อาจารย์เจน.com

ชื่อกระทู้: ชมภาพความคืบหน้า การสร้างเรือนรับรองได้ที่นี่่ (ปิดรับบริจาคปัจจัยแล้วค่ะ ทำรั้วสแตนเลสสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณค่ะ) [พิมพ์หน้านี้]

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 17:07
ชื่อกระทู้: ชมภาพความคืบหน้า การสร้างเรือนรับรองได้ที่นี่่ (ปิดรับบริจาคปัจจัยแล้วค่ะ ทำรั้วสแตนเลสสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณค่ะ)
[attach]14079[/attach]

ภาพ ณ วันที่ 21 พย 57
[attach]14574[/attach][attach]14575[/attach]
ภาพการติดตั้งฝ้าเรือนรับรอง ณ วันที่่ 12 พย 57
[attach]14508[/attach]

สวัสดีค่ะทุ่กทาน
    ดิฉันมีความยินดีจะแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า ขณะนี้ รั้วสแตนเลส หน้าต่างและราวบันไดสแตนเลส ของเรือนรับรอง
สำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ช่างได้ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ ตามภาพ

[attach]14072[/attach][attach]14073[/attach][attach]14074[/attach]

ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญด้วยนะค่ะทุกบาททุกสตางค์ของทุกท่าน
ที่แบ่งปันมามีคุณค่าทางสืบสานพุทธศาสนาสืบต่อไปค่ะ
อนุโมทนา สาธุ
เจนญาณทิพย์

ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ
ประกาศเรื่อง เรือนรับรองปฏิบัติธรรมของสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณ

ดิฉัน อ.เจน ญาณทิพย์ ขอประกาศแจ้งว่า ด้วยขณะนี้ เรือนรับรองที่อยู่ระหว่างก่อสร้างนั้นคาดว่าจะเสร็จสิ้นประมาณปลายเดือนตุลาคม 2557 นี้ค่ะ และจะสามารถเปิดปฏิบัติธรรมได้ทันทีค่ะ

แต่เรื่องสำคัญ และเร่งด่วนมากที่ต้องการจะนำเรียนทุกท่านผู้ฝักใฝ่ในบุญทั้งหลายได้รับทราบว่า ขณะนี้ยังขาดปัจจัยในการทำรั้วสแตนเลส เพื่อมีไว้ป้องกันการสิ่งของมีค่าที่จะนำมาเก็บไว้ภายในสำนักฯค่ะ หากท่านใดที่ประสงค์จะร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทำรั้วสแตนเลสโดยรอบเรือนรับรอง เพื่อสร้างไว้สำหรับประดิษฐานพระประธาน พระพุทธญาณเมตตาประทานพร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โตพรหมรังสี เป็นการชั่วคราวก่อน ซึ่งจะได้ทำการก่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรมหลังใหญ่ในอนาคตค่ะ

ดังนั้น ดิฉันจึงรับบริจาคตามกำลังศรัทธานะค่ะ โดยมีรายละเอียดเป็น ดังนี้
1.  ราวสแตนเลส ระเบียงด้านนอก และราวบันไดสแตนเลส จำนวน 17 ตารางเมตร ๆ ละ 1,900 บาท เป็นลายรูปดาวประดับ
2.  ลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส จำนวน 26 ตารางเมตร ๆ ละ 2,400 บาท เป็นลายดอกบัว และลายธรรมจักร

ซึ่งดิฉันอยากจะบอกว่า อานิสงส์การสร้างรั้ว การสร้างกำแพง เพื่อปกป้องสถานที่ของวัดหรือสำนักปฏิบัติธรรมนี้ มีอานิสงส์มากเพียงใด ดังนี้ค่ะ

1.  อานิสงส์แห่งการสร้างรั้ว ที่เป็นกำแพงป้องกันสถานที่วัดหรือสำนักปฏิบัติธรรม หากท่านได้ไปเกิดบนสวรรค์ก็จะมีแสงบุญรอบกายที่สว่างกว่าเทวดาทั้งปวง หากเกิดเป็นมนุษย์ก็จะเป็นผู้ที่มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ทรัพย์สินที่มั่นคงแน่นหนาเปรียบเหมือนรั้วที่มั่นคงแข็งแรง และสามารถปกป้องคุ้มครองภัยจากอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นให้มลายหายสิ้นไปได้ค่ะ โดยท่านจะพ้นจากอันตรายทั้งปวง ทั้งโลกนี้ และโลกหน้า ทั้งยังเป็นการค้ำชูพระพุทธศาสนาให้มั่นคงสืบต่อไปค่ะ

