัน หนูทราย 2 ที่

99        คุณอัญมณี สมบูรณ์ผล 2 ที่

100        คุณสุนันทา   ลีศิริชัยกุล 1 ที่

101        คุณกัญภัฏฐ์ 4 ที่ (เงินสด)
102        คุณพร 1 ที่
103        คุณวิจิตร หงษ์จันทร์ 1 ที่
104        คุณชนกชนน์  ยั่งยืน 2 ที่
105        คุณกรกนก พวงจิตร 1 ที่

106        คุณสุนันทา(นุ้ย) 1 ที่

108        คุณประภา 2 ที่
110        คุณอชิ 3 ที่
111        คุณเทวดล เหลืองสุรภีสกุล 1 ที่

112        คุณวิเศษ คำแสง 1 ที่
113        คุณ mako 2 ที่
114        คุณ arheng 1 ที่

115        คุณศิริพร สมิทธ์ธนบูรณ์ 4 ที่

116        คุณวินเซน 1 ที่

118        คุณณัฐกร สืบสุรีย์กุล 2 ที่
119        คุณหนูพิณ 1 ที่

120        คุณพรรณวดี 1 ที่
122        คุณวาสิณี 2 ที่
123        คุณ kaew 1 ที่
124        คุณสรวงธร 8 ที่
125        คุณอรรถวิทย์ 3 ที่
126        คุณธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล 1 ที่

127        คุณณัฏฐ์ ประภากิจ 1 ที่

128        คุณวาริศา 2 ที่

129        คุณนฤมล พรวิชุลดา 1 ที่

130        คุณวิภา ตั้งใจเตรียม 1 ที่

131        คุณสุภา 1 ที่

134        คุณตาว 2 ที่
135        คุณจุฑาภัค 2 ที่

137        คุณฐิตวันต์ 2 ที่
139        คุณอิทธิฤทธิ์ เมรัตน์ 1 ที่
140        คุณสุรี กสิกรรม 4 ที่
141        คุณธนกฤต   นิลประดับ 1 ที่
142        คุณกัญญ์ปภัส อุดมธรรมโพธิ์ 2 ที่
143        คุณ sup'k 1 ที่
144        คุณทราย โชติรส 2 ที่
145        คุณวิไล 4 ที่
146        คุณสุนันทา ธนเจริญผดุง 1 ที่
147        คุณน้ำ 3 ที่
148        คุณวรินทร์ณิชา 1 ที่
149        คุณประวินทร์ 1 ที่

150        คุณดวงเดือน แซ่จิว 1 ที่

151        คุณพิไลวรรณ ชมกลิ่น 1 ที่

152        คุณ ayre 2 ที่
153        คุณพิศมัย 1 ที่

***สำหรับท่านที่มีรายชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ ทัวร์บุญ 49 แต่ยังไม่ได้โอนเงิน ขอความกรุณาโอนเงิน พร้อมแจ้งส่งหลักฐาน slip การโอนเงินภายในวันอาทิตย์ที่ 10 กันยายน 2560  ด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะถือว่าท่านสละสิทธิ์ค่ะ  ***

###ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการเดินทางเฉพาะลูกทัวร์ที่ได้ร่วมเดินทางไปทัวร์บุญกับอ. เจน ญาณทิพย์เท่านั้นค่ะ ไม่ให้มีการขับรถตามไปนะคะ ขอบคุณค่ะ###

หมายเหตุ การจัดที่นั่งรถไม่ได้เรียงตามลำดับการโอนเงินค่าเดินทางก่อน/หลังนะคะ ทั้งนี้จัดตามความเหมาะสมเพื่อให้ลงตัวพอดีกับจำนวนที่นั่งรถนะคะ

***ในกรณีที่ท่านได้โอนเงินค่าเดินทางมาแล้ว แต่ท่านไม่สามารถเดินทางไปได้ และต้องการเงินค่าเดินทางคืน ในทุกกรณีไม่สามารถขอคืนได้นะค่ะ ยกตัวอย่าง เช่น
1. ไม่สามารถลางานมาได้
2. ติดธุระ/ภารกิจด่วน
3.ไม่สามารถเปลี่ยนค่าเดินทางมาเป็นเงินทำบุญได้ในกรณีผู้เดินทางยังหาคนแทนไม่ได้ (เป็นหน้าที่ของผู้เดินทางหาคนแทนเอง)

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:38:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-16 16:41

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ทำฐานพระประธานในอุโบสถ ซื้อ เหล็ก อิฐแดง หิน ปูน ทราย ฯลฯ ค่าภัตตาหารเพล และร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทาน ผ้าห่มพระ 3 วัด

