อาจารย์เจน.com

ชื่อกระทู้: ปิดรับเป็นเจ้าภาพติดโคมไฟกำแพงรอบสถานปฏิบัติธรรมค่ะ [พิมพ์หน้านี้]

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-12-17 13:35
ชื่อกระทู้: ปิดรับเป็นเจ้าภาพติดโคมไฟกำแพงรอบสถานปฏิบัติธรรมค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-12-22 13:56

***จองทำบุญโคมไฟเต็มแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ***

[attach]14783[/attach]
ขอเชิญชวนผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านร่วมบริจาค โคมไฟหัวเสากำแพง
ดวงๆ ละ 1,000 บาท (หนึ่งพันบาท)

ด้วยขณะนี้ ดิฉันกำลังอยู่ในระหว่างการก่อสร้างกำแพง จึงมีความประสงค์จะขอรับบริจาคโคมไฟหัวเสาติดตั้ง
ตามจุดหัวเสาของกำแพงค่ะ เนื่องจากสำนักปฏิบัติธรรมอยู่ห่างไกลจากผู้คนนานๆ ครั้งจึง
จะมีรถสัญจรผ่านไปมา เมื่อสร้างกำแพงแล้วก็ต้องมีแสงสว่างเพื่อบ่งบอกถึงสถานที่ และเพื่อให้
ความสว่างไม่เงียบเหงา ซึ่งช่วยป้องกันมิจฉาชีพที่เข้ามาลักขโมยข้าวของภายในสำนักปฏิบัติธรรมค่ะ
ทางช่างก่อสร้างที่กำลังก่อสร้างกำแพงจึงแจ้งว่า ให้เตรียมซื้อโคมไฟหัวเสาเพราะว่าจะทำการ
ติดตั้งเมื่อกำแพงสร้างเสร็จค่ะ ดิฉันจึงขอเชิญชวนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญช่วย
ให้บุญสำเร็จด้วยค่ะ ดิฉันก็ค่อย ๆ ทำไปจนเริ่มจะเป็นรูปเป็นร่างพอที่จะใช้สถานที่ของเรือนรับรอง
ปฏิบัติธรรม ซึ่งดิฉันตั้งใจว่าจะเร่งดำเนินการให้เป็นไปตามที่เจตนาไว้แต่แรก หากไม่มีสิ่งใดติดขัด
ก็จะทำการอัญเชิญพระพุทธญาณเมตตาประธานพร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โตพรหมรังสีมา
ประดิษฐานที่เรือนรับรองแห่งนี้ ซึ่งมีแสงไฟที่สว่างไสวจะได้ต้อนรับเมื่อท่านเสด็จมาค่ะ

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้บริจาคล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ค่ะ
ด้วยอานิสงส์ผลบุญที่บริจาคโคมไฟหัวเสากำแพงนี้ ดิฉันเชื่อว่าท่านผู้บริจาคจะไม่เสียดายโอกาส
ที่ได้ร่วมบุญกันมาเพราะบุญนั้นมีจริงค่ะ ด้วยบุญสาธารณะประโยชน์ ให้แก่ผู้คนทั่วไปได้รับความ
สะดวกสบาย และรู้สึกปลอดภัยนี้ ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดท่านก็จะเป็นผู้ที่มีผิวพรรณดีผ่องใส
เป็นผู้ที่มีชาติตระกูลเหนือผู้ใด เป็นผู้ที่มีหน้าที่การงานที่ดีเหนือกว่าผู้ใด ไปที่แห่งใดก็มีแต่คนชื่นชมรักใคร่
และมีผู้ให้การสนับสนุนให้ได้เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งเหนือกว่าผู้ใด และเป็นผู้ไม่ตกยากไม่ว่าจะไป
อยู่แห่งหนตำบลใดก็จะไม่ลำบาก และให้การช่วยเหลือให้พักพิงอาศัย หากท่านได้เกิดไปเป็นเทวดา
นางฟ้าอยู่วิมานมากสวยงามตระการตาเหนือเทวดานางฟ้าทั้งปวงค่ะ

ดิฉันขอให้ทุกท่านเป็นผู้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

อ. เจน ญาณทิพย์

โดย: จี๊ดจ๊าด    เวลา: 2014-12-17 15:39
ขอเชิญชวนผู้ฝักใฝ่ในบุญทุกท่านร่วมบริจาค
โคมไฟหัวเสากำแพง  ดวงๆ ละ 1,000 บาท(หนึ่งพันบาท)

