Prapa โพสต์เมื่อ 2018-9-20 16:52:41

ขอความช่วยเหลือเรื่องคุณแม่ค่ะ

สวัสดีค่ะคุณเจน และทีมงาน

เรื่องที่ดิฉันจะขอความช่วยเหลือคือเรื่องของคุณแม่ค่ะ คุณแม่ของดิฉันได้เสียไปเมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 61 ที่ผ่านมา ก่อนที่คุณแม่จะเสียท่านทรมานมากเลยค่ะ คุณแม่เป็นหลายโรค (มะเร็งรังไข่. เบาหวาน และหัวใจ) ท่านได้ไปนอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาล 17 วันจึงเสียค่ะ

ก่อนท่านเสียท่านมีอาการตัวแข็ง ขยับแขนขาไม่ได้ ไม่มีแรงพูดเลยค่ะ ท่านจากไปแบบไม่ได้สั่งเสียอะไรเลย ดิฉันจึงอยากจะรบกวนคุณเจนช่วยเหลือค่ะ อยากรู้ว่าท่านไปสู่สุขคติหรือเปล่า ท่านยังมีห่วงไหม ดิฉันเป็นลูกก็อยากจะทำให้ท่านทุกอย่างที่ท่านอยากจะทำแล้วไม่ได้ทำ ดิฉันรู้สึกทุกข์ใจที่ไม่ได้คุยกับท่านก่อนจากไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอความช่วยเหลือเรื่องคุณแม่ค่ะ