แบบกองทุนละ 1,000 บาท

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 15 กันยายน 60

1        อ. เจน ญาณทิพย์, คุณแม่ตี้ และรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2 กองทุน
2        พระปัญญา วุฑโฒ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
3        นายจารุเดช ภูวภิรมย์ขวัญ และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
4        คุณพ่ออดุลย์ คุณแม่วรรณา  คุณกิตติมา  เวชเตง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
5        อรชร ซาเช็ค และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
6        คุณประภัสสร อยู่สมศรี ร่วมบริจาค 4 กองทุน
7        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์-คุณแป้น สรรพิบูลย์ -คุณเนธิยา ฉัตรพันธ์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
8        นายเกรียงไกร ลิ้มเจริญ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
9        นางวิภาดา รักษ์เผ่า และนางฮั่งเซี้ยม แซ่เตีย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
10        นายเฉลิมศักดิ์ สานนท์, นางอุดมศรี สานนท์, นายอาคม สานนท์, นางสุจิตตรา สานนท์, นางสาวพรรณพร สานนท์, นางสาวพรตะวัน เกษมสานต์, น.อ.ปรีดา เกษมสานต์, นางสมบูรณ์ เกษมสานต์, นายพรศักดิ์ คืนประเสิร์ฐ, นางจุไรรัตน์ โบไนเทิ่น ร่วมบริจาค 1 กองทุน
11        คุณศิริวัลย์ โอวาทวิจัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
12        คุณพิมพ์ขวัญ วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
13        ปาณสกุณ+เกรียงเดช+กวินนาถ และพีรพล ทักษิณวราจาร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
14        นาง มาลัย ดูโฟวด์, MR. Jean Claude Duffaud, นาย ศุภกฤษ รักษาพล และด.ญ มารีนา ดูโฟวด์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
15        วันดี เกียรติยงชัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
16        สุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
17        นางสาวมาลี สหวัชรีโชค ร่วมบริจาค 1 กองทุน
18        บุปผา สืบสุรีย์กุล, ณัฐกร สืบสุรีย์กุลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
19        คุณเกษม และคุณวันดี และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
20        เพ็ญนภาภรณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
21        THUNYAPAT VIWATANANT ร่วมบริจาค 1 กองทุน
22        อรินทร์พร สุขีโรจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
23        รัตนา ศรีสุนา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
24        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 5 กองทุน
25        คุณธัญธร นันต๊ะเสน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
26        คุณอรวรรณ โอทอง, คุณเจริญ โอทอง และด.ญ. เย็นตา  โอทอง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
27        พฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
28        กิตติยา ปอแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
29        วิทยา วุฒิกุลประพันธ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
30        ทิพชนก นุตจรัส และครอบครัว   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
31        สรวงธร ฉัตรภิรมย์เดช  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
32        ภัคธิมา-วรวุฒิ-ด.ช. อรรถภัทร์-นายวิโรจน์ เชาว์ประดิษฐ์ และนาง ประยงค์ จำปี และครอบครัวยิ่งจรัญแสง  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
33        นายอุดมเกียรติ พรรธนประเทศ และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
34        ครอบครัวตัณฑศิลป์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
35        คุณชนกชนน์  ยั่งยืน  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
36        วิเศษ คำแสง ร่วมบริจาค 1 กองทุน
37        ครอบครัวจิตตาภิรักษ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
38        เพียงใจ ยั่งยืน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
39        คุณวลัยกร พฤกษธัมมโกวิท ร่วมบริจาค 3 กองทุน
40        คุณจริยา พฤกษธัมมโกวิท  ร่วมบริจาค 3 กองทุน
41        คุณคลาย, คุณรัตนา, คุณโสมมนัส, คุณวันทนีย์, ด.ญ.พัชชานันท์ และ คุณอุไรวรรณ พลมา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
42        สุวรรณา มาซาล ร่วมบริจาค 2 กองทุน
43        นางศิริกาญจน์ ธนกุล, นางสาวอักษราภัค กลีบพิพัฒน์ และนางสาววรรณรดา กลีบพิพัฒน์ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
44        สิริรัศมิ์ พรมรัตน์ และนายธนบดี พิมพาลัย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
45        นางสาวเอื้องฟ้า ตาลน้อย พร้อมครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
46        ตะวัน หนูทราย ร่วมบริจาค 1 กองทุน
47        คุณปัญจพร  โกศลกิติวงศ์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน   
48        คุณพิมพ์พักตร์, คุณศรุต ตรีรัตนเวชและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
49        คุณรุจิกาญจน์  ฉันทะภาคพิบูยล์และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
50        คุณกนกนภา ดอกไม้ - คุณชโลธร พันธนียะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
51        นางสาวชุติมา-สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว โชติรส แซ่แต้ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
52        ปัทมพร กฤตสหัสวัตและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
53        คุณศิริมา, กชพร และ ดช.ปฏิณกรณ์ พรชวลิตหิรัญ ร่วมบริจาค 2 กองทุน
54        ทรรศนีย์ ทัพเนตร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
55        ศศิ อิงคนันท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
56        ชาตรี-ทัศนีย์-เกริกกฤษณ์ ศรีไพพรรณ และอร แสงธีระปิติกุล ร่วมบริจาค 10 กองทุน
57        วิสินธุ์ มาลี มนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 5 กองทุน
58        รุจาภา เจียมธโนปจัย  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
59        คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
60        คุณพชร จารุศิริกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
61        นายสมชาย เรืองศรี (บิดา), นางศิริพันธ์ พรหมช่วย (มารดา), สุนทรียา เรืองศรี และ Mr. ian Phillips  ร่วมบริจาค 1 กองทุน  (เงินสด)