ขณะนี้ อ.เจน อยู่ในระหว่างสร้างกำแพงค่ะที่นี้กำแพงก็ต้องมีไฟให้แสงสว่างค่ะ
แต่ช่วงกำแพงก็จะมีเสาค้ำยันกำแพงให้แข็งแรงที่หัวเสาก็ควรจะมีโคมไฟเพื่อให้แสงสว่างในยามค่ำคืน
เพื่อเป็นการป้องกันพวกมิจฉาชีพที่คิดจะปีนข้ามกำแพงเข้ามาลักขโมยข้าวของและป้องกันภัย
อันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นภายในสำนักปฏิบัติธรรมเราป้องกันไว้ก่อนค่ะ
โคมไฟฟ้าหัวเสาดังกล่าวนี้นอกจากจะแสงสว่างแล้วก็ยังช่วยประดับประดาทำให้เกิดความสวยงาม
แก่ผู้ผ่านไปผ่านมาและผู้พบเห็นด้วยค่ะ
อ.เจน บอกว่าการที่ต้องการประกาศขอรับบริจาคโคมไฟหัวเสากำแพงนั้นก็เพราะว่าช่างก่อสร้าง
เขากำลังก่อสร้างกำแพงก็จะได้ทยอยติดโคมไฟที่หัวเสาไปด้วยก็จะได้ทำการติดโคมไฟหัวเสาให้
เสร็จสรรพในทีเดียวกันค่ะก็ต้องขอความอนุเคราะห์จากท่านผู้ใจบุญและศรัทธาในบุญกุศลร่วมด้วย
ช่วยกันขอแรงกำลังบุญจากทุกท่านนะค่ะ เมื่อได้เงินมาแล้ว อ.เจนก็จะได้ไปหาซื้อดวงไฟที่เหมาะสมกับกำแพง
เนื่องจากโคมไฟมีจำนวนนับร้อยดวงก็ต้องการให้มีโคมไฟที่มีลักษณะเหมือนกันทั้งหมดจะ
ได้สวยงามเรียบร้อยดิฉันจึงอยากจะขอรบกวนท่านผู้มีจิตศรัทธาช่วย ๆ กันหน่อยนะค่ะ
เมื่อ อ.เจนได้รวบรวมเงินจนได้ครบจำนวนแล้วก็จะได้ไปหาซื้อโคมไฟดังกล่าวมาติดตั้งที่
หัวเสากำแพงในทันทีหากทยอยซื้อไปเรื่อย ๆ ก็เกรงว่า จะมีลักษณะที่ไม่เหมือนกันคนละ
ทีสองทีก็ไม่สวยงามค่ะ

สุดท้ายนี้ ก็ขออนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้กับท่านผู้บริจาคค่ะ
อานิสงส์บุญบุญจากการบริจาคโคมไฟหัวเสากำแพง ให้แก่สำนักปฏิบัติธรรมเพื่อให้ผู้ปฏิบัติธรรม
ได้ใช้เป็นบุญสาธารณะประโยชน์ให้แก่ผู้คนทั่วไปที่เข้ามาพักอาศัยภายในสำนักฯได้รับความปลอดภัย
และให้แสงสว่างด้วยนั้น อ.เจน บอกว่าท่านผู้บริจาคจะได้รับอานิสงส์ผลบุญมากค่ะ คือ ไม่ว่าจะเกิดภพ
ใดชาติใดหากท่านได้เกิดเป็นมนุษย์ทุกภพชาติท่านก็จะเป็นผู้ที่มีรัศมีกายผุดผ่องผิวพรรณดีเป็นผู้ที่มี
ชาติตระกูลเหนือผู้ใด มีหน้าที่การงานที่ดีและมีผู้ให้การสนับสนุนให้ได้เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งเหนือ
กว่าผู้ใดนออกจากนี้ท่านจะเป็นผู้ที่ไม่ว่าจะไปอยู่แห่งหนตำบลใดก็จะไม่ลำบากมีคนให้การช่วยเหลือ
ให้พักพิงอย่างปลอดภัยโดยไม่ยากลำบากเลย และหากท่านได้เกิดไปเป็นเทวดานางฟ้าอยู่บน
สรวงสวรรค์ก็จะเป็นผู้ที่มีวิมานมากมายและสว่างไสวสวยงามตระการตาเหนือเทวดานางฟ้าทั้งปวงค่ะ

จี๊ดจ๊าด...จ้า

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-12-17 17:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-12-20 23:22

การรับบริจาคปัจจัย ***ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ***

-  เจ้าภาพโคมไฟ (ราคาดวงละ 1,000 บาท)
- ตามกำลังศรัทธา

ท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมสมทบทุนบริจาคปัจจัยซื้อโคมไฟติดกำแพงรอบสำนักปฏิบัติธรรมสามารถโอนปัจจัยเงินได้ที่

บัญชี คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด เลขที่
011-256-9851