2.  อานิสงส์ของการปกป้องโจรขโมยที่จะเข้ามาขโมยของหรือเข้ามาทำร้าย คนภายในวัดหรือสำนักปฏิบัติธรรมได้ยากขึ้นนั้น ถือว่าเป็นบุญกุศลอย่างหาที่เปรียบไม่ได้ และหาทำได้ยากมากค่ะ ด้วยอานิสงส์บุญนี้ ไม่ว่าท่านจะเดินทางไปแห่งหนใดก็จะมีคนคอยให้ความช่วยเหลือและอำนวยความสะดวกให้อยู่อย่างปลอดภัยค่ะ
3.  รั้วนี้จะทำให้วัดหรือสำนักปฏิบัติธรรมนั้น มีขอบมีเขตสวยงาม เป็นสัดเป็นส่วน เพื่อป้องกันสุนัขจรจัด สัตว์เลี้อยคลานต่าง ๆ ที่จะเข้ามาภายในวัดหรือสำนักปฏิบัติธรรมได้ยาก ซึ่งช่วยให้ผู้ปฏิบัติธรรมได้ปฏิบัติธรรมได้เป็นบุญกุศลเพียงใดค่ะ ด้วยอานิสงส์บุญนี้ ท่านจะเป็นผู้ที่เจริญด้วย สติ มีปัญญาเฉลียวฉลาด ไม่เป็นผู้หลงเชื่อใครได้ง่ายเป็นผู้มีจิตใจหนักแน่น และเป็นผู้ที่ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดก็จะเป็นผู้ที่ปฏิบัติธรรมกรรมฐานได้เลื่อนขั้นพัฒนาจนถึงมรรคผลนิพพานค่ะ
4.  สำนักปฏิบัติธรรมหรือวัด  ก็จะไม่ต้องเสียเงินสร้างรั้วกำแพง ด้วยตนเอง และสามารถนำเงินปัจจัยจากการบริจาคต่าง ๆ ไปใช้ในส่วนอื่นที่ยังขาดอีกมากค่ะ ด้วยอานิสงส์บุญช่วยเหลือในส่วนที่ขาดนี้ ไม่ว่าจะเกิดภพใดชาติใดท่านจะไม่เป็นผู้ที่ขาดตกบกพร่องสิ่งใด แม้เหมือนว่าจะขาดแต่ก็มีสิ่งอื่นมาช่วยเหลือสนับสนุนเพราะท่านทำบุญในส่วนนี้มาค่ะ
5. อานิสงส์สำหรับท่านผู้ทำบุญในชาตินี้หรือชาติต่อๆไป ดังนี้
- ท่านจะรู้สึกปลอดภัย จากโจรขโมยหรือสัตว์เลี้อยคลาน
- มองดูแล้วสวยงาม จิตใจเบิกบาน
- อิ่มเอิบใจ มีความสุขลึก ๆ ในใจ ที่ได้ช่วยเหลือผู้คน
- มีความยินดีเวลาที่มีคนรู้ว่า เราเป็นผู้สร้างค่ะ

จากที่ดิฉันกล่าวมานี้ หากท่านผู้สนใจร่วมเป็นเจ้าภาพหรือร่วมบริจาคตามศรัทธาค่ะ ด้วยอานิสงส์บุญนี้ ดิฉันขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านผู้บริจาค และขอให้ทุกท่านผู้บริจาคประสบแต่ความสุข ความเจริญ คิดหวังสิ่งใดขอให้ได้ดั่งแก้วสารพัดนึก

ทุกวันนี้ดิฉันตั้งใจให้บุญที่จะนำพาผู้คนไปปฏิบัติธรรมสำเร็จในเร็ววัน แม้ว่าจะเริ่มที่จำนวนคนน้อยแล้วค่อย ๆ เพิ่มปริมาณมากขึ้น ให้เหมือนกับแสงเทียน ที่ค่อย ๆ ส่องสว่าง และสว่างขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ

[attach]13816[/attach][attach]13817[/attach][attach]13818[/attach][attach]13819[/attach]

ตัวอย่างราวสแตนเลส และลูกกรงหน้าต่างสแตนเลสค่ะ
[attach]13813[/attach][attach]13814[/attach][attach]13815[/attach]

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 17:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-9-30 17:45

การรับบริจาค
รับบริจาคปัจจัย 3 แบบค่ะ

1. รับบริจาคปัจจัยสำหรับทำราวสแตนเลส ระเบียงด้านนอก และราวบันไดสแตนเลส แบบเป็นตารางเมตร
ราคาตารางเมตรละ 1,900 บาท (ต้องการรับบริจาคจำนวน 17 ตารางเมตรค่ะ) ***ได้รับบริจาคราวสแตนเลสครบแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ ***

2. รับบริจาคปัจจัยสำหรับทำลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส แบบเป็นตารางเมตร าคาตารางเมตรละ 2,400 บาท
(ต้องการรับบริจาคจำนวน 26 ตารางเมตรค่ะ) ***ได้รับบริจาคราวสแตนเลสครบแล้วค่ะ ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ ***

3. รับบริจาคปัจจัยทำราวสแตนเลส และลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส ตามกำลังศรัทธาค่ะ (ยังเปิดรับบริจาคค่ะ)

ท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคปัจจัยสำหรับทำราวสแตนเลส และลูกกรงหน้าต่าง สามารถโอนปัจจัยเงินได้ที่

บัญชี คุณรุ้งตะวัน ชนะศึก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางพลัด เลขที่ 192-216-7845

วิธีแจ้งโอนเงินทำบุญ
- เมื่อโอนผ่านatm แล้ว s.m.s. มาที่เบอร์โทรศัพท์ 089-5155324 คุณรุ้งตะวัน (พี่สาวอ.เจน)

หมายเหตุ sms ที่ส่งผ่านทางตู้ atm ไม่ได้เป็นการแจ้งยืนยันการโอนเงินของท่าน ท่านต้องส่ง sms แจ้งรายละเอียดการโอนเงินมาอีกครั้งค่ะ