62        จรัล-ณัฐวสา อุ่นฐิติวัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
63        คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 1 กองทุน
64        นายเทพรักษ์  สกุลธรรมและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
65        คุณนวรัตน์ อุไรเรืองศรี และคุณธนัญนรภัทร มโนวรานันทน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
66        คุณสิริกร     เด่นสันติ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
67        คุณอรปภา   เจียรนัยกูร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
68        น.พ. ก่อสกนธ์ เอื้อเฟื้อ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
69        นายสุรพงษ์ คิดถูก ร่วมบริจาค 1 กองทุน
70        กุลชา-อนุทัศ-ศิรินภา-พีรยา ประภามณฑล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
71        วิสิทธิ์ ขำนาพึง  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
72        ทราย โชติรส ร่วมบริจาค 1 กองทุน
73        องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า องค์พระโพธิสัตว์ตั้งแต่องค์แรกถึงองค์ปัจจุบัน องค์พระมหาเทพและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกๆพระองค์ที่ตำหนัก เกาะสมุยและทั่วสากลโลกและนางจารุววรรณ นายรังสฤษดิ์ นางหนูบาย ดช ปรเมศวร ดญ ปุญนิศา บุญสิน, นายวินัยและนางพรพิศ  วงษ์โท ร่วมบริจาค 1 กองทุน
74        คุณจรรยา. จิตธรรมพงศ์และคุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา ร่วมบริจาค 1 กองทุน
75        นายอนุวัฒน์ อารีย์ และ นางอมรรัตน์ อารีย์ และ นายธงชัย อารีย์ และ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
76        พิมลพรรณ ศิระวัฒนานนท์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
77        คุณอาสุฤดี นามชวัด, คุณอาพรพรรณ มีศิริ, นางนิตยา ธีลเลน และครอบครัว,นายธีระ ก้องเกียรติยศ, นางสุจิตรา มูลเลอร์ และครอบครัว, นางอัจฉรา ไอเกิ้ล และครอบครัว, นายมิชาเอล ธีลเลน และครอบครัว, นารีรัตน์  นามชวัด, ครอบครัวแสงอรุณ  ร่วมบริจาค 4 กองทุน
78        นายชำนิ มณีเศวต ร่วมบริจาค 1 กองทุน
79        ด.ช. มีสติ อวะภาค ร่วมบริจาค 1 กองทุน
80        คุณภัชกุล จันทร์วิชชาพร คุณทัศนีย์ ทิพย์นวล พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
81        คุณวิไล พานาสถิต และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
82        นพ.ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
83        ชนิตา ไทยกิ่ง  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
84        พรรณี วิโนทัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
85        นางสาวพิมพ์นภัส พนมวรชัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
86        ดวงเดือน แซ่จิว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
87        คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
88        คุณมิตร มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
89        คุณศราวุธ สีเทียน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
90        พิสมัย วาณิชวศิน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
91        คุณประวินทร์ คุโรวาท ร่วมบริจาค 2 กองทุน
92        คุณบุษบา เคี่ยมสมุทร และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
93        คุณบรรเจิด-ลัดดา สาเขตรการณ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
94        ปภาภร บุตรดาวงษ์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
95        กัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
96        น.ส.ศิริทิพพา บัวเหม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
97        คุณสำรวย  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 2 กองทุน
98        คุณพรทิพย์  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
99        คุณดนุนัย  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
100        คุณเกษวรี  ศิริดล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
101        นางจันทนา มณีธรรม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
102        น.ส.วันเพ็ญ งามเสาวรส และคณะ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
103        สุมาลี-ปรีชา แสงธีระปิติกุล  ร่วมบริจาค 1 กองทุน (เงินสด)
104        แม่ฉ่อย คุ้มภัย คุณเพชรลดา เพ็ชรพิจิตร พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
105        จรูญศรี วันเกิดผล ร่วมบริจาค 1 กองทุน
106        คุณนรัณพัชร เสือรุ่งยานนท์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
107        คุณสุรชัย งามชัยพิสิฐ, คุณอรนุช ปิลันธน์กวิน และดญ.ศุภิสรา งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
108        นายชูเกียรติ  และนางลัดดา  เวชสุภากุล และครอบครัว   ร่วมบริจาค 1 กองทุน
109        นางสาว ชลิดา  เวชสุภากุล  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
110        นาย มนตรี รัชตนรวุฒิ นางสุวิมล กฤตประโยชน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 กองทุน
111        พรทิพย์ อัครนิจจิรฉัตร  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
112        เจ้าที่ร้าน Thermae@coffeebar สุขุมวิท ซอย 15 ร่วมบริจาค 1 กองทุน
113        ศิริทิพพา บัวเหม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
114        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล,   ครอบครัวจีรวัฒนานนท์, ครอบครัวคล้ายมงคล, ครอบครัววีรเมธางกรู, ครอบครัวสุนทรรังสรรค์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
115        สุธาพัฒน์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
116        ดนุวัตร จำรูญ  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
117        ครอบครัวนางเขียว ด้วงเหมือน ร่วมบริจาค 1 กองทุน
118        ศมน วุฒิสาร ร่วมบริจาค 1 กองทุน
119        วาสนา พิมดี กิตติคุณ กำลังเสือ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
120        นางกฤษณีย์ น้ำทับทิม และนางสาวณัฐนพิน น้ำทับทิม ร่วมบริจาค 1 กองทุน
121        สุชัย-สายทิพย์-วัชรินทร์-สมัชญ์ สินพูลอนันต์  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
122        วรณัน วรินทร์ลาภ ร่วมบริจาค 1 กองทุน
123        กนกภรณ์ เอี้ยวพานิช  ร่วมบริจาค 1 กองทุน
124        ธนกร  ศรีรัตนพงษ์ ร่วมบริจาค 1 กองทุน