วิธีแจ้งโอนเงินทำบุญ
- เมื่อโอนผ่านatm แล้ว s.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน
(พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ โคมไฟ"

###สำหรับท่านใดที่ลงชื่อจองทำบุญโคมไฟไว้  ขอให้ท่านโอนเงินทำบุญโคมไฟภายในวันจันทร์ที่ 5 มกราคม 2558 ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ###

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

###สำหรับท่านใดที่ประสงค์บริจาคเงินทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมายังบัญชีทำบุญที่แจ้งไว้ข้างต้น และส่ง slip การโอนมาที่อีเมลล์ [email protected] ได้เลยนะคะ (ไม่จำเป็นต้องแจ้งลงชื่อจองบริจาคไว้ก่อนค่ะ) ทั้งนี้เมื่อได้รับแจ้งการโอนเงินจากท่านแล้ว ทางทีมงานจะลงชื่อผู้บริจาคให้ท่านที่หน้าบอร์ดค่ะ###

หมายเหตุ สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญโคมไฟไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-12-17 17:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-1-30 18:04

รายชื่อเจ้าภาพโคมไฟติดกำแพงรอบสำนักปฏิบัติธรรม  (ราคาดวงละ 1,000 บาท)  
ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ***

1. อ. เจน ญาณทิพย์ และคุณรุ้งตะวัน ร่วมบริจาค 4 ดวง

2. คุณสุดารัตน์ ดุลสวัสดิ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
(เงินสด)
3.
คุณภุชงค์ และคณะ ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
4. คุณเป๊ก-เชน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
5. คุณฐิติรัตน์-ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ พร้อมครอบครัวบุญญา ร่วมบริจาค 1 ดวง
6. คุณสุจิตรา มอร์แกน ร่วมบริจาค 2 ดวง
7. คุณกัญภัฏฐ์ อัครนันท์มงคล ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
8. คุณวรรษขนิษฐ์ หลักคำ ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
9. คุณมินท์ฐิตา เรืองศิริธีรกุล ร่วมบริจาค 1 ดวง
(เงินสด)
10. คุณวิเชียร-นางฉันทนา-น.ส.ชณัทนันท์ งามสง่า ร่วมบริจาค 1 ดวง
11. ครอบครัวอ่วมศิริ และเอี่ยมเอิบ ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
13. คุณภุวิส บวรรัตนโกศล และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
14. คุณวนิดา วิศวนิเวศ  ร่วมบริจาค 1 ดวง
15. คุณจันทร์เพ็ญ รัชตโภคินและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
16. คุณณัชชา มวญนราและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
17. คุณเอกกมล รัตนไตรและ ครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 ดวง
18. คุณกมลวรัชญ์, ชัชชัย พันธุ์มณี และครอบครัว  ร่วมบริจาค 2 ดวง
19. คุณถนอม-นางพนาวรรณ์ ทองนรินทร์และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 ดวง
20. คุณทิพรดา กันตังกุล  ร่วมบริจาค 1 ดวง
22. คุณถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา สุริยะ และ น.ส.อัญชลี คำศรี  ร่วมบริจาค 1 ดวง
23. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ. สายัณห์ ชิวปรีชา  เอมสิริน สวนนุช ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
24. คุณภูมและคุณแซน ร่วมบริจาค 1 ดวง
25. คุณบรม อัศวรักษาวงศ์  ร่วมบริจาค 1 ดวง
26. คุณดรุณญา ทิพมโนวรรณ ร่วมบริจาค 1 ดวง
27. คุณกนกชล พลาวุฑฒ์ และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
28. คุณสุภัตรา มธุพจน์ ร่วมบริจาค 1 ดวง

29. คุณสุจิตรา มธุพจน์  ร่วมบริจาค 1 ดวง

30. คุณพชร จารุศิริกุล  ร่วมบริจาค 1 ดวง

31. คุณสุวัจฉรัตน์ ขวัญเกษมสุข และ นายโสภณวิชญ์ ทรัพย์อำนวยพรและครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 ดวง
32. คุณสุกัญญา รุจิราพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
33. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1 ดวง
34. คุณสุกัญญา ปัญญาวรญาณ ร่วมบริจาค 2 ดวง
35. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 1 ดวง

36. คุณสมพร  อภิเมธาพิทย์, คุณภัทรียา  อภิเมธาพิทย์, คุณนิเวศน์, นายธนพัฒน์, นายชัยเชษฐ์   และนายชัยนันท์     อภิเมธาพิทย์, น.ส.สมจินตนา  พนพิเชษฐกุล, มนตรี  แก้วพนิต, น.ส. เพ็ญพิมล  พนพิเชษฐกุล และเพื่อน ร่วมบริจาค 1 ดวง

