นายนกฮูก โพสต์เมื่อ 2013-9-13 13:56:04

บันทึกเพลินจิตที่นรกสวรรค์ ที่วัดพืชอุดม (ถ่ายทำรายการเพลินจิต)

บันทึก เพลินจิตที่นรกสวรรค์   วันพฤหัสที่ 22 กันยา 56 เป็นวันที่อาจารย์เจนมีคิวถ่ายรายการ 2 คิวในวันเดียวกันคือ
คิวแรกรายการเพลินจิตเป็นรายการของช่องทรูอินไซด์ เกี่ยวกับการท่องเที่ยวตามสถานที่ต่าง ๆ
โดยมีพิธีกรคือคุณหยวน ดราก้อนไฟว์วงบอยแบนด์ชื่อดังในอดีต และต่อด้วยกองล่าท้าผี ของรายการคนอวดผี
อาจารย์เจนได้ดำเนินทางไปถ่ายคิวแรกที่วัดพืชมงคล ถึงประมาณเที่ยงครึ่ง ตลอดการเดินทาง
ฝนตกหนัก และหนักมากที่สุดประมาณคลอง 9 ลำลูกกาแทบจะมองเส้นทางไม่เห็น สำหรับวัดนี้
อาจารย์เจนได้เป็นคนเลือกสถานที่ถ่ายทำเอง เพราะมีการก่อสร้างรูปปั้นต่างๆ เกี่ยวกับ
นรกสวรรค์ ภพภูมิต่าง ๆ การถ่ายในวันนี้มีอุปสรรค์คือฝนตกเป็นพัก ๆ แต่ไม่หนักมากเท่าไหรในการถ่ายทำ
อากาศเย็นสบาย แต่ยุงเยอะและดุด้วย เทปนี้เป็นเทปที่น่าดูอีกเทปหนึ่ง เพราะจะเป็นอะไรที่แตกต่าง
จากที่อาจารย์เจนเคยออกรายการมา พิธีกรหยวนเป็นผู้ศึกษาธรรมมาพอสมควร ประกอบกับมุขฮา
ต่าง ๆ ของเขาก็ดูลื่นใหลกลมกลืน ทำให้รายการมีสีสรรและความฮาเจือปนอยู่ ขอบอกว่าชอบ ๆ สำหรับ
เทปนี้ ส่วนอาจารย์เจนก็ถ่ายทำแบบไม่มีสคริปเข้ากันได้กับหยวน ดูไม่เบื่อเลย ตอนแรกสงสัยเลยถามอาจารย์ว่า
มีสคริป์หรือเปล่าทำไมคล่องกันทั้งสองคน อาจารย์บอกสด ๆ ค่ะ คุณหยวนมาสารภาพกับทีมงานว่า
ตอนแรกคุณหยวนติดภาพลบก็อาจารย์เจน แต่พอมาได้สัมภาษณ์และพูดคุย เขากลับเปลี่ยนความคิดทันที
เป็นเลื่อมใสแทน เพราะมีหลายคำถามที่หยวนถามไป อาจารย์ตอบได้โดนใจหยวนสุด ๆ
และกิจกรรมงานบุญที่อาจารย์เล่าให้หยวนฟัง ก็ทำให้หยวนศรัทธาและอนุโมทนาสาธุ
วันนั้นก็มีการทำสังฆทาน ปิดรายการด้วยความปลื้มปิติอิ่มในบุญกันถ้วนหน้า
จากนั้นอาจารย์ก็รีบบึ่งไปกองคนอวดผีทันที เพราะถ่ายเสร็จก็ราว ๆ 5 โมงกว่าเดี๋ยวจะไม่ทัน

อยากพลาดชมกันน่ะ สำหรับเทปนี้ ขอบอกว่าสนุกปนฮาได้สาระ แทรกธรรมะ ได้ความรู้มากมายแน่นอน
กำหนดออกอากาศจะมาแจ้งอีกที สำหรับแฟนคลับที่น่ารักทุกๆ ท่าน
สวัสดี...

นายนกฮูก โพสต์เมื่อ 2013-9-13 13:59:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นายนกฮูก เมื่อ 2013-9-13 14:15

sweetierain โพสต์เมื่อ 2013-9-13 14:14:04

ถ้ารายการออกอากาศแล้ว ขอให้นำมาลงทาง Youtube ด้วยได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

นายนกฮูก โพสต์เมื่อ 2013-9-13 14:17:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นายนกฮูก เมื่อ 2013-9-13 14:34

sweetierain
ถ้ารายการออกอากาศแล้ว ขอให้นำมาลงทาง Youtube ด้วยได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ได้ครับดูแล้วช่วยแชร์ด้วยในครับใน facebookขอบคุณครับ

ถ้าอยากชมภาพสวรรค์ ต้องติดตามในรายการเพลินจิต จ้า.....

taroman04 โพสต์เมื่อ 2013-9-13 15:12:35

ไปมานานมากแล้วไม่รู้เปลี่ยนไปเยอะไหม ไว้วันหลังไปมั้งดีกว่า
รายการฉายวันไหนครับบอกด้วยน่ะครับ ถ้าลง youtube ก้อดีเหมือนกัน

narutogetbird โพสต์เมื่อ 2013-9-13 16:31:34

ติดตามรอชมครับ วัดนี้ไม่ได้ไปนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

berry โพสต์เมื่อ 2013-9-14 12:27:58

รอติดตามค่ะ

pedfon โพสต์เมื่อ 2013-9-16 20:03:14

จะรอชมนะค่ะ แล้วบรรยากาศอัดรายการคนอวดผีเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

fon โพสต์เมื่อ 2013-9-17 11:30:48

สาธุค่ะ

PoypoyNoter@FB โพสต์เมื่อ 2013-9-18 16:21:33

ปอยจะรอชมนะคะ {:7_222:}
หน้า: [1] 2 3 4
ดูในรูปแบบกติ: บันทึกเพลินจิตที่นรกสวรรค์ ที่วัดพืชอุดม (ถ่ายทำรายการเพลินจิต)