รวมบริจาคทั้งหมด   162  กองทุน

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:40:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2017-9-16 19:46

ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ทำฐานพระประธานในอุโบสถ ซื้อ เหล็ก อิฐแดง หิน ปูน ทราย ฯลฯ ค่าภัตตาหารเพล และร่วมบุญซื้อเครื่องสังฆทาน ผ้าห่มพระ 3 วัด

แบบตามกำลังศรัทธา

เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญถึงวันศุกร์ที่ 15 กันยายน 60

1        คุณบานชื่น ชื่นสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
2        วัชรารัตน์ เจริญยิ่งพงษา ร่วมบริจาค 1,500 บาท
3        ชาริชา ขจีรัตนชัย ร่วมบริจาค 500 บาท
4        ณิชารีย์  สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 700 บาท
5        นายสีห์พงษ์ เอี่ยมเจริญ ร่วมบริจาค 900 บาท
6        สมลักษณ์ แซ่ลี้ ร่วมบริจาค 100 บาท
7        คุณณัฐกนิษฐ์ จิรวัชรนันท์ ร่วมบริจาค 200 บาท
8        รุจิรา  ทวีสุข  ร่วมบริจาค 200 บาท
9        ปภาดา เปี่ยมทอง และด.ช. ธนกฤต เปี่ยมทอง ร่วมบริจาค 300 บาท
10        กฤศ สีมาพลกุล  ร่วมบริจาค 300 บาท
11        คุณแม่จี๊ด ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
12        นางอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
13        คุณกั๊ก ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
14        นายกี่-นางสาวปภาดา-ด.ญ. ปุณณิศา-ด.ญ. วิภาษณีย์ ธนพรอุดม และนายมานพ แดงระยับ ร่วมบริจาค 200 บาท
15        นางสาวสุปราณี ขุมทอง  ร่วมบริจาค 300 บาท
16        ชญาภา กองแก้ว ร่วมบริจาค 500  บาท
17        จตุรงค์ ปรีชื่น และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
18        อรไท ชูสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200.56 บาท
19        วิรัลริสา ปานมงคล  ร่วมบริจาค 100 บาท
20        คุณรุ่งทิวา คุ้มทรัพย์ถาวร  ร่วมบริจาค 500  บาท
21        คุณวิยะดา   วัฒนสนธิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
22        คุณสุนันทา ลีศิริชัยกุล  ร่วมบริจาค 500  บาท
23        คุณสมหมาย แซ่โง้ว  ร่วมบริจาค 200 บาท
24        นิทัศนีย์ แสงอ่วม ร่วมบริจาค 300 บาท
25        ณัฏฐ์ ประภากิจและครอบครัว ร่วมบริจาค 500  บาท
26        คุณวรวิทย์ อุ่นจิตร  ร่วมบริจาค 300 บาท
27        กัมม์ภณณัช โรจน์ธิรภณกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
28        เมลิษา และประภากร ร่วมบริจาค 300 บาท
29        คุณรัตน์ณากรณ์ อินทรานพุธทรา  ร่วมบริจาค 300 บาท
30        ชนิกานต์ เกิดทรัพย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
31        นางสาวเขมกาญจน์  สิมะรักษ์อำไพ ร่วมบริจาค 180 บาท
32        นางเรืองอรุณ ใจกว้าง และครอบครัว ร่วมบริจาค 400 บาท
33        สโรชา  กล่อมสุข ร่วมบริจาค 500  บาท
34        เอื้อมพร  รักษ์กุลทอง ร่วมบริจาค 300  บาท
35        ปภาวิน   อินทร์ใจดี   ร่วมบริจาค  200  บาท
36        นายธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
37        คุณ พิมลรัตน์ มุมทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
38        ณิชชาภัทร คุณทวีนิธิ ร่วมบริจาค 200 บาท
39        Junko Hanano ร่วมบริจาค  200 บาท
40        เฟื่องฟ้า นกประเสริฐ และครอบครัว  ร่วมบริจาค  200 บาท
41        วราพร มีสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,098 บาท
42        คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
43        คุณแม่เผียน คุณนัฐธิดา สุวรรณสังข์ ร่วมบริจาค 400 บาท
44        ณัฐพงศ์ อรวรรณชัยกุล และครอบครัว บริจาค 500 บาท
45        ครอบครัวพงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
46        วาสิณี ประจันบาน ร่วมบริจาค 500 บาท
47        นายพิรามิตร ปัดถา ร่วมบริจาค 500 บาท
48        วสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 500 บาท
49        นางสาวจันทนา ธัญญาสุวัฒนะ  ร่วมบริจาค 100 บาท
50        ปวีณา บุญยังดี ร่วมบริจาค 200 บาท
51        วรรณภร เรืองกิจจานุวัฒน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
52        คุณปารวี พรมมารี และบิดามารดา พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
53        รัชนีวรรณ ฉิมคล้าย และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
54        ศักดิ์สิทธิ์ เกตุทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
55        พีระพงษ์ กิตติรักษนนท์ ร่วมบริจาค 450 บาท
56        ภารดี แย้มสี ร่วมบริจาค 200 บาท