38. คุณจีจี้, ทราย, ปุ้ม และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง (เงินสด)
39. คุณชมบงกช สตางค์มงคล และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 ดวง
(เงินสด)
40. คุณนพรัตน์ ข้ามสมุทร , น.ส. สุวรรณา บุญนำกิจวรกุล ,ด.ช.รณกฤต -ด.ญ. ณภัทชา ข้ามสมุทร และครอบครัว ร่วมเจ้าภาพ  1 ดวง
(เงินสด)
41. นพ. ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 2 ดวง

42. คุณรสริน จรัสจรรโลงกุล และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 ดวง
43. คุณอำพร แม็คแฟดเดน Mr Padraig Mc Fadden Daniel Mc Fadden เด็กหญิงอัจฉรา กระลำภักดิ์ ร่วมบริจาค 4 ดวง
44. คุณจันทร์จิรา แอนโทนี่ ร่วมบริจาค 1 ดวง
45. คุณบัวสี-คุณล้วน บำเพ็ญ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง  
(เงินสด)
46. คุณบุญญ์พัฑฒิ  นิพิชฌ์พงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง  

47. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง  
(เงินสด)
48. คุณศราวุธ สีเทียน และคุณแม่ ร่วมบริจาค 1 ดวง

49. คุณอภิลภัฎฐ์ วัฏฏะสุวรรณ และนายจักรพงษ์ แวงคำ ร่วมบริจาค 1 ดวง
50. คุณสุนีย์ จารุศิริกุล ร่วมบริจาค 2 ดวง

52. บรรพบุรุษจารุศิริกุล ร่วมบริจาค 1 ดวง

53. คุณณิชชาพัชร์ เซีย ร่วมบริจาค 1 ดวง
54. คุณธนกิตติ์ อวนหลี ร่วมบริจาค 1 ดวง
55. คุณสราวัลย์ อวนหลี ร่วมบริจาค 1 ดวง
56. คุณพรนันท์ อวนหลี ร่วมบริจาค 1 ดวง
57. คุณณิชารีย์ สุนทรธรรมรัตน์ ร่วมบริจาค 1 ดวง  

58. คุณอมรรัตน์ ศิริญาณ ร่วมบริจาค 3 ดวง

59. คุณสริดา โคตรสวัสดิ์ และ วิมลรัตน์ งามปฏิพัทธ์พงศ์ ร่วมบริจาค 2 ดวง
60. คุณเปิ้ลและครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
61. คุณวาสิณี  ร่วมบริจาค 1 ดวง
62. คุณชุติมา-คุณสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
63. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 2 ดวง
64. ครอบครัวภัสสราวุธ  ร่วมบริจาค 1 ดวง

65. คุณอรินทร์พร เบลเยี่ยม  ร่วมบริจาค 2 ดวง

66. คุณนันทชนก คงสำรวย, เฟรเดริก บุสซง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง

67. คุณเสาวณีย์   วีรเมธางกูร  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 1 ดวง
(เงินสด)
68. คุณชัยพร สมภพนพคุณ  ร่วมบริจาค 1 ดวง
69. คุณกฤตยา ธรรมรัตนพร และบุตร ร่วมบริจาค 1 ดวง
70. คุณประเสริฐ-คุณอัปสร และคุณวษิมน โรจน์วัฒนะ ร่วมบริจาค 1 ดวง
71. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค 1 ดวง
72. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 1 ดวง
73. คุณปัญทสรณ์  กรณ์พรสรรค์  ร่วมบริจาค 1 ดวง

74. คุณพัฒน์สรณ์  ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 1 ดวง

75. คุณ Sudarat & Shannon Smith ร่วมบริจาค 1 ดวง

76. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 1 ดวง

77. คุณวรินทร์พร เจริญทิพารัตน์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
78. คุณกัญญา วารีเพชร ร่วมบริจาค 1  ดวง
79. คุณสมบูรณ์ อริยทรัพย์กุล  ร่วมบริจาค 1  ดวง
80. คุณดวงปัญญา แซ่โล้ว  ร่วมบริจาค 1  ดวง
81. คุณสุทธิดา แซ่โล้ว  ร่วมบริจาค 1  ดวง
82. คุณศุภศิริ แซ่โล้ว ร่วมบริจาค 1  ดวง
83. คุณญาณิชศา ดิษผึ้ง ร่วมบริจาค 1  ดวง
84. คุณบุศย์รินทร์ เพ็ชรสุวรรณ ร่วมบริจาค 1 ดวง
85. คุณปรียานุช ซื่อตรง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
86. คุณศรุดา ธนโชติโภคกรและนาย เฉิน เสี่ยว หมิง ร่วมบริจาค 1 ดวง
87. คุณธนิสร จารุศิริกุล ร่วมบริจาค 3 ดวง