- ถ้าฝากที่สาขาไม่ต้อง sms ค่ะแต่ทุกท่าน ต้องส่งสลิปการโอน พร้อมแจ้งรายละเอียด ชื่อผู้ทำบุญมาให้ทางอีเมลล์ [email protected] ด้วยค่ะ โดยระบุชื่อว่า "โอนทำบุญ รั้วสแตนเลส"

***เปิดรับบริจาคปัจจัยทำบุญรั้วสแตนเลส ถึงวันพฤหัสที่ 9 ตุลาคม 57 ค่ะ***

### ผู้มีจิตศรัทธาท่านใดที่บริจาคปัจจัยมาแล้วขอให้ท่านตรวจสอบชื่อของท่านที่หน้ากระทู้ด้วยค่ะ หากยังไม่มีชื่อของท่านขึ้นที่หน้ากระทู้ขอให้ท่านแจ้งรายละเอียดมาที่ email [email protected]  ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ ###

***สำหรับท่านใดที่ประสงค์บริจาคเงินทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมายังบัญชีทำบุญที่แจ้งไว้ข้างต้น และส่ง slip การโอนมาที่อีเมลล์ [email protected] ได้เลยนะคะ (ไม่จำเป็นต้องแจ้งลงชื่อจองบริจาคไว้ก่อนค่ะ) ทั้งนี้เมื่อได้รับแจ้งการโอนเงินจากท่านแล้ว ทางทีมงานจะลงชื่อผู้บริจาคให้ท่านที่หน้าบอร์ดค่ะ***

หมายเหตุ สำหรับท่านที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญบริจาคค่ารั้วสแตนเลสไว้ที่หน้าบอร์ด เมื่อท่านโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านส่ง slip การโอนเงิน พร้อมแจ้งชื่อ และลำดับที่จองไว้ที่หน้าบอร์ดมาด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้ปลดคำว่ารอโอนให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดิฉัน อ.เจนญาณทิพย์ พี่รุ้งตะวัน และทีมงานขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมปัจจัยมาทุกประการค่ะ

เจน ญาณทิพย์

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 17:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-10-24 19:05

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยทำบุญทำราวสแตนเลส แบบเป็นตารางเมตร (ราคาตรม. ละ 1,900 บาท)
ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ

1. อาจารย์เจน ญาณทิพย์และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2 ตรม.

2. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม. (เงินสด)
3. คุณดนุวัตร จำรูญ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
4. คุณวิจิตรา เตียติวิริยะกุล ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
5. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
6. คุณพรรณวดี แซ่ฉั่ว และครอบครัวและ นายเอกรัตน์ ชูเกียรติโรจน์  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
7. คุณอรรถวิทย์ คุณอุดมเกียรติ คุณสุนทรี คุณกกกรณ์ นามสกุล พรรธนประเทศ ร่วมบริจาค 1 ตรม.

8.
นพ. ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
9. คุณบุญยวีร์   แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 1 ตรม.

10. คุณหยาดพิรุณ พุ่มรัก และ mr. chai hoon wah ร่วมบริจาค 1 ตรม.
11. คุณพรปวีณ์ พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2 ตรม.
13. คุณพนาวรรณ์ ทองนรินทร์และสามีนายถนอม  ทองนรินทร์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
14. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ และนางสาวสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์  ครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
15. คุณเดือน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
16. คุณเรขา ฤทธิ์กุลชัย และครอบครัว กับคุณตรีเทพ และคุณชนรวี ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
17. คุณภัทรกานต์ อมฤตกุล และครอบครัว และ คุณน้อย พะนิรัมย์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
18. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
19. คุณอรุณโรจน์ หมอแสน และครอบครัว ร่วมบริจาค ร่วมบริจาค 1 ตรม.
20. คุณชมัยพร  พงค์คำ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
21. คุณสุนิสา อุดมวรรณกุล ร่วมบริจาค 1 ตรม.
22. คุณศิริลักษณ์ อภิเดช และคุณพัฒนพงศ์ มีชีพกิจ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
23. คุณปิยะนุช อธิคมรังสฤษฏ์ และคุณอดิชาติ วรสรวง ร่วมบริจาค 1 ตรม.

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญราวสแตนเลสทั้งหมด 24 ตรม.

###ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ ได้รับบริจาคครบแล้วค่ะ###

###ปัจจัยที่เหลือจากการบริจาคทำบุญราว และลูกกรงสแตนเลสทั้งหมด ร่วมสมทบทุนสร้างบานประตูทางเข้าสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณค่ะ###

***สำหรับท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด แล้วยังไม่ได้โอนเงิน ขอให้ท่านโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 9 ต.ค. 57 ด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ แต่สำหรับท่านที่ได้ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ จะได้ปลดรอโอนให้ถูกค่ะ ขอบคุณค่ะ###

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 17:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจนญาณทิพย์ เมื่อ 2014-9-25 18:05

จองโพสต์1
โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 17:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2014-10-8 18:31

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยทำบุญลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส แบบเป็นตารางเมตร (ราคาตรม. ละ 2,400 บาท)
(ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ)

1. อาจารย์เจน ญาณทิพย์และคุณรุ้งตะวัน ชนะศึก ร่วมบริจาค 2 ตรม.