57        นายกัมพล (ตู่) เลี่ยมสกุล  ร่วมบริจาค 200 บาท
58        วิลัยพร จันทร์พ่วง-สุภาวีร์ ธิติแสงภาพงศ์ ร่วมบริจาค 1,500 บาท
59        ปราณี ทองสุข และศิริเพ็ญ ฉ. เจริญผล ร่วมบริจาค 600 บาท
60        รจนา วิฑูรย์วาณิชย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
61        ธนียา วรรณโสภณกุล และครรชิต เขียวสุข ร่วมบริจาค 500 บาท
62        ลฏาภา ประสาทกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
63        นางสาวนันทวดี ผอบทอง ร่วมบริจาค 100 บาท
64        พิมพิไล มหาชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
65        นางสาวชญาน์นันท์ จันทร์เจือจุน ร่วมบริจาค 500 บาท
66        อโรชา จิตรซื่อ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
67        เปมิกา ขุนพิลึก ชัยวัฒน์ ขุนพิลึก และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
68        นางสาวสุณี บุญวัฒนวิบูลย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
69        น้องพารวย ลูกแม่ สุณี บุญวัฒนวิบูลย์  ร่วมบริจาค 200 บาท
70        คุณอาทิตยา บวบจิตร์, ศุภลักษณ์ วันธุมา, ครอบครัวบุญญภัทร และครอบครัวเลิศไกร ร่วมบริจาค 700 บาท
71        ครอบครัวกิตติวรกร  ร่วมบริจาค 100 บาท
72        คุณสันติ ด.ช.วริทธิ์นันท์ สกุลกลาง และ กุศลิน ส่งสัมพันธ์สกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
73        คุณจริยา ศรีหนู ร่วมบริจาค 600 บาท
74        คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
75        ฐิตารีย์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 209.99 บาท
76        สุชาดา ตัญติกาญจน์ ร่วมบริจาค 200 บาท
77        คุณคชฤทธิ์ ร่วมบริจาค 3,100 บาท
78        นายกิตติพิชญ์ ธิปัดเป่า พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
79        คุณนฤมล พรวิชุลดา  ร่วมบริจาค 200 บาท
80        อัมพร อภิณหสมิต ร่วมบริจาค 300 บาท
81        คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
82        มิวและคุณแม่ ร่วมบริจาค 500 บาท
83        Julie Chookla Hanssen และ Sofie Chookla Hanssen  ร่วมบริจาค 2,999.51 บาท
84        คุณสุทิศา คลิ้งคล้าย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
85        คุณสุชาติ - คุณเกศริน - คุณชัญญานุช - คุณกวิสรา โรจนพงศ์อนันต์ ร่วมบริจาค 500 บาท
86        นางสาวศิริวรรณ ทักษิณวราจาร และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
87        วราภรณ์ เหลืองจารุและครอบครัว ร่วมบริจาค 200.11 บาท
88        วิรตี ธรรมนันทนะ ร่วมบริจาค 300.50 บาท
89        คุณนัทนทนันทน์ และคุณนิธินันท์ มโนวรานันท์ ร่วมบริจาค 600 บาท
90        เอกชัย พีระสงคราม+รัตนา เชยเสงี่ยม+สิริลดา กลิ่นอุไทย ร่วมบริจาค 520 บาท
91        อะนิพล แต้มงาม และสุภารัตน์ ดอกบัว ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
92        พรเลิศ อิงคนันท์ ร่วมบริจาค 400 บาท (เงินสด)
93        คุณวรีพร ตะนุลานนท์ ร่วมบริจาค 300 บาท
94        คุณอักษร สนจุ้ย ร่วมบริจาค 300 บาท
95        คุณสุภา, คุณหงษ์ คุนาพงษ์กิติและครอบครัว ร่วมบริจาค 300บาท
96        คุณอชิรวุธ วันชัย คุณไพฑูรย์  รอบรู้ ร่วมบริจาค 100 บาท
97        คุณทรงวุฒิ ลีสมโภชน์  คุณสานิตา ผาแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
98        นายกมล - นางธมน - น้องสุดท้อง  บุญวัฒนะรักษ์,   นางโท้  บุญมา,   นางบรรจง  ละอองเดช และ น.ส.ลักษณ์พร  บุญวัฒนะรักษ์ ร่วมบริจาค 649 บาท
99        ปุ๊ก และออมมี่ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
100        กัญภัฏฐ์ ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
101        น.ส.พจนา จุลสิงห์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
102        อัญชลีช์ พูลเงิน และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
103        นายเกริกพันธุ์. ศศิทิวากร  ร่วมบริจาค 100 บาท
104        สมโภช ยิ้มภากรณ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
105        ครู sup'k ร่วมบริจาค 5,081.99 บาท
106        คุณธัญทิพย์ กีรติธนาภิสิทธิ์  ร่วมบริจาค 500 บาท
107        คุณพรรณวดี แซ่ฉั่ว ร่วมบริจาค 100 บาท
108        คุณเก่ง ร่วมบริจาค 200 บาท
109        คุณมณีกานต์ ดีวงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
110        คุณจักรวาล (บี) ร่วมบริจาค 200 บาท
111        เพ็ญแข เลาสหายแก่น พร้อมลูก 3 คน, ครอบครัวบุญเหนือมย แถบทองป้อม, ครอบครัวกล้วย, ครอบครัวพี่น้อย, ครอบครัวบังอรแซ่เหนื่อม และหอมนวล ร่วมบริจาค 2,232 บาท