88. คุณพงศ์วุฒิ ทัศนียวรรณ ธัญพร แย้มวงษ์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
89. คุณพิชัยยุทธ์  ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
90. คุณญาณกร-คุณณัฐพิฌา-ดช.ภาวัต  อุทัยวัฒนา และคุณอังคณา-คุณพัชมนต์ สุวรรณแสงโรจน์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
91. คุณดวงจันทร์ อักษรกาญจน์  ร่วมบริจาค 1 ดวง
92. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ดวง
93. คุณภัทชรมนัส ขยันการ ร่วมบริจาค 2 ดวง
94. คุณสุภาพร ธนรังสีกุล และคุณกฤษฏิ์ณณัช จำนงค์ลักษณ์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
95. คุณอัมไพวรรณ มณี -น.ส.พริมมาตา มณี ร่วมบริจาค 1 ดวง
96. คุณศุภานี  อรุณสิริตระกูล ร่วมบริจาค 1 ดวง
97. คุณปวีณ์รัตน์ ผลประสิทธิโต ร่วมบริจาค 1 ดวง
98. คุณกิ่งแก้ว ผกานนท์ ร่วมบริจาค 1 ดวง
99. คุณวิภา นันโท และครอบครัว ร่วมบริจาค 2 ดวง
100. คุณสุรชาติ ถนอมทรัพย์, คุณภูริทัต เพ็งจิตร์, นางสาวธณภร เพ็งจิตร์ และครอบครัว ร่วมด้วยผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 1 ดวง
101. นายสมบัติ นางปฏิณญา นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 1 ดวง
102. คุณภัทชรมนัส ขยันการ ร่วมบริจาค 2 ดวง
103. คุณนิภา เนินหาด ร่วมบริจาค 1 ดวง
104. คุณบุญยวีร์ แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 2 ดวง
105. คุณธัญรัศมิ์ เนติวรเศษฐ์ ร่วมบริจาค 4 ดวง
106. คุณกิตติภพ เพชรรัตน์ ร่วมบริจาค 1 ดวง

รวมบริจาคเป็นเจ้าภาพทั้งหมด  128 ดวง

###สำหรับท่านใดที่ลงชื่อจองทำบุญโคมไฟไว้  ขอให้ท่านโอนเงินทำบุญโคมไฟภายในวันจันทร์ที่ 5 มกราคม 2558 ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ###

*** สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญบริจาคปัจจัยทำบุญโคมไฟไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-12-17 17:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2015-1-18 16:07

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยซื้อโคมไฟติดกำแพงตามกำลังศรัทธา (ปิดรับบริจาคค่ะ)

1. คุณสหชาติ สอนสมบูรณ์ และมารดา บิดา ร่วมบริจาค 100 บาท
2. คุณวิภาวรรณ  เนตร์วิเศษ  และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท
3. คุณพิทักษ์  ชัยรัตน์  ร่วมบริจาค 200 บาท (เงินสด)
4. คุณคัทลียา โตวรานนท์  และครอบครัว  ร่วมบริจาค 500 บาท
5. คุณพลพล บุตรสาพันธ์ ร่วมบริจาค 20 บาท
6. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
7. คุณพิไลวรรณ นิมมานเสรี และคุณศิริพรรณ สุขสุวรรณ์ ร่วมบริจาค 300 บาท
8. คุณอารัตนา ลาภประสงค์ ร่วมบริจาค 200 บาท
9. คุณพฤดี + มารโค่ หงุ่ยตระกูล-Schulze ร่วมบริจาค 500 บาท
10. คุณคุณวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
11. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง ร่วมบริจาค 100 บาท
12. คุณณัฐกฤฑา แทนรินทร์ ร่วมบริจาค 300 บาท
13. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน ร่วมบริจาค 500 บาท
14. ครอบครัวภัสสราวุธ  ร่วมบริจาค 51 บาท
15. คุณภวยา เส็งพานิช -นางนุวอร เส็งพานิช -นายอุดม เส็งพานิช ร่วมบริจาค 200 บาท
16. คุณกาญจนา ศิลพงษ์ ร่วมบริจาค 100 บาท
17.คุณชนะพัฒน์ ผ่านวิริยะชัย พร้อมบิดามารดา, คุณณิชานันท์ เศรษฐีทวีพร พร้อมบิดามารดา, ด.ช.อดิวิชญ์-ด.ช.อภิวัชญ์-ด.ญ.สิริรัญญา ผ่านวิริยะชัย ร่วมบริจาค 400 บาท
18. คุณจีระศักดิ์-คุณสาวิตรี-คุณปัญญาวัต ลีรัตนเลิศ และคุณพัชนี แซ่เต็ม ร่วมบริจาค 500 บาท
19. คุณรัตนา พุทธามา ร่วมบริจาค 100 บาท
20. คุณรัฐพล สุริยะ ร่วมบริจาค 50 บาท
21. คุณพัชชา นางพัชรีพรรณ นางสาวชุดาพรรณ ขันธ์จำเนียร และ นายณรัตน์ ชาติชัย ร่วมบริจาค 200 บาท