2. คุณมิตร มณีสุริยงค์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม. (เงินสด)
3. คุณกนกนภา ดอกไม้ - ชโลธร พันธนียะ  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
4. นพ. ประดิษฐ์ ศรีจงใจ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
5. คุณวาสิณี ประจันบาน ครอบครัว และ นางสาวตรีทิพย์ พรกิตติพิชญ์  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
6. คุณบุญยวีร์   แซ่โง้ว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
7. คุณพรปวีณ์ พงศ์พิชาธรณ์ ร่วมบริจาค 2 ตรม.
8. คุณพนาวรรณ์ ทองนรินทร์และสามีนายถนอม  ทองนรินทร์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
9. คุณเดือน และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
10. คุณเรขา ฤทธิ์กุลชัย และครอบครัว กับคุณตรีเทพ และคุณชนรวี ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
11. คุณชนิดา ผดุงสิทธิ์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
12. คุณภัทรสุดา  ถูกหมาย  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
13. คุณธนัดดา  ไตรตระกูลสินธุ์  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
14. คุณพฤทธิ์ เมธัสสกุล ร่วมบริจาค 2 ตรม.
15. คุณวาสิณี และผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาค 1 ตรม.
16. คุณชุติมา ธรรมจริยาพงศ์ และนางสาวสุทธิวรรณ ธรรมจริยาพงศ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
17. คุณสมบัติ-คุณปฏิณญา  นิรมย์มณี ร่วมบริจาค 1 ตรม.
18. นพ. ก. กฤช-นพ. วราวุธ วุฒิพันธุ์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
19. คุณสุนิสา บุญผ่องศรี พร้อมครอบครัว, คุณนาถวดี-คุณวิชาณี ปึงทิพย์พิมานชัย, คุณหทัยรัตน์ ธาตุไชย และคุณสาวิตรี วรรณพ้น ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
20. คุณฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา และคุณจรรยา จิตธรรมพงศ์  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)
21. คุณรัชนี ครุสาตะ และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
22. คุณมนธรัตถ์ ตันวัฒนะประทีป ร่วมบริจาค 1 ตรม.
23. คุณนิตยา กิติศรีปัญญา และครอบครัว ร่วมบริจาค 1 ตรม.
24. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
25. คุณภัทชรมนัส ขยันการ,คุณ.วิภาพร พระเวียงคำ,คุณสาย สายฝน,คุณบัวแก้ว ยอดคำ ร่วมบริจาค 1 ตรม.
26. คุณคลาย-คุณรัตนา-คุณโสมมนัส-คุณวันทนีย์-ด.ญ. พัชชานันท์  ศรีปรีชาพัฒนะ  ร่วมบริจาค 1 ตรม.
(เงินสด)

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญราวสแตนเลสทั้งหมด 29 ตรม.

###ปิดรับบริจาคแล้วค่ะ ได้รับบริจาคครบแล้วค่ะ###

###ปัจจัยที่เหลือจากการบริจาคทำบุญราว และลูกกรงสแตนเลสทั้งหมด ร่วมสมทบทุนสร้างบานประตูทางเข้าสำนักปฏิบัติธรรมวิปัสสนาญาณค่ะ###

***สำหรับท่านใดที่แจ้งลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้าบอร์ด แล้วยังไม่ได้โอนเงิน ขอให้ท่านโอนเงินภายในวันพฤหัสบดีที่ 9 ต.ค. 57 ด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ***

## สำหรับการบริจาคปัจจัยทำบุญ ท่านสามารถโอนเงินมาได้เลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องลงชื่อจองไว้ก่อนค่ะ แต่สำหรับท่านที่ได้ลงชื่อจองทำบุญไว้ที่หน้ากระทู้ เมื่อโอนเงินแล้ว ขอให้ท่านแจ้งลำดับที่ท่านลงชื่อจองไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ จะได้ปลดรอโอนให้ถูกค่ะ ขอบคุณค่ะ###

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 18:04
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รุ้งตะวัน เมื่อ 2019-5-29 16:49

รายชื่อผู้บริจาคปัจจัยทำบุญราว และลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส ตามกำลังศรัทธา  

1. คุณภัคณัฏฐ์  ปฐมณัชชพงศ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
2. สุภาภรณ์และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
3. คุณฐิติรัตน์ ด.ญ.ฐิตารีย์ ประเสริฐวิเศษ พร้อมครอบครัวบุญญา ร่วมบริจาค 99 บาท
4. คุณชุติกาญจน์  ธนะไพบูลย์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท

5. คุณภาณุวัฒน์  ภัทรพงศ์ภาณุ ร่วมบริจาค 1,000 บาท

6. คุณจีระฉัฐ-คุณสุนันท์-คุณธราเทพ  แข็งรักษ์สัตว์ และ คุณโชติรส   ภักดีวงษ์ ร่วมบริจาค 500 บาท

7. คุณ ปุณิกา เกียรติไทยยนต์ พร้อมบุตร,ธิดา,หลาน ร่วมบริจาค 1,000 บาท

8. คุณธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
9. คุณยุพิน ภูสมนึก ร่วมบริจาค 500 บาท

10. คุณนาราภัทร เดือร์ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 300 บาท
11. คุณหยาดพิรุณ พุ่มรัก และ mr. chai hoon wah ร่วมบริจาค 100 บาท
12. คุณเมลิษา & ประภากร ร่วมบริจาค 500 บาท