112        คุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 119 บาท
113        สาโรจน์ จงวิวัฒน์ถาวร, ปาริจฉัตต์ เกิดผลเสริฐ, จงรัก จงวิวัฒน์ถาวร, วราภรณ์ จงวิวัฒน์ถาวร ร่วมบริจาค 500 บาท
114        พ่อสุบิน แม่หนูแดง บุญชัยมาตย์ และครอบครัว สุทิ ธมกร หัสจันทึก ร่วมบริจาค 500.01 บาท
115        เมธาวี ธรรมาวิรุฬห์ ร่วมบริจาค 100 บาท
116        วาริศา ร่วมบริจาค 200.59 บาท
117        รัสมิ์ณาสกุล หมื่นศรี ร่วมบริจาค 150 บาท
118        ตวงรัชฏ์-ยุทธยง-สุพัตรา ศรีวัฒนพิบูลย์ ร่วมบริจาค 100 บาท
119        กันยา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
120        จันทนา จิระเลิศพงศ์ชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
121        ธรรมนูญ ฤทธิรัตน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
122        Guo Yanxuan-ด.ช. ธรรมพล-ด.ญ. กนกกาญจน์ กวอ-อมร ศรีวัฒนพิบูลย์  ร่วมบริจาค 100 บาท
123        คุณหนึ่งฤดี-คุณศักดิ์ชัย คฤหัสถ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
124        คุณแม่วิภา สิริโสภณวรกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
125        คุณบรรจง ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
126        คุณวิมล ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
127        คุณธนกิจ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
128        คุณน้ำทิพย์ ตนายะพงศ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
129        นายนรวิชญ์ ทองล้วน ร่วมบริจาค 100 บาท
130        นางสาวรุจิภาส สาคร ร่วมบริจาค 200.01 บาท
131        ณัฐ มุสิกมาศ ร่วมบริจาค 109 บาท
132        อิสรีย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
133        วรเศรษฐ์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
134        เสาวนิตย์ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 300 บาท
135        ประชุมพิท มนูสุทธิพงศ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
136        จิราภรณ์ วรวัฒน์, ปณิดา กรัดจำนงค์ และธนา กรัดจำนงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
137        จุฑาภัค เกษรเทียน ร่วมบริจาค 500 บาท
138        นางสาวสุนันทา คำจริง ร่วมบริจาค 500.99 บาท
139        คุณวินเซน ร่วมบริจาค 200 บาท
140        นางสาวชุติมา-สุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว โชติรส แซ่แต้ ร่วมบริจาค 100 บาท
141        นันท์นภัส สุทธิวรากร  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
142        นางสาวอรุณโรจน์ หมอแสน ร่วมบริจาค 200 บาท
143         อรรณพ เย็นใจ ร่วมบริจาค 1,100 บาท
144        นิติรัฐ จาบถนอม ร่วมบริจาค 200 บาท
145        อัญมณี สมบูรณ์ผล  ร่วมบริจาค 300 บาท
146        พิมพ์ลดา มิลินธนาลักษณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
147        นงนภัส ร่วมบริจาค 100 บาท
148        ธัญมน พิลา และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
149        นิภาภรณ์ ปุตระเศรณี (toucta bischof) ร่วมบริจาค 200 บาท
150        สุนันทา  สุภาพจริตกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
151        คุณวรเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
152        รุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
153        คุณ รัตนทัต  รุ่งนรากุล ร่วมบริจาค 100 บาท
154        คุณชัชฏา จิรธนภิญโญ ร่วมบริจาค 300 บาท
155        กมลพันธ์ สิทธิพรธนรักษ์, ด.ญ. จรัสสรณ์ และด.ญ. ฐิติรัตน์ โอฬารเลิศปัญญา นายถกล โอฬารเลิศปัญญา  ร่วมบริจาค 300 บาท
156        วรเทพ เอี่ยมอาจหาญ,วรรณพร เจียรประเสริฐ,อรรณพ เจียรประเสริฐ,เรวดี บัวทอง,ณัฎฐา เจียรประเสริฐ ร่วมบริจาค 600 บาท
157        ศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 100 บาท
158        จีรเดช นันตา ร่วมบริจาค 100 บาท
159        นิภา แย้มวจี ร่วมบริจาค 100 บาท
160        นิตยา ลิขิตสิทธิกุล ร่วมบริจาค 100 บาท
161        นันทภัค อิงค์สกุลสุข ร่วมบริจาค 100 บาท
162        ธรรมชาติ วุฒิสุขไพศาล ร่วมบริจาค 400 บาท
163        วนิดา กันยา นิตยา ณัชชา ศิรชัช ใจมั่น ร่วมบริจาค 100 บาท
164        อรพินท์ จิวะรังสินี ร่วมบริจาค 100 บาท
165        กานดา ธะนะไชย  ร่วมบริจาค 500 บาท
166        มนัสนันท์ บุญชัยมาตย์ ระเบียบ อันษา และครอบครัว ร่วมบริจาค 260 บาท
167        นางสาวธันวารัตน์ นาคเจริญ ร่วมบริจาค 200 บาท
168        นางจิราพร จันฝ่าย ร่วมบริจาค 200 บาท