รวมบริจาคปัจจัยซื้อโคมไฟตามกำลังศรัทธาทั้งหมด 5,050  บาท

*** สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญบริจาคปัจจัยทำบุญซื้อโคมไฟไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ***

โดย: lekpanawan    เวลา: 2014-12-17 21:43
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
นายถนอม-นางพนาวรรณ์ ทองนรินทร์และครอบครัว ร่วมบริจาค2ดวงค่ะ(2,000บาท)

โดย: ลูกชุบ    เวลา: 2014-12-18 00:04
บุญดีๆ บุญใหม่ๆ มากันให้ทุกท่านได้ร่วมบุญกันอีกแล้วครับ

สำหรับผม ยินดีอย่างยิ่งสำหรับทุกงานบุญ ที่อ.เจนนำมาให้ทุกท่านร่วมบริจาค

เพราะเป็นบุญจริง ทำแล้วสร้างจริง ใช้จริง ได้อนิสงส์จริง บางท่านมีบุญดี  อนิสงส์แห่งผลบุญอาจส่งผลให้ในชาตินี้

สำหรับท่านที่คิดว่า ทำบุญมากตั้งเยอะ แล้วชีวิตยังไม่ดีขึ้นเลย  อย่างที่พี่จี๊ดว่าครับ " บุญมีจริง ทำไปเถอะค่ะ " และอ.เจน ก็สอนเสมอครับว่า " บุญส่วนบุญ กรรมส่วนกรรม  บุญที่เราทำไว้ ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่บุญนั้นไม่ได้หายไปไหนค่ะ เพียงแต่รอเวลาที่จะส่งผลบุญให้กับเราค่ะ ส่วนผลกรรมที่เราทำมาเราก็ต้องชดใช้ค่ะ  ถ้าหากเราหมั่นทำบุญ ทำทาน ถือศีล เจริญภาวนา นั่งสมาธิ และร่วมทำบุญใหญ่ๆ  ผลกรรมที่เราทำมา ก็จะผ่อนหนักให้เป็นเบาลงได้ เมื่อวันหนึ่งที่ผลกรรมเบาบางลง  ผลบุญที่เราสะสมเสบียงไว้ก็จะส่งผลให้เรามีชีวิตที่ดีขึ้นค่ะ"  

ผลกรรมผมก็ไม่รู้ ผมทำมามากน้อยแค่ไหน แต่ผลบุญ การสะสมบุญ ผมสามารถเห็นได้ ทำได้ ร่วมบริจาคได้ และบุญที่อ.เจน นำมาให้พวกเราร่วมทำแต่ละอย่างธรรมดาซะที่ไหน  ดั่งเช่น โคมไฟดอกบัว (ความสว่าง+ผิวพรรณงาม+ปลอดภัย+บุญสาธารณะประโยชน์) ผมเชื่อตลอด ว่าบุญมีจริง และขอย้ำ ทำบุญไปเถอะครับ สักวันต้องได้ดี(https://www.youtube.com/watch?v=xtoSFieMwl0)

เป็กเชนและครอบครัวของร่วมบริจาค 1 ดวงครับ

โดย: inn    เวลา: 2014-12-18 07:16
ทิพรดา กันตังกุล บริจาค 1ดวงคะ
โดย: สิตานัน    เวลา: 2014-12-18 08:28
สิตานัน ยอดดำเนิน และครอบครัว 1 ดวงคะ
โดย: ChanChanpen@FB    เวลา: 2014-12-18 08:47
ยินดีที่ได้ร่วมบุญกับ อ.เจนคะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ
โดย: AnnSuriya@FB    เวลา: 2014-12-18 08:51
นายถวิล - นางบังอร - น.ส.ปานรดา สุริยะ และ น.ส.อัญชลี คำศรี 1000 บาท ร่วมทำบุญโคมไฟ
โดย: AnnSuriya@FB    เวลา: 2014-12-18 08:52
จำนวน 1 กองทุน

โดย: Aimsirin    เวลา: 2014-12-18 09:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aimsirin เมื่อ 2014-12-18 09:02