13. คุณกิรณา มีชัย ร่วมบริจาค 100 บาท
14. คุณสุภาภรณ์ ชีวะธนรักษ์ และครอบครัวดุลสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
(เงินสด)
15. คุณรัชนี เทือกสุบรรณ  นายสายัณห์ ชิวปรีชาและนางสาวเอมสิริน สวนนุช  ร่วมบริจาค 500 บาท

16. คุณสิทธิชัย หวลอารมณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
17. คุณกัญยา บัวตูม ร่วมบริจาค 100 บาท
18. นักเรียนชั้น ม.6/4โรงเรียนปงพัฒนาวิทยาคม ร่วมบริจาค 300 บาท
19. คุณพฤดี + มาร์โค่ หงุ่ยตระกูล- Schulze ร่วมบริจาค 1,000 บาท
20. คุณJuthanardsuk Sopha ร่วมบริจาค 300 บาท

21. คุณศุภมาส จรดิษฐ ร่วมบริจาค 500 บาท
22. คุณพิณ ร่วมบริจาค    200 บาท
23. คุณเปิ้ลกับแม่ ร่วมบริจาค   1,500 บาท
24. คุณพรนภัส ชูแสง และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
25. คุณศราวุฒิ นามสิลิ และครอบครัว ร่วมบริจาค 50 บาท
24. คุณญาณกร-คุณณัฐพิฌา-ดช.ภาวัต อุทัยวัฒนา และ คุณอังคณา-คุณพัชมนต์ สุวรรณแสงโรจน์ ร่วมบริจาค 300 บาท
25. คุณเพ็ญนภา สุนทราภา ร่วมบริจาค 200 บาท
26. คุณวรเทพ เอี่ยมอาจหาญ และพรรณวดี มาโนช ร่วมบริจาค 1,000 บาท

27. คุณอธิธากร ภู่ผ่อง และครอบครัว ร่วมบริจาค 500 บาท (เงินสด)
28. คุณธนะเมศฐ์ ธนาจิตติเวศน์  ร่วมบริจาค 200
(เงินสด)
29. คุณธนภพ กลางสวัสดิ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
30. คุณ AKI ร่วมบริจาค 100 บาท
31. คุณไพโรจน์ พุ่มมาลา ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
32. คุณแสงรัศมี ร่วมบริจาค 1,000 บาท

33. คุณศิรวิทย์  มาลารัตน์ ร่วมบริจาค 20 บาท

34. คุณกฤตยา สดแสงสุก และ ชนิษฐา สดแสงสุก ร่วมบริจาค 300 บาท
35. คุณเบญญาภา  วันสุข ร่วมบริจาค 199 บาท
36. คุณจีรวรรณ จีรวัฒนานนท์ และครอบครัว ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)
37. ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบริจาค 200 บาท
(เงินสด)
38. คุณฤทธิ์ชัย ร่วมบริจาค 5,000 บาท
(เงินสด)
39. คุณถวิล-คุณบังอร-คุณปานรดา สุริยะ และคุณอัญชลี คำศรี และครอบครัว ร่วมบริจาค 240 บาท
(เงินสด)
40. คุณนบกมล ชัชวาลวงศ์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
(เงินสด)
41. คุณวรณัน วรินทร์ลาภ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
(เงินสด)
43. คุณชลลดา แผ่นกระโทก ร่วมบริจาค 3,900 บาท
44. คุณจิระชัย ติรรนศักดิ์กุล และลูก ๆ ทุกคน ร่วมบริจาค 1,000 บาท
45. คุณกรรญดา รุจิราธัญกรกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค 599 บาท
46. คุณสุรศักดิ์ ตันเรืองศรี,  บิดามารดา, บรรพบุรุษทุกท่าน และคุณ  Mi Sun ร่วมบริจาค 1,000 บาท
47. คุณปรียานุช ซื่อตรง และครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
48. คุณณัฐนันท์ แก้วเวียง พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000 บาท
49. คุณจรินธร-คุณอำพน จงเลิศวณิชกุล และครอบครัว ร่วมบริจาค  200 บาท
50. คุณหทัยกาญจน์ พรมมารี และ นายภัทระ พีระยุทธ พร้อมครอบครัว ร่วมบริจาค  100 บาท
51. คุณการเกต แซ่ฟุ่งและครอบครัว ร่วมบริจาค 1,000.10 บาท
52. ครอบครัวบุญพัฒน์และนาโปลิตาโน ร่วมบริจาค 660 บาท
53. คุณชนัญชิดา เย็นสะอาด ร่วมบริจาค 450 บาท

54. คุณวสุธร ราชาธรรมกุล ร่วมบริจาค ร่วมบริจาค 200 บาท
55. คุณวรชัย-ณชิตา-ภาวัต-ณิศศา รดิษจิรวดี ร่วมบริจาค  100 บาท
56. คุณฤทัยรัตน์ คุณจริยา แซ่เฮ้ง ร่วมบริจาค  500 บาท
57. คุณฐิตวัฒน์ คงทน ร่วมบริจาค 100 บาท
58. คุณศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ร่วมบริจาค 1,009 บาท