169        วีรารักษ์ สุวรรณธนารักษ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
170        คุณซ้าย ฉัตรพันธ์-คุณแป้น สรรพิบูลย์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
171        ฐนันธัชชา พิริยเมธาศิริ ร่วมบริจาค 500 บาท
172        คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
173        คุณกฤชกร นุ่มเจริญ และน.อ.หญิงธัญญาพัฒน์ พุทธินันท์ ร่วมบริจาค 500 บาท
174        คุณ ayre ร่วมบริจาค 500 บาท
175        คุณพิสมัย  ปัตตายะโส  ,นางกันหา ปัตตายะโส และ ครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
176        คุณกันยพัชร์ สุขะธนประเสริฐ ร่วมบริจาค 300 บาท
177        คุณวีรภพ ปุญญโสฬส  ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
178        ครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 300 บาท (เงินสด)
179        คุณณัฐชารัศม์ ธรรมพิมลเดช และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
180        คุณเปิ้ลจ้า ร่วมบริจาค 200 บาท
181        พ.อ.อ.จักรชลัฐ ธนฤทธิ์ภัคยากุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
182        ประไพพรรณ โพธิ์ขุนทด ร่วมบริจาค 100 บาท
183        มณฑิภา ร่วมบริจาค 200 บาท
184        สุภาพร ธนรังสีกุล และกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 800 บาท
185        นางสาวสรวิศา ชีวะธรรม  ร่วมบริจาค 200 บาท
186        ประเสริฐ ธนบูลย์นันทกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
187        เอกชัย และเบญญาดา หาญอุไรพงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
188        วิทูร ร่วมบริจาค 500 บาท
189        หนูพิณ พลโยราช ร่วมบริจาค 300 บาท
190        มัทนี ร่วมบริจาค 199.29 บาท
191        หนูพา มูลจันทร์  ร่วมบริจาค 100 บาท
192        วนิดา  วิศวนิเวศ และ  อุดมศักดิ์  ศีลวัตกุล ร่วมบริจาค  500 บาท
193        ปานรดา สุริยะ ร่วมบริจาค 200  บาท (เงินสด)
194        อัญชลี  คำศรี ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
195        สุภาวดี  ฟักสนิท ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)
196        รุจิรา ทวีสุข ร่วมบริจาค 200  บาท
197        คุณสมชาย วันเพ็ญ ฤทัยรัตน์ จริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค 200 บาท
198        คุณวลัยทิพย์ ทุมสอน ร่วมบริจาค 109 บาท
199        คุณธัญญลักษณ์ ปุริโส ร่วมบริจาค 500 บาท
200        พฤดี อภิญญา มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล ร่วมบริจาค 500 บาท
201        น.ส.รัมย์ชวัล พจน์จำเนียร ร่วมบริจาค 100 บาท
202        นิติ สุขเจริญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 250 บาท
203        ปทิตตา ร่วมบริจาค 100 บาท
204        อาม่าชุงท้อ แซ่โต๊ะ และครอบครัวพิรุณคุณากร ร่วมบริจาค 500 บาท
205        คุณสันต์ ธีระถนอมศักดิ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
206        นางสาววันดี แก่นแก้ว ร่วมบริจาค 200 บาท
207        คุณภัคจิรา  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
208        ด.ช.ภูวิชช์  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
209        ด.ญ.ปุณยนุช  นิ่มแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
210        คุณภาวินี  ลอยแก้ว ร่วมบริจาค 500 บาท
211        นายอภิชา สุ่มมาตย์ ร่วมบริจาค 500 บาท
212        นางสาวมะลิลา จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 200 บาท
213        นางบุญเรี่ยม จันทร์หนองสรวง ร่วมบริจาค 200 บาท
214        ชินานาถ เสถียรกาล ร่วมบริจาค 100 บาท
215        จิรัฐติพร โพธิ์ทอง ร่วมบริจาค 200 บาท
216        สมเกียรติ โตเทียม, ด.ญ ณัฐชา โตเทียม Nang Sein Nyo(แสนหวี) ร่วมบริจาค 300 บาท
217        สุวรรณา สุวรรณเลิศ ร่วมบริจาค 300 บาท
218        ธนกฤต   นิลประดับ ร่วมบริจาค 200 บาท
219        คุณวัฒน์-คุณสุนันทา ทองสมบัติพาณิช และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
220        คุณณัฐพิฌา อุทัยวัฒนา และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
221        กรองกาญจน์ สัตยุตม์ ร่วมบริจาค 100 บาท
222        เดชณรงค์ ดุงแผ้ว ร่วมบริจาค 100 บาท
223        ณัฏฐิรา จันทอน ร่วมบริจาค 100 บาท
224        คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
225        สุวรรณา-นาตยา-กมลทิพย์ กิมยงค์ และปริญ-ทรงวุฒิ มิตรารัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
226        คุณวรินทร์ณิชา นรัจฉริยางกูรและครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