รัชนี เทือกสุบรรณ. สายัณห์ ชิวปรีชา  เอมสิริน สวนนุช ร่วมทำบุญโคมไฟ 1 ดวงค่ะ (1000 บาท)
โดย: ZanikuyaKat@FB    เวลา: 2014-12-18 09:37
คุณภูมและคุณแซน ขอร่วมทำบุญโคมไฟ 1 ดวงค่ะ
โดย: IoRiMinase@FB    เวลา: 2014-12-18 09:39
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ
โดย: sunzen905    เวลา: 2014-12-18 10:21
ร่วมบริจาคโคมไฟ 2 ดวงค่ะ จะส่งหลักฐานการโอนตามไปนะคะ

กมลวรัชญ์, ชัชชัย พันธุ์มณี และครอบครัว
ขอบคุณค่ะ
โดย: katibjib    เวลา: 2014-12-18 10:24
บรม อัศวรักษาวงศ์  1 ดวง

ดรุณญา ทิพมโนวรรณ 1 ดวงค่ะ
โดย: sunzen905    เวลา: 2014-12-18 10:30
ต้นฉบับโพสต์โดย sunzen905 เมื่อ 2014-12-18 10:21
ร่วมบริจาคโคมไฟ 2 ดวงค่ะ จะส่งหลักฐานการโอนตามไปนะคะ ...

โอนและส่งหลักฐานเรียบร้อยแล้วค่ะ โมทนาสาธุค่ะ
โดย: Siri111    เวลา: 2014-12-18 10:48
อนุโมทนาสาธุค่ะ
โดย: jeejy    เวลา: 2014-12-18 13:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeejy เมื่อ 2014-12-18 13:22

1.  จีจี้, ทราย, ปุ้ม และครอบครัว ร่วมเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวงค่ะ   
2.  คุณชมบงกช สตางค์มงคล และครอบครัว ร่วมเจ้าภาพ  2 ดวง
3.  นายนพรัตน์ ข้ามสมุทร , น.ส. สุวรรณา บุญนำกิจวรกุล ,ด.ช.รณกฤต -ด.ญ. ณภัทชา ข้ามสมุทร
     และครอบครัว ร่วมเจ้าภาพ  1 ดวง
4.  คุณพิทักษ์  ชัยรัตน์  ตามกำลังศรัธทา 200 บาท
โดย: Pradit    เวลา: 2014-12-18 14:11
ร่วมบริจาค 2 ดวงละกันครับ หมอประดิษฐ์
โดย: jeejy    เวลา: 2014-12-18 14:36
คุณบัวสี-คุณล้วน บำเพ็ญ และครอบครัว   ร่วมเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวง
คุณบุญญ์พัฑฒิ   นิพิชฌ์พงศ์และครอบครัว  ร่วมเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวง
โดย: Athithakorn_P    เวลา: 2014-12-18 15:14
"นายอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว" ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสมทบโคมไฟติดกำแพงรอบสำนักปฏิบัติธรรมฯ จำนวน 1 ดวง(1,000 บาท)ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
โดย: mtlunv2015    เวลา: 2014-12-18 15:29
ศราวุธ สีเทียน และคุณแม่ ร่วมบริจาค 1 ดวงครับ เมื่อโอนแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ และขออนุโมทนาบุญใหญ่กับทุกๆท่านด้วยครับ
โดย: EMERALD    เวลา: 2014-12-18 18:01
ครอบครัวภัสสราวุธร่วมเป็นเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวงค่ะ
โดย: mtlunv2015    เวลา: 2014-12-18 21:42
ได้โอนเงินเข้าไปทำบุญ โคมไฟติดกำแพงรอบสำนักปฏิบัติธรรม จำนวน 1 ดวง
มีรายละเอียด ดังนี้
-จำนวน 1,000.99 บ.
-วันที่ 18.12.14
-เวลา 21.24
แจ้งทำบุญ ไว้หน้ากระทู้แล้ว **ลำดับ 48. ศราวุธ สีเทียน และ คุณแม่ ** รบกวนปลดโอนให้ด้วยครับ
และได้แนบสลิปการโอนไปแจ้งที่ email เรียบร้อยแล้วครับ
โดย: wanida    เวลา: 2014-12-18 23:32
ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านค่ะ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-19 01:55
อนุโมทนาบุญกับทุกๆเจ้าของปััจจัยค่ะ

โดย: momtobe    เวลา: 2014-12-19 04:51
ขอร่วมบริจาค 2 ดวงค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
โดย: Benz.zz    เวลา: 2014-12-19 09:34
นันทชนก คงสำรวย, เฟรเดริก บุสซง และครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวงค่ะ
โดย: jeejy    เวลา: 2014-12-19 10:43
คุณเสาวณีย์   วีรเมธางกูร  และครอบครัว  ร่วมเป็นเจ้าภาพโคมไฟ 1 ดวงนะคะ
โดย: jittima_d    เวลา: 2014-12-19 13:46
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุค่ะ
โดย: jackvet62    เวลา: 2014-12-19 13:48
ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับผม
โดย: PailinSuwar@FB    เวลา: 2014-12-19 16:21
ขอร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-19 20:04
satu satu satu