59. คุณอดิเทพ เจริญรูป ร่วมบริจาค  100 บาท
60. คุณณัฐญา เจริญรูป  ร่วมบริจาค  100 บาท
61. คุณชิฎาภา เจริญรูป ร่วมบริจาค   100 บาท
62. คุณบุญยิ่ง สมขำ   ร่วมบริจาค 100 บาท
63. คุณดวงดาว เจริญรูป ร่วมบริจาค 100 บาท
64. คุณศิริรัตน์ เสนคราม และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
65. คุณอัจฉรา ธรรมารัตน์,ด.ช ธีรุตม์ ธรรมารัตน์, ด.ช ธัญเทพ ธรรมารัตน์, ด.ญ ธัญญ์ธิชา ธรรมารัตน์ ร่วมบริจาค 2,000 บาท
66. คุณมนูญ แออ่วม รุ้ง  พีซ แพ็ค พราวด์ แม่ชะม้อย ร่วมบริจาค 500 บาท
67. คุณวิชัย และคุณพรธนัช ธัญพงศกร  ร่วมบริจาค 3,000 บาท
(เงินสด)
68. คุณรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ร่วมบริจาค 200 บาท
69. คุณพิชัยยุทธ์ ฉิ้มสังข์ ร่วมบริจาค 200 บาท
70. คุณวรุณพักตร์ ธรรมนพรัตน์ ร่วมบริจาค 500 บาท
71. คุณชนิกานต์ อังกาบแก้ว และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
72. คุณรุจีพัชร์  อรรถาวี ร่วมบริจาค 300 บาท
73. คุณรุ่งนภา แก้ววรเกตุ, ด.ช. ชนินทร์ และ คุณชัยฤทธิ์ เกิดผล ร่วมบริจาค 300 บาท
74. คุณกรกฤต ศรีบุศยดี ร่วมบริจาค 200.09 บาท
75. คุณมุนินทร์  หนูเสริม  นายโกวิทย์ พงศ์ฉบับนภา  ดญ.ปุณณภา  พงศ์ฉบับนภา  ดช. ดรัณภพ  พงศ์ฉบับนภา ร่วมบริจาค 1,000 บาท
76. คุณชุติมา จันทร์วรรณ์ ร่วมบริจาค 200 บาท
77. คุณอารี ทรงศิริวัฒน์  ร่วมบริจาค 200 บาท
78. คุณสุรชาติ ยอดโพธิ์ทอง  ร่วมบริจาค 200 บาท
79. คุณทิพรดา กันตังกุล ร่วมบริจาค 200 บาท
80. คุณพรรณี วิโนทัย และครอบครัว ร่วมบริจาค 5,000 บาท
81. คุณจีรนันท์ คิดจิตต์ ร่วมบริจาค 100 บาท
82. คุณคุณาวุฒิ อนุเวช ร่วมบริจาค 129 บาท
83. คุณอรปภา  เจียรนัยกูร  ร่วมบริจาค  300  บาท
84. คุณสิตานัน และครอบครัว  ร่วมบริจาค  500  บาท
85. คุณรัฐพล  คงถาวร  และครอบครัว ร่วมบริจาค  200  บาท
86. คุณเกสร สังข์น้อย และกัลยาณมิตร ร่วมบริจาค 300 บาท
87. คุณสมเกีรยติโตเทียม.ด.ญณัฐชาโตเทียม.Nang sein Nyo ร่วมบริจาค 100 บาท
88. คุณบุญเลิศ  ตั้งกิจเชาวลิต  ร่วมบริจาค 1,200 บาท
89. คุณณัชธยาน์ดา ศิริอาจ ร่วมบริจาค 100 บาท
90. คุณจันทนา  ชูไทยและครอบครัว บริจาค 50 บาท
91. คุณธนิศร น้อยยาโน บริจาค 20 บาท
92. คุณวราภรณ์ ประเสริฐธนะกิจ และครอบครัว ร่วมบริจาค 200 บาท
93. คุณพยอม  ราชประดิษฐ  ร่วมบริจาค  200 บาท
(เงินสด)
94. คุณนลินรัตน์  อนันต์ธาราธิคุณ ร่วมบริจาค  100 บาท
(เงินสด)
95. คุณปัญทสรณ์ กรณ์พรสรรค์และคุณพัฒน์สรณ์ ผลประสิทธิโต 200 บาท
96. คุณแม่ประภาศิริ จุลศาสตร์ ร่วมบริจาค 1,000 บาท
97. คุณวยา สาขามุละ ร่วมบริจาค 500 บาท
98. คุณวิภารัตน์ ชัยเกษตรทรัพย์ ร่วมบริจาค 300 บาท
99. คุณณรงค์ และคุณปณิดา ร่วมบริจาค 1,000 บาท

100. คุณอิสรีย์ เฟื่องเจริญ ร่วมบริจาค 100 บาท
(เงินสด)