227        คุณแดง งามชัยพิสิฐ, คุณสุวรรณา งามชัยพิสิฐ และคุญสาธิต งามชัยพิสิฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
228        คุณอำพล ปิลันธน์กวิน และคุณอุไรวรรณ ปิลันธน์กวิน ร่วมบริจาค 300 บาท
229        น.ส พรธิพันธ์ เทพสาร ร่วมบริจาค 200 บาท
230        กัมปนาท พิเชียรพงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท
231        ณัฏฐ์กฤตา ฐิติวัฒน์ภูวดล และครอบครัว และนายจั่นฟุ, นายวัลลภ แซ่ลี ร่วมบริจาค 300 บาท
232        คุณวชินี พูมสะหวัน , คุณแม่ ดอกไม้ วงมีเลีด, คุณ ไชชะนะ ยาทํตู้, เด็กชายสมพานิด ยาท่ตู้ และ เด็กหญิง เกดชลัด ย่าท่ตู้ และคุณไชชะนะ ยาท่ตู้ ร่วมบริจาค 500 บาท
233        น้ำฝน สังข์บัวแก้ว ร่วมบริจาค 200.50 บาท
234        อนุพงษ์ แสงกระจ่าง  ร่วมบริจาค 200 บาท
235        ทัศนีย์วรรณ และพงศ์วุฒิ แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
236        ชุติมา บุรมจิตต์ ร่วมบริจาค 200 บาท
237        นางสาวสมปอง บุณวีระกูล, นางสาวยุ พะเนินรัมย์, นายกิตติราช บูรณสิทธิเวช, นายวรายุทธ พิชยวัฒน์,  นางสาวสุวรรณดี อุทัยรังษี และครอบครัว, นางสาวจิตติมา งามเสาวรส, นางสาวจุฑากาญจน์ สวาวสุ,  นางสาวรัชณี สุรศร, นายจิรานุวัฒน์ ธีรชญากุล, นางสาวยุวดี ราหา,  นายชานนท์ โชคสกุลชัยพันธ์, นายจิรศักดิ์ ไพโรจน์,  นางสาวสุขฤดี ไทยสม,  นางสาวศิริลักษณ์ พิมพ์เงิน,  นางสาวธัญชนก อ่อนนวล, นางสาวต้องใจ วัชรบุศราคำ,  นายศราวุธ ผิวอ้วน, นางสาววิภาพร แตงแดง,  นางสาวประภาพร ฤทธิรงค์,  นางสาวณัฐฌา โชติโรจน์ และครอบครัว,  ว่าที่ ร.ต. ชาตรี อุตมาตร, นางพงษ์ วงวาด และครอบครัว และ เด็กชายนะโม ไกรศรี ร่วมบริจาค 1,299 บาท
238        คุณ นพพร เคลื่อนสูงเนิน ร่วมบริจาค 200 บาท
239        บุศรินทร์  แซ่ลัม ร่วมบริจาค 108 บาท
240        ดลนภา หมั่นเพียร  ร่วมบริจาค 20 บาท
241        คุณกัณตนา ตั้งวิชิตชัยกุล,   ครอบครัวจีรวัฒนานนท์, ครอบครัวคล้ายมงคล, ครอบครัววีรเมธางกรู, ครอบครัวสุนทรรังสรรค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
242        นางสาวปริณณฐ์นดา ธนโชติจิตตานนท์ และนายสถิตวิมล ใจกว้าง ร่วมบริจาค 100 บาท
243        นางสาว วโรชา เวชสุภากุล และครอบครัว และนายภาณุเดช นิวัฒนสกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,500 บาท
244        คุณบุญล้อม-คุณเพ็ญนภา เหมศิริ และครอบครัว ร่วมบริจาค 269 บาท
245        ธนารีย์ เหลืองเจริญวัฒนา และ  ธนนันท์ เหลืองเจริญวัฒนา ร่วมบริจาค 50 บาท
246        สุรีภรณ์ มณีสุริยงค์ ร่วมบริจาค 500 บาท
247        คุณชูชัย ทองเนียม และสุรชัย เสือโรจน์ ร่วมบริจาค 400 บาท
248        พี่น้องชาวบางนาภัทร ร่วมบริจาค 690 บาท
249        นายอังกูร พิริยะวณิชย์ ร่วมบริจาค 230 บาท
250        พงศกรณ์ แสงจีน ร่วมบริจาค 100 บาท
251        จิราพัชร รู้ทันและครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
252        อนงค์ พงษ์ไทย และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
253        นางสาวณัฐรินีย์ (วิยดา) โปทา และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
254        นางสาวอัมไพวรรณ มณี ร่วมบริจาค 300 บาท
255        คุณศศิธร สิงห์ทองเจริญ ร่วมบริจาค 300 บาท
256        คุณพรไพลิน อัครภูศักดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
257        คุณธนาวดี ร่วมบริจาค 100 บาท
258        คุณนันท์ชญาน์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 300.25 บาท
259        ขวัญอนงค์ วิวัฒน์กิจเลิศ  ร่วมบริจาค 300 บาท
260        นางคำพรรณี บุญชีพ ร่วมบริจาค 200 บาท
261        พิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 100 บาท
262        นาย กิติพนธ์ สงไทย ร่วมบริจาค 500 บาท
263        สิริกาญจน์ วุฒิโสภณ  ร่วมบริจาค 100 บาท
264        ศุภิญญา จิรากร ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
265        ชนัญชิดา ร่วมบริจาค 100 บาท (เงินสด)

รวมบริจาคทั้งหมด   90,986.30   บาท

514

2611

2หมื่น

เครดิต

เครดิต
20063
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 2017-9-5 11:40:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จองโพสต์กระทู้ 10

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์เคลื่อนที่|Archiver|อาจารย์เจน.com

GMT+7, 2024-3-29 15:23 , Processed in 0.109106 second(s), 21 queries .

Copy right © 2013 อาจารย์เจน.com.

Web Design By modifydiscuz.com

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้