โดย: Pantasorn    เวลา: 2014-12-19 22:28
จองโคมไฟติดกำแพงรั้วสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ ดังนี้
1.คุณปัญทสรณ์  กรณ์พรสรรค์ 1 ดวง
2.คุณพัฒน์สรณ์  ผลประสิทธิโต 1 ดวง
รวมเป็นเงิน 2,000 บาท
โดย: narutogetbird    เวลา: 2014-12-19 23:32
ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ ๑ ดวงนะครับ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-20 09:57
satu satu satu
โดย: Pantasorn    เวลา: 2014-12-20 11:38
จองโคมไฟติดกำแพง 1 โคม ในนาม "Sudarat & Shannon Smith"
เป็นเงิน 1,000 บาท
โดย: ธวัลรัตน์พร@FB    เวลา: 2014-12-20 12:21
ขอร่วมทำบุญซื้้อโคมไฟติดกำแพง 100 บาทค่ะ

ธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง
อนุโมทนาสาธุค่ะ
โดย: Saruda    เวลา: 2014-12-20 20:19
ศรุดา ธนโชติโภคกรและนายเฉิน เสี่ยว หมิงร่วมบริจาคโคมไฟ1ดวงค่ะ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-20 23:02
อนุโมทนากับทุกๆท่าน
โดย: sutthiwanw    เวลา: 2014-12-21 15:18
สุทธิวรรณ  วัฒนะปรีชาพงศ์ ร่วมบริจาค 1ดวง
โดย: PailinSuwar@FB    เวลา: 2014-12-21 17:38
สาธุด้วยค่ะ
โดย: แจ็ค    เวลา: 2014-12-22 00:15
"    ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ด้วยนะครับ ... ในการประดับติดตั้งโคมไฟดอกบัวกับกำแพง เพื่อส่องสว่างยามคํ่าคืน ให้งดงามและเพื่อบอกอาณาเขตบริเวณที่ชัดเจนยิ่งขึ้น เป็นการคลายความกังวล ในเรื่องความปลอดภัยในยามวิกาล ... สถานที่แห่งนี้เป็นสิ่งที่น่าภาคภูมิใจมากๆครับ เพราะเกิดจากแรงพลังแห่งศรัทธาโดยแท้ ขอเป็นกำลังใจมอบให้ อ.เจน ญาณทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวัน ชนะศึก ได้มีพลังแรงใจ ในการทำคุณความดีต่างๆ อย่างมีความสุขเสมอ ... แสงไฟส่องสว่างในครั้งนี้ ประดุจดั่งแสงแห่งธรรมส่องนำทางนำชีวิต ... อากาศเปลี่ยนแปลงและเริ่มหนาวเย็นมากขึ้นบ้างแล้ว อย่าลืมห่วงใยถนอมดูแลรักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ เดินทางปลอดภัย คุณพระคุ้มครอง "
โดย: tingting    เวลา: 2014-12-22 12:35
อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-22 13:40
สาธุๆๆ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-12-22 14:33
สาธุๆๆ
โดย: จุมพล    เวลา: 2014-12-22 14:54
ผมขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ร่วมบุญกันด้วยนะครับ
โดย: สุขเกษม    เวลา: 2014-12-23 00:11
อนุโมทนากับทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ
โดย: Pantasorn    เวลา: 2014-12-24 08:12
จองโคมไฟติดรั้วกำแพง 1 ดวง "คุณปวีณ์รัตน์ ผลประสิทธิโต"
โดย: kutnaca    เวลา: 2014-12-29 13:08
ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุๆๆ อนุโมทนามิ
โดย: kutnaca    เวลา: 2014-12-29 13:10
ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคับ สาธุๆๆอนุโมทนามิ
โดย: wee    เวลา: 2015-1-1 15:59
วี โอนปัจจัยร่วมบุญติดตั้งระบบไฟฟ้าถาวร 1,000.00 วันที่ 1/01/58 14.39 น. SEQ 4549. โอนเข้าบัญชี 011-256-9851 ค่ะ
โดย: momtobe    เวลา: 2015-1-10 19:06
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ สาธุ
โดย: pol    เวลา: 2015-3-23 12:54
อนุโมทนาสาธุครับ

ยินดีต้อนรับสู่ อาจารย์เจน.com (https://www.xn--82ca5c8ae2d9ab2k1e.com/) Powered by Discuz! X3