รวมบริจาคปัจจัยทำบุญราว และลูกกรงสแตนเลสทั้งหมด 61,575.19 บาท

โดย: เจนญาณทิพย์    เวลา: 2014-9-25 18:21
จองโพสต์กระทู้ 1 ค่ะ
โดย: snovy    เวลา: 2014-9-25 21:56
ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา 1,000 บาทค่ะ
โดย: panuwat    เวลา: 2014-9-25 22:45
ร่วมบริจาคราวบันไดและลูกกรงหน้าต่าง 1000 บาทครับ
โดย: jackvet62    เวลา: 2014-9-25 22:59
คุณอรรถวิทย์ คุณอุดมเกียรติ คุณสุนทรี คุณกกกรณ์ นามสกุล พรรธนประเทศ ร่วมจองทำบุญราวสแตนเลส
จำนวน 1 เมตร จำนวน 1,900 บาทครับ(จะโอนในวันพรุ่งนี้ครับผม)
ขอบคุณครับ
โดย: Pradit    เวลา: 2014-9-26 02:05
ราวสแตนเลส กับ ลูกกรง อย่างละ 1 ตร.ม. หมอประดิษฐ์
โดย: โชติรส    เวลา: 2014-9-26 07:22
ดิฉัน โชติรส (ปลา) ขอร่วมทำบุญราว ลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส ตามกำลังศรัทธา ในนาม คุณจีระฉัฐ-คุณสุนันท์-คุณธราเทพ  แข็งรักษ์สัตว์ และ คุณโชติรส   ภักดีวงษ์ จำนวน 500.00 บาท ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ
โดย: puka    เวลา: 2014-9-26 07:30
คุณ ปุณิกา เกียรติไทยยนต์ พร้อมบุตร,ธิดา,หลาน ร่วมทำบุญ ราวบันไดสแตนเลสและ

ลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส  จำนวน 1,000 บาทค่ะ
โดย: ธวัลรัตน์พร@FB    เวลา: 2014-9-26 08:43
ขอร่วมทำบุญราว และลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส สำนักปฏิบัติธรรมฯ

ธวัลรัตน์ พรพิทักษ์ดำรง และศิริวรรณ แสงสมี  200 บาท
โดย: yuphin    เวลา: 2014-9-26 09:09
ยุพิน ภูสมนึก ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธา 500 บาทค่ะ
โดย: snovy    เวลา: 2014-9-26 11:07
โอนเงินแล้วนะคะ จำนวนเงิน 1000 บาท แนบสลิปแจ้งไปทางอีเมลแล้วค่ะ
โดย: BoattyIcare@FB    เวลา: 2014-9-26 11:41
น.ส.วาสิณี ครอบครัว และน.ส.ตรีทิพย์ ร่วมทำบุญ 1 ตรม ค่ะ โอนแล้ว 2400.03
โดย: กิ๊บเก๋    เวลา: 2014-9-26 14:31
ขอร่วมบริจาคปัจจัยทำบุญราว และลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส 500 บาทค่ะ ชื่อ เมลิษา & ประภากรค่ะ
โดย: Aimsirin    เวลา: 2014-9-26 18:18
ร่วมทำบุญราว ลูกกรงและหน้าต่างสแตนเลส 500 บาทค่ะ
นางรัชนี เทือกสุบรรณ  นายสายัณห์ ชิวปรีชาและนางสาวเอมสิริน สวนนุชค่ะ
โดย: lekpanawan    เวลา: 2014-9-26 22:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lekpanawan เมื่อ 2014-9-26 22:46

วันนี้โอนมาแล้วค่ะ4,300บาทค่ะ   อย่างละ1ตรม.ค่ะ  เพิ่งสมัครสมาชิก+เปิดemailวันนี้ครั้งแรก  ดีใจมากๆเลยค่ะ ดิฉันและสามีศรัทธาอาจารย์เจนมากค่ะ ติดตามและซื้หนังสือทุกเล่มเลย
โดย: ลูกชุบ    เวลา: 2014-9-27 00:20
ร่วมบุญด้วยครับ

สำหรับบุญดีๆแบบนี้ ผมรอมานานที่จะทำบุญหน้าต่าง มาหลายครั้งแล้ว (จากเรื่องวิมานใครเอ่ย วิมานของผมขาดหน้าต่าง) หามาหลายที่แล้ว ส่วนใหญ่ก็จะรวบรวมปัจจัยก่อน  กว่าจะสร้างก็นานหลายปี และเคยได้ยินอ.เจนและพี่รุ้งบอกว่า เทวดาชอบมาอนุโมทนาบุญกับ คนที่ชอบถวายของเป็นชิ้นๆ เพราะบุญนั้นจะครบ3ระยะพอดี ได้ใช้ประโยชน์ทันที ยิ่งเป็นเรือนรับรอง ที่จะนำมาใช้ปฎิบัติธรรมแล้วด้วย ยิ่งได้บุญต่อเนื่องครับ เยี่ยมมากๆ ผมและน้องก็เลยไปช่วยกันบอกบุญมาครับ

ขอร่วมบุญราวบันได 2 ตร.ม.
1.คุณเดือน และครอบครัว 1 ตร.ม.
2.คุณเรขา ฤทธิ์กุลชัยและครอบครัว กับคุณตรีเทพ และคุณชนรวี 1 ตร.ม.

ขอร่วมบุญลูกกนงหน้าต่าง 2 ตร.ม.
1.คุณเดือน และครอบครัว 1 ตร.ม.
2.คุณเรขา ฤทธิ์กุลชัยและครอบครัว กับคุณตรีเทพและคุณชนรวี 1 ตร.ม.

รวมเป็นเงิน 8,600 บาท ครับ

และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆที่ทำบุญเป็นตร.ม.และตามกำลังศรัทธาด้วยนะครับ

โดย: chanida_p    เวลา: 2014-9-27 07:29
ขอร่วมบริจาคสร้างราว 1 ตรม. และลูกกรง 1 ตรม. ค่ะ (จะนำเงินมอบให้พรุ่งนี้ในทริปทัวร์บุญค่ะ)
โดย: jackvet62    เวลา: 2014-9-27 10:59
อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ
โดย: Worratep    เวลา: 2014-9-27 15:36
ขอร่วมทำบุญ ราวบันไดสแตนเลสและ

ลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส  จำนวน 1,000 บาท ชื่อ วรเทพ เอี่ยมอาจหาญ และพรรณวดี มาโนชคับ

โดย: Prommaneemu@FB    เวลา: 2014-9-27 20:24
หนูร่วมทำบุญ200บาทค่ะ
โดย: potjanee-ooh    เวลา: 2014-9-28 09:06
อนุโมทนาสาธุ กับท่านผู้ร่วมบริจาคทุกท่านค่ะ
โดย: Danuwat    เวลา: 2014-9-29 20:25
สาธุ  สาธุ  สาธุ อนุโมทามิ
โดย: จุมพล    เวลา: 2014-9-29 20:40
อนุโมทนาสาธุครับ
โดย: เก่ง    เวลา: 2014-9-29 21:12
สาธุค่ะ
โดย: อู๊ด    เวลา: 2014-9-30 17:33
ศุภรัศมิ์ ธนาเธียรโรจน์ ขอบริจาค ลูกกรงหน้าต่างสเตนเลส จำนวน 1 ตารางเมตร ค่ะ
โดย: อู๊ด    เวลา: 2014-9-30 17:36
ศุภรัศมิ์ ธนาเธียโรจน์ ขอบริจาค สร้างรั้วเสตนเลส จำนวน 1,000 บาท ค่ะ
โดย: pom156    เวลา: 2014-9-30 23:16
สาธุคะ
โดย: รุ่งอาภา    เวลา: 2014-10-1 13:09
ชื่อรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ ขอร่วมทำบุญราว ลูกกรงหน้าต่างสแตนเลส 200บาทค่ะ
โดย: PailinSuwar@FB    เวลา: 2014-10-1 14:34
ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

โดย: PailinSuwar@FB    เวลา: 2014-10-1 14:48
ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

โดย: jittima_d    เวลา: 2014-10-2 10:30
อนุโมทนาสาธุค่ะ

โดย: รุ่งอาภา    เวลา: 2014-10-2 21:57
ชื่อรุ่งอาภา เอกณรงค์พาณิชย์ โอนให้แล้วน่ะค่ะ 200บาท เด่วจะส่งสลิปไปอีกรอบนึงน่ะค่ะ
โดย: elle    เวลา: 2014-10-3 22:10
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
โดย: แจ็ค    เวลา: 2014-10-4 23:48
" ขออนุโมทนาบุญ สาธุการ ด้วยนะครับ ... ยังคงติดตามในกิจกรรมทั้งหมดทั้งมวลของ อ.เจน ญาณทิพย์ พร้อมพี่รุ้งตะวัน ชนะศึก ... ในการดำเนินการก่อสร้าง สำนักวิปัสสนาญาณในครั้งนี้ เป็นสิ่งที่แทนสัญลักษณ์แห่งความศรัทธา แทนความดี และเป็นสถานที่ บ่มเพาะความรู้สึกให้มีสติรู้เท่าทันความคิด ... โดยมีแนวทางคำสอนแห่งพระพุทธองค์เป็นแบบอย่างอันประเสริฐ์ยิ่ง ให้ตระหนักถึงความสำคัญของการสะสมเสบียงบุญ และที่สุดแห่งความหลุดพ้นจากกองกิเลส ... เป็นกำลังใจมอบให้สมอ หากคงไม่นานเกินไป สักวันหนึ่งก็ปรารถนาอย่างยิ่ง ที่จะร่วมสร้างสิ่งที่ดีงามเช่นนี้ ไปพร้อมกันกับ อ.เจนญาณทิพย์ ด้วยเสมอเช่นกัน ... เดินทางด้วยความระมัดระวังและปลอดภัย โปรดถนอมดูแลรักษาสุขภาพร่างกายด้วย คุณพระคุ้มครอง "
โดย: ศรุดา    เวลา: 2014-10-7 15:54
อนุโมทนา สาธุคะ
โดย: jeejy    เวลา: 2014-10-8 00:05
ขอร่วมอนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ
โดย: narutogetbird    เวลา: 2014-10-8 08:08
อนุโมทนาสาธุครับ
โดย: AnnSuriya@FB    เวลา: 2014-10-9 13:05
อนุโมทนาบุญค่ะ
โดย: admin    เวลา: 2014-11-12 16:03
ชมภาพความคืบหน้าการก่อสร้างเรือนรับรองได้ที่นี่...
โดย: Chantana_R    เวลา: 2014-11-12 16:10

โดย: tingting    เวลา: 2014-11-17 22:21
โดย: kutnaca    เวลา: 2014-11-18 15:38
ขอร่วมอนุโมทนากับผู้ใจบุญทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
โดย: loysarida    เวลา: 2014-11-18 19:59
อนุโมทนาสาธุกับทุกๆเจ้าของปัจจัยค่ะ
โดย: aeyjang5671    เวลา: 2015-3-2 15:22
เรือนรับรองสวยมากๆ ค่ะ
โดย: aeyjang5671    เวลา: 2015-3-2 15:23
ขออนุโมทนาบุญ ด้วยนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ อาจารย์เจน.com (https://www.xn--82ca5c8ae2d9ab2k1e.com/) Powered by Discuz! X3